Mfanyakazi wa Kiwanda cha Vazi analazimishwa Kulipa Sehemu ya Mshahara

Katika kesi ya unyonyaji, mfanyikazi katika kiwanda cha nguo cha Leicester alifunua kwamba mwajiri wake anamlazimisha alipe mshahara wake wa chini.

Mfanyakazi wa Kiwanda cha vazi analazimishwa Kulipa Sehemu ya Mshahara f

"Situmii pesa wanaweza kunifukuza."

Mfanyikazi katika kiwanda cha nguo cha Leicester amedai kwamba lazima alipe kiasi kidogo cha mshahara wake kwa kiwanda.

Mishahara ya mfanyakazi inarekodi rasmi kwamba analipwa mshahara wa chini wa pauni 8.91 kwa saa.

Walakini, pesa za kulipwa zilikuwa na nambari iliyoandikwa kwa mkono ambayo mfanyakazi anadai ni kiasi ambacho anaambiwa alipe kiwandani.

Mfanyakazi aliiambia Sky News:

"Wanasema kwamba lazima ulipe pesa hizi."

"Walisema, unajua," Siwezi kukupa mshahara wa chini, sina uwezo wa kukulipa mshahara wa chini kwa sababu bei ni ndogo sana katika bidhaa zetu. '

"Nina wasiwasi kwamba ikiwa watagundua kuwa sirudishi pesa wanaweza kunifukuza."

Unyonyaji huja baada ya Boohoo kata uhusiano na wazalishaji kadhaa mapema mnamo 2021 baada ya kusema kuwa hawakuweza kuonyesha kiwango cha juu cha uwazi kinachohitajika.

Mapenzi ya kisasa ya utumwa Tumaini la Haki baadaye ilifanya uchunguzi wake mwenyewe, na kuhitimisha kuwa ukaguzi mpya na utekelezaji wa kukomesha unyonyaji na kampuni kama Boohoo haifanyi kazi kwani "wakubwa wa kiwanda wanapata ubunifu na ubunifu" kwa jinsi wanavyouficha.

Mfanyikazi huyo wa kiwanda cha nguo alisema kuwa kabla ya ukaguzi wa Boohoo, walikuwa wakipata £ 5.50 kwa saa na mfumo mpya ulitekelezwa baada ya Boohoo kusisitiza kuwa wafanyikazi walilipwa mshahara wa chini.

Hakuna maoni kwamba Boohoo alijua juu ya mazoezi haya.

Katika taarifa, msemaji wa Boohoo alisema:

"Boohoo imejitolea kwa Wauzaji wanatarajiwa kabisa kufuata viwango hivi, na wasiwasi wowote kama ule uliotolewa na Sky News unachunguzwa mara moja.

“Tangu Jaribio la Kujitegemea la mwaka jana, Kundi limesema mara kadhaa uamuzi wake katika kujenga tena tasnia ya nguo huko Leicester na ugavi dhabiti, wa haki na wa uwazi.

“Wauzaji hutembelewa mara kwa mara, mikataba ndogo imeondolewa, bidhaa zinaweza kununuliwa tu kutoka kwa orodha yetu ya wauzaji iliyoidhinishwa; laini za usaidizi za kupiga filimbi zimewekwa kwa kila muuzaji; na matumizi ya teknolojia inaruhusu Kundi kufuatilia wauzaji na rekodi zao za kifedha.

“Katika kipindi cha miezi kumi na mbili ijayo, tunawabadilisha wasambazaji wetu wote kuwa mtindo wa ukaguzi wa uchunguzi wa haraka wa mbele, unaotambulika kama mfano wa ukaguzi wa Uingereza.

"Tunaendelea kufanya kazi kwa karibu na serikali za mitaa kama GLAA, na pia misaada ya kupambana na utumwa Tumaini la Haki ambao wamesema:

"Boohoo wamekuwa wakifanya bidii katika hatua zao za kupunguza hatari ya unyonyaji wa wafanyikazi ndani ya minyororo yao ya usambazaji, na wamejitolea sana kukabiliana na mazoea ya ajira yasiyofaa na ya kinyonyaji ambayo bado kwa bahati mbaya yapo ndani ya wauzaji wengine kwa tasnia ya nguo.

"Tunakaribisha kazi ya Boohoo na Fashion Enter na chuo kipya cha nguo huko Leicester, pamoja na ushirikiano wao na Tumaini la Haki na mgawanyiko wetu unaolenga biashara ya Slave-Free Alliance juu ya mipango inayopendekezwa ya uhamasishaji na uzuiaji katika tasnia hii ili kutathmini vizuri njia gani za kuingilia kati. itakuwa bora zaidi. ”

Wakati Boohoo hakujadili ikiwa inaangalia madai ya mfanyakazi, Mkurugenzi Mtendaji wa Kikundi John Little alisema:

"Kama kikundi, tuna imani kamili kuwa hatua muhimu ambazo tumechukua katika miezi kumi na mbili iliyopita zinasababisha ugavi wa haki, thabiti na wazi.

"Kundi linaendelea kufuatilia kwa karibu wauzaji wake, na hatua za haraka kuchukuliwa dhidi ya wauzaji wowote watakaoshindwa kuonyesha viwango vya juu ambavyo tunatarajia.

"Hakuna mtu aliyefanya zaidi kusukuma mabadiliko huko Leicester kuliko sisi wenyewe, na kazi yetu inaendelea bila kukoma."

Mbunge wa Leicester Mashariki Claudia Webb ametoa wito wa kufanywa zaidi kulinda wafanyikazi wa kiwanda cha nguo jijini.

Alisema:

"Kwa kusikitisha, unyonyaji wa wafanyikazi katika viwanda vya nguo vya Leicester sio jambo jipya."

"Mazoezi ya wafanyikazi kulazimishwa kulipa mshahara na malipo ya likizo kwa mabosi wao yamekuwa yakiendelea kwa muda.

“Unyonyaji huu wa mshahara haujafichwa.

"Shida ni kwamba jukumu kubwa la kufunua kiwango cha unyonyaji hurejeshwa kwa wafanyikazi wenyewe.

"Bidhaa na wauzaji wanajua hii inafanyika lakini wanaendelea kupunguza mahesabu ya ukaguzi wao isipokuwa zoezi la kisanduku kisicho na meno.

"Ninashughulikia kesi kila wiki za wafanyikazi wanaoniambia juu ya jinsi wanavyotendewa vibaya na jinsi mishahara inavyoibiwa kutoka kwao.

"Wafanyakazi wanataka kujulikana kwa sababu wanaendelea kuwa na hofu.

“Mfumo umevurugwa kabisa dhidi ya wafanyikazi.

"Ikiwa mfanyakazi wa vazi anaweza kujenga ujasiri wa kwenda kwenye rekodi, HMRC - ambayo inamaanisha kutekeleza mshahara wa chini - inahitaji kila mfanyakazi kuripoti kesi yake kupitia fomu ya malalamiko mkondoni au kupitia ACAS na hata hapo inaweza kuchukua hadi miezi 6 au zaidi kabla ya mtu yeyote kuwasiliana na mfanyakazi.

“Wakati huo huo, mfanyakazi wa nguo ameachwa bila msaada na hakuna njia mbadala.

"Serikali lazima ifanye mengi, zaidi kusaidia wafanyikazi wa Leicester - pamoja na kubatilisha kupunguzwa kwa fedha kwa HMRC.

"Wakati kampuni za mitindo ya haraka kama Boohoo zinauza nguo kwa bei kidogo au chini, viwanda katika ugavi wao vimefungwa katika mbio zinazodhuru hadi chini.

“Hakuna kiwanda hata kimoja huko Leicester kilicho na kutambuliwa rasmi kwa umoja. Ni mzunguko mbaya. ”


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Kuku Tikka Masala ni Kiingereza au Mhindi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...