Mimi ni Mwanamke wa Kipunjabi na Familia yangu ilikosa Makaazi

Tulizungumza na Simranjeet Kaur ambaye anashiriki hadithi yake ya kihisia ya kufukuzwa na familia yake na jinsi anajaribu kusaidia waathiriwa.

Mimi ni Mwanamke wa Kipunjabi na Familia yangu ilikosa Makaazi

"Nilitamani kufa wakati huo"

Hakuna kukataa kwamba kuna tabo nyingi ambazo bado zipo ndani ya tamaduni za Asia Kusini, na kutokuwa na makazi ni moja wapo.

Ingawa hukumu na ukosefu wa nafasi salama zinazohusiana na ukosefu wa makazi hupatikana kila mahali, kuna simulizi fulani kati ya Waasia Kusini.

Wengi huhusisha kulala vibaya na ukosefu wa tamaa na elimu, na ni kosa la mtu binafsi. 

Lakini, ni nini kwa wale ambao wana uzoefu wa kwanza wa suala hili? 

Tulizungumza na Simranjeet Kaur kutoka Birmingham ambaye anashiriki akaunti yake ya kutokuwa na makao mikononi mwa familia yake.

Ingawa anashiriki maelezo ya safari yake ya kupona, anakubali kwamba kuna Waasia Kusini wengi zaidi mitaani kuliko watu wanavyofahamu.

Maneno yake ni akaunti mbichi, isiyochujwa ya kuishi, tumaini, na nguvu. 

Simranjeet kwanza anaingia katika malezi yake na aina ya mazingira aliyopitia: 

"Sikuwahi kufikiria ningesimulia hadithi yangu kama hii, lakini nikaona ulikuwa wakati wa kushiriki.

"Ukweli wangu ulikuwa tofauti sana muda si mrefu uliopita. Nilikwama kwenye vichochoro baridi na unyevunyevu huko Birmingham. Hiyo ndiyo niliyokuwa nikiita nyumbani mara nyingi. 

"Kujitahidi kupata joto, kuwa sura nyingine mitaani, watu wananitazama kwa kuchukizwa, kuomba pesa - ni mambo tunayopaswa kufanya ili kukabiliana na kutokuwa na makazi.

"Nilihisi kama ilikuwa tofauti kidogo kwangu. 

“Huoni watu wengi wa Asia wasio na makao, lakini naweza kukuambia kwamba tuko hapa.

"Nilikua katika familia ya Wapunjabi, maisha hayakuwa matembezi haswa katika bustani."

"Hatukuwa na pesa, lakini tulikuwa na za kutosha kujikimu.

"Maisha katika miaka ya 80 yalikuwa tofauti, mabinti hawakuenda chuo kikuu, na baba yangu alitarajia mimi na dada yangu ama kukaa nyumbani au kufanya kazi katika kiwanda chake. 

“Wengi wa binamu zangu wangeolewa na kuishi nyumbani, au wengine wangeishia kutofunga ndoa kabisa na kufanya mambo ya nyumbani.

"Nilitaka zaidi kwa ajili yangu, lakini unapokuwa mdogo na una baba mkali, huna mengi ya kusema.

“Kwa hiyo, nilifanya naye kazi. Hata hivyo, ilikuwa zaidi ya kuchota chai na chakula kwa wanaume waliokuwa karibu na mashine. 

"Wazee wa kutisha, walikuwa pia.

"Wote walikuwa kutoka India, walio wazi kwa upande mpya wa maisha, na walikuwa na mtazamo huu kwamba kwa sababu nilizaliwa Uingereza, walikuwa na haki ya kunidharau kwa kutokuwa 'Mhindi' vya kutosha.

"Mwanzoni, haikuwa mbaya sana na siku zingine zilikuwa bora kuliko zingine.

"Kwa kweli ilikuwa wikendi nilifurahiya zaidi kiwandani kwa sababu wafanyikazi hawakuwa na kazi.

“Kwa hiyo, ingekuwa mimi na dada yangu tukisafisha au kumsaidia baba kujifungua. 

"Na, nilihisi kama mimi na baba yangu tuliunganishwa wakati huo.

"Nilihisi kama alikuwa na fahari kwamba alikuwa na binti wawili ambao hawakuogopa kufanya kazi na 'kazi ngumu', ikilinganishwa na wengine katika jamii ambao walikuwa nyumbani tu. 

"Na hayo yalikuwa maisha yetu kwa miaka mingi ya utoto na ujana. 

"Nilikuwa na umri wa miaka 30 wakati mazungumzo ya ndoa yalipotokea, ambayo yalikuwa yamechelewa sana (labda bado, kusema ukweli).

"Lakini sikuwa tayari kutulia na mtu, sikuwa na wakati wa kuwa mtu wangu mwenyewe.

"Sijawahi kuchumbiana, kumbusu mvulana, au kuwa na chochote cha kimapenzi wakati huo ife kwa sababu nilichofanya ni kufanya kazi na kuwa na marafiki.

"Kama nilivyosema, baba yangu alikuwa mkali kwa hivyo bado alikuwa na wazo hili kwamba wasichana hawapaswi kuwa na uhuru mwingi. 

"Lakini alikuwa na hamu sana ya kunipata ndoa mbali na kwamba nilihisi kama suluhisho pekee la kuizuia ilikuwa kwenda chuo kikuu. 

“Hili lilikuwa jambo ambalo tayari alikuwa hakubaliani nalo.

"Lakini, kufikia wakati huo, akawa mpole zaidi kwa wazo hilo. Wazazi wa Asia na ‘elimu bora’ ni kama kifungo kisichoweza kuvunjika.”

Mimi ni Mwanamke wa Kipunjabi na Familia yangu ilikosa Makaazi

Ingawa baba yake alikuwa mkali, Simranjeet hatimaye alipata hamu yake ya kwenda chuo kikuu.

Walakini, angesimulia haraka kwamba hii ilizua athari kubwa kwa maisha yake yote: 

“Hatimaye nilipofika chuo kikuu, ilikuwa kana kwamba pingu zimekatika na nikawa na maisha haya mapya.

"Nakumbuka usiku wangu wa kwanza na wanafunzi wakubwa. Ilikuwa karibu saa 11 jioni na nilikuwa na wasiwasi kwa sababu hiyo ndiyo ilikuwa amri yangu ya kutotoka nje nyumbani.

"Niliwaambia kila mtu kwamba turudi nyuma na ilikuja kwa mshtuko waliposema klabu haifungi hadi saa 3 asubuhi.

"Hii haikuwa akili ya kawaida kwangu wakati huo. Wenzangu walishtuka zaidi hata sikujua maisha halisi ya usiku yalikuwaje.

"Kwa hivyo, unaweza kufikiria walikuwa na siku ya shamba walipogundua juu ya maisha yangu ya mapenzi, bila ya kuwa nayo. 

"Nadhani katika wiki moja, nilikuwa nimezungumza na wavulana zaidi kuliko nilivyozungumza katika miaka yangu 30+ ya maisha. Ilisaidia pia kuwa nilikuwa nikiona Waasia zaidi katika vilabu, kwa hiyo nilihisi salama zaidi kwa njia fulani.

"Sikuzote nilikuwa na wazo kwamba hawakuruhusiwa kutoka nje kama vile sikuruhusiwa. 

"Lakini huu ulikuwa mwanzo wa mwisho kwangu."

"Nadhani hit hii ya ukweli ndiyo nilikuwa nikikosa, lakini kwa jinsi nilivyochelewa, nilihisi kama nilikuwa na miaka mingi ya kufanya.

"Kwa hivyo nilikuwa nikitoka zaidi, kukosa masomo, kunywa sana nk. Ilikuwa mbaya zaidi kwa sababu nilihisi kama sikuwa nikifanya chochote kibaya.

"Baada ya yote, wanafunzi wengine walikuwa wakifanya hivyo.

“Lakini, niliendelea kusahau kwamba hawa walikuwa vijana wadogo na nilikuwa nikifanya kazi katika kiwanda nilipokuwa na umri wao.

“Wanafunzi hawa ni wachanga na wajinga lakini mimi ni mwanamke mzima. Ingawa, natamani ningekuwa na mawazo hayo wakati huo. 

"Nilikuwa nikipiga simu nyumbani kila siku, lakini ilibadilika kuwa mara moja kila baada ya siku chache, kisha mara moja kwa wiki, na kisha nilikosa simu kutoka nyumbani au kwa baba yangu kimakusudi.

“Ingeniingiza kwenye matatizo. Lakini kwa sababu nilikuwa mbali nao, nilifikiri ningeepuka hata hivyo.

“Baada ya muda, wazazi wangu walitumiwa barua nyumbani kuhusu kuhudhuria kwangu.

"Niliwaambia kuwa chuo kikuu hufanya hivyo ili kuwatisha wanafunzi na kila mtu alipata.

“Lakini, kisingizio hicho kilitoka dirishani walipopata kingine kutoka kwa mwalimu wangu kuhusu ushiriki wangu na kukosa migawo. 

"Baba yangu alikasirika na mama alikasirika hata kuongea. Simu hiyo ilidumu kwa dakika 10 lakini ilionekana kama masaa 10.

"Sikuweza kupata neno na baba yangu alikuwa na hasira na alikuwa na dhana hii ya 'kile ninachosema huenda'.

"Kwa vile hakutaka niende Uni hapo kwanza, kimsingi alikuwa kama 'nilikuambia hivyo'.

“Kisha akaanza kuwalaumu mama yangu na dada yangu nikiwa kwenye simu na hiyo haikuwa haki.

"Nilipomjibu, alinionya nisionyeshe sura yangu tena ndani ya nyumba la sivyo nisingerudi nje.

"Wanawake hawakujibu kama katika kizazi cha baba yangu kwa hivyo kwangu kufanya hivyo ilikuwa kama nilikuwa nikimtemea usoni."

"Lakini, nilisema 'sawa' na kukata simu."

Mimi ni Mwanamke wa Kipunjabi na Familia yangu ilikosa Makaazi

Simranjeet anakiri kwamba maisha ya chuo kikuu yalikuwa mapya na ya kuburudisha kwake hivi kwamba ilikuwa nzuri sana kutofurahia.

Ingawa mtu anaweza kusema kwamba alilewa kupita kiasi, mzaliwa wa Birmingham anafahamu ukosefu wa uwajibikaji aliochukua wakati huo.

Simranjeet anaendelea kuongea juu ya matokeo ya mazungumzo mabaya kati yake na wazazi wake, na jinsi maisha yalivyokuwa mazito:   

“Mwezi mmoja hivi baadaye, dada yangu alinipigia simu kuniambia baba alikuwa amekusanya vitu vyangu. Nilishtuka sana kwa kweli.

“Nilifikiri alikuwa anadanganya mwanzoni lakini nilijua nilipaswa kufika nyumbani haraka ili kuepuka kufukuzwa.

“Nilipofika pale mama aliniruhusu na tukagombana. Baba yangu kisha akaingia na kwenda kunipiga kofi.

“Aliniambia kwamba sikuheshimu jina la ukoo, kwamba nilikuwa nimeenda kuchanganyika na wavulana na kwamba nilipaswa kuaibika.

"Aliniambia binamu zangu na kila mtu mwingine alijua kuhusu tabia yangu na jinsi nimekuwa nikipiga club, kumbusu wanaume, kukosa uni nk. 

"Kwa hivyo niliwaambia 'sijali sana'.

"Kisha baba yangu akajibu 'Sitakuwa na kahaba kama binti', na akanifukuza. 

“Najua mwanzoni ilikuwa ni kosa langu kufanya vibaya lakini kama wazazi, huwezi kumfukuza mtoto wako mitaani.

"Kwa kweli nilihisi kama nimefanywa bila makao kwa ajili ya kwenda chuo kikuu."

"Ni kama baba yangu alikuwa na chuki kuhusu mimi kuwa mbali na nyumbani na hii ilikuwa hali nzuri kwake kuondoa hasira yake juu yangu, na kwa njia ya kupita kiasi.

"Umri wangu ulinisaidia katika hali hii kwa sababu niliweza kurudi nyuma kwenye akiba, kuomba kazi na kufanikiwa kwa mwaka mzima wa chuo kikuu. 

"Nilipozungumza na mama na dada yangu, walikata simu baba yangu alipofika nyumbani.

"Nilijaribu kurudi nyumbani kwangu lakini hawakufungua mlango. Ilikuwa ni hisia ya kichaa kufungiwa nje mara moja namna hiyo.

"Kusema kweli, sidhani kama bado nimeshughulikia hilo. 

"Chuo kikuu kiliishia kutofaulu. Sikuweza kuunga mkono ada za malazi na kuishi mbali na nyumbani.

“Nilijikuta nikiwauliza marafiki kama ningeweza kulala kwao au kukaa kwenye hosteli bure.

"Fikiria kupitia maisha bila paa juu ya kichwa chako, bila joto la chakula kilichopikwa nyumbani, na familia yako.

"Hapo ndipo nilipojikuta - peke yangu, katika mazingira magumu, na bila chochote ila nguo mgongoni mwangu.

"Ulimwengu unaweza kuwa mahali pagumu, na kutokuwa na makao ni ngumu zaidi.

“Hosteli niliyokaa nje ilikuwa ngumu na hatimaye mabegi yangu yaliibiwa na baadhi ya watu nilipotoka kwenda kazini. 

“Kwa hiyo nilichokuwa nacho ni mkoba wenye t-shirt kadhaa, chupi na vifaa vya kuogea vya kudumu kwa wiki moja hivi. 

"Nilikuwa nikifanya kazi katika Poundland na kwa sababu sikuweza kuoga kila siku, wenzangu walianza kugundua.

“Nilipowaeleza hali yangu, meneja wangu aligundua na kusema mimi ni dhima kwa sababu hawataweza kuniamini kama mfanyakazi.

"Nadhani walikuwa na uamuzi huu kwamba watu wasio na makazi walikuwa 'wakanyaga' na hawangeweza kuwa na picha ya aina hiyo. 

"Kwa hiyo sasa nilijikuta bila kazi, bila chakula, bila nguo na mbali na mtu yeyote niliyemjua."

Kama Simranjeet alisema, alipoteza kila kitu kwa muda mfupi tu.

Alihisi kwamba wazazi wake walikuwa wamempa kisogo.

Ingawa aliwajibika kwa sehemu, anadai kwamba wazazi wanapaswa kuwasaidia watoto wao kila wakati katika nyakati hizo ngumu.

Lakini, kama ilivyoangaziwa, babake Simranjeet alifikiri aliletea familia aibu - mtazamo wa kawaida unaopatikana katika familia fulani za Asia Kusini. 

Mimi ni Mwanamke wa Kipunjabi na Familia yangu ilikosa Makaazi

Simranjeet anaendelea kuelezea uzoefu wake wa kuishi mitaani: 

"Usiku ulikuwa mgumu zaidi.

“Giza lilionekana kunimeza kabisa, na nilijibanza katika kona yoyote niliyoweza kupata, nikitumaini kupumzika kwa saa chache.

"Niamini, kujaribu kulala kwenye baridi, nje, mazingira magumu, na kama mwanamke ni ya kutisha.

"Una watu wanaotumia dawa za kulevya au wamelewa.

"Na, hawa ni watu ambao wamekosa makazi kwa miaka mingi na hawaogopi kumdhuru mtu ikiwa itamaanisha blanketi ya ziada au mabadiliko. 

"Kuna tukio moja ambalo sitapona.

"Nilipata pesa za kutosha kuwa na McDonalds na nikaenda kwenye maegesho ya magari ili hakuna hata mmoja wa wengine angeweza kuniona na chakula.

“Lakini, nilifuatwa na vijana wawili na hatimaye, kulipokuwa na giza kidogo, walininyang’anya chakula na kuanza kunisukuma huku na kule.

“Nilijaribu kujitetea lakini nilikuwa dhaifu sana. Mmoja wao alinibana na pombe yao ikanimwagikia.

“Walijaribu kunivua nguo lakini kwa bahati nzuri king’ora kimoja cha gari kililia na wakakimbia wakiwa na chakula changu na nguo zangu nusu nusu.

“Nilijilaza tu huku nikilia macho yangu. Ilikuwa inatisha sana na nilitamani kufa wakati huo.

"Ilikuwa kana kwamba nilikuwa kengele ya gari mbovu kutoka kwa kubakwa - ni mawazo ya kuchukiza kama nini.

“Sikuweza kuamini jinsi maisha yangu yalivyobadilika haraka hivyo.

“Baada ya majuma na miezi kadhaa ya kutembea barabarani, sikupata zaidi ya milo mitatu kwa juma. Na, hiyo ingekuwa milo yangu pekee ya siku.

“Hatimaye nilianza kutembelea hekalu, nikijua ningeweza kuomba, kuwa karibu na Mungu na kupata mlo wa joto. Ni jambo moja ambalo nimeona kuhusu imani yangu, tunakubali kweli. 

"Na, nadhani hiyo ilikuwa hatua ya mabadiliko kwangu. Kulikuwa na mazoea huko lakini nilijua singeweza kuendelea kwenda hekaluni kula, ilikuwa ni kunikosea heshima.

"Niliendelea kumfikiria baba yangu nyakati zile na uso wake umejaa karaha kutokana na jinsi nilivyokuwa.

"Kwangu mimi, kulikuwa na makazi huko Birmingham ambayo ikawa njia ya kuokoa maisha.

"Haikuwa nyingi, lakini ilikuwa mahali pa kukwepa baridi na labda kupata usingizi wa masaa machache bila hofu ya mara kwa mara ya haijulikani.

“Makazi hayo yakawa kimbilio langu, na hapo ndipo nilipokutana na wengine ambao, kama mimi, walikuwa wakijaribu kuunganisha maisha yaliyosambaratika.

"Tulianzisha uhusiano na kushiriki mapambano yetu."

"Inashangaza jinsi vipaumbele vyako hubadilika haraka wakati ulimwengu wako wote unaishi.

“Usiku mmoja nilipokuwa katika makao hayo, mfanyakazi wa kujitolea alinijia na kuzungumza nami kwa huruma ya kweli.

“Aliniuliza kuhusu maisha yangu, hadithi yangu na hakunihurumia. Mazungumzo hayo yalibadilisha kila kitu.

“Tulizungumza kuhusu ndoto zangu na ingawa alikuwa mzungu, alielewa vikwazo vya kitamaduni nilivyokabiliana navyo.

“Alinihurumia na kunieleza kuhusu wanawake wengine wa Asia ambao walimwambia mambo yaleyale.

"Aliona uwezo ndani yangu ambao nilikuwa nimeusahau kwa muda mrefu.

“Inachekesha jinsi maneno machache ya kutia moyo yanaweza kuwasha cheche ndani yako. 

“Kwa msaada wake, nilifanikiwa kuhudhuria baadhi ya programu za mafunzo na maonyesho ya kazi kwa wasio na makazi.

"Pia alinipeleka kwenye vikundi vya usaidizi ambapo ningeweza kuzungumza na wanawake wengine kuhusu hadithi yangu. Hatimaye, nilienda kwenye vikundi zaidi na kukutana na wanawake zaidi wa Kipunjabi ambao ningeweza kuwasaidia. 

"Polepole lakini kwa hakika, nilianza kujenga upya."

Mimi ni Mwanamke wa Kipunjabi na Familia yangu ilikosa Makaazi

Pamoja na matukio yote ya kutisha na tete ambayo Simranjeet alilazimika kuvumilia, hatimaye alikutana na chanya fulani.

Kutiwa moyo kidogo, imani, na urafiki vilimtia moyo kuvumilia na kufanya kazi kuelekea maisha yenye kuridhisha: 

"Hatua ya kwanza ilikuwa kazi - ya unyenyekevu, lakini ilikuwa mwanzo.

“Ingawa nilikuwa nikipokea mshahara wa chini kabisa, nilifanya kazi kwa muda wa saa nyingi, nikaokoa kila senti, na nikaanza kujisikia tena kuwa thabiti.

"Nilikuwa na bahati sikuanguka katika dawa za kulevya na pombe kama watu wengi. Lakini ni uso wa baba yangu ambao ulinitia moyo kusukuma.

"Kulikuwa na wazo hili la mara kwa mara katika kichwa changu la 'usimthibitishe kuwa sawa'. 

“Kujenga upya hakukuwa tu kutafuta kazi na mahali pa kuishi; ilihusu kugundua upya utambulisho wangu.

“Niliungana tena na mizizi yangu, nikipata nguvu kutoka kwa imani na maombi yangu.

"Na hivyo, maisha yangu yalibadilika. Kupitia yule mwanamke mkarimu na hosteli, nilifanikiwa kuhamia nyumba ya pamoja na mwanamke mwingine na mtoto wake.

"Usiku wa kwanza chini ya paa ulikuwa wa surreal - nilitarajia kuamka na kujikuta nimerudi kwenye uchochoro huo.

“Nilijiandikisha katika masomo ya mtandaoni na niko njiani kupokea diploma ya elimu ya juu.

"Pia nilijitolea kurudi kwenye hosteli ambayo ilibadilisha maisha yangu. Ninaendesha mazungumzo na wanawake wengine wa Kipunjabi ili kuwasaidia kupitia mapambano yao.

"Hatupati tu watu wasio na makazi, lakini wahasiriwa wa unyanyasaji wa nyumbani.

"Nilitaka kuhakikisha kuwa kuna nafasi kwa watu kama mimi. Ingawa nyakati zimebadilika, mitazamo ya watu haijabadilika.

"Wanawake wengi wa Asia wanajikuta wakitafuta usaidizi na hawajui waende wapi.

"Tumekuwa na mafanikio mengi katika siku hizi za mwanzo lakini tumekuwa na upinzani mwingi pia.

"Wanaume wengi hujaribu kuwazuia wake zao kuja au kujua na kujaribu kutufunga.

"Kwa bahati mbaya, ndio maana inabidi tusitajwe majina na kuwa waangalifu ili tuendelee kukimbia.

"Hatimaye tunapokuwa na ulinzi na usalama zaidi, tunaweza kufungua milango yetu na kupanua zaidi.

“Lakini acha niwe kweli na wewe. Makovu ya kukosa makao hayafichi kwa urahisi.

"Bado kuna usiku ninapoamka nikiwa na jasho baridi."

"Lakini, niko hapa na nataka kuwaambia wengine ambao wanapitia haya au wanaona kama wako hatarini, kuna mifumo ya usaidizi huko nje.

"Sisi kama utamaduni tunahitaji kubadilika pia. Tunahitaji kufunguka kuhusu ukosefu wa makazi na sio kuufanya unyanyapaa.

"Inaweza kutokea kwa mtu yeyote na haikufanyi kuwa Mpunjabi au Mwaasia."

Safari ya kihisia ya Simranjeet hutumika kama ukumbusho wa misukosuko na zamu zisizotabirika ambazo Waasia Kusini wengi wanaweza kukabiliana nazo.

Hadithi yake ya kutokuwa na makazi na kushinda suala hili hutumika kama tumaini kwa wengine katika hali kama hizo.

Zaidi ya hayo, maneno yake yanaweza kusaidia kuondoa unyanyapaa unaohusiana na ukosefu wa makazi, haswa katika jamii za Desi.

Tunatumahi, hadithi ya Simranjeet itasaidia kuvunja mwiko huu ili wale wa siku zijazo wajisikie salama na wawe na nyenzo zaidi za kukabiliana na ukosefu wa makazi.

Ikiwa wewe ni au unajua mtu yeyote anayesumbuliwa na ukosefu wa makazi, fika kwa usaidizi. Hauko peke yako. 

Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Utaangalia vivuli hamsini vya kijivu?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...