Iffat Omar awataka Watu Kuwasikiliza Waathiriwa wa Unyanyasaji wa Kijinsia

Mwanamitindo wa zamani Iffat Omar amewataka watu kuwasikiliza waathiriwa wa unyanyasaji wa kingono wanapozungumza kuhusu mateso yao.

Iffat Omar awataka Watu Kuwasikiliza Waathiriwa wa Unyanyasaji wa Kijinsia f

"Hiyo ndiyo njia pekee ya kukomesha hili."

Iffat Omar alionekana kwenye Shehzad Ghias' Uzoefu wa Pakistan podcast na alizungumza juu ya kazi yake.

Mwanamitindo huyo aliyegeuka mwigizaji alishiriki maoni yake kuhusu vuguvugu la #MeToo na akakumbuka wakati alipomtetea Meesha Shafi baada ya kumshutumu Ali Zafar kwa unyanyasaji wa kijinsia.

Alisema: “Ninaelewa.

“Vijana wengi wa kiume na wa kike hawawezi kuzungumza, lakini wanapofanya hivyo, wasikilize.

"Hiyo ndiyo njia pekee ya kukomesha hili."

Iffat pia alieleza kwa kina hisia zake kuhusu siasa na ufeministi, huku akifunguka kuhusu jinsi alivyodhihakiwa kwa kutoweza kuzungumza Kiingereza ipasavyo.

Iffat alisema: “Umati wa wasomi ungekudharau na kusema 'Mtu huyu hajui Kiingereza'.

"Tulifanywa kuhisi ngumu kuhusu ustadi wetu wa kuzungumza Kiingereza.

"Baada ya hapo, tulifanywa kuhisi wagumu kuhusu Urdu wetu pia."

Akizungumzia kazi yake ya uigizaji, Iffat alifichua kuwa aliitwa neno la kudhalilisha ambalo lilionekana kuwa tusi kwa urithi wake wa Kipunjabi, na kudhihakiwa zaidi kwa jinsi alivyozungumza kwa Kiurdu.

Mara nyingi aliambiwa jinsi ya kutamka maneno fulani, lakini hilo lilikuwa gumu nyakati fulani kwa Iffat kwani alikuwa na lafudhi kali ya Kipunjabi.

Licha ya kukejeliwa kwa lafudhi yake, Iffat Omar alidai alijiona mwenye bahati kwa sababu bado alipewa nafasi nyingi za kazi kwa sababu anatambulika sana katika tasnia ya burudani.

“[Licha ya changamoto], lakini bado lazima niseme nilikuwa na bahati. Labda kulikuwa na watu wachache, ndiyo maana nilipata nafasi nyingi na nilifanya kazi nyingi.”

Iffat aliendelea kuangazia uzoefu wake ndani ya tasnia akisema kwamba mara nyingi alijikuta akijaribu mazungumzo wakati wenzake walikaa kimya, na kuiweka chini ya sifa za kibinafsi.

“Hakuna anayemuunga mkono mwenzake. Watu ambao wana uwezo wa kupeleka hoja mbele, onyesha kujizuia.”

Iffat Omar anajulikana sana kwa kazi yake ya uanamitindo na mara nyingi huulizwa maswali kuhusu chaguo lake la ujasiri la mitindo.

Aliendelea kuigiza katika vipindi vya televisheni na akaigiza kama vile Mohabbat Aag Si, Thori Si Wafa Chahiye, Mujhe Jeenay Do na Aangan.

Moja ya maonyesho yake maarufu zaidi ilikuwa tamthilia ya 1995 Aap Jaisa Koi ambamo alicheza mwanamke mwenye mwelekeo wa kazi ambaye aliishi katika nyumba na wanawake wengine wanaofanya kazi.

Mchezo wa kuigiza ulizingatiwa kuwa wa kisasa kwa wakati wake, kwani ilikuwa karibu kusikika kwa wanawake kuanzisha kazi yao wenyewe.



Sana ni mwanasheria ambaye anafuatilia mapenzi yake ya uandishi. Anapenda kusoma, muziki, kupika na kutengeneza jam yake mwenyewe. Kauli mbiu yake ni: "Kuchukua hatua ya pili siku zote sio ya kutisha kuliko kuchukua ya kwanza."




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Sababu ya ukafiri ni

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...