Gurtej Singh azungumza na Hifadhi ya Muziki, Malezi ya Desi na matamanio

Mhemko wa kuimba Gurtej Singh azungumza peke na DESIblitz juu ya malezi yake ya Desi, matarajio ya muziki na vizuizi vya kuvunja.

Gurtej Singh azungumza na Hifadhi ya Muziki, Malezi ya Desi na Matarajio - f

"Kama wasanii, tunapaswa kulenga maendeleo kila siku, sio ukamilifu."

Mwanamuziki wa India Gurtej Singh, anayejulikana kama 'nyvirtuoso', amekuwa akiwashangaza mashabiki na vifuniko vyake vya kupendeza na vya kupendeza kwenye Instagram.

Baada ya kuhamia New York kutoka India, nyota huyo mwenye vipawa amekuwa akionesha talanta zake za muziki ulimwenguni.

Kwa 20 tu, matoleo ya Gurtej ni ya kufariji, ya kupenda na tofauti, inayofanikiwa kuteka wasikilizaji mara tu neno la kwanza linapoimbwa.

Ukweli na umaridadi ndani ya sauti ya Gurtej inaunga mkono sauti ya ushawishi wake kama Alicia Keys na Ed Sheeran.

Walakini, malezi yake karibu na muziki wa kitamaduni wa India umeimarisha uthamini mkubwa kwa sauti za Desi na milio.

Sauti yake ya roho iliyochanganywa na maonyesho yake ya kupendeza kwenye piano na gitaa imemuinua Gurtej ndani ya tasnia.

Hata kupata kutambuliwa kutoka kwa rapa maarufu wa India wa Canada Fateh, Gurtej tayari anajiimarisha kama mwanamuziki muhimu wa Asia Kusini.

Mwanamuziki wa ubunifu hata anashikilia "vipindi vya kushangaza" kwenye Instagram yake, ambapo anaonyesha ujuzi wake mzuri wa muziki.

Akichochewa na mazingira yake na akiibuka na maadili ya kazi ya Uhindi, Gurtej anajaa tamaa, akielezea lengo lake la kusaidia wengine na muziki.

Wakati anaendelea kushamiri, DESIblitz alizungumza peke yake na Gurtej juu ya malezi yake, vizuizi na ushawishi wa muziki.

Tuambie juu ya historia yako - utoto, familia nk.

Nilizaliwa New Delhi, India. Upande wa baba yangu wa familia ni kutoka Kashmir na upande wa mama yangu ni kutoka Delhi.

Ingawa nilitumia wakati wangu mwingi huko Delhi; safari ambazo mimi na familia yangu tulifanya Kashmir zilikumbukwa zaidi.

Ilikuwa ni kitu kuhusu milima ya wazi na sauti za maji safi ya mto yanayotiririka chini ya mto huko Gulmarg ambazo zilinifanya nifikirie juu ya mahali hapo.

Nilisoma shule ya SS Mota Singh hadi darasa la kwanza. Zaidi ya kile ninachokumbuka tangu wakati huo nilikuwa nikirudi nyumbani kutoka shuleni na kula 'viboko vya kufurahisha', chapa maarufu ya chips wakati nikitazama Doremon kwenye Runinga ya Hungama.

Ilikuwa wakati mwingine mnamo 2005 karibu na miezi ya baridi wakati mama yangu na mimi tulihamia New York.

Baba yangu na mjomba wangu walikuwa Wakirtani wanaojulikana (waimbaji wa nyimbo za kidini kutoka Guru Granth Sahib).

Walialikwa ulimwenguni kote kwa Gurdwaras tofauti (mahali pa ibada ya Sikh). Waliishia kukaa New York.

Zaidi ya kufanya kirtan baba yangu na mjomba wangu walikuwa mafundi seremala. Baada ya kufanya kazi kwenye tasnia kwa muda, walianzisha kampuni yao ya ujenzi - "Sardar Construction Corp".

Waliokoa kila dola kutokana na kufanya kirtan na ujenzi na walileta mama yangu na mimi kwenye majimbo.

Dhamira ilikuwa kuondoa familia yangu yote kutoka India kwani hakukuwa na fursa za ukuaji huko.

New York ilikuwa mahali ilipokuwa! Kwa maneno ya Alicia Keys, ni "jungle halisi ambayo ndoto hufanywa."

Sikuwa na kugundua jambo zima wakati huo. Sikujua kwamba kuhamia New York kungebadilisha njia ya maisha yangu kwa njia ambazo singeweza kufikiria.

Ulianza lini kupenda muziki?

Gurtej Singh azungumza na Hifadhi ya Muziki, Malezi ya Desi na matamanio

Napenda kusema kwamba nimekuwa nikipenda muziki kila wakati.

Mama yangu angeniambia kuwa kila wakati ningemsumbua baba yangu wakati angefanya mazoezi. Daima kujaribu kucheza harambee yake na kupiga tabla kwa sauti kubwa kama ningeweza.

Ilikuwa wakati nilianza darasa la 4 nakumbuka nilipenda sauti ya magharibi. Nilikuwa nimezungumza Kiingereza kabisa wakati huo.

Sio tu nilisikia nyimbo hizo, lakini pia nilianza kuelewa maneno.

Kila siku nyingine, wakati tutakuwa na darasa la muziki; mwalimu wangu wa muziki angetutambulisha kwa wasanii kama Beatles na Michael Jackson.

Ningeenda nyumbani na kusikiliza kila nyimbo za Beatles na Michael Jackson ambazo ningepata kwenye YouTube.

Kupitia wasanii hao wawili, niligundua wasanii kama Nick Drake, Akon, Mamas na Papas, na wengine wengi. Sikuwa na aibu kamwe.

Nilijaribu kuimba kwa darasa langu la muziki kila wakati fursa iliponipokea na nilifurahiya kushiriki mapenzi yangu kwa muziki na wengine.

Kuwa mtoto wa pekee aliye na patka (kilemba cha watoto) katika shule yangu wakati huo ilinisaidia kupata marafiki wangu wa kwanza.

Ni aina gani ya muziki inakuathiri?

Ninajaribu kusikiliza kila aina ya muziki.

Kwa sehemu kubwa, siku zote nimekuwa nikivutiwa na nyimbo za aina ya acoustic (msanii akifuatana na piano au gitaa).

"Mwezi wa Pinki" na Nick Drake ni mfano mzuri. Mojawapo ya vipendwa vyangu ni "Vincent" iliyofunikwa na Abiria.

Ninafurahiya kusikiliza vyombo vya kamba haswa.

Vyombo kama sarodi, dilruba, santoor, lute, cello, gitaa na koto kutaja chache tu. Kila mmoja anaweza kuelezea hisia kwa njia yake ya maana.

Muziki kwangu unaweza kutoka kwa chochote. Sio lazima iwe chombo cha muziki ili inishawishi.

Kutoka mvua ikigonga paa la jeep yangu hadi mazungumzo ya ndege kwenye njia yangu ya baiskeli; ni muziki wote ambao umenifikisha hapa nilipo leo.

Unawezaje kuelezea mtindo wako wa muziki?

Gurtej Singh azungumza na Hifadhi ya Muziki, Malezi ya Desi na matamanio

Kwa sasa sina nyenzo nyingi za asili. Ni maendeleo ya kazi.

Ninafunika nyimbo kwa wakati huu na kuimba nyimbo kwa kupindika kwangu mwenyewe.

Ninaweza kubadilisha maendeleo ya chord ili kuunda hali mpya au labda nibadilishe mwendo wa wimbo kutoka haraka hadi polepole kuunda karibu kipande cha sauti tofauti kabisa.

Lakini napenda kuiweka rahisi na piano yangu na gitaa. Mtindo wangu hakika ni mseto wa wasanii wote ambao nimekua nikisikiliza.

Nimechukua vipande kidogo kutoka kwa wasanii kadhaa ambao nimewasikiliza kwa miaka mingi kuunda mtindo wangu.

Je! Ni vifaa gani unavyocheza na unapenda zaidi?

Mimi hucheza piano na gita. Nimekuwa nikizunguka na kengele na kuzima kwa karibu mwaka sasa.

Nilicheza tarumbeta katika bendi kwa miaka 4 katika shule ya daraja na nilicheza mtego na ngoma ya bass kwa ngoma katika shule ya upili.

Ninaweza pia kucheza dilruba kidogo na bodi.

Ujuzi mwingi kutoka kwa kujifunza kucheza ala moja inaweza kuhamishiwa kwa inayofuata. Ninafurahiya mchakato wa kujifunza ala mpya.

Je! Mmenyuko umekuwaje kwa vifuniko vyako?

Gurtej Singh azungumza na Hifadhi ya Muziki, Malezi ya Desi na matamanio

Wakati kile watu wanasikia hakilingani na kile wanachokiona, inaunda mchanganyiko wenye nguvu sana.

Nadhani ndio inayowavutia wasikilizaji wangu. Sio kila siku unapoona Singh akiimba nguruwe mweusi na Beatles.

Majibu kutoka kwa jamii ya Desi yamekuwa mazuri sana.

Ninapokea kadhaa ya ujumbe wa kuunga mkono kila siku kutoka kote ulimwenguni. Watu ndani ya jamii yangu nadhani wangependa kuniona nikifanikiwa.

Nimejishusha na kuheshimiwa kuwa na msimamo ambapo ninaweza kushiriki upendo wangu wa muziki na kuongeza uelewa juu ya kikundi cha wachache ambacho pia kinaunda tamaduni ya Amerika.

Je! Unapenda muziki wa aina gani wa Desi?

Kuiweka halisi, sikiliza muziki wa Desi.

Sijui ikiwa unaweza kuzingatia muziki wa kihindi wa Kihindi kama Desi lakini hiyo ndio sana ninayosikiliza ikiwa sio magharibi.

Muziki wa kitamaduni wa India ni wa kipekee kwa kuwa hakuna muziki wa karatasi. Kawaida, kuna idadi kadhaa ya viboko ambayo uboreshaji huhimizwa.

Yote ni kwa mchezaji, ni jinsi gani anataka kufikisha ujumbe au kupiga hadithi kupitia raag fulani au mzunguko wa kupiga.

Ninaona ya kupendeza sana na ningesema kwamba wazo la uboreshaji limeathiri muziki ninaouunda leo.

Je! Ungependa kufanya kazi na wasanii gani?

Gurtej Singh azungumza na Hifadhi ya Muziki, Malezi ya Desi na matamanio

Hivi majuzi nilianza kumsikiliza msanii anayeitwa Jacob Collier. Ningependa kufanya kazi naye!

Ujuzi wake wa nadharia ya muziki pamoja na uwezo wake mwendawazimu wa kucheza karibu kila ala inayojulikana kwa mwanadamu humfanya awe mmoja wa waundaji wema.

Napenda pia kufanya kazi na Ed Sheeran. Yeye ni msanii nimechukua msukumo mwingi kutoka kwake.

Yeye ni mtu ambaye mara kwa mara ameweka muziki bora. Akiwa na gita tu na sauti yake, anaweza kuchukua umakini wa mamilioni.

Mwishowe, ningependa kufanya kazi na John Mayer. Yeye ni mtunzi wa wimbo na mpiga ala ambaye ametoka na vipande vya wakati kama Gravity na Neon.

Ningependa kujifunza jinsi ameweza kufanya moja kwa moja kwa mamilioni kwa ustadi.

Je! Umekabiliwa na changamoto gani kama mwanamuziki wa Desi?

Ningependa kufanya muziki kuwa kazi ya wakati wote. Ni ngumu kuwashawishi wazazi wako wa Desi kwamba hii inaweza kuwa kazi.

Kutokuwa na msaada kamili kutoka kwa familia kunaweza kukufanya ujitilie shaka. Hasa wakati unaweza kwenda shule na kupata 9-5 kama kila mtu mwingine.

Lakini kwa msanii, hakuna raha katika hilo.

Kwangu kwa sasa, ninajaribu kupata usawa kati ya kazi, shule, na mapenzi yangu ya muziki. Nadhani wasanii wengine wengi wa Desi wanaweza kuelezea.

Matarajio ya kufanya vizuri shuleni huwekwa juu sana na kufuata shauku ya kisanii sio zaidi ya mchezo wa kupendeza ambao utakufa mara tu unapoanza kufanya kazi.

Angalau hivyo ndivyo ninahisi wazazi wangu wanaifikiria. Sidhani wataelewa mpaka nitakapokuja na hundi yangu kubwa ya kwanza (utani).

Kama wasanii, tunapaswa kulenga maendeleo kila siku, sio ukamilifu.

Tunahitaji kutumia watu wasiotuamini kama mafuta ili kuendelea kusonga mbele hadi tufikie azma yetu ya kisanii.

Je! Matarajio yako ni yapi kimuziki?

Gurtej Singh azungumza na Hifadhi ya Muziki, Malezi ya Desi na matamanio

Ninataka kukumbukwa kama mmoja wa wasanii wakubwa wa Amerika wa Amerika waliowahi kuishi.

Ninataka kuuza uwanja. Shirikiana na wanamuziki wa kiwango cha ulimwengu. Andika, tengeneza, na uchapishe nyimbo zangu mwenyewe kama msanii huru.

Ningependa kuwa na uwezo wa kuchanganya na kusimamia nyimbo zangu mwenyewe. Kwa urahisi tu kuwa bora kwa ninachofanya.

Zaidi ya yote, natumaini kuhamasisha wengine kufuata shauku yao - kutoka nje ya eneo lao la faraja na kutoa changamoto kwa hali ilivyo.

Nilikuwa peke yangu Sikh / dude na kilemba na ndevu katika uzalishaji wangu wa shule ya upili ya Wavulana na Dolls.

Sio watu wengi wanaofanana na mimi hufanya kile ninachofanya na mimi niko sawa na hiyo.

Akiwa amekusanya zaidi ya wafuasi 8000 kwenye Instagram, Gurtej haonyeshi dalili za kupungua.

Katalogi yake ya ustadi na kujitolea kwa ufundi wake imemtofautisha Gurtej ndani ya tasnia ambayo inaiga mengi.

Kujitolea kwake kufanikiwa kumemruhusu supastaa huyo kuendeleza. Uasherati katika sauti yake ni wa kutisha na huunda hali hii ya hewa ya faraja na roho.

Kwa kushangaza, maendeleo ya Gurtej hadi sasa yametokana na vifuniko vya kuimba. Mwitikio kwa muziki wake wa asili bila shaka utazidisha kazi yake kwa kiwango kingine.

Anapoendelea kung'aa, uchunguzi wa Gurtej wa sauti, nyimbo na mbinu tofauti huangazia hamu yake isiyo na kifani kufanikiwa.

Angalia maonyesho ya kuvutia ya Gurtej hapa.

Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa hisani ya Gurtej Singh.