Jinsi kilemba 'kiliokoa' Maisha ya Mpanda Baiskeli wa Sikh

Mwendesha baiskeli wa Sikh alieleza jinsi kuvaa kilemba "kulivyookoa maisha yake" baada ya kuanguka kutoka kwa baiskeli yake na kuteleza chini ya gari lililokuwa likija.

Jinsi kilemba 'kilichookoa' Maisha ya Mpanda Baiskeli wa Sikh f

"ingekuwa mbaya zaidi kama sikuwa nimeivaa."

Mwendesha baiskeli wa Sikh amefichua kwamba kilemba chake "kiliokoa maisha yake" kwa kufyonza athari baada ya kuanguka kutoka kwa baiskeli yake na kuteleza chini ya gari linalokuja.

Jagdeep Singh alikuwa akiendesha baiskeli pamoja na rafiki yake kando ya barabara ya mashambani huko High Wycombe walipogeuka chini ya mlima mwinuko kuelekea kona isiyoonekana.

Msichana huyo mwenye umri wa miaka 44 alifunga breki huku gari la 4×4 likizunguka kona kwa kasi. Bw Singh aliteleza chini ya kilima na kutoka kwenye baiskeli yake.

Alisema kilemba chake "kilinyonya athari" ya kichwa chake kugonga ardhi na "kuokoa" maisha yake.

Bw Singh alikumbuka: "Nilifunga breki zangu kwa nguvu ambayo ilisababisha gurudumu langu la nyuma kuteleza chini yangu, na nikateleza zaidi chini ya kilima.

"Niligongana na gari lililokuwa likija na mguu wangu wa kulia ulivunja athari ya kuanguka kwa kugonga bumper ya gari.

"Nyuma ya kichwa changu iligonga na kukwaruza ardhini kwa umbali wa mita tatu hadi nne kabla ya kugongana na gari.

"Nina uhakika kama nisingekuwa nimevaa kilemba basi ningepata jeraha baya sana kichwani."

Mwendesha baiskeli huyo wa Sikh alivunjika mfupa wa mguu na kifundo cha mguu baada ya kuanguka miguu kwanza ndani ya gari, na kumwacha akiwa na arthritis lakini kichwa hakikujeruhiwa.

Bw Singh aliendelea: “Rafiki yangu, Manjit, ambaye tulikuwa tukiendesha baiskeli nami ni daktari na nilikuwa na bahati alikuwa pale – mwili wangu ulikuwa unashtuka.

"Aliita huduma za dharura na daktari wa gari la wagonjwa alikuja na kumpa morphine."

Rafiki yake alimwambia: "Hata haupaswi kuwa hai kwa jinsi ulivyopita chini ya gari hilo - nilikuwa nikijiandaa kumwambia mama yako kuwa hautaamka."

Bwana Singh aliongeza: "Ilikuwa ni tukio la karibu zaidi nililopata karibu na kifo."

Bw Singh alipelekwa Wexham Park, Slough, kwa uchunguzi wa CT scan baada ya ajali hiyo Desemba 21, 2019.

Alisema: “Ni baadaye tu nilipoona kilemba changu kikiwa na tope kwa nyuma lakini kikiwa kiko sawa.

"Baadaye, nilipoiunganisha yote pamoja, niligundua ingekuwa mbaya zaidi kama sikuwa nimeivaa."

Hii inakuja baada wanasayansi katika Chuo cha Imperial London kilifichua kwamba mtindo na unene wa vilemba vinaweza kutoa ulinzi mbalimbali dhidi ya majeraha ya kichwa.

Watafiti walitumia vichwa vya majaribio ya ajali kujaribu vilemba vitano tofauti, vinavyotofautishwa na mitindo miwili ya kukunja na vitambaa viwili tofauti.

Wakilinganisha matokeo yao na helmeti za baiskeli na vichwa wazi, waligundua mtindo na unene wa vilemba huathiri hatari ya jeraha kubwa la kichwa.

Ingawa Bw Singh hakuwa sehemu ya utafiti huo, alisema ilikuwa "ya kutia moyo" kuona inafanywa kufuatia ajali yake mwenyewe.

Alisema: “Masingasinga sasa hawaruhusiwi kuvaa helmeti kwenye pikipiki, sehemu za ujenzi na vile vile kupanda farasi.

"Wakati Masingasinga walipokuwa wakipigania kupata haki hii katika miaka ya 1970, walizungumza jinsi vilemba vililinda kichwa katika vita."

“Kilemba ninachovaa ni mtindo wa kilemba wa Uingereza – lakini nataka kujifunza jinsi ya kufanya mtindo wa kitamaduni unaoruhusu ulinzi zaidi kwani utaniruhusu kuendelea kufuata imani yangu na kujilinda.

"Ilikuwa ajali mbaya na nimeshangaa kwamba bado ninatembea na ninaweza kufanya mambo ninayoweza kufanya."



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni Naan gani unayempenda zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...