Wakulima wa Kihindi wakikabiliana na Polisi na Kite wakati wa Maandamano

Wakati wa maandamano yanayoendelea, wakulima wa India wanatumia kite za kujitengenezea nyumbani kukabiliana na ndege zisizo na rubani zinazotumiwa na polisi kuwatawanya.

Wakulima wa Kihindi wakabiliana na Polisi na Kite wakati wa Maandamano f

"Waache wafanye wanavyotaka, tutapata suluhu."

Wakulima wa India wanaoandamana wanatumia kite kukabiliana na silaha za hali ya juu za vikosi vya usalama vinavyojaribu kuwatawanya.

Viti hivyo vinatumiwa kunasa ndege zisizo na rubani zinazobeba mabomu ya machozi.

Kwa siku mbili zilizopita, maelfu ya wakulima wamepambana na vikosi vya usalama takriban maili 125 kaskazini mwa Delhi baada ya polisi kusitisha maandamano yao kuelekea mji mkuu.

Wakulima wanaitaka serikali kutoa bei ya juu kwa mazao yao.

Mnamo Februari 15, 2024, wawakilishi wa vyama vya wakulima walikutana na maafisa wa serikali ili kufikia suluhu.

Wakulima walikuwa wameleta matrekta na lori zao kwenye maandamano na wametumia vifaa hivi na vingine vya shamba kama vizuizi kwa kituo cha polisi.

Magunia ya mboga aina ya Jute yamelowekwa ndani ya maji na kutumika kuzuia mabomu ya machozi huku vipulizi vikitawanya moshi huo.

Pamoja na kite, wakulima wa India pia wanatumia kombeo na bunduki kurusha risasi dhidi ya ndege zisizo na rubani.

Sarvan Singh Pandher, katibu mkuu wa Kamati ya Punjab Kisan Mazdoor Sangharsh, alisema:

"Watu wengi katika harakati hii ni maveterani kutoka kwa jeshi, polisi au vikosi vingine, na wanapendekeza mawazo juu ya jinsi ya kupunguza uharibifu."

Wanajeshi wengi huko Punjab na Haryana hugeukia kilimo ili kupata riziki baada ya kustaafu.

Mwandamanaji mmoja, Karampal Singh, alisema polisi "wanawalazimisha" wakulima kuchukua hatua hii.

Alisema: "Waache wafanye wanavyotaka, tutapata suluhisho."

Kwa mujibu wa vyombo vya habari vya India, hii ni mara ya kwanza kwa vikosi vya usalama kutumia ndege zisizo na rubani kudondosha vitoa machozi.

Mbali na mifuko ya mchanga na nyaya, polisi wamechimba vipande vya barabara kuelekea Delhi na kutoboa misumari kwenye sehemu fulani ili kuzuia magari yasonge mbele.

Polisi pia wanatumia vifaa vinavyotoa sauti za juu kuwazuia waandamanaji, na wameweka vilainishi ili kufanya barabara ziteleze ikiwa wakulima watajaribu kusonga mbele kwa farasi.

Polisi huko Haryana walisema mipango "ya kina" imefanywa kutekeleza sheria.

Afisa mkuu wa polisi Manisha Chaudhary alisema:

"CCTV na drones pia zinatumiwa kusaidia kuweka macho kwenye mambo maovu na wapotovu."

Wakulima wa India kwanza wamepinga mnamo Agosti 2020 dhidi ya sheria za kilimo zilizopendekezwa na serikali.

Baada ya mwaka mmoja na nusu, serikali ilitupilia mbali sheria hizo na kukubali kujadili madai mengine.

Hata hivyo, wakulima wanaandamana tena huku serikali ikidaiwa kutotimiza ahadi zao.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Umewahi kula?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...