Huda Kattan anataka Uwazi juu ya Picha za Jamii za Hariri

Huda Kattan, muundaji wa Urembo wa Huda, ametaka uwazi juu ya vichungi na picha zilizorekebishwa kwenye media ya kijamii.

Huda Kattan ataka Uwazi juu ya Picha za Kijamii zilizohaririwa f

"anafikiria ni kawaida kutumia vichungi"

Huda Kattan wa utengenezaji wa bidhaa alisema kuwa "alikuwa na kutosha" kwa uhariri wa picha, kwani wamepindisha viwango vya urembo vya kisasa kuwa kitu "kisicho cha kweli".

Bi Kattan, mwanzilishi wa Huda Beauty, ametaka uwazi zaidi wakati picha zimebadilishwa.

Anataka umma, washawishi na chapa za urembo kuangazia wakati picha zimebadilishwa, kupitia hashtag au kaida.

Bi Kattan anaamini kuwa bila hii, watu wanauzwa "uwongo". Hii inaweza kuharibu kujiamini kwao na kujithamini.

Kulingana na uchunguzi wa Kuongoza wasichana, zaidi ya theluthi ya wasichana na wanawake wachanga wanakataa kuchapisha picha zao isipokuwa wamebadilisha sura zao, haswa kupitia vichungi na uhariri.

Bi Kattan alifunua kuwa ni shida inayoonekana ndani ya nyumba yake mwenyewe.

Huda Kattan ataka Uwazi juu ya Picha za Kijamaa zilizohaririwa (1)

aliliambia Sky News: "Ninamtazama binti yangu - ana miaka tisa - anafikiria ni kawaida kutumia vichungi na siipendi hiyo.

“Je! Atakua katika ulimwengu ambao watu ni waaminifu? Je! Hiyo inaweza kutokea? Je! Hiyo ni nyingi kuuliza? ”

Bi Kattan sasa ameamua kutotumia vichungi vyovyote kwenye akaunti yake ya vyombo vya habari vya ngozi.

Alisema: “Nimetosha. Je! Tutaanza lini kuwa wa kweli?

"Ikiwa nilikuwa nikitembea kupitia vyombo vya habari vya kijamii na nikaona [kanusho], ningejisikia vizuri juu yangu mwenyewe ... kwa sababu ningejua kuna wataalam waliohusika kuifanya picha / mtu huyu aonekane bora zaidi."

Ingawa hana shida na utumiaji wa vichungi kwa kiwango, Huda Kattan anadai kuwa ni shida wakati huwezi "kumtambua mtu".

Alielezea kuwa basi inaunda "viwango visivyo vya kweli, visivyo vya afya".

Huda Kattan alianza Huda Beauty mnamo 2013 na akafunua kwamba aliacha kazi yake ya kifedha tengeneza kwa sababu alihisi "mbaya".

Alisema kuwa alibadilisha uso wake kama njia ya kutoshea lakini ilikuwa kupitia mapambo, sio teknolojia.

Biashara yake sasa ina thamani ya $ 1 bilioni.

Bi Kattan alikumbuka: "Wakati nilianza kujipodoa, nilihisi mbaya. Ilikuwa ni zana iliyonifanya nijisikie kamili, stahiki.

"Nilihisi kuna kitu kilipungukiwa kwangu ambacho kilikosa urembo… na ikiwa ningeweka kujificha, msingi, nikabadilisha vinjari vyangu, kuweka tani za mascara juu ya kwamba kwa namna fulani ningeonekana na kujisikia vizuri… lakini nilikuwa nimevaa kinyago."

Walakini, kuongezeka kwa vichungi kwenye programu kama Snapchat na Instagram kumebadilisha sana mambo.

Kwenye bomba la skrini, watumiaji wanaweza kuchukua picha ambazo zinaunda athari za utengenezaji wa mwili.

Watumiaji wanaweza kubadilisha sana muonekano wao. Chaguzi ni pamoja na ngozi isiyo na kasoro, midomo mibovu na macho yenye rangi nyekundu.

Huda Kattan alielezea: “Kupiga mswaki, Photoshop na vichungi vimeweka viwango vya urembo kuwa kitu ambacho sio cha kweli sana.

"[Viwango hivi vya] urembo kamwe haviwezi kupatikana. Utahitaji kutumia kitu kingine kila wakati - hiyo ni hatari. ”

Lakini Bi Kattan amekosolewa kwa matumizi yake binafsi ya taratibu za mapambo, huku baadhi ya wanamtandao wakimwita "mnafiki".

Alisema: "Watu wengine wanasema mimi ni sehemu ya shida - haki.

"Kulikuwa na wakati nilikuwa na Botox nyingi, vichungi vingi… mimi ni sehemu ya shida kubwa, na ninakubali hilo."

"Nimekwama pia katika mlango huu unaozunguka, nimekwama katika mchezo huu usio na mwisho."

Huda Kattan anataka Uwazi juu ya Picha za Midia za Jamii zilizohaririwa 2

Anasema sasa anataka kuwa sehemu ya suluhisho, akidai anazungumza kama wakati wa "kuvunja tabia hiyo" ya kufikiria zaidi jinsi tunavyoonekana kwenye picha.

Bi Kattan anataka watu wote kuelekea "kujikubali" na anakubali ni "safari ndefu", lakini ataendelea kupigana.

"Ninawasiliana na waanzilishi wengi (wa chapa za urembo) na nimewauliza wajiunge nami ... na sina majibu kutoka kwao.

“Nina matumaini ya kuwaongezea shinikizo zaidi. Bado sijapata jibu.

"Sijui ni nini kila mtu anaogopa hivyo."

Kulingana na daktari wa ujenzi wa vipodozi Dr Tijion Esho, janga la Covid-19 linaweza kuwa limeongeza shida.

Ameshuhudia kuongezeka kwa 30% kwa wateja ambao wamemjia. Wengi huonyesha picha zao zilizochujwa kama kumbukumbu.

Dk Esho alisema: "Watu walikuwa wakileta picha za nyota wanaowapenda wa Hollywood, lakini sasa wanaleta picha kwa kutumia vichungi vya Snapchat."

Anaiita "Zoom Boom".

"Wagonjwa wengi sasa wanachambua jinsi wanavyoonekana kwenye majukwaa hayo (Timu na Zoom), sawa na jinsi walivyofanya kwenye majukwaa ya media ya kijamii.

"Hii imesababisha ukosefu wa usalama mwingi."

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."