Uhindi inakabiliwa na Shida ya Watoto kama Yatima wa Covid

Huku wimbi la pili la India la Covid-19 likionyesha dalili za kupungua, watoto wanakuwa yatima baada ya kupoteza wazazi wao kwa virusi.

Uhindi inakabiliwa na Shida ya Watoto kama Yatima wa Covid f

"Watoto wote wanastahili kuwa salama"

Uhindi inakabiliwa na mgogoro wa Covid-19 tofauti na kitu chochote kinachoonekana mahali pengine ulimwenguni.

Kwa sababu ya wimbi la pili la virusi nchini, mamia ya maelfu ya visa vipya huripotiwa kila siku, na idadi kubwa ya vifo.

Familia zinagawanywa na Covid-19, na wimbi la pili limesababisha watoto wengi nchini India kupoteza wazazi wao.

Hadi sasa, zaidi ya watu 200,000 wamekufa kutokana na virusi, na kuacha maelfu ya watoto wa India wakiwa yatima.

Kama matokeo, hashtag ya Twitter #CovidOrphans inaona trafiki kubwa kutoka kwa watumiaji wanaohusika.

Mwandishi wa habari wa kujitegemea Anuradha Sharma amechukua Twitter kuonya juu ya hofu za hadithi za yatima za Covid-19.

Alionyesha pia hadithi ya mtoto mchanga kupoteza wanafamilia wengi kwa wimbi la pili, pamoja na wazazi wake wote.

Katika tweet kutoka Jumapili, Mei 2, 2021, Sharma alisema:

"Mtoto mchanga alipoteza wazazi wake na nyanya zake kutoka kwa baba hadi #covid. Mtoto alikuwa chanya pia lakini alinusurika.

"Babu na nyanya kutoka upande wa mama wameripotiwa * kusita * kumchukua pamoja nao baada ya polisi kusisitiza. Hadithi za #CovidOrphans zitasumbua sana. ”

Maoni yalifurika tweet ya Sharma na matoleo ya msaada kwa mtoto, na pia hasira kwa babu na babu kwa kusita kumchukua.

Mtumiaji mmoja alisema: "Pls tujulishe. Tutakuwa na hamu zaidi ya kumuongeza katika familia yetu. ”

Mwingine aliandika: "Sasa je, nana / nani anaweza kusita kuchukua nishani wa mwisho wa binti yao?"

Wa tatu alisema: "Ni msiba mbaya sana."

Watumiaji wa Twitter pia wanahimiza watu wazungumze juu ya suala la yatima wa Covid, na wanashiriki nambari za msaada za kuokoa watoto kusaidia watoto wa India.

Siku ya Jumatatu, Mei 3, 2021, mtumiaji mmoja alishiriki maelezo ya nambari ya msaada Akancha Dhidi ya Unyanyasaji, akisema:

"Njoo India, wacha tuwafikishe watoto wetu kwenye nafasi salama!

Kipaumbele chetu cha kwanza kitakuwa kupata mamlaka sahihi kuwaokoa watoto kutoka hali yoyote dhaifu.

"Watoto wote wanastahili kuwa salama na kutoroka baada ya msiba mbaya kama huo # COVIDEharaka #AAHChildRescue"

Watu wengi wanachukua mitandao ya kijamii kutafuta msaada kwa yatima wa Covid.

Wanawasihi pia watu waripoti visa vya watoto yatima, au watoto wanajitahidi kujikimu.

Walakini, wengine pia wanageukia media za kijamii kwa maombi ya kupitishwa, ambayo chombo cha haki za watoto cha Tume ya Ulinzi ya Haki za Watoto (DCPCRinashauri dhidi ya.

Mwili unatoa wito kwa watu wasianguke habari mbaya juu ya media ya kijamii, na inashauri familia zinazopenda kupitishwa kufuata utaratibu wa kisheria.

Kwa kuchukua Twitter Jumamosi, Mei 1, 2021, mwenyekiti wa Tume Anurag Kundu alisema:

"Wapendwa,

"Ninaona machapisho mengi yakizunguka kupitishwa kwa watoto. Watu kadhaa wamenifikia na kuelezea nia yao ya kuchukua mtoto.

“Ninathamini sana dhamira yao. Ninaamini tunahitaji raia zaidi na zaidi wanaojitokeza kuchukua watoto.

“Walakini, haijalishi nia nzuri, kupitishwa kunaweza kufanywa tu kupitia njia ya kisheria inayojumuisha uhakiki wa asili na hundi.

“Hakuna mtu aliyeidhinishwa kumpa mtoto tu. Angalia tovuti ya Mamlaka ya Kupitisha Rasilimali. "

Kundu aliendelea:

“Usiamini mtu yeyote anayesema anaweza kukupa mtoto huyo ili uasiliwe.

"Wanadanganya au wanapotosha au wanahusika tu katika vitendo visivyo halali."

“Fikia marafiki wako wakili kwa ushauri. Natumai mawakili zaidi watajitokeza kuongoza watu wenye nia njema. ”

Kundu pia aliwakumbusha watu kuwa kumchukua mtoto ni uamuzi wa maisha ambao lazima uzingatiwe kwa uangalifu.

Watoto kutolewa kwa kupitishwa kwenye media ya kijamii, na kupitishwa kwa kutumia njia hiyo hiyo, ni kinyume cha sheria.

Tangu tweet yake, Anurag Kundu amemwandikia Kamishna wa Polisi wa Delhi kuingilia kati.

Louise ni Kiingereza na mhitimu wa Uandishi na shauku ya kusafiri, skiing na kucheza piano. Pia ana blogi ya kibinafsi ambayo huisasisha mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuwa mabadiliko unayotaka kuona ulimwenguni."

Picha kwa hisani ya indianewsandtimes.com