Mtu wa India aliacha Kazi ya Kulipwa ya Juu ya Uingereza kufungua MMA Academy

Mwanamume wa Kihindi aliacha kazi yake ya kulipwa sana nchini Uingereza kufungua chuo cha MMA nchini India, akifundisha talanta bora zaidi nchini.

Mtu wa India aliacha Kazi ya Kulipwa Juu ya Uingereza kufungua MMA Academy f

"Nilijifunza kile kinachohitajika kushinda."

Siddharth Singh aliacha kazi yake ya kulipwa sana nchini Uingereza kufungua chuo cha MMA kwa talanta zingine kubwa za India.

Siddharth, ambaye ni kutoka Delhi, alianza ndondi akiwa na miaka 12.

Licha ya upotezaji wake, aliendelea hadi alipochaguliwa kama bondia wa ufundi zaidi katika darasa la 12, alishinda sifa kubwa na hata akaorodheshwa kwa timu ya jimbo la Uttarakhand.

Baada ya kuhitimu kutoka Chuo Kikuu cha Delhi, Siddharth alifuata Masters yake katika Mkakati wa Kimataifa na Uchumi (ISE) katika Chuo Kikuu cha St Andrews, Scotland.

Hivi karibuni alimpenda Muay Thai.

Baada ya kumaliza Masters yake mnamo 2007, alipata kazi London, akifanya kazi kwa kampuni ya mitindo Pentland Brands.

Walakini, shauku yake ilikuwa MMA na aliacha kazi yake kufungua mazoezi mengi ya MMA huko South Delhi.

Lakini mradi mpya ulimwacha Siddharth kufilisika mnamo 2013.

Licha ya mapambano ya miaka minne, hivi karibuni mambo yakaanza kubadilika.

Siddharth sasa anaendesha Crosstrain Fight Club, moja ya masomo bora ya MMA ya India na vituo vitano vilivyoenea kote Delhi na Chandigarh, akifundisha zaidi ya wanafunzi 500.

Yeye Told India Bora: "Nilijikwaa kwenye michezo ya mapigano kwa bahati mbaya katika Shule ya Doon.

“Kaka yangu mkubwa, Shardul, alikuwa bondia. Hapo awali, ndondi ilikuwa ngumu sana kwa sababu mimi sio mtu mkali.

"Ningesita kuvuta risasi wakati muhimu wakati wa pambano. Kupitia hasara hizo nyingi, hata hivyo, nilijifunza kile kinachohitajika kushinda. ”

Siddharth alijifunza Muay Thai huko Scotland. Alitambulishwa kwa Brazil Jiu-Jitsu (BJJ) alipohamia London.

Alisema BJJ ilikuwa uzoefu wa kubadilisha maisha.

Siddharth alikumbuka: "Wakati wa semina yangu ya kwanza ya BJJ, walinihimiza dhidi ya msichana huyu mdogo wa Irani ambaye alikuwa na uzani wa kilo 40.

"Kabla hatujapigana, mkufunzi aliniambia nisiende kwa urahisi kwake. Kumtazama, nilikuwa najiuliza mkufunzi huyu alikuwa akiongea juu ya nini hapa duniani.

"Nilipambana naye kuweka juhudi kwa asilimia 50. Ndani ya sekunde 15 zilizofuata, niliamka nikitazama dari iliyosongwa kabisa na kupoteza fahamu. Sikujua ni nini kilinigonga.

"Nilishangaa na kuaibika, niliamua kwenda-kinyume naye katika raundi inayofuata. Kwa mara nyingine tena, sekunde 15 baadaye, nilikuwa nikitazama dari tena.

"Alikuwa ametoa mgongo wangu nje na kufanya kile kinachoitwa" choke ya nyuma uchi ", mojawapo ya vizuizi vyenye nguvu katika michezo yote ya mapigano.

Mtu wa India aliacha Kazi ya Kulipwa ya Juu ya Uingereza kufungua MMA Academy

Licha ya kushindwa kwa awali, Siddharth alikuwa na hamu ya kujifunza.

Kwa miaka sita, alijifunza katika BJJ, Muay Thai na ndondi.

Walakini, kila wakati alipowatembelea wazazi wake huko Delhi, hakuweza kupata mahali pazuri pa kufundisha.

"Chuo kikuu cha MMA huko Delhi kimsingi kilikuwa mazoezi ya kuendeshwa na watendaji wa karate, ambao hawakuwa na ujuzi mzuri katika taaluma zingine za mapigano.

"Hawa watu walikuwa wakipanda tu fadhi ya MMA ambayo ilichukua kote ulimwenguni kufuatia kutolewa kwa filamu ya Hollywood Usirudi nyuma katika 2008.

“Kuingia kwenye mazoezi haya, ilikuwa wazi kuwa makocha hawajui chochote. Wakati huo huo, niliporudi London, msukosuko wa ndani ulianza kutokea ndani. "

Licha ya kazi yake nzuri, shauku ya Siddharth ilikuwa MMA na alitaka kuunda nafasi kwa wapenda michezo ya mapigano nchini India.

MMA bado ilikuwa mpya nchini India lakini Siddharth aliona uwezekano.

Alielezea shida alizokabiliwa nazo mwanzoni:

“Mwishoni mwa mwaka 2011, niliacha kazi yangu nchini Uingereza na nikafika Delhi kwa muda mrefu.

“Kabla ya kutua, nilikuwa tayari nimegundua ni wauzaji gani watanisambaza vifaa kwenye uwanja wangu wa mazoezi.

“Baada ya kutua, nilienda moja kwa moja jijini kutafuta mahali pazuri pa mazoezi yangu.

"Ndani ya miezi mitatu, tulifungua milango yetu kwa Klabu ya Kupambana na Crosstrain katika eneo la Saket mapema 2012.

"Tulipoanza kufungua milango yetu, karibu watu 40 walijitokeza. Walakini, ni 1 au 2 tu waliishia kujiunga kwa sababu haikuwa vile walivyotarajia. Walikuwa wakitarajia vurugu, damu, na mapigano mazito.

"Badala yake, walichopata ni masomo katika ufundi, ukuaji wa kibinafsi na nidhamu.

"Ilikuwa ngumu kwangu kifedha na pesa kwenda kwa kodi, vifaa, nk."

Miezi nane baada ya kufungua mazoezi yake ya kwanza, alifungua ya pili. Mazoezi ya tatu hivi karibuni yalifunguliwa. Lakini miezi mitatu baadaye, alikuwa amevunjika.

Shauku yake na kuangalia bila kukosekana kwa fedha kumwingiza matatani. Masaa marefu kazini pia yalimtenga na marafiki wake wa karibu. Alikuwa peke yake na alijisikia kama kufeli.

Siddharth hakumwambia mama yake juu ya hali yake wakati akiishi katika makazi katika kijiji nje ya Delhi.

Lakini hivi karibuni aliamua kurekebisha juhudi zake.

Siddharth alifunga mazoezi ya tatu, alipunguza gharama zisizo za lazima na akaanza kuzingatia kuajiri wakufunzi maalum kwa muda mfupi wakati akiunda timu mpya ya wakufunzi binafsi kutoka ndani.

Leo, makocha wote katika Klabu ya Kupambana na Crosstrain ni wanafunzi wake.

Ana timu ya wakufunzi karibu 20 katika taaluma tofauti, kitu ambacho kilichukua karibu miaka tisa.

Mtu wa India aliacha Kazi ya Kulipwa ya Juu ya Uingereza kufungua MMA Academy 2

Siddharth alielezea: "Baada ya kipindi konda cha miaka minne huko Crosstrain, tuligundua kuwa mazoezi yetu hayatategemea tena umati wa watu kuchukua mafunzo ya MMA kama fad maarufu.

"Tulikuwa tukitoka, tukishindana katika mashindano tofauti ya MMA na kuwakilisha nchi katika hafla kama BJJ.

"Kama MMA na mafanikio yetu yanakua, tunatumahi kuwa wanafunzi wengi watajiunga nasi."

Wanafunzi wa Siddharth hufundisha kwa sababu wanaipenda wakati aliendelea:

“Wanapenda mazoezi tu. Kwa kweli, ningependa kufungua vituo 100, lakini kuna wasiwasi juu ya ubora wa mafunzo uliyopewa.

“Huu ni mchezo unaofaa sana wa mkufunzi. Sio kama mazoezi ya kawaida ambapo mtu anakwambia piga begi.

"Unahitaji uzoefu, ustadi na ufundi wa kufundisha na hii inachukua muda kuifikia."

Tangu kufungua Crosstrain, Siddharth amefundisha baadhi ya MMA bora zaidi nchini India vipaji.

Wao ni pamoja na Roshan Mainam, ambaye anapigana kitaalam katika Mashindano MOJA, ukuzaji mkubwa wa MMA huko Asia, na Anshul Jubli, ambaye anachukuliwa kama siku zijazo za MMA ya India.

Licha ya mafanikio yake ya sanaa ya kijeshi, Siddharth hakushindana katika MMA kwa sababu anaamini inatoa mgongano wa maslahi na wanafunzi wake.

Alisema: "Mtazamo wangu ni juu ya kufundisha na kuwa kocha. Ninaweza kutengana kati ya mafunzo yangu ya kibinafsi ya BJJ na kutoa mafunzo ya MMA kwa timu yangu ya wapiganaji. ”

Janga la Covid-19 limepata mazoezi magumu haswa lakini Siddharth amepata njia ya kuishi.

"Wale ambao wamefundishwa katika Crosstrain kwa miaka kadhaa na kuhudhuria vikao vya kikundi wamepewa jukumu la kusafiri tu kati ya nyumba zao na mazoezi.

“Washiriki wapya hupewa mpango wa mafunzo ya kibinafsi uliobinafsishwa kijamii unaoitwa 'Crosstrain 30' katika taaluma tofauti kwa miezi michache ya kwanza.

“Wakati huo huo, ukumbi wa mazoezi hufanya ukaguzi wa joto la kawaida.

"Nina matumaini makubwa juu ya siku zijazo za MMA nchini India. Safari hadi sasa imekuwa ya thamani, lakini bado kuna safari ndefu. ”

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."