Hindi 'shangazi na Bunduki' huwalinda Wasichana dhidi ya Mashambulio ya Ngono

Shangazi wa Kihindi aliye na bunduki anawalinda wasichana kutokana na shambulio la ngono kwa kufanya doria mitaani ili kuwaweka salama. DESIblitz ana zaidi.

Shangazi wa India aliye na Bunduki Anawalinda Wasichana dhidi ya Mashambulio ya Ngono

"Sijawahi kumpiga risasi mtu yeyote bado. Lakini siogopi kutumia bunduki yangu ikiwa lazima."

Mwanamke mmoja nchini India anataka kuwalinda wasichana katika kitongoji chake kwa kubeba bunduki na kukabiliana na mtu yeyote anayejaribu kuwanyanyasa kingono au kuwaumiza.

Shahana Begum, 42 kutoka Shahjanpur, Uttar Pradesh nchini India, amechukua usalama wa binti zake na wasichana wengine mikononi mwake.

Anaitwa jina la utani "Bandookwali Chachi" (Shangazi na Bunduki) na amejijengea sifa kabisa.

Mnamo 2013, ilisemekana alipata haki kwa msichana aliyebakwa kwa siku mbili na wanaume watatu. Alisema: "Nilikwenda kituo cha polisi na kuwaambia wakubali kesi hiyo la sivyo nitawaarifu kwa mamlaka kuu."

Begum aliwakabidhi watu hao kwa polisi. Walakini, mkosaji mkuu mwishowe alimuoa msichana huyo.

Mbinu zake hazijathaminiwa. Wasichana ambao wanaishi Shahjanpur tangu wakati huo wanashukuru kulindwa na nguvu ya shangazi na bunduki.

Mwanakijiji mmoja, Sehra Banu, 20, anasema:

“Hakuna mvulana anayethubutu kufanya au kusema chochote kwetu. Nasikia kuhusu wasichana kudhalilishwa na kubakwa katika maeneo mengine ya jimbo lakini sio hapa, na yote ni kwa sababu wanamuogopa Bandookwali Chachi. ”

Begum, yeye mwenyewe anasema kwamba amewasaidia wanawake wengi kujisikia salama. Yeye hufanya kama kati kati ya polisi na familia au washambuliaji wenyewe.

Hindi 'shangazi na Bunduki' huwalinda Wasichana kutoka

Anaelezea: "Wasichana hunijia wakati polisi wameshindwa kuwasaidia kwa sababu wanajua napata matokeo."

Mwenyewe mjane miaka 17 iliyopita, Begum anajua mapambano wanayoyapata wanawake wa India kila siku katika kitongoji kinachodhibitiwa na wanaume.

Alibaki na watoto 4 kulinda na aliamua kuchukua silaha. Begum alinunua bunduki mnamo 1999 na kwa kuwa alijifundisha mwenyewe kupiga risasi na kulenga. Anasema: “Niliogopa kushambuliwa au kuuawa. Ningejua wasichana wanajiua baada ya kukosa msaada wowote kutoka kwa polisi. Kwa hivyo niliamua kujitegemea. ”

Mwanzoni, kulikuwa na wakosoaji, lakini kwa wakati walielewa sababu isiyo na kipimo ya Begum.

Begum anaongeza: "Bado sijalazimika kumpiga risasi mtu yeyote bado. Lakini siogopi kutumia bunduki yangu ikiwa lazima. ”

Uhalifu wa ubakaji uko juu huko Uttar Pradesh, na Begum anataka kufanya kile awezacho kusaidia kulinda wasichana katika eneo lake. Shangazi aliye na bunduki haogopi katika njia yake ili kwamba hakuna mwanamke anayejisikia salama.



Alima ni mwandishi aliye na roho ya bure, anayetaka mwandishi wa riwaya na shabiki wa ajabu wa Lewis Hamilton. Yeye ni mpenzi wa Shakespeare, kwa mtazamo: "Ikiwa ingekuwa rahisi, kila mtu angeifanya." (Loki)

Picha kwa hisani ya Jalada la Asia Press na Faisal Magray




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ukandamizaji ni shida kwa Wanawake wa Briteni wa Asia?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...