Genge la Watapeli walifungwa kwa Kashfa ya Pombe Milioni 120 milioni

Genge la wanaume kutoka Windsor na Slough wamefungwa kwa kutekeleza kashfa haramu ya pombe yenye thamani ya pauni milioni 120.

Genge la Watapeli walifungwa kwa Kashfa ya Pombe Milioni 120m f

"Hii ilikuwa shughuli iliyopangwa vizuri ya utakatishaji fedha"

Wanaume wanne kutoka Windsor na Slough wamefungwa kwa jukumu lao katika kashfa ya pombe milioni 120.

Kundi hilo la watu tisa, wakiongozwa na Jayesh Shah, Riaz Khan, Fiaz Raja na Muhammad Rasool, waliiba pauni milioni 34 katika VAT na kufagia pauni milioni 87 kati ya Januari 2013 na 2015.

Kufuatia hukumu yao katika Korti ya Taji ya Southwark, genge hilo limefungwa kwa zaidi ya miaka 46.

Kikundi kilipanga ulaghai wa wafanyabiashara waliopotea (MTIC) wa VAT, kisha wakamsafisha ushuru ulioibiwa na hupatikana kwa kuuza pombe isiyofaa.

Ulaghai ungeanza na kampuni kusambaza bidhaa kwa mwingine na kuwatoza VAT.

Walakini, badala ya kampuni inayotoa kupeana VAT kwa HMRC, genge lingeweka pesa na biashara itatoweka, na kuwa "mfanyabiashara aliyepotea".

Usafirishaji huo wa bidhaa baadaye ungeuzwa kupitia moja au zaidi "kampuni za bafa" kabla ya kufikia pesa taslimu na kubeba mwisho wa mnyororo.

Kila kampuni ingewasilisha malipo ya VAT kuonyesha kwamba ushuru mdogo au hakuna ulitokana na HMRC.

Kikundi kilitumia makaratasi na shughuli bandia kuficha uuzaji wa pombe ya magendo.

Ushahidi umebaini kuwa pauni milioni 87 ilifuliwa katika akaunti zaidi ya 50 za benki nchini Uingereza, Hong Kong, Cyprus, Dubai na maeneo mengine ya nje.

HMRC ilifanya uchunguzi na kugundua kuwa genge hilo lilifanya kazi kutoka kwa jengo kwenye barabara ya Eton High kisha likahamia Windsor.

Kundi la Wadanganyifu waliofungwa kwa Kashfa ya Pombe Milioni 120m Pombe 2

Lakini walinaswa baada ya polisi kufunga kamera katika moja ya ofisi zinazotumiwa.

Picha zilionyesha Khan, Rasool na Raja wakiwaelekeza wanachama wengine jinsi ya kutekeleza ulaghai wa pombe.

Operesheni hiyo ilimalizika mnamo Januari 2015 baada ya vibali zaidi ya 20 kutekelezwa. Wachunguzi walinasa kompyuta, rekodi za biashara na pauni 370,000 taslimu.

Wanachama sita walifungwa mapema mwaka 2019 kufuatia kesi ya miezi mitatu. Kati ya hao watatu waliosalia, mmoja alikiri mashtaka hayo mnamo Mei 2019 wakati wawili walipatikana na hatia baada ya kesi ya pili iliyomalizika mnamo Julai 26, 2019.

Richard Mayer, Mkurugenzi Msaidizi, Huduma ya Upelelezi wa Udanganyifu, HMRC, alielezea:

"Hii ilikuwa shughuli iliyopangwa vizuri ya utakatishaji fedha na ulaghai wa ushuru ulioiba mamilioni ya pauni za pesa za walipa kodi wa Uingereza ambazo zingetakiwa kutumiwa kufadhili huduma muhimu za umma nchini Uingereza.

“Fedha zilizoibiwa na kikundi hiki cha uhalifu uliopangwa zingeweza kulipwa sawa na mishahara 1,400 ya walimu waliohitimu wapya, inayowatosha wafanyikazi karibu shule 93.

"Utapeli wa pesa unasaidia uhalifu uliopangwa na ni hatari kwa wafanyabiashara, umma na jamii kwa ujumla."

"Kukabiliana na uhalifu huu ni kipaumbele kwa HMRC na hatutasita kuchunguza wale wanaoshukiwa kuhusika.

“Wamiliki wengi waaminifu wanalipa deni yao na wanadai VAT wanayo haki ya kudai.

"Shughuli ya kufuata sheria ya HMRC imeona upotezaji wa VAT ya Uingereza kutoka kwa ulaghai wa Mfanyabiashara wa Jamii (MTIC) ilipungua kutoka pauni tatu hadi nne bilioni mwaka 2006 hadi karibu pauni milioni 250 kwa mwaka leo.

"Ikiwa unajua mtu yeyote anafanya aina yoyote ya udanganyifu wa ushuru, unaweza kumripoti kwa HMRC mkondoni au piga simu kwa Nambari ya simu ya Udanganyifu kwa 0800 788 887."

Genge la Watapeli walifungwa kwa Kashfa ya Pombe Milioni 120 milioni

Nasra Butt, wa CPS, alisema: "Kila mmoja wa washtakiwa waliopatikana na hatia alicheza jukumu lao katika operesheni ya hali ya juu iliyoundwa kutapeli HMRC.

"Kati ya Januari 2013 na Januari 2015, walipata hasara ya pauni milioni 34.2 kwa HMRC na ninafurahi kwamba tumeleta operesheni hii ya uhalifu iliyopangwa kwa haki.

"Licha ya ushahidi dhidi yao, washtakiwa wengine walikataa kukubali sehemu yao katika operesheni hii, lakini tuliweza kuthibitisha vinginevyo.

"Sasa watakaa gerezani zaidi ya miaka 46."

Sentensi

  • Riaz Khan, 49, wa Windsor, alifungwa kwa miaka nane.
  • Jayesh Shah, mwenye umri wa miaka 52, wa Wembley, alihukumiwa kifungo cha miaka saba na nusu gerezani.
  • Fiaz Raja, mwenye umri wa miaka 51, wa Slough, alifungwa kwa miaka sita.
  • Muhammad Rasool, mwenye umri wa miaka 38, wa Slough, alifungwa kwa miaka nane.
  • Sameer Dhanji, mwenye umri wa miaka 37, wa Slough, alifungwa miaka mitatu na miezi sita.
  • Divyesh Karsan, mwenye umri wa miaka 50, wa Grosvenor Crescent, London, alifungwa kwa miaka mitano na miezi miwili.
  • Salmon Ahmed, mwenye umri wa miaka 49, wa Brentford, alifungwa kwa miaka mitano na miezi miwili.
  • Geoffrey Hayes, mwenye umri wa miaka 41, wa Hove, alifungwa kwa miaka mitatu na miezi sita.
  • Waqas Aslam, mwenye umri wa miaka 38, wa Hayes, alihukumiwa kifungo cha wiki 26, kusimamishwa kwa miezi 24. Aliamriwa pia kufanya masaa 150 ya kazi bila malipo.

Moja kwa moja Berkshire iliripoti kuwa kesi za ukamataji dhidi ya genge hilo zinaendelea sasa.



Mhariri Kiongozi Dhiren ndiye mhariri wetu wa habari na maudhui ambaye anapenda mambo yote ya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ni nani muigizaji bora wa Sauti?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...