Jinsia ya Mashoga Imehalalishwa na Mahakama Kuu ya India

Katika uamuzi wa kihistoria ambao umedumu kwa miaka 158, Korti Kuu ya Uhindi imeamua kwamba ngono ya mashoga sio kosa la jinai tena.

ngono ya mashoga - iliyoonyeshwa

"Historia inadaiwa msamaha kwa watu wa LGBT kwa kuwatenga."

Siku ya Alhamisi, Septemba 6, 2018, Mahakama Kuu ya Uhindi imeamua kwamba ngono ya mashoga sio kosa la jinai tena.

Uamuzi huo ulibatilisha uamuzi wa 2013 ambao ulidumisha sheria ya enzi za wakoloni, inayojulikana kama Sehemu ya 377 ya Kanuni ya Adhabu ya Uhindi, ambayo chini yake ngono ya jinsia moja imewekwa kama "kosa lisilo la kawaida".

Korti Kuu ya Uhindi iliamua ubaguzi wa ushoga kama ukiukaji wa kimsingi wa haki.

Sheria haikutekelezwa kwa nadra kabisa lakini inaweza kubeba adhabu kubwa ya kifungo cha maisha.

Ingawa ilikuwa nadra mtu kuadhibiwa vikali, ilijadiliwa kuwa ilisaidia kueneza utamaduni wa hofu na ukandamizaji ndani ya jamii ya LGBT.

Profesa wa sheria na wakili wa LGBT Danish Sheikh alisema:

"Mabadiliko ya sheria yataunda nafasi ya uhuru ambapo unaweza kuanza kutarajia haki."

Baada ya kusikia uamuzi huo wa kihistoria, wapiganiaji nje walishangilia na wengine waliangua kilio walipogundua sheria hiyo ilibadilishwa.

Mwanaharakati mmoja alisema: “Sikuwa nimewaambia wazazi wangu hadi sasa. Lakini leo, nadhani nimepata. ”

Uamuzi huo unawakilisha ushindi mkubwa kwa jamii ya LGBT ya India.

Hii inamaanisha kuwa India sasa inakuwa nchi ya 26 ambapo uhusiano wa ushoga ni halali.

Walakini, mataifa na wilaya 72 zinaendelea kuhalalisha.

Sehemu arobaini na tano bado zinakataza uhusiano wa jinsia moja kati ya wanawake.

Uamuzi huo ulitolewa na benchi la majaji watano lililoongozwa na jaji mkuu anayemaliza muda wake nchini India Dipak Misra na ilikuwa ya umoja.

Akisoma hukumu hiyo, alisema:

"Kuhalalisha ngono ya mwili ni jambo lisilo la busara, la kiholela na dhahiri ni kinyume cha katiba."

Indu Malhotra, jaji mwingine alisema anaamini "historia inadaiwa msamaha" kwa watu wa LGBT kwa kuwatenga.

Jaji DY Chandrachud alisema serikali haikuwa na haki ya kudhibiti maisha ya kibinafsi ya wanachama wa LGBT.

Kunyimwa haki ya mwelekeo wa kijinsia ilikuwa sawa na kukataa haki ya faragha.

Uamuzi wa India unaruhusu mapenzi ya jinsia moja kati ya watu wazima wanaokubali kibinafsi.

Kufikia hapa

 

ngono ya ngono

Kufikia uamuzi huu imekuwa barabara ndefu.

Zabuni ya kufuta Kifungu cha 377 ilianzishwa mnamo 2001 na ilienda na kurudi kati ya korti na serikali hadi 2009.

Hii ilikuwa wakati Mahakama Kuu ya Delhi ilihalalisha mapenzi ya jinsia moja kati ya watu wazima.

Mnamo 2013, Korti Kuu ilibatilisha uamuzi wa Mahakama Kuu ikisema sehemu ndogo ya idadi ya watu nchini ni LGBT, na haikuweza kubatilisha kitendo hicho.

Wanaharakati wanaopinga kifungu cha 377 kisha waliwasilisha ombi rasmi la kukagua agizo la mapema la korti linalofikiriwa kama "upotovu wa haki".

Kama matokeo mnamo 2016, Korti Kuu ilirudia uamuzi wake.

Ilichukua miaka mingine miwili kabla ya Korti Kuu kubadilisha sheria yake juu ya mapenzi ya jinsia moja.

Mmenyuko kwa Hukumu

ngono ya ngono

Kumekuwa na mwitikio mkubwa wa furaha kutoka kwa watu wengi kuelekea jamii ya LGBT ambao wamepigana kwa nguvu kutengua sheria.

Wanaharakati walisema kuwa uwepo wa sheria kama hiyo ni ushahidi wa ubaguzi unaotokana na mwelekeo wa kijinsia.

Mwanaharakati wa LBGT Harish Iyer alisema: "Nimefurahi kabisa."

"Ni kama vita vya pili vya uhuru ambapo mwishowe, tumetupa sheria ya Uingereza nje ya nchi hii."

"Nadhani hatua inayofuata itakuwa kupata sheria za kupinga ubaguzi, au sheria za kupambana na uonevu."

Bismaya Kumar Raula alisema: Siwezi hata kuelezea jinsi ninavyojisikia hivi sasa. "

"Vita virefu vimeshindwa."

"Hatimaye tumetambuliwa na nchi hii."

Mwanaharakati wa haki Rituparna Borah alizungumza juu ya kupigania uamuzi huu, alisema:

“Ni siku ya hisia kwangu. Ni mchanganyiko wa hisia, imekuwa vita ya muda mrefu. ”

"Hakukuwa na vyombo vya habari vya kutosha au msaada wa jamii mapema lakini tunayo sasa."

"Watu hawataonekana kama wahalifu tena."

Ujumbe wa msaada pia ulichapishwa kwenye Twitter na jamii ya LGBT ya India na pia nyota mashuhuri wa Sauti.

Hii ni pamoja na mtayarishaji wa filamu Karan Johar, mmoja wa watu wachache mashuhuri nchini India ambaye ametumwa waziwazi kuwa mashoga.

https://twitter.com/karanjohar/status/1037587979265564672

Tweet ya Karan Johar ilipokea msaada mkubwa kutoka kwa mashabiki wake na pia watetezi wenza wa LGBT, wakipokea zaidi ya vipendwa 30,000.

Farhan Akhtar, nyota ya Bhaag Maziwa Bhaag ilipongeza uamuzi wa Mahakama Kuu ya kupuuza sheria ya enzi za ukoloni.

Alisema kuwa uamuzi huo ni jambo ambalo linapaswa kuwa limetokea muda mrefu uliopita.

Megastar wa Bollywood Priyanka Chopra alisherehekea uamuzi wa kihistoria wa Korti hiyo, akisifu uhuru wa upendo.

Alitumia Twitter kuelezea furaha yake kuona heshima ya India kwa jamii ya LGBT.

Kufuatia tangazo hilo mnamo Septemba 6, Chama cha Congress, chama kikuu cha upinzani nchini, kilitoa pongezi zao.

Walikaribisha "uamuzi wa kimaendeleo na uamuzi" wa Mahakama Kuu.

Wakati wafuasi wanaendelea kusherehekea uamuzi huo, wanaharakati wanaelekeza nguvu zao kwa suala pana la usawa.

Mwanzilishi wa Naz Foundation, ambayo ilisababisha vita dhidi ya Sehemu ya 377 Anjali Gopalan alisema:

“Hatua inayofuata ni kuanza kuangalia masuala ya haki. Hivi sasa, inaondoa uhalifu tu. "

"Haki ambayo kila raia wa nchi anapaswa kupata na haipaswi kuchukuliwa kwa urahisi."

"Kama haki ya kuoa, haki ya kuasili, haki ya kurithi."

"Vitu ambavyo hakuna mtu anauliza na ambavyo vimekataliwa wazi kwa sehemu fulani ya raia."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unafurahi kuhusu kununua kwa Venky Blackburn Rovers?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...