Imran Khan alipigwa risasi katika 'Jaribio la mauaji'

Waziri Mkuu wa zamani wa Pakistan Imran Khan amepigwa risasi katika jaribio la mauaji linalodaiwa kuwa alikuwa akitoa hotuba kwenye mkutano.

Imran Khan alipiga risasi katika 'Jaribio la Mauaji' f

Mshambuliaji huyo alimfyatulia risasi Bw Khan kutoka chini

Waziri Mkuu wa zamani wa Pakistan Imran Khan amepigwa risasi katika kile kinachoaminika kuwa jaribio la mauaji.

Iliripotiwa kuwa mtu mwenye silaha alifyatua risasi wakati Bw Khan alipokuwa akitoa hotuba kwenye mkutano wa hadhara huko Gujranwala.

Alipelekwa hospitali.

Inasemekana, Bw Khan alipigwa risasi ya mguu. Alionekana na bandeji kwenye mguu wake wa kulia na kuhamia kwenye SUV.

Kwa sasa anafanyiwa upasuaji.

Mshambuliaji huyo alimpiga risasi Bw Khan kutoka chini wakati Waziri Mkuu wa zamani alipokuwa amesimama juu ya lori la kontena kuhutubia "maandamano yake marefu" yanayoendelea Islamabad dhidi ya serikali ya Shehbaz Sharif.

Alikuwa akisafiri katika msafara mkubwa wa malori na magari.

Tukio hilo, lililotokea takriban kilomita 200 kutoka Islamabad, linakuja miezi tisa baada ya kutetereka kwa kupoteza imani ya jeshi.

Saa moja tu kabla ya kupigwa risasi, alikuwa amewaambia wafuasi katika sehemu nyingine ya Gujranwala, ambako aliratibiwa kutoa hotuba, kwamba waandamane naye hadi sehemu tofauti ya jiji, na kuahidi kuzungumza huko.

Pati yake ilitweet video ikimuonyesha akipanda lori la kontena kutoka kwenye SUV yake nyeusi.

Ufyatuaji risasi ulifanyika dakika chache baadaye alipokuwa akifika kwenye paa la kontena kwa hotuba yake.

Mshambuliaji huyo alifyatua bastola kutoka upande wa kushoto wa pale aliposimama Imran Khan.

Iliripotiwa kwamba angalau wanachama wanne wa Bw Khan wa Pakistan Tehreek-e-Insaf (PTI) walikuwa miongoni mwa waliojeruhiwa.

Wametambuliwa kuwa ni Ahmed Chattha, Omer Meyer, Rashid na Faisal Javed.

Mwanachama wa PTI Hammad Azhar alisema wote wako sawa na wanapokea huduma ya matibabu, hata hivyo, mmoja amekufa.

Msemaji wa PTI Fawad Chaudhry alisema ufyatuaji risasi huo ulikuwa "jaribio la wazi la mauaji".

Alisema: "Lilikuwa jaribio la wazi la mauaji. Khan alipigwa lakini yuko stable. Kulikuwa na damu nyingi.

"Kama mpiga risasi hangezuiwa na watu pale, uongozi mzima wa PTI ungeangamizwa."

Mshambuliaji huyo amekamatwa tangu wakati huo.

Mshukiwa alisema alimpiga risasi Imran Khan kwa "kuwapotosha watu".

“Yeye (Imran) alikuwa akiwapotosha watu na sikuweza kustahimili kutazama hivyo nilimuua … nikajaribu kumuua.

“Nilijaribu niwezavyo kumuua. Nilitaka kumuua Imran Khan pekee na si mtu mwingine.”

Baada ya kuwa bila kuketi inaripotiwa baada ya kupoteza imani ya jeshi mnamo Aprili 2022, kiongozi wa Pakistan Tehreek-e-Insaaf (PTI) amekuwa akitaka serikali kuu mpya ijiuzulu.

Wapinzani wakuu wawili wa Imran Khan pia ni wapinzani wao kwa wao - Muungano wa Waislamu wa Sharifs (PML-N) na Chama cha Bhutto cha Pakistan People's Party (PPP).

Lakini katika serikali mpya, wako pamoja.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je, unafikiri kuendesha gari bila kujali ni suala la vijana wa Asia?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...