Bibi arusi wa Kihindi amvika Sindoor kwenye Kichwa cha Mume katika Harusi

Mwanamke huyo alielezea kwa undani mabadiliko ambayo alifanya kwenye sherehe ya harusi yake. Alieleza jinsi yeye si mchumba 'wa kawaida' wa Kihindi.

Bibi arusi wa Kihindi aweka Sindoor kwenye Kichwa cha Mume katika Harusi - f

"Kwa nini watu wa aina hii wanaolewa?"

Video ambayo imesambaa hivi majuzi inaonyesha bibi-arusi wa Kihindi akizungumza kuhusu mila ya ndoa, lakini kwa kukamata.

Alieleza kwa undani mabadiliko ambayo alikuwa amefanya kwenye sherehe ya harusi yake.

Mwanamke huyo alielezea jinsi hakuwa bibi "wa kawaida" na alifanya kazi kwa jinsia.

Kwa hiyo, alikuwa dhidi ya kanyadaan, maang bharna na sutra ya mangal.

Bibi-arusi wa Kihindi alisema: "Kwa hivyo mangalsutra ni kitu ambacho nimetoka kwenye meza lakini sindoor ni kitu kinachopaswa kuwekwa."

Bibi arusi anaendelea kueleza jinsi wanandoa wameamua kuweka sindoor sio tu kwa bibi arusi bali pia kwa bwana harusi.

Hii sio mabadiliko pekee ambayo wanandoa waliamua kufanya.

Mbali na kanyadaan, wanandoa waliongeza shughuli inayolingana inayoitwa "kunwardaan".

Kwa kawaida, kanyadaan ni tambiko ambapo babake bi harusi huweka mkono wake mkononi mwa bwana harusi, kuashiria kuwa sasa ni jukumu la mumewe.

Anaeleza jinsi mume wake wa baadaye hakufurahishwa sana na wazo hili.

Bibi-arusi wa Kihindi alisema: “Alitaka kuosha nguo lakini kwa nia ya kufaa, tukaenda kumnardaan.”

Kila mtu ana mapendeleo yake linapokuja suala la ndoa. Ndoa za Kihindi zinahusisha mila nyingi.

Baada ya yote, Desis wanajulikana kwa shauku yao isiyo na huruma linapokuja suala la sikukuu za "harusi kubwa ya Hindi".

Video hiyo imezua mzozo mkali kati ya watumiaji wa mtandao.

Tangu kupakiwa, imeweza kukusanya zaidi ya maoni 623k.

Watu wengi wanajiuliza jinsi gani usawa wa kijinsia nusu ilifanyika kwenye harusi.

Mtumiaji mmoja aliandika: "Kwa nini watu wa aina hii wanaoa? Je, ndoa si taasisi ya zamani kulingana na mambo haya?"

Mwingine aliongeza: "Kwa nini mehendi kwenye mikono? Kwa nini lehenga choli? Wakati watu wana pesa na akili ndogo, nadhani hii ndio hufanyika.

Watu kadhaa kwenye Twitter walitilia shaka video hiyo na kuuliza kwa nini wanandoa hao hawakuchagua kuoana mahakamani badala yake.

Mtumiaji mmoja alisema: "Ungeweza tu kwenda kwa ndoa ya korti.

"Lakini basi hii inafanywa kwa shukrani kutoka kwa umati ulioamka."

Mila na mila zimekuwa mada ya mjadala nchini India kwa muda mrefu. Ikiwa mtu anaamini katika mfumo au la ni suala la uchaguzi wa kibinafsi.

Walakini, ni muhimu kila wakati kufanya chaguo sahihi.

India inajaribu kupitisha mtazamo wa kimantiki na wa kimaendeleo, na kila juhudi ndogo inaweza kuleta mabadiliko makubwa

Ravinder ni mhitimu wa BA ya Uandishi wa Habari. Ana shauku kubwa kwa vitu vyote vya mitindo, urembo, na mtindo wa maisha. Pia anapenda kutazama filamu, kusoma vitabu na kusafiri.



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Umekuwa mwathirika wa unyanyasaji wa mtandao?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...