Mama-mkwe wa India huweka CCTV ili kufuatilia mabinti-mkwe

Kumekuwa na malalamiko mengi ya mama mkwe wa India kufunga CCTV ili waweze kufuatilia mabibi zao.

Akina mama-mkwe wa Kihindi huweka CCTV kufuatilia mabinti-mkwe f

mama mkwe wake pia aliweka CCTV ili kumtazama.

Imebainika kuwa mama mkwe wa India wamekuwa wakiweka CCTV ili waweze kufuatilia mabibi zao.

Kesi zaidi ya mia moja zilifunuliwa huko Haryana baada ya malalamiko kutolewa mtandaoni kwa Tume ya Jimbo ya Wanawake.

Sio tu mabibi-mkwe waliolalamika, mama-mkwe wengi walisema sababu zao za kufunga CCTV na vile vile kutoa mashtaka.

Kati ya kesi hizo, karibu 20 zilisuluhishwa na Tume.

Mara nyingi, mama-mkwe walidai kwamba mabibi-mkwe walifanya uwongo malalamiko, kwa hivyo, CCTV iliwekwa kufuatilia hali hiyo.

Wanawake wengi walidai kwamba walikuwa wanapigwa na waume zao.

Kesi moja ilitokea huko Hisar ambapo mwanamke alidai kwamba mumewe alikuwa akimpiga. Mama mkwe aliweka kamera za CCTV ili aweze kuona uthibitisho.

Mama mkwe alisema kwamba alitoa malalamiko ya uwongo kwa sababu ya kamera za CCTV zilizowekwa. Alisema kuwa walikuwa muhimu kwa usalama.

Baada ya kusikia malalamiko hayo, Tume iliweza kumaliza suala hilo.

Kesi nyingine ilisajiliwa mnamo Mei 4, 2020, ambapo mwanamke kutoka Panipat alihamia Rohtak baada ya kuolewa mnamo 2018.

Alidai kwamba mama mkwewe alianza kuingia naye mara baada ya kuolewa. Mwanamke huyo alisema kwamba mama mkwewe pia aliweka CCTV ili kumtazama.

Mama mkwe alisema kwamba mkwewe alikuwa akisema uwongo.

Katika kesi ya tatu, mlalamikaji alisema aliolewa mnamo 2019, lakini alikuwa akishinikizwa kwa mahari. Baada ya hapo, CCTV iliwekwa kumfuatilia.

Tume ya Wanawake kwa sasa inajaribu kumaliza suala hilo.

Mwanamke alisajili malalamiko mnamo Mei 1. Alielezea kwamba alikuwa akishinikizwa kwa mahari baada ya kuolewa mnamo 2017.

Mama mkwe pia aliweka CCTV.

Walakini, mama mkwe alisema kwamba alimfuatilia mkwewe kutokana na madai yake ya uwongo.

Pamoja na kesi za ufuatiliaji wa CCTV na mama mkwe wa India, takriban waume 20 wamewatuhumu wake zao kwa kuwanyanyasa. Wengine hata wamedai kwamba wake zao wangegombana nao baada ya kukataa kupika chakula chao wanapenda.

Kwa upande mwingine, wake zao wamesema kuwa madai ya unyanyasaji dhidi yao hayana ukweli.

Kesi zote zinajaribu kutatuliwa na Tume.

Kwa sababu ya kufutwa kwa kuendelea, malalamiko yote yanatolewa mkondoni. Kufikia sasa, Tume imepokea malalamiko 120 mkondoni.

Pratibha Suman ndiye Mwenyekiti wa Tume. Alisema kuwa kesi 20 zimesuluhishwa kupitia simu za video. Kesi zingine zitamalizwa hivi karibuni.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unapendelea Vinywaji Vipi vya Krismasi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...