Kiongozi wa Genge la Uchumba alisababisha 'Kiwewe cha Kudumu' kwa Mhasiriwa

Mahakama ilisikiliza jinsi kiongozi wa genge la wachumba aliyepatikana na hatia alivyosababisha "mshtuko wa maisha" kwa mwathiriwa mmoja, ambaye alikutana naye alipokuwa na umri wa miaka 12.

Kiongozi wa Genge la Uchumba alisababisha 'Kiwewe cha Maisha' kwa Mhasiriwa f

"Hujaonyesha majuto hata kidogo."

Kiongozi wa genge la wahuni aliyepatikana na hatia amehukumiwa kifungo cha miaka 12 baada ya mwathirika mwingine wa uhalifu wake wa kihistoria wa ngono kujitokeza.

Mubarek Ali, ambaye alijiita Max, alimbaka na kumfukuza mwathiriwa kwa miaka kadhaa baada ya "kuzungumza kwa kupendeza na tamu" walipokutana kwa mara ya kwanza alipokuwa na umri wa miaka 12 tu.

Ali alipatikana na hatia ya makosa sita yanayohusisha ubakaji, ulanguzi wa binadamu kwa ajili ya unyonyaji kingono na kufanya ngono na mtoto.

Tayari alikuwa akitumikia muda katika HMP Hewell, baada ya kuhukumiwa kifungo cha miaka 14 mwaka 2012 kwa msururu wa makosa ya ngono.

Sasa akiwa na umri wa miaka 32, mwathiriwa alijitokeza baada ya Ali kuhukumiwa pamoja na wengine sita, ikiwa ni pamoja na kaka yake Ahdel, kwa uhalifu wa ngono dhidi ya vijana huko Telford.

Baadhi ya wahasiriwa walisafirishwa kote Uingereza.

Ali alihukumiwa kifungo cha miaka 12 jela na muda wa leseni ulioongezwa wa miaka minane.

Jaji Peter Barrie alielezea mwathiriwa kama "msichana aliye hatarini" ambaye alipitia maisha magumu ya utotoni na "alitamani sana uhusiano thabiti na wa upendo".

Hakimu alimwambia Ali: “Ulikuwa na umri wa miaka minane. Ulionekana kama mtu ambaye angeweza kutoa utulivu na upendo.

"Alifikiri kuwa anakupenda na hangeweza kuona jinsi uhusiano ulivyokuwa mbaya."

Msichana huyo alipofikisha miaka 14, Ali alianza kumrushia pombe na bangi. Kisha unyanyasaji wa kijinsia ulianza.

Jaji Barrie alisema: “Ulitarajia afanye mapenzi na wewe ingawa alikuwa chini ya umri wa kupata kibali. Ikawa tabia ya kawaida kwake.”

Ali, ambaye alikuwa na umri wa miaka 20 wakati huo, alimnyanyasa kingono katika hoteli huko Telford, nyumbani kwa mamake huko Wellington, Shropshire, na mchana kweupe mbele ya mtembezaji mbwa "aliyechukizwa" katika mji huo.

Pia alimtoa nje kwa wafanyikazi wa mikahawa wa ndani.

Unyanyasaji huo ulifanyika kati ya 2004 na 2008.

Msichana huyo alipoendelea kukomaa, ilipungua kuwa rahisi kudhibiti na Ali aliamua kutumia vitisho vya maneno na matusi mara kwa mara.

Jaji Barrie aliongeza: “Hukuridhika na kuwa na uhusiano unaohusisha ngono ya mara kwa mara kwako mwenyewe, ulichukua fursa ya mshiko uliokuwa nao juu yake kumfanya afanye ngono na wanaume wengine.

"Kwenye mikahawa, watu wangepanga foleni ili kufanya naye ngono na ulitoa nambari yake ya simu ili wanaume wengine wafanye naye mipango."

Hakimu alimshutumu kiongozi wa genge la wachumba kwa kutengeneza pesa na kupata uradhi potovu wa kingono kutokana na kile alichomweka.

"Ulimlazimisha na kumdhalilisha na kumsababishia madhara makubwa ya kisaikolojia."

Alibainisha kuwa Ali, ambaye aliachiwa huru mwaka 2017 baada ya kutumikia thuluthi mbili ya kifungo chake kabla ya kurejeshwa gerezani kwa kukiuka kanuni za leseni yake, hakuonyesha kujutia makosa yake au ufahamu wa athari walizo nazo.

Alisema: “Hujaonyesha majuto hata kidogo.

“Kunaendelea kuwa na hatari kubwa ya kusababisha madhara makubwa kwa vijana wa kike kupitia kutekelezwa kwa makosa zaidi dhidi yao.

"Ninapaswa kuendelea kukuchukulia kama mhalifu hatari."

Hakimu alimshukuru mwathiriwa kwa ujasiri wake wa kujitokeza.

Hapo awali, mahakama ilisikiliza taarifa za athari za mwathiriwa na dada yake.

Mwathiriwa alielezea utoto uliosumbua ambapo aliruka ndani na nje ya utunzaji na alikabiliwa na unyanyasaji mwingi wa nyumbani uliotokana na uhusiano wa mama yake.

Aliishia kuishi Telford na alikutana na 'Max' alipokuwa na umri wa miaka 12.

Alisema: “Nilifikiri kwamba nilikuwa ninampenda. Jina lake lilikuwa kwenye vitabu vyangu vya shule.

"Kufikia wakati huu nilikuwa nimepatwa na kiwewe sana. Maisha yangu nikiwa mtoto hayakuwa thabiti na yenye matusi.”

"Alimwona mtoto mchanga, aliye katika mazingira magumu na akanifundisha kufikiria kuwa ananipenda."

Alisema aliachwa na "hisia nyingi za hatia na aibu. Ninahisi kuchukizwa na kile alichoniweka. Kila siku ni mapambano”.

Dada yake alisema alijisikia hatia kwa kucheka pamoja na wanafamilia wengine, ambao walimdhihaki mwathiriwa kuhusu "mpenzi wake Max".

Alieleza: “Niliamini alikuwa mpenzi hadi miaka yangu ya kati ya 20. Matukio hayo yalimfanya atamani kujitoa uhai.

"Sasa nina hasira na familia yangu - Mama na Baba ambao hawakuweza kuona kilichokuwa kikimpata."

Ali alikuwa sehemu ya genge lililoletwa haki na Polisi wa West Mercia mwaka 2012 kama sehemu ya Operesheni Chalice - mojawapo ya maswali makubwa katika historia ya kikosi hicho.

Baada ya kuhukumiwa, Sajenti wa Upelelezi Cindi Lee alisema:

“Tunakaribisha hukumu aliyopewa Ali jana na hakimu, na ingawa ninaikaribisha, haiondoi kiwewe cha maisha aliyomsababishia mwathiriwa na familia yake.

“Ali ni mtu hatari sana ambaye aliwawinda wasichana wadogo, na haieleweki kwamba angefanya uhalifu kama huo dhidi yao.

"Kwa mwathirika kujitokeza na kuripoti uhalifu huu ilihitaji ujasiri na nguvu nyingi, na ningependa kumpongeza kwa ushujaa wake wakati wote wa uchunguzi."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI
  • Kura za

    "Nani Anatawala Ulimwengu" katika T20 Cricket?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...