GP ambaye Aliiba £1m kufadhili Tabia ya Kamari Iligoma

Daktari aliyefungwa jela ambaye aliiba zaidi ya pauni milioni 1 ili kufadhili tabia yake ya kucheza kamari amefutiliwa mbali kwenye rejista ya matibabu.

GP ambaye Aliiba £1m kufadhili Tabia ya Kamari Iliyopigwa f

katika muda wa wiki sita tu, daktari alifanya uhamisho wa benki zaidi ya 60

Daktari mmoja ambaye alifungwa jela kwa kuiba zaidi ya pauni milioni 1 ili kufadhili tabia yake ya kucheza kamari amefutiliwa mbali kwenye rejista ya matibabu.

Rumi Chhapia aliwalaghai Portsmouth Primary Care Alliance (PCCA) kati ya pauni milioni 1.13.

Alikuwa mmoja wa wakurugenzi watano wa kampuni iliyosimamia kikundi cha mazoezi ya matibabu ya Portsmouth.

Baada ya mtu anayesimamia fedha zake kuugua, mtu huyo mwenye umri wa miaka 45 alijitolea kusimamia akaunti zake.

Lakini katika muda wa wiki sita tu, GP alifanya uhamisho wa benki zaidi ya 60 kwenye akaunti yake ya benki ili kufadhili tabia yake ya kucheza kamari mtandaoni na kuongezeka kwa deni la kifedha.

Aliiba pauni milioni 1.13, na kuacha fedha za kampuni katika mkanganyiko na wakurugenzi wengine wakihitaji matibabu.

Mwenzake alipogundua kuwa pesa zinatoweka, Dkt Chhapia alidai kuwa yeye ndiye mwathirika wa uhalifu wa mtandao na aliendelea kuiba pesa.

Polisi walichunguza na Dk Chhapia alikiri: "Nilichanganyikiwa."

Korti ya Taji ya Portsmouth ilisikia kwamba ulaghai wake ulielezewa kuwa "usiokuwa wa kisasa" kwani alihamisha pesa kwenye akaunti kwa jina lake.

Baadaye alilipa kampuni hiyo pauni 238,000 na baada ya kuwaandikia barua, kampuni za kamari zilikubali kulipa pauni 904,000.

Katika kesi yake mahakamani, mwendesha mashtaka Matthew Lawson alisema kwamba uraibu wa GP wa kucheza kamari ulikuwa mkubwa sana hivi kwamba aliiweka rehani nyumba yake, akauza gari lake na kushindwa kuwalipa marafiki zake ambao walimkopesha zaidi ya £300,000.

Mnamo Novemba 2021, Chhapia alikiri ulaghai kwa matumizi mabaya ya cheo na alikubali jela kwa miaka mitatu na miezi minne.

Sasa ameondolewa kwenye rejista ya matibabu.

Jopo la Mahakama ya Huduma ya Madaktari (MPTS) lilipata Chhapia, kutoka Southsea, aliiletea taaluma ya matibabu sifa mbaya na alitenda kwa njia isiyo ya uaminifu.

Ilisema kuwa alikiri matumizi mabaya ya fedha katika kikao na wakurugenzi wa PCCA mnamo Septemba 28, 2020, lakini Chhapia alipewa fursa ya kukiri alichokifanya baada ya kupingwa mwanzoni mwa mwezi.

Badala yake, ilisema, "alidanganya wenzake na aliendelea kufanya uhamisho hadi siku aliposema ukweli".

MPTS ilisema kuwa alifanya miamala 64 kutoka kwa akaunti ya PCCA hadi yake kwa muda wa siku 41. Pesa zote zimerejeshwa kwa PCCA.

Kulingana na jopo hilo, "ijapokuwa hakukuwa na maswala mahususi ya usalama wa mgonjwa", kutokana na kutiwa hatiani na hukumu ya Chhapia, kufuta usajili wake mara moja ilikuwa muhimu "kuzingatia na kudumisha viwango vya kitaaluma na kudumisha imani ya umma katika taaluma".

Ingawa Chhapia ameondolewa kwenye rejista ya matibabu, anaweza kukata rufaa dhidi ya uamuzi huo.



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Waandishi na watunzi wa Sauti wanapaswa kupata mishahara zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...