Genge lilimteka nyara Bitcoin Mfanyabiashara wa miaka 14 kwa £ 10k Ransom

Genge lilimkusanya mfanyabiashara wa bitcoin wa miaka 14 kwenye gari na kumteka nyara. Kikundi kilidai fidia ya pauni 10,000 kwa kurudi kwake.

Genge lilimteka nyara Bitcoin Mfanyabiashara wa miaka 14 kwa £ 10k Ransom f

"Khubaib alijaribu kumtumia pesa."

Mtoto wa shule ambaye alikuwa amepata biashara ya pesa kwa bitcoin na cryptocurrency alitekwa nyara na genge lililodai Pauni 10,000 ili arudi.

Mmoja wa watekaji nyara sasa amefungwa.

Mnamo Mei 9, 2021, mvulana huyo wa miaka 14 alikabiliwa nje ya safari ya Mahmood katika Leeds Road, Bradford.

Baada ya mmoja wa wanachama wa genge hilo kuweka mkono wake juu ya mdomo wa mwathiriwa, alipigwa ngumi na kutundikwa nyuma ya gari ya Toyota Auris ya Muhammed Khubaib.

Laura McBride, anayeendesha mashtaka, aliiambia Korti ya Bradford Crown kwamba Khubaib aliamsha kufuli katikati ya gari wakati kijana alikuwa ameketi kati ya wanaume wawili nyuma.

Mhasiriwa huyo alidai kwamba Khubaib basi alimgonga usoni na kinga iliyokuwa imejaa mchanga.

Akiwa ndani ya gari, kijana huyo aliambiwa atalazimika kumpigia simu mama yake na kumwambia atoe "Pauni 10,000 au mtoto wake hangeenda nyumbani".

Mama wa mwathiriwa aliitwa. Alielezea jinsi genge hilo lilidai pesa na mtoto wake alikuwa akilia.

Ilikubaliwa kuwa mama atakabidhi Pauni 900. Alitoka nyumbani kwake kupeana pesa wakati Khubaib aliendesha hadi nyumbani kwa yule kijana.

Utekaji nyara huo uliripotiwa kwa polisi na Khubaib alikamatwa siku chache baadaye.

Khubaib alikiri kosa la utekaji nyara na usaliti. Korti ya Bradford Crown ilisikia kwamba wanaume wengine watatu waliohusika hawajatambuliwa.

Shufqat Khan, wa Khubaib, alisema mteja wake sasa alikuwa anajifunza kwa njia ngumu kuwa "wewe ndiye kampuni unayoendelea".

Alisema Khubaib alikuwa amebebwa na washirika zaidi wenye nia ya uhalifu.

Walakini, kinasaji cha jaji wa Bradford Richard Mansell QC alidokeza kwamba Khubaib alikuwa mstari wa mbele kwa uhalifu kwa sababu alikuwa akimwangalia kijana huyo wakati wa kuchukua.

Jaji Mansell alisema kuwa kijana huyo alikuwa amelengwa wazi kwa sababu machapisho ya media ya kijamii yalionyesha kwamba alikuwa amepata "kiwango kizuri cha pesa" kutokana na biashara ya bitcoin au pesa zingine.

Muhammed Khubaib, mwenye umri wa miaka 22, wa Bradford, alikuwa jela kwa miaka minne.

Mkuu wa upelelezi Paul Maxwell, wa Timu ya Kulinda ya Bradford, alisema:

"Tunakaribisha hukumu ambayo imepitishwa kwa Khubaib leo kortini."

"Alikiri makosa yote mawili aliyoshtakiwa Mei.

"Mhasiriwa, kijana mdogo, alikuwa katika hatari ya unyonyaji wa jinai na Khubaib alijaribu kumtumia pesa.

"Hili lilikuwa tukio la kusumbua sana kwa mwathiriwa na mama wa mwathiriwa, lakini kwa bahati nzuri wote wawili hawakujeruhiwa wakati wa tukio hilo na wamepewa msaada na msaada na polisi na mashirika ya wenzi.

"Tungehimiza mtu yeyote anayejali kuhusu vijana wowote kuwasiliana na polisi kupitia 101 na watasikilizwa na kuungwa mkono na maafisa wataalamu katika Vitengo vyetu vya Kulinda."

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ni Ushirikiano upi wa Bhangra ndio Bora?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...