Jinsi Wanafunzi wenzao wawili walivyojenga Brand ya Mavazi ya watoto kutoka mwanzo

Wajasiriamali wenzao-waliogeuka-wajasiriamali Vandana Kalagara na Smruti Rao wameunda chapa yenye mafanikio ya mavazi ya watoto kutoka chini.

Jinsi Wanafunzi wenzao wawili walivyojenga Brand ya Mavazi ya watoto kutoka mwanzo f

"Siku zote nilipenda kubuni mavazi ya watoto."

Wajasiriamali wenzao ambao wamegeuka-wafanyabiashara Vandana Kalagara na Smruti Rao wanachukua soko la India la kuongezeka kwa mavazi ya watoto kwa dhoruba.

Vandana Kalagara alianza Keebee Organics huko Hyderabad mnamo 2016. Mwenzake wa zamani wa darasa, Smruti Rao, alijiunga naye mnamo 2018.

Sasa, ni washirika wa biashara na biashara yao ya utengenezaji hufanya na kuuza nguo za watoto endelevu kupitia wavuti yao.

Pia huuza bidhaa zao kupitia njia za mkondoni kama Myntra na Nestery.

Kikaboni cha Keebee hutoa mavazi ya kawaida, mavazi ya kikabila, nguo za ndani na bidhaa zingine za mavazi ya watoto kwa wavulana na wasichana hadi umri wa miaka kumi.

Bei zinaanzia £ 3 hadi £ 40.

Akizungumza na Hadithi ya SMB, Vandana alisema kuwa, tangu kuzindua bidhaa yao ya kwanza mnamo 2017, wako kwenye lengo la kuona mapato ya kila mwaka ya Pauni 72,500 mnamo 2021.

Vandana mwanzoni alifanya kazi kwa kubuni kabla ya kuchukua mapumziko kumlea binti yake, ambayo ilimwongoza kwanza kuunda chapa ya mavazi ya watoto. Alisema:

"Siku zote nilikuwa napenda kubuni mavazi ya watoto.

“Katika mapumziko yangu, nilikuwa nikifanya kazi ya kujitegemea. Wakati binti yangu alianza shule ya kitalu, nilimuuliza anataka kuwa nini wakati atakua.

"Jibu lake lilinishtua - aliniambia anataka kukaa nyumbani kama mimi na bibi yake."

Jinsi wenzao wawili wa Darasa walivyojenga Brand ya Mavazi ya watoto kutoka mwanzo - mavazi ya watoto

Aliongoza, Vandana alifanya utafiti na kupata pengo katika soko la nguo za watoto kwa watoto. Kwa hivyo, alianza Keebee Organics mnamo 2016.

Smruti Rao alijiunga kama mwanzilishi mwenza mnamo 2018. Walichukua mkopo wa biashara wa Pauni 14,000, na vile vile kuwekeza pesa zao kwenye chapa hiyo.

Kulingana na Hyderabad, Keebee Organics hutengeneza bidhaa zake huko Gujarat na Tamil Nadu, katika vitengo vyenye vyeti vya Global Organic Textile Standard (GOTS).

Smruti Rao anasimamia upande wa utengenezaji wa kampuni.

Hivi sasa wanafanya kazi ya kupata udhibitisho wa GOTS kwa kitengo chao kipya zaidi cha utengenezaji kilicho Hyderabad.

Kulingana na Vandana Kalagara, kuanzia Kikaboni cha Keebee kwani mjasiriamali wa mara ya kwanza haikuwa rahisi.

Alisema alikabiliwa na changamoto za kupata wauzaji wa kikaboni na kupata vitengo vilivyothibitishwa na GOTS peke yake.

Ili kufanikisha hili, alituma mamia ya barua pepe kwa wachuuzi na watengenezaji kote India.

Alisema: "Wazalishaji wengi wa GOTS walifanya maagizo ya ndani kwani walipendelea kusafirisha bidhaa zao.

"Hata kati ya wale waliochukua maagizo ya ndani, ni wachache waliofanya kazi na idadi ndogo kama yetu.

“Hatimaye niliwasiliana na Cotton Eco Fashion, kitengo cha utengenezaji wa nguo kilichotengenezwa tayari huko Gujarat.

“Watu huko walisaidia na wakaanza uzalishaji kwa ajili yetu. Bado tunafanya kazi nao kwani wanaelewa biashara yetu. "

Jinsi Wanafunzi wenzao wawili walijenga Chapa ya Mavazi ya watoto kutoka Mwanzo - kikaboni

Kulingana na UtafitiAndMarkets, soko la mavazi ya watoto la India lilikuwa na thamani ya pauni bilioni 11.7 mnamo 2020.

Nambari hii pia inatarajiwa kufikia karibu pauni bilioni 16 kufikia 2026.

Kwa hivyo, Vandana na Smruti wanakubali ushindani wao na wanahakikisha chapa yao inasimama katika soko linalokua.

Vandana anasema:

"Kwa onesies na mavazi ya usiku, tuna Greendigo kama mshindani wetu. Kwa jhablas, tuna Upendo Ulimwengu Leo kama mashindano.

"Tunazungumza mara kwa mara na wateja wetu na kutumia pembejeo kuboresha bidhaa zetu."

"Hii inatusaidia kukaa mbele ya mashindano."

Kama wauzaji wengine wengi wa mitindo, Keebee Organics ilikabiliwa na changamoto za uzalishaji kwa sababu ya kuzuka kwa Covidien-19.

Walakini, Vandana na Smruti wana matumaini juu ya siku zijazo na wanataka kupanua laini ya bidhaa ya Keebee ili kuwapa wateja chaguo pana ya chaguzi za mavazi ya kikaboni.

Pamoja na hii, wenzi hao wanataka kuchukua chapa yao ya kimataifa na wanapanga kupanuka kuwa maduka ya nje ya mkondoni wakati janga linapungua.

Louise ni mhitimu wa Kiingereza na Uandishi na shauku ya kusafiri, kuteleza kwa ski na kucheza piano. Pia ana blogi ya kibinafsi ambayo huisasisha mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuwa mabadiliko unayotaka kuona ulimwenguni."

Picha kwa hisani ya YourStory na Keebee Organics Instagram