Hoorain Hassan: Huzuni ya Familia Mtoto wa miaka 2 akipigwa Risasi

Familia moja huko Birmingham imeshiriki huzuni yao baada ya jamaa yao, Hoorain Hassan, mwenye umri wa miaka miwili, kuuawa kwa kupigwa risasi nchini Pakistan.

Hoorain Hassan_ Huzuni ya Familia Mtoto wa miaka 2 akipigwa Risasi - f

"Alikuwa mtoto mdogo wa kawaida, mcheshi."

Familia ya Birmingham ya Hoorain Hassan, ambaye aliuawa kwa kupigwa risasi katika wizi mkali nchini Pakistan, wameelezea masikitiko yao na kutaka haki itendeke.

Hoorain Hassan alikuwa mtoto wa miaka miwili anayeishi Karachi. Katika hali mbaya sana, aliuawa kwa kupigwa risasi Februari 23, 2024.

Mauaji hayo yalitokea nyumbani kwa Hoorain wakati wavamizi wawili waliokuwa na silaha walipoamuru babake awape pikipiki yake akiwa amewaelekezea bunduki.

Baba yake, Hassan Irfan alikuwa amewasili nyumbani kutoka kazini saa nane mchana. Hali ilipozidi kuwa mbaya, wauaji walimpiga risasi ya mguu dada yake Hassan Rafia.

Kisha walipiga risasi mbili nyumbani. Risasi moja ilimpiga Hoorain kichwani na shingoni, na kumuua mtoto huyo papo hapo.

Kwa mujibu wa shangazi mkubwa wa Hoorain, Henna Malik, wakati familia hiyo ikikimbia nje kumtazama Rafia, hatima ya Hoorain haikujulikana kwa dakika kadhaa.

Henna kwa sasa anaishi Wylde Green, Sutton Coldfield.

Akielezea Hoorain Hassan, Henna alisema: "Hoorain ndiye aliyeharibiwa zaidi katika familia na kupendwa na kila mtu.

"Alikuwa mtoto mdogo wa kawaida, mcheshi.

"Bibi yake, Romana, amefadhaika kabisa. Hoorain alikuwa akimkimbilia kila asubuhi. Alikuwa malaika mdogo.”

Akielezea mazingira ya mauaji hayo, Henna aliendelea:

“Hassan alikuwa amerudi kutoka kazini akiwa mwalimu na dada yake, Rafia, alikuwa amefungua mlango.

"Wanaume wawili walimwekea mtutu wa bunduki na kusema, 'Toa baiskeli, tupe baiskeli yako'.

"Kisha walimpiga dada yake risasi mguuni na kwenye nyumba. Kila mtu alimkimbilia Rafia. Hoorain alikuwa kwenye sakafu.

“Risasi ilikuwa imepita shingoni na kichwani mwake.

"Hoorain alikuwa akicheza na simu ya rununu. Alikuwa na watoto wengine nyumbani - lakini walikuwa wamekimbia.

“Dada yake mkubwa aliingia na kumuona. Dada zake wana kiwewe.

“Familia imevunjika kabisa.

"Mke wa Hassan, mama yake Hoorain, Lubna Hassan alisema, 'Ninaendelea kufikiria binti yangu ataingia chumbani.

"Mababu zake wamevunjika moyo."

Henna pia alizama katika azimio lake la kutegemeza familia yake, licha ya kuwa mbali sana nao.

Alieleza: “Wao si familia tajiri. Wao ni familia ya kawaida ya wafanyikazi.

"Nchini Pakistan, kama huna uhusiano, hupati haki.

"Nimewasiliana na watu kadhaa ili kupata polisi ili kukabiliana nayo.

"Familia haikujibiwa maswali yao yoyote. Ndugu zake Hassan wameenda nyumba kwa nyumba siku ya Jumapili ili kupata picha.

“Familia hii maskini haijapata muda wa kuomboleza na wanafanya kazi ya polisi.

“Ninahisi kukosa tumaini. Siwezi kuwa pale kimwili na kuwa bega la kulia. Nahitaji kuwa uti wa mgongo.”

Henna aliendelea kufichua hitaji la kuwa salama nchini Pakistan, akieleza:

"Nilikuwa [nchini Pakistan] mwaka jana. Ilinibidi nitembee na mlinzi kila wakati.

"Ikiwa watu nchini Pakistan hawako salama, tunawezaje kwenda Pakistan kuona familia zetu?

"Hili ni tukio la kawaida nchini Pakistan. Yeyote anayekwenda huko anahitaji kuwa salama na macho.”

Katikati ya kisa hiki cha kuogofya, Karachi ameona ongezeko la kutisha la uhalifu wa mitaani, na watu 26 wameuawa hadi sasa mnamo 2024.



Manav ni mhitimu wa uandishi wa ubunifu na mtumaini mgumu. Shauku zake ni pamoja na kusoma, kuandika na kusaidia wengine. Kauli mbiu yake ni: “Kamwe usishike kwenye huzuni zako. Daima uwe mzuri. "

Picha kwa hisani ya Birmigham Live.





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Waandishi na watunzi wa Sauti wanapaswa kupata mishahara zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...