India Marwaha juu ya Kandanda, Ulindaji Malengo na Malengo ya Baadaye

India Marwaha ni kipa mchanga wa Scotland ndani ya soka ya wanawake. Anazungumza na DESIblitz pekee kuhusu kazi na matarajio yake.

India Marwaha kuhusu Kandanda, Ulindaji Goli na Malengo ya Baadaye - F

"Nilikimbia kwa miguu yangu na kukimbilia kwa wachezaji wenzangu kusherehekea."

Kipa chipukizi India Marwaha ambaye anawakilisha Celtic FC chini ya umri wa miaka 19 anapiga hatua nzuri katika soka ya wanawake ya Uskoti.

Alizaliwa India Romy Marwaha huko Glasgow katika familia ya urithi mchanganyiko. Baba yake Kamal Marwaha ni Mhindi wa Scotland.

Wakati mama yake, Samina Marwaha ana asili ya Scotland. Ana kaka zake watatu, ambao ni, Khayiana Marwaha, Talia Marwaha, Kamal Marwaha.

alisoma katika Bishopbriggs Academy huko Glasgow kabla ya kuhudhuria Chuo Kikuu cha Strathclyde.

India Marwaha amechezea vilabu vingi. Hizi ni pamoja na Rossvale FC (2012-2014) Glasgow Girls/Women FC (2014-2017), Celtic women FC (2018-2022 )- Hearts FC (2019 kwa mkopo kuanzia Februari hadi Juni)

Katika mazungumzo ya kipekee na DESIblitz, India Marwaha alifunguka kuhusu mwanzo wake wa soka, kipa, mafanikio na ndoto ndani ya mchezo huo mzuri.

Safari yako ya soka ilianza lini na vipi?

India Marwaha kuhusu Kandanda, Ulinda mlango na Malengo ya Baadaye - IA 1

Maisha yangu ya soka yalianza nikiwa na umri wa miaka 9 nilipojiunga na timu yangu ya soka ya mtaani. Nilianza kama mshambuliaji lakini punde nikagundua nilipenda kuokoa mabao badala ya kuyafunga.

Safari yangu ya kuwa golikipa ilianza pale nilipotakiwa kuruka kwenye goli. Hatukuwa na mlinzi na bila kusita, nilivaa glavu na kutoa bora yangu.

Nilitafutwa kwa timu nyingine iitwayo Glasgow Girls mara tu baada ya kubadilishiwa malengo nikiwa na umri wa miaka 11.

Nilicheza na Glasgow Girls kwa jumla ya miaka 3, nikishinda vikombe vingi na mashindano na timu. Hata hivyo, nilihisi kwamba wakati wangu ulikuwa umefika mwisho.

Hatimaye, nilipata majaribio katika Celtic Academy Under 15's. Tangu wakati huo, nimeendelea kukua kama mchezaji ndani ya Academy.

Hata nilicheza mechi yangu ya kwanza na timu ya 1 ya wanawake mwanzoni mwa 2022 kwenye Kombe la Uskoti dhidi ya Edinburgh City.

Eleza mchezo wako wa kwanza wa U-19 na ulikuaje?

India Marwaha kuhusu Kandanda, Ulinda mlango na Malengo ya Baadaye - IA 3

Wakati nikiwa Celtic FC, niliwekwa kwa mkopo kwa Hearts FC. Ni pale Hearts ambapo nilifanya mchezo wangu wa kwanza wa U-19.

Tulicheza dhidi ya klabu iitwayo Jeanfield Swifts Girls FC ambapo tulitoka sare ya 4-4. Hii ilikuwa mara yangu ya kwanza kukutana na timu yangu huko Hearts kwa hivyo kulikuwa na shinikizo kubwa kwangu.

Nilihisi woga lakini nikijiamini katika uwezo wangu kama kipa. Ulikuwa mchezo wenye changamoto kwetu kama kikosi kipya na fomesheni mpya inachukua muda kuzoea.

"Hata hivyo, tulipambana sana kupata sare kwani mstari wa mabao ulikuwa dhidi yetu."

Katika dakika za mwisho za mchezo, timu pinzani ilikuwa na nafasi nyingi za kuiba ushindi.

Ingawa mikwaju mikubwa ilikutana na kuokoa kubwa sawa. Hii ilinifanya nijisikie vizuri kuhusu mchezo wangu wa kwanza na kujiamini kwenda mbele kwenye ligi nikiwa na timu mpya.

Je mafunzo yako yanatofautiana vipi na wachezaji wa uwanjani?

India Marwaha kuhusu Kandanda, Ulinda mlango na Malengo ya Baadaye - IA 4

Kama kipa, mazoezi yangu ni tofauti sana na wachezaji wa nje. Nazingatia zaidi mbinu za kukaba na kulinda goli zinazotumika ndani ya goli ukilinganisha na wachezaji wa nje.

Mafunzo yao hayalengi kama mgodi. Mafunzo yangu yana mazoezi mafupi, makali ambayo yanaiga hali zinazofanana na mchezo. Hii ni kwa sababu walinda mlango hufanya uokoaji mwingi ambao unahitaji wepesi mzuri na kufanya maamuzi.

Kuwa golikipa si mara zote kuweka akiba ya kifahari, lazima uwe mzuri katika mambo ya msingi. Uvumilivu ni muhimu kwani hutajua lini utahitajika.

Tuna mazoezi ambayo yana michomo ya haraka kutoka kwa pembe nyingi inayohitaji nafasi nzuri na mielekeo ya haraka ili kuokoa mpira ili kuboresha uzima wa risasi.

Changamoto za kucheza ligi ya ligi ni zipi?

India Marwaha kuhusu Kandanda, Ulinda mlango na Malengo ya Baadaye - IA 5

Kucheza katika ligi ya ushindani kama hii kila wiki inaweza kuwa changamoto. Hii ni kwa sababu mimi hufunza mara tatu kwa wiki na mchezo wikendi, sambamba na kwenda chuo kikuu wakati wa mchana.

Kimwili, kucheza na kufanya mazoezi kunaweza kusumbua sana mwili wangu ninapojisukuma kuwa katika ubora wangu kila wakati. Walakini, hii sio ukweli kila wakati.

Majeraha yametokea kama kuvunjika kidole, ambayo yamenifanya niache kucheza. Majeraha yanaweza kutokea wakati mbaya zaidi.

Bila kupumzika vizuri na uponyaji, majeraha yanaweza kuendelea kwa muda, na kuathiri utendaji wako wa jumla kwenye lami.

Kucheza katika ligi kubwa huturuhusu kucheza timu tofauti kutoka kote Scotland na kutupatia wapinzani wengi. Hilo lenyewe linatupa changamoto katika kila mchezo.

"Kupata usawa haikuwa rahisi kwani kutenga muda wa kuangazia soka na masomo ilikuwa ngumu."

Ingawa, kwa usaidizi kutoka kwa timu na familia yangu, ninaweza kupata mafunzo ya kutosha nikiwa bado na muda wa kusoma.

Tuambie machache kuhusu nyakati zako kuu za utukufu wa soka?

India Marwaha kuhusu Kandanda, Ulinda mlango na Malengo ya Baadaye - IA 6

Mojawapo ya nyakati nzuri sana kwangu ilikuwa wakati Celtic ilishinda Ligi ya Utendaji ya Kitaifa ya Shaap.

Wakati mwingine muhimu kwangu ni wakati nilikuwa kwa mkopo na Hearts FC ikicheza katika robo fainali ya kombe la ligi. Hii ilikuwa dhidi ya timu yangu ya zamani, Glasgow Girls FC.

Mchezo huo ulikuwa wa kukumbukwa kwani ulitoka kwa mikwaju ya penalti na kutinga hatua inayofuata. Tulikuwa sawa huku mchezo ukienda kwa kifo cha ghafla.

Hii ilimaanisha kwamba ikiwa timu yangu ilikosa penalti na wapinzani wakafunga, tutapoteza. Mchezaji mwenzangu alifunga penalti ya ajabu ili kutuweka ndani, ikimaanisha shinikizo lilikuwa kubwa kuokoa.

"Kwa hivyo, nilisimama kwa miguu yangu, ili nijaribu kutarajia upande ambao mpinzani wangu angeenda. Kwa kuzingatia hilo, nilipiga mbizi kulia kwangu na kuihifadhi. Nilikimbia kwa miguu yangu na kukimbilia kwa wachezaji wenzangu kushangilia."

Kwa kawaida, nimekuwa sehemu ya timu nyingine nyingi za mabingwa katika viwango mbalimbali, huku nikichezea vilabu tofauti.

Je, una uwezo gani kama golikipa na mkakati gani unapookoa penalti?

India Marwaha kuhusu Kandanda, Ulinda mlango na Malengo ya Baadaye - IA 7

Mimi ni mwepesi sana katika kufunga mabao wakati wa mikwaju ya penalti. Hii inaniruhusu kushuka haraka na kuwaokoa, na kunipa wakati zaidi wa kukaa kwa miguu yangu ili kuona mpira unakwenda.

Maoni yangu ni mazuri sana vilevile yananiruhusu kurekebisha haraka kama mpira unasonga angani. Mwitikio mzuri ni kitu ambacho makipa wote wanahitaji endapo utajikuta katika hali ya mtu mmoja-mmoja.

Pia, wakati wa hali ya moja kwa moja dhidi ya mshambuliaji anayepinga reflexes ya haraka na maamuzi ya haraka ni muhimu.

Hii inaniruhusu kutarajia ambapo mpira unaenda na kujifanya kuwa mkubwa ili kupunguza saizi ya goli nyuma yangu.

"Mshambuliaji ana nafasi ndogo ya kufunga katika hali kama hiyo."

Hii ni muhimu kwani ukifanya makosa katika hali hizi inaweza kusababisha faulo kwa timu nyingine, na kusababisha adhabu.

Jina lako la kwanza pia ni nchi - hadithi zozote za kupendeza zinazohusiana na hilo?

India Marwaha kuhusu Kandanda, Ulinda mlango na Malengo ya Baadaye - IA 8

Kwa kuwa nina familia nyingi zinazotoka India, na ni sehemu kubwa ya urithi wa baba yangu wazazi wangu walitaka kuniunganisha na asili yangu.

Kukua na jina la kipekee kumenisaidia kujitokeza na kujiamini zaidi. Hii ni kwa sababu ni jina maalum sana ambalo linaniunganisha na tamaduni na imani ya familia yangu.

Pia nina utu mkubwa kwani mimi ni mtu wa nje na mwenye sauti kubwa. Baadhi ya watu wanaweza kusema kwamba mimi inafaa jina langu kwa sababu ya hii.

Nimekuwa nikitamani kwenda India na kuona familia yangu inatoka wapi. Ni sehemu kubwa ya maisha yangu ambayo najua kidogo kuihusu. Nitapenda fursa ya kupata uzoefu wa utamaduni na alama muhimu za India moja kwa moja.

Je, ungependa kumwakilisha nani kimataifa na kubadilika kwa jambo hili?

India Marwaha kuhusu Kandanda, Ulinda mlango na Malengo ya Baadaye - IA 9

Ningependa fursa ya kuwakilisha Uskoti kwani nimezaliwa na kukulia hapa. Wengi wa familia yangu wangependa kuniona nikiwachezea kwani hapa ni nyumbani kwangu.

Pia nimehudhuria michezo kadhaa ya Scotland na kuunga mkono timu za wanaume na wanawake popote zinapokwenda. Kwa hivyo, kuwawakilisha itakuwa wakati mkubwa na wa kujivunia kwangu kwa kiwango chochote.

Walakini, ikiwa nafasi ya kuichezea India inakuja, pia nitaruka juu yake. Hii ni kwa sababu nina mizizi na uhusiano mkubwa na nchi. Upande wa baba yangu wa familia wote wanatoka Jalandhar nchini India.

"Sehemu kubwa ya urithi wangu inatoka India, pamoja na kushiriki jina moja la nchi."

Kuwakilisha nchi yoyote ni heshima kubwa ambayo ningejisikia kupendelewa kuifanya. Iwapo nafasi itajitokeza, ningesema ndiyo kwa timu zote za taifa.

Je malengo yako ya soka ni yapi?

India Marwaha kuhusu Kandanda, Ulinda mlango na Malengo ya Baadaye - IA 11

Kwa vile ninakaribia umri wa kujiunga na shule ya soka, ninataka kujenga uzoefu wa kucheza katika soka ya wanawake ikiwezekana katika SWPL 2 (Ligi Kuu ya Wanawake ya Uskoti 2).

Hii ni ili niweze kupata michezo thabiti hatimaye kupata timu ambayo inafaa kwangu kujiunga kwenye SWPL 1.

Nimekuwa kwenye vikao vichache vya mazoezi na timu ya kwanza ya Wanawake ya Celtic. Baada ya kuona kiwango wanachocheza imenisukuma na kunitia moyo kujisogeza zaidi.

Hii ni ili siku moja nifikie kiwango hicho ndani ya maisha yangu ya soka. Nimekuwa Celtic kwa miaka minne, nikifanya kazi katika vikundi vya umri kutoka U15 hadi U19, nikiendelea sana katika kila ngazi.

Uzoefu nilioukusanya kutokana na kucheza ligi zenye ushindani na michezo ya vikombe unanipa imani kwamba nitapata kikosi cha kwanza kitakachonipeleka kwenye kiwango cha juu zaidi ndani ya taaluma yangu.

Je, ni ushauri gani unaweza kuwapa makipa wachanga ambao ndio kwanza wanaanza kucheza?

India Marwaha kuhusu Kandanda, Ulinda mlango na Malengo ya Baadaye - IA 12

Ushauri ambao natamani niupate nikiwa msichana mdogo nikicheza mpira nisiruhusu mtu yeyote akushushe au akuzuie kutoka kwenye ndoto zako, kwani lolote linawezekana.

Mchezo huu ni wa kusisimua na wa kustaajabisha, lakini pia unaweza kuwa mgumu na wenye changamoto na kwa changamoto hizi unaweza kukumbwa na vikwazo katika kazi yako.

Vikwazo hivi ni matatizo ya muda tu ambayo mtu yeyote anaweza kushinda kwa uamuzi mkubwa na ustahimilivu.

"Kama kipa makosa yatatokea katika umri na viwango vyote, na mtu atataka kukosoa jinsi ulivyocheza."

Usikilize chuki zote na jaribu kusonga mbele na ujifunze kutoka kwa makosa haya kwani hayafafanui uwezo wako kama mlinzi.

Ili kuwa golikipa bora ni lazima uwe jasiri na kujiamini ukiwa na mpira pamoja na mikononi mwako. Usiogope kujaribu kitu tofauti au kipya kwani unaweza kujishangaza mwenyewe na wengine na kufanya kisichowezekana, iwezekanavyo.

Ni dhahiri kwamba India Marwaha anataka kuendeleza kazi yake. Ameweka macho yake kwenye kucheza soka la kikosi cha kwanza.

Kuwakilisha Scotland au nchi ya urithi ya babake ndiyo ndoto kuu kwa India Marwaha.

Kila mtu anaweza kusasishwa kuhusu India Marwaha kwa kumfuata Twitter.



Faisal ana uzoefu wa ubunifu katika fusion ya media na mawasiliano na utafiti ambayo huongeza ufahamu wa maswala ya ulimwengu katika vita vya baada ya vita, jamii zinazoibuka na za kidemokrasia. Kauli mbiu ya maisha yake ni: "vumilia, kwani mafanikio yako karibu ..."

Picha kwa hisani ya India Marwaha, Scottish FA na World Atlas.






  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ulifikiria nini kuhusu Agneepath

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...