Jinsi Ndugu & Dada 'waliokoa Maisha' Wakati wa Gonjwa la Covid-19

Kwa jamii zingine, janga la Covid-19 lilikuwa kali. Hivi ndivyo kaka na dada kutoka Cambridge "waliokoa maisha".

Jinsi Ndugu & Dada 'Aliokoa Maisha' Wakati wa Gonjwa la Covid-19 f

Mwanamke mmoja alisema juhudi hii inawezekana "iliokoa maisha yake".

Ndugu na dada kutoka Cambridge wamepongezwa kwa kuokoa maisha wakati wa janga la Covid-19.

Wakati wa janga hilo, jamii zingine zilijitahidi zaidi kuliko zingine.

Kwa jamii za BAME, walikuwa wakifa kutoka kwa Covid-19 kwa kiwango kikubwa na wale wa makabila nyeupe.

Mnamo Aprili 2020, Uingereza ilikuwa zaidi ya mwezi mmoja katika kizuizi cha kwanza cha kitaifa. Uingereza nayo ilikuwa ikiingia Ramadhani.

Ndugu Shahida Rahman na Kal Karim waliamua kufanya kitu.

Walikuwa na wasiwasi juu ya familia zilizotengwa huko Cambridgeshire zinajitahidi kutoa familia zao kwa chakula mbili kwa siku ambazo hufanyika wakati wa mwezi mtakatifu.

Kwa kuwa hawakuweza kusafiri wakati wa kufungwa, wengi hawangeweza kupata chakula kinachofaa kitamaduni na nyama ya halali waliyohitaji.

Ili kushughulikia hili, Shahida na Kal walilenga walio hatarini zaidi kwa kuunda umoja.

Pamoja na Jukwaa la Jumuiya ya Kikabila ya Cambridge (CECF) na duka maarufu la vyakula vya Barabara ya Mill Road ya Al-Amin Abdul Quayyum, Shahida na Kal walianzisha Jibu la Cambridge Muslim Covid-19.

Ndugu hao walichangisha Pauni 5,600 kwa sababu hiyo pamoja na Pauni 18,000 ambazo walikuwa tayari wamekusanya kwa Cambridge City Foodbank.

Mwanamke mmoja alisema juhudi hii inawezekana "iliokoa maisha yake".

Alipambana na maswala ya kiafya na alikuwa akingojea upasuaji. Kama matokeo, alilazimika kujikinga na janga kubwa la Covid-19.

Ushirikiano ulimpelekea chakula cha moto pamoja na vifurushi muhimu vya chakula ambavyo alikuwa akivifahamu.

Mtu mmoja alisema: "Tulihisi kwamba tumesahauliwa."

Shahida alisema: "Tangu janga hilo, tumejifunza kuwa chakula cha aina tofauti haipatikani kila wakati katika benki za chakula ambazo zinakidhi mahitaji ya lishe ya jamii zetu.

"Baadhi ya makabila huhisi kusita au aibu kutafuta msaada kutoka kwa benki ya chakula - huku wengi wakiteseka kimya."

Kulingana na Kikundi cha Bajeti ya Wanawake, kote Uingereza, 25% ya wanawake wa BAME walikuwa wakihangaika kulisha watoto wao na zaidi ya nusu hawakujua wapi waende kupata msaada wakati wa janga hilo.

Hii inalinganishwa na 18% ya idadi ya watu wanajitahidi kupata msaada.

Shahida na Kal wameunda faili ya upendo inayoitwa Karim Foundation.

Ushirikiano huo umesaidia takriban watu 100, asilimia 61% ambao walikuwa wakitafuta hifadhi na wakimbizi.

Wengine ni pamoja na wazazi wasio na wenzi, wale ambao hawakuwa na msaada kwa pesa za umma na wahanga wa unyanyasaji wa nyumbani.

Mnamo Septemba 2021, Karim Foundation inasherehekea mwaka wake wa kwanza na imesaidia zaidi ya watu 450 kupata vocha za duka kusaidia kwa chakula kinachofaa, utoaji wa mafuta ya dharura, blanketi, hita na zaidi ya vifurushi 180 vya chakula.

Shahida alisema: "Bado tunatafuta jamii hizo zisizoonekana ambazo zinaweza kukosa ujasiri wa kuomba msaada.

"Wanaweza kuhitaji utofauti zaidi katika vitu vyao vya chakula au mahitaji ya kuwasaidia kuhifadhi utambulisho wao wa kitamaduni.

"Benki za chakula ziko wazi kwa wote lakini hazina uwezo wa kuhudumia jamii ndogo zilizo na mahitaji maalum.

“Tunajaribu kujaza pengo hilo na vocha za chakula, vifaa vya kuongeza huduma na mafuta, kuhakikisha wote wananufaika na huruma na ukarimu wa jamii pana.

"Tunapenda kuwashukuru wote ambao wametusaidia kukua na kutuunga mkono kwa njia nyingi. Umekuwa mwaka wa ajabu.

"Hatungeweza kufanya hivyo bila wao wote."



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."

Picha kwa hisani ya Cambridgeshire Live




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni timu gani inayopenda ya Kriketi ya Desi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...