Humza Yousaf anashutumu Kitalu cha Ubaguzi dhidi ya Mtoto

Katibu wa Afya wa Scotland Humza Yousaf ameshutumu kitalu kwa kubagua binti yake wa miaka miwili.

Mwanasiasa wa Uskochi anayetuhumiwa kwa kuchochea mvutano dhidi ya Wahindu f

"Mimi na Nadia tunataka maelezo"

Katibu wa Afya wa Uskoti Humza Yousaf ametaka uchunguzi juu ya kitalu juu ya madai ya ubaguzi dhidi ya binti yake wa miaka miwili.

Wakati wa uchunguzi wa mkewe Nadia El-Nakla, kitalu hicho kilisema hakina nafasi kwa waombaji watatu ambao walikuwa na majina ya kikabila, yenye sauti za Kiislamu, pamoja na binti ya wanandoa Amal.

Walakini, wakati walizindua uchunguzi wao wenyewe na kuita kitalu cha Dundee kwa niaba ya watoto kadhaa wenye majina yasiyo ya kikabila, kitalu kilisema kulikuwa na nafasi.

Humza Yousaf sasa amewasilisha malalamiko kwa Wakaguzi wa Huduma, akitaka ufafanuzi juu ya majibu tofauti kutoka kwa Kitalu cha Wasomi Wadogo huko Broughty Ferry.

Alimwomba mwangalizi huyo kujua ikiwa kumekuwa na ubaguzi kwa sababu ya "kabila au dini".

Bwana Yousaf pia alipitisha barua pepe kadhaa kati ya waombaji na meneja wa kitalu hicho Michelle Mill.

Yeye Told Rekodi ya Daily: "Mimi na Nadia tunataka maelezo kwa nini kuna majibu tofauti kwa barua pepe, zilizotumwa kutoka kwa majina ya kikabila na nyeupe ya Sauti.

"Walakini licha ya kupewa nafasi nyingi kufafanua msimamo wao, kitalu kimegoma kuelezea majibu tofauti ya barua pepe.

"Ninaona kuwa ya kusumbua na kwa hivyo nimegeukia ukaguzi wa Huduma ili kupata majibu."

Bi El-Nakla aliomba kwanza nafasi ya Amal mnamo Septemba 2020 na tena mnamo Mei 2021.

Majibu kutoka kwa Bi Mill yalidaiwa "vile vile ghafla", na kusababisha Bi El-Nakla kuchunguza suala hilo zaidi.

Alisema: "Nilihisi tu ndani ya utumbo wangu kwamba kulikuwa na kitu kisicho sawa juu yake.

"Kwa hivyo niliamua kuuliza kwa kutumia majina yasiyo ya kikabila ili kuona ni nini kilisababisha."

Bi El-Nakla kisha akamwuliza rafiki yake Julie Kelly kutuma barua kwa kitalu kuhusu nafasi ya mtoto wake wa miaka miwili.

Licha ya Bi El-Nakla kuambiwa kuwa hakuna upatikanaji "kwa sasa", masaa 24 tu baadaye, Bi Kelly aliambiwa kuwa Jumatatu, Jumanne na Alhamisi alasiri zilipatikana kutoka Julai, kama vile ziara ya kitalu.

Bi El-Nakla alisema: "Angeweza kurudi kwangu na kunipa nafasi ya nafasi kutoka Julai lakini hakukuwa na majadiliano ya chaguzi na aliniambia hakuna kitu kwa sasa.

"Ikiwa hakukuwa na kitu kwa sasa, kwanini Julie aliambiwa kuna?"

Iliripotiwa kuwa mnamo Mei 17, 2021, Bi Mill alimshawishi Bi Kelly kusema ikiwa hataki nafasi hiyo "kwa sababu ya mahitaji makubwa" watarudi kwenye ofa.

Bi Kelly alikataa nafasi hizo mnamo Mei 18.

Sara Ahmad, jamaa wa Bi El-Nakla, aliomba mnamo Mei 12 kuhusu upatikanaji. Lakini mnamo Mei 20, alidaiwa aliambiwa hakukuwa na upatikanaji "kwa wakati huu au kwa siku zijazo zinazoonekana".

Siku hiyo hiyo, Bi El-Nakla aliripotiwa kutuma barua pepe bandia chini ya jina Suzy Sheppard.

Siku iliyofuata, Bi Mill alimwambia 'Bi Sheppard' ajaze fomu. Siku chache baadaye, Jumanne, Jumatano na Alhamisi zilipatikana.

Rekodi kisha ikafanya maswali yake kwa kutumia majina bandia.

Chini ya jina Aqsa Akhtar, Bi Mill aliulizwa mnamo Julai 7 kwa mchana wowote bure kwa msichana wa miaka mitatu anayeitwa Amira.

Mnamo Julai 12, Bi Mill alisema "hakukuwa na upatikanaji wa mtoto wa miaka mitatu" na hakukuwa na ofa ya fomu ya usajili, kutembelea kitalu au chaguo lisilothibitishwa la orodha ya kusubiri.

Uchunguzi bandia kwa niaba ya msichana wa miaka mitatu anayeitwa Sophie ulifanywa.

Bi Mill alijibu, akisema kitalu hicho "kitakujulisha kupatikana na kupanga wakati unaofaa kwa raundi ya onyesho kwako".

Bi El-Nakla alisema: "Ikiwa mchana nne zilipatikana ghafla, kwa nini hazikutolewa kwa Aqsa Akhtar ambaye alikuwa ameomba kabla ya Susan Blake?"

Bi Mills alikanusha madai ya ubaguzi na akasema kwamba hakuna mwombaji katika mwaka jana aliyepewa nafasi ambaye hakuwa kwenye orodha ya kusubiri kwa angalau miezi sita.

Usha Fowdar, msemaji wa mmiliki wa kitalu, alisema:

"Kitalu chetu kinajivunia sana kuwa wazi na kujumuisha wote na madai yoyote ya kinyume ni ya uwongo na ni mashtaka ambayo tungeikanusha kwa nguvu zaidi.

"Mbali na wamiliki wetu kuwa wa urithi wa Asia, kwa zaidi ya muongo mmoja tumewapokea watoto na wafanyikazi kutoka kwa anuwai ya dini, tamaduni, kabila na rangi tofauti pamoja na familia mbili za Waislamu kwa sasa.

"Pia tumefanya mipango ya kutoshea mitindo tofauti ya maisha kwa, kwa mfano, kutoa orodha ya halal kwa wale watoto wanaotoka katika familia za Waislamu."


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unafanya Mazoezi mara ngapi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...