Mume kufungwa jela kwa kumuua Mke kwa kutumia Uhuni wa bandia

Mume amepatikana na hatia kwa mauaji ya mkewe baada ya kufanya wizi kama sababu ya kifo chake.

Mume kufungwa jela kwa kumuua Mke kwa kutumia Uhuni wa bandia

"Hakuna ubishi kabisa kwamba huu ulikuwa wizi bandia."

Mwanaume wa Wolverhampton, Gurpreet Singh, mwenye umri wa miaka 45, alipatikana na hatia siku ya Jumatano, Januari 27, 2021, kwa mauaji ya mkewe, Sarbjit Kaur, kwa kisingizio cha wizi.

Baada ya kesi huko Birmingham Crown Court, alihukumiwa kifungo cha miaka 19 kwa kumuua mkewe wa miaka 38, ambaye alifanya kazi ya kushona nguo kutoka nyumbani.

Gurpreet ametajwa kuwa mwongo asiye na huruma ambaye alikuwa amevunja imani ya familia yake na marafiki, kwa kusema kwamba mkewe aliuawa na mtu wakati wa kuvunja na wizi nyumbani kwao.

Kabla ya kwenda kazini mnamo Februari 16, 2018, Gurpreet alitumia poda ya pilipili kumlemaza Sarbjit Kaur na kisha akamnyonga.

Kwa sababu poda nyekundu au ya machungwa ilipatikana usoni na mwilini na sakafuni na maafisa ambao waliitwa nyumbani kwao kwenye Roane ya Rookery, Wolverhampton.

Gurpreet aliwaambia maafisa kwamba alimkuta mkewe akiwa amepoteza fahamu nyumbani kwao na kwamba walikuwa wameibiwa na nyumba hiyo hapo awali ilionyesha dalili za wizi.

Alionyesha hisia za mshtuko na hofu kwa kile kilichokuwa kimetokea.

Wakati Sarbjit alipopatikana alikuwa ameshambuliwa na alikuwa amekufa kwa muda na uchunguzi wa maiti ulisema kifo chake kilitokana na kukosa hewa.

Upelelezi wa Ubaguzi bandia

Hii ilisababisha polisi kuzindua uchunguzi wa mauaji mara moja kumtafuta wizi au genge ambaye alifanya uhalifu huu.

Kifo cha Sarbjit kilichochea hofu ndani ya jamii ya eneo hilo na wengi walikuwa na wasiwasi kuwa kunaweza kuwa na genge linalozunguka likiingia nyumbani na linaweza kuua watu kama yeye.

Gurpreet mfanyabiashara, ambaye aliendesha kampuni ya saruji na kaka yake, kwa hivyo alihojiwa kama mtuhumiwa anayeweza.

Alitoa "ufafanuzi mzuri kabisa" wa matukio ambayo yalifanyika asubuhi ya mauaji.

Akisema alikuwa peke yake kwa muda wa saa moja na mkewe baada ya kuacha watoto shuleni na kabla ya kwenda kazini.

Baada ya ukaguzi kufanywa na polisi, ilithibitisha akaunti yake ya hafla na pia ilionyesha kwamba alikuwa amempigia simu mkewe wakati wa mchana akiwa kazini, ambayo hakujibu.

Gurpreet kisha aliachiliwa Singh kwa dhamana na polisi.

Walakini, ukweli wa kesi hiyo ulianza kujitokeza, wakati mtaalam na timu ya wataalamu wa uchunguzi wa polisi walipofanya uchunguzi wa kina.

Matokeo ya uchunguzi wa kiuchunguzi ilikuwa kwamba haukuwa wizi kabisa bali jaribio la kuunda udanganyifu wa mtu na utaftaji wa fujo.

Katika korti David Mason QC, mwendesha mashtaka alisema:

"Nyumba ilikuwa wazi imekuwa na machafuko ya aina fulani.

"Sisi, upande wa mashtaka, tunasema ulifanywa kuonekana kama upekuzi usiofaa ...

“Vitu vingi vyenye thamani kubwa viliachwa hapo. Hii haikuwa wizi wa ndani.

"Hakuna ubishi kabisa kwamba huu ulikuwa wizi bandia."

Kuambatana isiyojulikana kwenye CCTV

Uchunguzi wa kiuchunguzi ulisababisha upelelezi kwenye kesi hiyo kufanya utaftaji mwingi wa picha za CCTV.

Kugundua kuwa CCTV ya Gurpreet mwenyewe ilikuwa imezimwa, maafisa walipata na kukagua picha kutoka kwa mfumo wa Jirani wa CCTV ambao ulitoa chanjo ya gari la Gurpreet na milango yake ya elektroniki.

Kama ilivyosemwa na Gurpreet, picha kwenye CCTV ya jirani ilimuonyesha akipeleka watoto shule na kurudi.

Walakini, kwa mshtuko wao, waliona mtu asiyejulikana aliyevaa kanzu ya parka na kofia akifika nyumbani na kuruhusiwa mnamo saa 8.15 asubuhi.

Halafu, Singh anaonekana karibu saa 9.00 asubuhi akifungua buti ya gari lake, kurudi ndani na kisha kurudi kwenye gari lake kabla ya kwenda kazini.

Dakika chache baadaye, mtu anaonekana akienda mbali na eneo hilo. Halafu, kama dakika 50 baadaye, mtu aliyevaa kanzu ya paraki anaonekana akiondoka nyumbani.

Mume aliyefungwa gerezani kwa kumuua Mke kwa kutumia Wizi wa Uwizi - msaidizi

Walakini, mtu huyu aliyevaa kanzu ya mbuga hajawahi kufuatiliwa na polisi hadi leo. Maafisa hawana hakika hata juu ya jinsia ya mtu huyo. Wanaamini kuwa ni mwanamke kwa sababu ya urefu wa 5ft 2ins.

Ugunduzi huu wa mtu aliye kwenye kanzu ya parka ukawa hatua muhimu katika kesi hiyo. Ikawa wazi Gurpreet hakumtaja mgeni huyu. Alimwambia upelelezi ni yeye tu na mkewe.

Bwana Mason alisema kortini:

"Na kwa muda mfupi, Gurpreet Singh lazima alifikiri alikuwa amekimbia lakini kipande halisi cha bahati nzuri kilisababisha polisi kugundua kuwa Singh alikuwa amewadanganya na alikuwa akisema uwongo kwa kila mtu."

Sababu zaidi zilianza kuonekana ambayo ilianza kutilia shaka akaunti ya Gurpreet. Kama vile milango ya elektroniki ambayo ilihitaji fob muhimu au keypad kufungua, vitu vingi vya juu ndani ya nyumba havikuibiwa na hakukuwa na ushahidi wa kuingia kwa nguvu ndani ya nyumba.

Ilionekana wazi kuwa Gurpreet Singh ndiye alikuwa akisababisha mauaji ya mkewe na sio wizi, ambao alijaribu kufanya.

Mume amefungwa kwa Kumuuwa Mke akitumia Ubaghai bandia

Msimamizi Chris Mallett, afisa mwandamizi wa upelelezi, alisema:

"Ingawa msukumo wa mauaji ya Sarbjit haujafahamika, Singh ni mtu mgumu na anayehesabu kwa kupuuza kabisa maisha ya mwanadamu.

"Haonyeshi kujuta kwa matendo yake na aliendelea kukataa kuhusika kwake, licha ya uzito wa ushahidi dhidi yake."

"Kwa kushangaza Singh aliendelea na biashara yake ya kila siku na kuwaruhusu watoto wake kuingia nyumbani kwao na kumkuta mama yao wa kambo amekufa sakafuni.

"Dhiki iliyosababishwa na wale watoto maskini, ambao tayari walikuwa wamepoteza mama yao, ni mbaya.

"Familia ya Sarbjt imeonyesha ujasiri mkubwa na hadhi wakati wote wa kesi hii ya majaribio na natumai uamuzi wa leo wa hatia unawapa faraja."

Mpwa wa mke aliyeuawa Sarbjit Kaur, Jasmeen, alitoa taarifa kwa niaba ya familia yake:

“Tumefadhaishwa sana na kifo cha Sarbjit. Hakuna mtu anayeweza kuelewa ni nini kinachoweza kusababisha mauaji yake.

“Huzuni hiyo inatuacha tukiwa na butwaa. Kupoteza mtu kila wakati ni jambo la kusikitisha sana na la kuumiza, lakini kumpoteza mpendwa katika hali hizi ni kiwewe.

Kifo cha Sarbjt kilikuwa cha ghafla sana, hakikutegemewa na vurugu, kimetikisa hisia za familia nzima za usalama, udhibiti na uaminifu katika ulimwengu unaowazunguka.

"Ningependa kutoa shukrani zangu kwa QC, Bw David Mason, kwa kujitolea kwake na kujitolea katika uchunguzi huu mrefu na mgumu na ambaye amesaidia kupata haki kwa Sarbjit na familia yake."

Kwa yule msaidizi asiyejulikana katika koti la mbuga, Superintendent Mallet aliwaambia waandishi wa habari:

"Maulizo yetu hayajatupeleka kwake bado."

"Na ukweli ni kwamba isipokuwa mtu ajitokeze na kutuambia yeye ni nani - basi hatuwezi kujua yeye ni nani.

"CCTV ina ubora wa kutosha kuonyesha mavazi, begi aliyokuwa ameshika na inamchukua akiingia kwenye mali na kuondoka dakika 50 baadaye.

"Lakini kwa kumtambua, haikuwa ya kutosha. Hatukuwa na chochote kilichoonyesha sura yake.

“Bado tungependa kujua yeye ni nani au anatokea wapi. Kuna mtu huko nje anajua utambulisho wake lakini bado amejitokeza. ”



Nazhat ni mwanamke kabambe wa 'Desi' anayevutiwa na habari na mtindo wa maisha. Kama mwandishi aliye na ustadi wa uandishi wa habari, anaamini kabisa kaulimbiu "uwekezaji katika maarifa hulipa masilahi bora," na Benjamin Franklin.



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Sachin Tendulkar ndiye mchezaji bora wa India?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...