Mshauri wa zamani wa Imran Khan anaugua Mashambulizi ya Asidi nyumbani Uingereza

Mshauri wa zamani wa Imran Khan Mirza Shahzad Akbar alisema alikuwa mwathirika wa shambulio la tindikali nje ya nyumba yake nchini Uingereza.

Mshauri wa zamani wa Imran Khan anaugua Mashambulizi ya Asidi huko UK Home f

"hawawezi kuruhusiwa kushambulia wakazi wa Uingereza katika ardhi ya Uingereza."

Mshauri wa zamani wa Imran Khan amesema alikuwa mwathirika wa shambulio la tindikali nje ya nyumba yake nchini Uingereza, ambako anaishi uhamishoni na familia yake.

Mirza Shahzad Akbar alisema kitu kilichotumika katika shambulio hilo kilimkosa macho lakini kilimsababishia majeraha kwenye mikono na sehemu ya juu ya kichwa chake.

Polisi wamesema wanachunguza, hata hivyo, hakuna aliyekamatwa.

Mbunge wa Conservative David Davis alisema Waziri wa Mambo ya Nje Lord Cameron anapaswa kumwita Kamishna Mkuu wa Pakistan kuhusu tukio hilo.

Alisema: “Ushahidi wa kimazingira kwamba shambulio hili lilifanywa kwa amri ya ISI ni wa kushawishi.

"Wapakistani wanapaswa kuelewa kwamba bila kujali viwango vya sheria nyumbani, hawawezi kuruhusiwa kushambulia wakazi wa Uingereza katika ardhi ya Uingereza.

"Katibu wa mambo ya nje anapaswa kumwita kamishna mkuu na kudai maelezo."

Akilinganisha tukio hilo na sumu ya 2018 ya Salisbury ya Yulia na Sergei Skripal, Bw Davis alisema tabia kama hiyo "haitakubalika zaidi kutoka kwa Wapakistani kuliko kutoka kwa Warusi".

Akielezea kwa kina shambulio hilo, Bw Akbar alisema alikuwa na bintiye wakati mtu alipobisha mlangoni.

Yeye Told Independent: “Nilimwona mtu mwembamba, karibu futi 5 na inchi 6, akiwa amevalia koti jekundu lililofungwa kama mtu wa kujifungua.

"Alikuwa na kofia ya pikipiki na kioo kilichotolewa chini. Nadhani alikuwa na glavu.

"Katika mkono wake wa kulia, alikuwa na chupa ya plastiki. Alinibana na kunilenga usoni. Ilifanyika kwa sekunde moja, na nikafunga mlango kwa nguvu.

“Asidi ilinijia usoni na nguoni lakini mlango ukapata nyingi. Nilimpigia kelele mke wangu apige 999.”

Mke wake akauliza: “Je, umepigwa risasi?”

Bwana Akbar alijibu: "Bado."

Alikimbilia kwenye chumba chake cha kuoga cha ghorofa ya chini na kumwaga uso wake kwa maji kwa dakika kadhaa lakini alikiri "juu ya kichwa changu na sikio lilianza kuwaka".

Pia alitweet kuhusu tukio hilo linalodaiwa.

Tangu kutoroka Pakistan na familia yake, Bw Akbar amepokea vitisho vingi.

Alifichua kwamba kaka yake alitoweka nchini Pakistan kabla ya kuibuka tena miezi kadhaa baadaye.

Bw Akbar alidai shambulio hilo la tindikali lilikuwa sehemu ya vitisho hivyo.

Polisi wa Hertfordshire walisema maafisa walikuwa wameitwa kuripoti kuhusu shambulio la Jumapili alasiri ambapo "iliaminika kuwa suluhisho la tindikali lilitumika".

Kikosi hicho kilisema mtu mmoja alipokea matibabu hospitalini na sasa ameruhusiwa.

Uchunguzi unaendelea na yeyote mwenye taarifa anaombwa kuwasiliana na polisi.

Bw Akbar alikuwa waziri wa baraza la mawaziri wakati Imran Khan alipokuwa Waziri Mkuu.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unapenda sana mchezo gani wa kuigiza wa Pakistani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...