Genge jela kwa uvamizi wa vito vya vito vya Pauni 300,000 huko Newcastle

Genge limefungwa kwa kosa la kufanya uvamizi wa vito kwenye duka la vito huko Newcastle. Waliiba vitu vyenye thamani ya Pauni 300,000.

Genge jela kwa £ 300,000 Uvamizi wa vito huko Newcastle f

"Ujambazi umekuwa na athari ya kushangaza kwake na mkewe"

Wanachama watano wa genge wamefungwa kwa jumla ya miaka 49 na nusu kwa kutekeleza uvamizi wa vito huko Newcastle wenye thamani ya pauni 300,000.

Walilenga vito vya jua vinavyoendeshwa na familia huko West End ya Newcastle na wakaendesha masaa kadhaa kufika hapo.

Korti ya Taji ya Mtaa wa Minshull ilisikia kwamba Ali Askhor, mwenye umri wa miaka 19, kutoka Oldham, alijifanya mteja asiye na hatia kupata duka mnamo Mei 2018.

Kisha akashika mlango kwa wale wengine ambao walikuwa wamejihami kwa nyundo na wamevaa glavu.

Mwendesha mashtaka Robert Gollinski alisema wezi hao walivunja makabati ya glasi wazi kuiba vito vya wataalam vyenye thamani ya Pauni 300,000.

Korti iliambiwa kuwa wavamizi hao walitambuliwa kama Usman Khan wa miaka 20, Shahzad Farooq, mwenye umri wa miaka 21, na mtu mwingine asiyejulikana.

Kengele za moshi wa duka hilo zilisababishwa kabla ya wanaume hao kuondoka na gari aina ya Audi S5 nyeusi. Wakati mmiliki wa duka alipojaribu kuzuia genge, mmoja aliinua nyundo juu ya kichwa chake ambayo iliwaruhusu kukimbia.

Genge jela kwa £ 300,000 Uvamizi wa vito huko Newcastle 1

Jaribu hilo lilimuacha muuzaji na mkewe wakitetemeka vibaya.

Bwana Gollinski alisoma taarifa ya athari ya mwathiriwa ambayo ilisema kwamba wafanyabiashara hao waliogopa watauawa.

"Yeye na mkewe wamepoteza mshahara katika eneo la pauni 25,000 kwani duka ililazimika kufungwa kwa siku 46 na malipo yake ya bima yameongezeka sana.

“Ujambazi umekuwa na athari ya kushangaza kwake na mkewe na sasa wanaishi kwa hofu ya kila wakati.

"Anasema kuwa hata kwenda benki au kuweka pesa kunampa wasiwasi sana.

"Anasema bado ana mshtuko miezi saba baadaye na anatarajia kuwa kwa maisha yake yote."

Genge jela kwa £ 300,000 Uvamizi wa vito huko Newcastle 3

Maafisa wa upelelezi walianza kuwafuata wezi hao lakini juhudi zao hazikufanikiwa kwani genge hilo lilikuwa limebadilisha gari ya BMW X5 dakika baada ya heist.

Samantha Farrell-Blake, mwenye umri wa miaka 44, kutoka Birmingham, alikuwa akiendesha gari la pili na alikuwa "ameajiriwa" kama dereva wa kutoroka.

Shah Almaruf, mwenye umri wa miaka 23, wa Oldham, alirudi Newcastle siku chache baada ya wizi kukusanya Audi.

Uchunguzi ulifanikiwa wakati mwanachama wa umma aliripoti gari lililotelekezwa huko Oldham na kusema kwamba amemtambua dereva.

Ilibadilika kuwa Audi iliyotumika kwenye heist. Wanachama wa genge hilo waliweza kupatikana na walikamatwa.

Khan, Almaruf na Askhor walikiri jukumu lao. Farrell-Blake na Farooq walipatikana na hatia baada ya kesi. Walakini, vito hivyo havijawahi kupatikana.

Genge jela kwa £ 300,000 Uvamizi wa vito huko Newcastle 4

Ricky Holland, wakili wa Askhor, alisema ukomavu wa mteja wake ulishiriki katika uajiri wake na alikuwa akifundishwa kuwa chef kabla ya heist.

Kevin Batch, akitetea Farrell-Blake alisema:

“Ni mwanamke mwenye tabia njema hapo awali na ni mama aliyejitolea. Ana watoto watatu na aibu alijiruhusu aletwe katika hii. ”

Wakili wa Khan, Mark Hemming, alisema mteja wake hapo awali alikuwa akisoma chuoni na alikuwa akifanya kazi kama fundi wa familia.

Genge jela kwa £ 300,000 Uvamizi wa vito huko Newcastle 2

Jaji Bernadette Baxter alisema: "Hii ilikuwa ya walengwa, iliyopangwa vizuri, iliyopangwa sana na kunyongwa bila huruma ambapo vito vya thamani ya pauni 300,000 vilichukuliwa na havikurejeshwa.

“Waathiriwa wako walikuwa wakiendesha biashara zao za kifamilia tangu 1994 na walikuwa na haki ya kutokuwa na wasiwasi juu ya hatari ya kuibiwa na watu kama wewe, wakichochewa na uchoyo.

“Katikati ya siku ya kawaida ya kufanya kazi, Askhor alitumiwa kupata duka. Alisikika tu ili kushika mlango wazi na kuruhusu wengine waingie kwenye duka.

"Ingawa hakuna vurugu zilizotumiwa, mwizi mmoja aliinua nyundo ili kumuonya mfanyabiashara."

"Ujambazi huo umeathiri sana wao na biashara yao."

Tazama uvamizi wa Vito vya Jua vya jua na genge:

video
cheza-mviringo-kujaza

Shah Almaruf alifungwa jela kwa miaka 10 wakati Ali Askhor alihukumiwa kifungo cha miaka saba na nusu gerezani.

Usman Khan, wa Birmingham, alifungwa kwa miaka 11.

Shahzad Farooq, wa Birmingham na Samantha Farrell-Blake, kila mmoja alipokea kifungo cha miaka 10 na nusu gerezani.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Utaangalia vivuli hamsini vya kijivu?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...