Imran Khan anasema India inadhibiti Kriketi ya Ulimwenguni

Waziri Mkuu wa Pakistani Imran Khan ametoa maoni kwamba India inadhibiti kriketi ya ulimwengu baada ya England kughairi ziara yao nchini Pakistan.

Imran Khan anasema India inadhibiti Kriketi ya Ulimwenguni

"kimsingi, India inadhibiti kriketi ya ulimwengu sasa."

Waziri Mkuu wa Pakistani Imran Khan amesema kuwa India inadhibiti kriketi ya ulimwengu.

Inakuja baada ya Bodi ya Kriketi ya England (ECB) kughairi ziara yao nchini Pakistan.

Timu zote za kiume na za kike za England zilipaswa kucheza nchini mnamo Oktoba 2021.

Walakini, ziara hizo zilifutwa kufuatia wasiwasi wa uwezekano wa shambulio nje ya Uwanja wa Rawalpindi.

Juu ya uamuzi wa England, Waziri Mkuu aliiambia Jicho la Mashariki ya Kati:

"England ilijiangusha kwa sababu nilitarajia zaidi kutoka England. Sikutarajia watatenda unilaterally bila kushauriana na mtu yeyote.

"Nadhani bado kuna hisia hii huko England kwamba wanafanya neema kubwa kucheza na nchi kama Pakistan.

“Moja ya sababu ni kwamba, ni wazi, pesa. Pesa ni mchezaji mkubwa sasa. Kwa wachezaji, na vile vile kwa cricket bodi.

“Fedha ziko India, kwa hivyo kimsingi, India inadhibiti kriketi ya ulimwengu sasa. Namaanisha, wanafanya, chochote wanachosema huenda.

"Hakuna mtu atakayethubutu kufanya hivyo kwa India kwa sababu wanajua kuwa na pesa zilizohusika, India inaweza kutoa pesa nyingi zaidi."

Ramiz Raja, mwenyekiti wa Bodi ya Kriketi ya Pakistan (PCB) na mshambuliaji wa zamani wa kimataifa hapo awali alisema:

"ICC [Bodi ya Kriketi ya India] ni shirika lenye siasa lililogawanywa kati ya kambi za Asia na Magharibi na 90% ya mapato yake yanazalishwa kutoka India. Inatisha.

"Kwa njia fulani, nyumba za biashara za India zinaendesha kriketi ya Pakistan na ikiwa kesho Waziri Mkuu wa India ataamua hataruhusu ufadhili wowote kwa Pakistan, bodi hii ya kriketi inaweza kuanguka."

Maoni hayo yanakuja baada ya New Zealand kujiondoa dakika ya mwisho, na ECB ikitoa taarifa ndefu ikithibitisha kufutwa kwao muda mfupi baadaye.

Wapakistani wengi walifadhaishwa na habari hiyo, pamoja na kadhaa celebrities.

Cricketer Shoaib Malik alitweet: “Habari za kusikitisha kwa kriketi ya Pakistan, kaa imara…

"Tutarudi kwa nguvu, inshallah!"

Muigizaji Adnan Siddiqui alisema:

"Tabia mbaya sana ya timu za NZ na Uingereza za kriketi."

“Hatupaswi kuwa chini yao. Jiepushe na #kunyanganywa koloni. ”

Mwigizaji Saba Qamar ameongeza: "100% nyuma ya @TheRealPCB Inshallah tutafufuka."

Kricketer wa Jamaica Chris Gayle pia aliunga mkono Pakistan na akaandika hivi:

"Nitaenda Pakistan kesho, nani anakuja nami?"

Tweet yake ilivutia sana watu mashuhuri wengine.

Hii ni pamoja na mwimbaji wa Pakistani Asim Azhar ambaye alijibu:

“Karibu @henrygayle !!! Wacha tukutendee biryani nzuri, muziki wa kushangaza na usalama kama hakuna mwingine. "

Timu ya kriketi ya wanaume ya Pakistani ilipaswa kucheza England katika mechi mbili za kimataifa za T20 Jumatano, Oktoba 13, 2021, na Alhamisi, Oktoba 14, 2021.

Wakati huo huo, timu za wanawake zilipangwa kucheza kwa kimataifa zaidi kati ya Jumapili, Oktoba 17, 2021, na Alhamisi, Oktoba 21, 2021.

Kabla ya kujihusisha na siasa, Waziri Mkuu Imran Khan alikuwa mchezaji wa kriketi wa kimataifa na nahodha wa timu ya kitaifa ya kriketi ya wanaume, ambayo aliongoza kupata ushindi katika Kombe la Dunia la Kriketi la 1992.

Naina ni mwandishi wa habari anayevutiwa na habari za Scotland za Asia. Anapenda kusoma, karate na sinema huru. Kauli mbiu yake ni "Ishi kama wengine hawafanyi ili uweze kuishi kama wengine hawatakuwa."