Jinsi 'Ghoomar' ilivyokuwa Wimbo na Densi ya Duniani

Kujibu mafanikio ya ulimwengu ya wimbo wa Padmaavat 'Ghoomar', DESIblitz anazungumza na Kruti Mahesh juu ya uzoefu wake wa kuchora densi ya kifahari ya Rajasthani!

Picha ya Ghoomar

"Deepika alikuja kwa mazoezi. Alituona tukifanya mazoezi na ilikuwa kama mapenzi mwanzoni kwake na Ghoomar"

Wimbo wa 'Ghoomar' kutoka kwa Sanjay Leela Bhansali Padmaavat imevutia watu wengi ulimwenguni.

Tangu kutolewa kwake mnamo Oktoba 2017, video hiyo imepata maoni zaidi ya milioni 100 kwenye YouTube.

Lakini zaidi ya hayo, kuna vifuniko vingi vya densi ya video kulingana na wimbo, kutoka kote ulimwenguni.

Hivi majuzi, video iliyo na bingwa wa skating wa Amerika Mayuri Bhandari inamuonyesha akiunga mkono muundo wa Bhansali kwenye barafu.

Toleo jingine la densi ni pamoja na onyesho lenye ujuzi na kikundi cha densi cha Urusi, Mayuri. Tafsiri nyingi zaidi zinaweza kuonekana ulimwenguni kote.

Tazama 'Ghoomar On Ice' hapa:

video
cheza-mviringo-kujaza

Kuona hii, na matoleo mengine mengi ya densi nzuri kwenye media ya kijamii ni jambo la kujivunia na heshima kwa mtunzi wa awali wa wimbo, Kruti Mahesh.

Kwa Kruti, ni maalum kwani huu ni wimbo wake wa kwanza wa Sauti kama solo na mwandishi wa choreographer wa kujitegemea.

Kwa kweli, amechagua hata "Ek Dil Ek Jaan" na "Holi" ndani Padmaavat, lakini 'Ghoomar' imekuwa hisia kubwa zaidi ya kura.

Akijibu juu ya upendo na msaada wa ulimwengu uliopewa 'Ghoomar', Mahesh anasema:

"Sisi ni matajiri sana katika tamaduni zetu na ikiwa watu wanaikubali, sidhani kuna njia bora ya kufikia hadhira ya ulimwengu na tamaduni zetu. Nimebarikiwa sana kufanya hivyo kupitia Ghoomar. ”

'Ghoomar' na Ushawishi wake wa kipekee Padmaavat

Ngoma ya 'Ghoomar' inatoka kwa jadi Kabila la Bhil ngoma ya watu.

Hii mwanzoni ilifanywa katika kuabudu mungu wa kike Saraswati.

Ngoma hiyo kawaida hufanywa wakati wa hafla nzuri, Diwali, Holi na kuwasili kwa bibi arusi nyumbani kwake kwa ndoa.

Siku hizi, 'Ghoomar' imekuwa ngoma ya jadi kutoka kwa Rajasthan na inaigizwa sana na wanawake waliofunikwa ambao wamevaa Ghagras nzito lakini nzuri na Chunaris.

Neno 'Ghoom' lenyewe katika 'Ghoomar' linamaanisha mwendo wa kuzunguka kwa mwigizaji, ikifuatana na harakati za mikono zilizoratibiwa na harakati za miguu.

Kwa ujumla, utaratibu ni maelfu ya neema na utulivu wa kifalme.

Kulingana na wanahistoria wengine na Sanjay Leela Bhansali mwenyewe, Padmavati kwanza alifanya "Ghoomar; wakati alikuwa Malkia wa Mewar baada ya kuoa Maharawal Ratan Singh.

Bwana Bhansali anaelezea:

"Tulitaka 'Ghoomar' ihifadhi usafi wake kwani hii ilikuwa ikifanywa na Rani Padmavati. Kila hatua na kila hatua katika fomu ya densi huadhimisha neema ya kifalme ya mrabaha.

"Hii ndio kodi yetu ya densi kwa wanawake mashujaa wa Rajput wa Rajasthan."

Tazama wimbo na densi ya asili ya 'Ghoomar' na Deepika Padukone hapa:

video
cheza-mviringo-kujaza

Inaonekana pia kuwa fomu ya densi ya spellbinding imemvutia mwigizaji Deepika Padukone, ambaye anacheza tabia ya Padmavati.

Padukone anaambia wanahabari:

"Ilikuwa kama roho ya Padmavati imeingia mwilini mwangu. Niliweza kuhisi uwepo wake; na, kwa kweli, bado ninafanya.

"Ni moja wapo ya nyakati adimu katika maisha ya mwigizaji ambapo itachukua muda mrefu sana kabla ya kuacha mfumo."

Uchezaji wa kifahari wa Deepika na maneno ya kushangaza hufanya 'Ghoomar' moja ya nyimbo za kuvutia zaidi katika sinema ya Kihindi, siku za hivi karibuni.

Kama hivyo, sauti ya nguvu ya Shreya Ghoshal na utaftaji wa rangi huongeza kuvutia kwa wimbo.

Ili kujadili zaidi juu ya wimbo huu wa kusisimua ulimwenguni, DESIblitz anazungumza na mwandishi wa densi wa densi ya Sauti Kruti Mahesh juu ya uzoefu wake wa kufanya kazi kwa idadi hiyo ya kupindukia.

Kruti, ni nini kilikupendeza zaidi kuhusu 'Ghoomar'?

Deepika na kwa kweli, Sanjay Leela Bhansali ndiye mjuzi wa haya yote.

Yeye ndiye aliyelazimishwa kwamba tulihitaji kuwa na Ghoomar kama sehemu ya filamu.

Kwa sababu ni tajiri sana na utamaduni katika mfumo wa kucheza na watu hawajaona Ghoomar katika hali yake halisi.

Je! Ulifanya maandalizi gani kwa choreografia ya wimbo?

Kulikuwa na kazi nyingi na utafiti ambao ulikuwa umeingia ndani.

Kwa sababu ukiona wimbo, ni wa hila sana na wenye hadhi.

Haiko kwenye uso wako na harakati kubwa. Hatukutaka a jhatka matka au kitu nje ya uwiano.

Hiyo ni kazi ambayo sisi kama timu ya choreography tulihitaji kufanya kwanza.

Tulihitaji kuelewa lugha na msamiati wa wimbo.

Kile tulichofanya kwenye filamu na Ghoomar, ni aina yake ya kifalme.

“Sio fomu ya mahali hapo ambayo kwa kawaida ungeiona. Ni Rajwadi (kifalme) sana. Kuna tofauti nyingi kati ya kile kawaida unaona huko Ghoomar katika maisha ya leo kuliko kile watu walifanya hapo zamani. ”

Tulikuwa na mtaalam anayeitwa Jyothi D Tommaar, ambaye alikuwa kweli kusaidia na kushirikiana.

Kwa uaminifu, msamiati katika wimbo ni mdogo sana.

Ilibidi tuchunguze ndani ya msamiati ni kiasi gani tunaweza kuipanua ili kuifanya iwe sawa kati ya biashara na fomu halisi.

Kwa sababu hatukutaka kupoteza uzuri wake.

Ili kuhakikisha hili, Jyoti angetusaidia na nuances, kuhusu macho na harakati za mkono.

Deepika alifundishwa kwa karibu siku kadhaa ili aweze kuelewa na kuingia kwenye fomu.

Je! Deepika Padukone alibadilikaje kwa urahisi na mtindo wa densi ya Rajasthani?

Siku moja, Deepika alikuja kufanya mazoezi.

Alituona tukifanya mazoezi na ilikuwa kama upendo mwanzoni kwake na Ghoomar.

Niliona kuwa alikuwa anapenda sana mtindo huo na akafikiria kuwa ilikuwa nzuri na tofauti. Deepika alikuwa akija kila siku kufanya mazoezi, ingawa alikuwa amechoka na vitu vingi. Lakini wakati alikuwa kwenye mazoezi, alitoa yote.

Deepika angefurahia mchakato huo, hatawahi kulala.

Ninashiriki dhamana maalum na Deepika Padukone kwa sababu wimbo wa kwanza niliomsaidia Remo sir juu yake ulikuwa 'Balam Pichkari'.

Nilihusika pia na 'Pinga' na 'Deewani Mastani', ambayo pia ilimshirikisha.

Wimbo wangu wa kwanza kabisa wa kujitegemea uliochaguliwa, ambao ni Ghoomar, umeonyeshwa juu yake.

"Imekuwa safari nzuri sana na Deepika. Nimebarikiwa kweli. ”

Je! Ustadi wa ubunifu wa Sanjay Leela Bhansali uliathirije choreography yako?

Yeye [Bwana Bhansali] ni mikono kabisa na kila kitu.

Yeye ndiye ubongo nyuma ya kila kitu linapokuja suala la filamu yake kwani ni mtoto wake.

Kwa uaminifu sana, nilikuwa muhimu sana katika kutekeleza kile alichotaka.

Bwana Bhansali alikuwa akitafuta maoni na aliipenda wakati nilipendekeza kitu.

Lakini mwisho wa siku, alijua anachotaka na tukampa.

Katika wakati wa kwanza wakati Deepika anaingia katika hatua za 'Ghoomar', wasichana wanalinganisha mdomo kwa wimbo wakati Rani mwenyewe anacheza katikati.

Hiyo ni mara ya kwanza kuona Padmavati akicheza.

Ukali huu ulikuwa kitu ambacho tulikuwa tukipambana kwa muda mrefu kwa sababu tulihitaji kuwa na wakati mzuri.

Lakini ilipotokea, ninakuambia, Deepika Padukone alionekana mzuri sana na mzuri.

Alimiliki tu.

Je! Ni changamoto gani kubwa uliyokabiliana nayo wakati wa 'Ghoomar'?

Mimi ni densi wa kawaida, lakini kama choreographer, unahitaji kuwa mjuzi wa aina yoyote ya uchezaji unaokuja.

Ghoomar ni mchanganyiko wa kitamaduni na wa watu na tulihitaji kuwa na wachezaji ambao walikuwa wakielewa fomu hiyo.

Hauwezi kuwa na densi wa Sauti au Hip-Hop kuelewa mtindo, kwa hivyo, ilibidi nichague wachezaji wangu.

Kwa kweli, hiyo ilikuwa changamoto yangu kupata wachezaji sahihi wanaofanana na mtindo wa Ghoomar.

Wachezaji wangu wamefanya kazi nzuri na ninajivunia sana.

Hii ni kwa sababu si rahisi kujifunza aina hii ya kucheza katika wiki moja au wakati wa siku 10.

Ilikuwa ngumu pia kwa wachezaji wangu kama ilivyokuwa kwa Deepika. Lakini walikuwa wazuri sana.

Kwa kweli, tulikuwa na wachezaji wa Chari waliofunzwa (densi ya watu kutoka Rajasthan) na walikuwa hodari.

Lakini kwa ujumla, ninajivunia wachezaji.

Tuambie kidogo juu ya historia yako kwenye densi?

"Densi imekuwa shauku yangu kila wakati na nimekuwa nikipata njia ya kucheza na kuiacha tu."

Mimi ni kutoka Bombay na niliwafanya mabwana wangu katika sayansi ya uchunguzi katika Chuo Kikuu cha London Southbank.

Nilitakiwa kuwa kwenye maabara inayofanya kazi [inacheka] na nilifanya kwa karibu mwaka - lakini basi Ngoma India Ngoma (DID) ilitokea.

DID kweli ilibadilisha maisha yangu kwa njia nyingi na nitashukuru kila wakati.

Kwa kweli nilikuwa na Terence Lewis DID na bwana Terence alinishauri vizuri sana na alinisaidia kukua kama densi kwenye kipindi.

Nina deni kubwa kwake. Geeta Kapoor amekuwa mtu wa kimama ambaye amependa na kuunga mkono kazi yangu.

Sikuwahi kuota juu ya ukweli kwamba nitakuwa nikichora filamu kubwa kama hiyo Padmaavat.

Nimekuwa nikienda tu na mtiririko kwa sababu napenda kuunda, kucheza na kufundisha.

Watu wameona hii kupitia kila mradi ambao nimefanya.

Nina furaha tu kwamba nimepata jukwaa hili kuwa la kwanza.

Je! Remo D'Souza amekushauri na kukusaidia vipi katika safari hii yote?

Nitamshukuru kila wakati Remo D'Souza kwa chochote alichonifundisha.

Niko hapa kwa sababu yake na nina deni kwa Remo bwana.

Kwa kweli sikutarajia kuwa sehemu ya timu yake na kamwe sikufikiria nitakua sana.

Alinichukua kwa mradi mmoja kisha ikaendelea.

Nadhani alipenda sana kazi yangu ndiyo sababu nilikaa kwa muda mrefu.

Siku zote nitarudi kwake kwa sababu anakwenda kwa Guru wangu - kwa maisha yote.

Inahitaji moyo mkubwa sana na roho ya kushangaza kulea na kukuza mtu, na Remo D'Souza ndio yote hayo.

Je! Unaweza kutoa ushauri gani kwa wachezaji chipukizi?

Siku zote nilifikiri kuwa densi nchini India haukubaliwi kwa sababu watu wanakudharau.

Natoka katika familia ya Wahindi Kusini, kucheza na kuimba ni sehemu muhimu ya maisha yetu, vivyo hivyo wasomi.

Daima, ninaweka wasomi kwenye msingi wa kwanza na kisha kucheza.

Sikujua tu kwamba shauku yangu ingekuwa taaluma yangu na ingekuwa nzuri sana.

Kwa wachezaji chipukizi, chochote unachofanya, unahitaji tu kuwa mkweli kwa mapenzi yako na itafanya kazi kila wakati mwishowe.

Ni nini kinachofuata kwako?

Nimefanya kazi Mbio 3 [iliyoongozwa na Remo D'Souza], ambapo mimi na Rahul Shetty tunachagua nyimbo hizo.

Kuna mambo kadhaa yaliyopangwa ambayo siwezi kuzungumza juu yake bado.

Ni mwanzo tu na nina mengi zaidi ya kufanya [anacheka].

Kwa ujumla, ni ajabu kuona kwamba fomu ya densi ya jadi na halisi ya Uhindi kama Ghoomar imeletwa kwa umakini na kujulikana.

Kwa kweli, wakosoaji hawawezi kuacha kusifu maono ya kushangaza ya Bhansali.

Joginder Tuteja, haswa, anasema:

"'Ghoomar' ni idadi nzuri ambayo tayari inapata neema katika maonyesho kadhaa ya hatua sio tu kwenye tasnia ya filamu lakini pia" aam junta "."

Kuhusiana na Kruti, ni jambo la kupongezwa kuona jinsi mtu mwenye talanta kama huyo amepata miguu yake katika undugu wa densi ya India.

Bila shaka, hadithi ya Mahesh ni msukumo kwa wale ambao wanataka kufuata densi kama kazi.

Na, ni nani anayejua, ikiwa unafuata ndoto zako, siku moja unaweza kuishia kuchora kwa Sanjay Leela Bhansali magnum-opus!



Anuj ni mhitimu wa uandishi wa habari. Shauku yake iko kwenye Filamu, Televisheni, kucheza, kuigiza na kuwasilisha. Tamaa yake ni kuwa mkosoaji wa sinema na kuandaa kipindi chake cha mazungumzo. Kauli mbiu yake ni: "Amini unaweza na uko nusu huko."

Picha kwa Hisani ya Kruti Mahesh Rasmi Facebook, Twitter na Kurasa za Instagram





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unafikiri microtransaction ya Pambano la 2 sio sawa?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...