Mfanyikazi wa Reli ya Shujaa akionyesha Ishara ili kutambua Abiria Walio katika Mazingira Hatarishi

Mfanyikazi wa reli Rizwan Javed - ambaye ameokoa maisha 29 - alifichua ishara za onyo kwamba abiria anaweza kuwa katika hatari ya kujiua.

Shujaa Mfanyakazi wa Reli afichua Alama za kuwatambua Abiria Walio katika Mazingira Hatarishi f

"kujenga imani ya mtu huyo nahisi ndilo jambo kubwa zaidi."

Mfanyikazi wa reli ambaye ameokoa maisha ya watu 29 amefichua dalili kuu za kubaini abiria hatari.

Rizwan Javed, anayefanya kazi kwa MTR Elizabeth Line katika kituo cha Paddington, London, alitunukiwa MBE katika King's. Orodha ya Heshima za Mwaka Mpya.

Kwenye ITV Asubuhi hii, mfanyakazi wa reli aliyezoezwa na Msamaria alizungumzia ishara za onyo kwamba abiria anahitaji msaada.

Akielezea kuwa kujihusisha na mtu binafsi ni hatua ya kwanza, Rizwan alisema:

"Inahusu uchumba na kutaka kuifanya kwa moyo wazi.

"Fungua mazungumzo na ujenge maongezi madogo, ukijenga imani ya mtu huyo ninahisi ndilo jambo kubwa zaidi."

Kulingana na Rizwan, sura za usoni, aina ya mavazi yanayovaliwa kulingana na hali ya hewa, kukosa treni na kuuliza kuhusu huduma zisizosimama ni dalili.

Wakati Rizwan anafurahia MBE yake, anapanga kuitumia kwa manufaa zaidi.

Alisema: "Ni fursa nzuri kwangu kuendelea kueneza ufahamu kwa kiwango kikubwa.

"Nadhani ni mafanikio makubwa kwa reli na wafanyakazi wenzangu wote na kazi nzuri wanayofanya siku hadi siku."

Mojawapo ya nyakati zake kuu ni wakati abiria aliporudi mahali pake pa kazi ili kumshukuru kwa kuokoa maisha yake.

Rizwan alieleza: “Walikimbia na kunikumbatia.

"Alisema kama singekuwa mimi, hangekuwa hapa, na hilo liliufanya moyo wangu kuyeyuka. Ni hisia ambayo huwezi kuelezea."

Mzee huyo wa miaka 33 alisema kila abiria aliyeokolewa ameongeza maisha yake sawa.

Alisema: “Watu wengi husema, ‘Umesaidia watu wengi’, lakini wamenisaidia sana pia, wamenikuza kama mtu binafsi na nimejifunza mengi sana njiani. '

“Mimi niko hivi nilivyo kwa sababu ya watu hao.

"Ninajaribu kufanya niwezavyo kufanya mabadiliko katika ulimwengu huu."

Safari yake ilichochewa na watu binafsi wa unyanyapaa ndani ya jumuiya ya Waasia ambao mara nyingi hushikilia dhidi ya masuala ya afya ya akili.

Rizwan inalenga kuhimiza watu wote kuzungumza kuhusu matatizo yao.

Alisema: “Kila mtu anapigana vita vya namna fulani, na ni muhimu tuzungumze juu yake, na kuzungumza juu yake huamua jinsi unavyoishia maishani.

"Katika jamii ya Asia afya ya akili haizungumzwi sana na kwa uwazi, na ninataka kufanya mabadiliko hayo."

Rizwan analenga kuajiri watu zaidi, akisema:

"Mimi ni mtu mmoja tu, lakini ikiwa watu wengine watajiunga nami katika safari hii, tunaweza kuifanya dunia kuwa mahali pazuri."

Wakati wa kusaidia mtu aliye hatarini, alishauri:

"Kuwa wazi, hata kama unahitaji kuwasiliana na mgeni.

"Ikiwa unaogopa hukumu, sema na mgeni, usiifunge ... watu watatiwa moyo na safari yako."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Elimu ya Jinsia Inapaswa Kuzingatia Utamaduni?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...