Uhindi katikati ya Mgogoro wa Afya ya Akili baada ya Covid

Uhindi inaendelea kusonga mbele kutokana na wimbi la pili la Covid-19 lakini sasa nchi inakabiliwa na shida ya afya ya akili.

Uhindi katikati ya Mgogoro wa Afya ya Akili baada ya Covid f

"Hiyo ilikuwa mara ya mwisho kumuona."

India inakabiliwa na shida ya afya ya akili ambayo sasa inadhihirika kuwa janga lingine kufuatia wimbi la pili la Covid-19.

Wakati hospitali zililemewa na wagonjwa wa Covid-19, maswala ya afya ya akili yaliongezeka.

Utafiti uliofanywa na Jumuiya ya Psychiatry ya India juu ya athari za kufutwa kwa Covid-19 iligundua kuwa ya washiriki 1,870, 40.5% walikuwa wakipambana na wasiwasi au unyogovu

Jumla ya 74.1% walikuwa na viwango vya wastani vya mafadhaiko na 71.7% waliripoti ustawi duni.

Utafiti mwingine ulijumuisha washiriki 992 na kugundua kuwa 55.3% walikuwa na shida kulala wakati wa kufuli kwa sababu ya mafadhaiko na viwango vya wasiwasi.

Katika kesi moja, Roshan Rawat wa Uttarakhand aliulizwa asiingie kazini wakati wa wimbi la kwanza la India la Covid-19 mnamo 2020.

Kwa miezi mitatu iliyofuata, alizidi kuwa na wasiwasi juu ya upotezaji wa mapato.

Kisha ikaja Juni 19, 2020, kwa kile mama yake Prasanni Devi anakiita "usiku mnyonge".

Alisema: "Aligombana na baba yake na kuanza kurusha vitu karibu.

"Alikuwa hajawahi kutenda kama hii mapema, nilikuwa sijawahi kuona hasira nyingi ndani yake.

“Kwa hasira, alimsukuma dada yake mdogo, ambaye alianguka fahamu, jambo ambalo lilimtisha Roshan na akatoka mbio nyumbani kwetu. Hiyo ndiyo ilikuwa mara ya mwisho kumuona. ”

Siku arobaini na saba baadaye, mwili wake ulipatikana kwa bahati mbaya, baada ya kujiua.

Mama yake amelaumu kifo chake kwa kufungwa na wasiwasi uliofuata.

Bado anafikiria ikiwa kuna jambo ambalo familia ingefanya ili kutambua dalili za mtoto wake na kuzuia msiba.

Kwa kusikitisha, hii sio tukio pekee nchini India.

Wale walio na shida ya muda mrefu ya afya ya akili walijitahidi haswa, hata katika vituo vya mijini.

Huko Delhi, mwandishi Jaishree Kumar alikuwa akiingia na nje ya tiba na mambo yalikuwa yameimarika kabla ya janga kumwacha amezidiwa.

Alisema: "Sikupoteza mpendwa wangu wa karibu, lakini kifo cha jamaa wawili wa mbali na jirani ndani ya wiki moja kilikuwa na athari kubwa kwa afya yangu ya akili."

Jaishree alijaribu kupata msaada, hata hivyo, hakuweza kupata mtaalamu. Zilikuwa hazipatikani au hazina bei nafuu.

Uhindi katikati ya Mgogoro wa Afya ya Akili baada ya Covid

Kote nchini India, kuna wataalamu wa magonjwa ya akili 9,000 tu na hata wanasaikolojia wachache.

Wataalamu wa matibabu wanasema wameona ongezeko kubwa la idadi ya wagonjwa.

Daktari wa magonjwa ya akili mwandamizi Dkt Jateen Ukrani anasema idadi ya wagonjwa wanaomtembelea na wasiwasi na shida ya kulala imeongezeka mara tatu katika mwaka uliopita. Wengi wa wagonjwa wake wapya ni kati ya 19 na 40.

Anasema: “Tiba huchukua muda.

"Mtaalam anaweza kuchukua wagonjwa 7-8 kwa siku, wanahitaji kutunza afya yao ya akili pia."

"Imebidi tuwasiliane na washauri na siku zenye shughuli nyingi, tumelazimika kughairi miadi, lakini hiyo ni ngumu kwani wagonjwa wa zamani wanarudi tena."

Ingawa utafiti ulichapishwa katika Lancet alisema kuwa mmoja wa Wahindi saba alikuwa na shida ya akili, wataalam wanaamini idadi halisi ni kubwa kwa sababu ya unyanyapaa unaozunguka afya ya akili.

Kwa sababu ni somo la mwiko nchini India, watu wanasita tafuta msaada.

The Uchunguzi wa Kitaifa wa Afya ya Akili, ambayo ilifanyika mara ya mwisho mnamo 2016, ilifunua kwamba karibu 85% ya wale wanaopatikana na shida za afya ya akili walikuwa hawapati matibabu.

Wataalam wanaamini itakuwa mbaya ikiwa afya ya akili inabaki kuwa shida ambayo inashughulikiwa katika taasisi, badala ya kiwango cha jamii.

Ripoti ya Wataalam wa Asili ya Wahamasia na Wasambazaji wa Asili ya India (AIOCD) ilifunua kuwa uuzaji wa watano wa juu wa dawa za kupunguza unyogovu umeongezeka kwa 23% tangu kuanza kwa janga hilo.

Kwa sasa, mambo yanaweza kuwa mabaya wakati wimbi la tatu la Covid-19 linakaribia na kutokuwa na uhakika wa kiuchumi kunaweza kudumu kwa miaka.

India bado katikati ya shida ya afya ya akili na ikiwa inabaki bila kushughulikiwa kama ilivyo sasa, inaweza kuharibu nchi.

Prasanni ameongeza: "Nilijuaje kwamba kwa kujaribu kukaa mbali na Covid-19 kwa kukaa ndani ya nyumba, nilikuwa nikimsukuma mwanangu kuelekea ugonjwa mwingine mkubwa zaidi?"

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."