Kutoka Delhi hadi Hollywood: Resonance ya Madhubala & Marilyn Monroe

Madhubala na Marilyn Monroe, licha ya tofauti za kijiografia, wana maisha yanayofanana sana ambayo yaliunda Bollywood na Hollywood.

Kutoka Delhi hadi Hollywood_ Resonance ya Madhubala & Marilyn Monroe - F

"Nataka kuwa msanii, sio kituko cha kuchukiza."

Katika historia ya sinema, vinara wawili, Madhubala kutoka Bollywood na Marilyn Monroe kutoka Hollywood, daima wameng'aa sana.

Licha ya umbali wa kitamaduni na kijiografia, maisha yao yamefanana kwa njia isiyo ya kawaida, na kuunda sinema za Bollywood na Hollywood.

Madhubala, mzaliwa wa Mumtaz Jehan Begum Dehlavi huko Delhi (1933), na Marilyn Monroe, mzaliwa wa Norma Jeane Mortenson (1926) kutoka Los Angeles, waliwavutia watazamaji katika tasnia zao za filamu.

Safari zao, licha ya kuibuka kutoka kwa tamaduni tofauti, zinaungana katika ulinganifu wa kushangaza wa kuanzia mwanzo mnyenyekevu hadi kuwa nyota wa kimataifa.

New York Times mnamo 2018 ilichapisha tafrija ya Madhubala kwa Siku ya Kimataifa ya Wanawake, ambayo iliitwa "Madhubala gwiji wa Bollywood ambaye maisha yake ya kusikitisha yalifanana na ya Marilyn Monroe."

Vile vile, dada yake Madhubala, Madhur Bhushan, pia alisema katika mahojiano kwamba wakati wa uhai wao Madhubala alilinganishwa na Marilyn Monroe mara nyingi.

Kuabiri Dhiki katika Vijana

Kutoka Delhi hadi Hollywood_ Resonance ya Madhubala & Marilyn Monroe - 1Madhubala na Marilyn Monroe walikuwa na utoto tofauti lakini wenye changamoto.

Wakati Madhubala alipata shida ya kifedha na kufiwa na ndugu, Monroe alikabiliwa na malezi yenye misukosuko yenye sifa ya kuhama katika nyumba za kulea na kushughulika na masuala ya afya ya akili ya mama yake.

Dada mdogo wa Madhubala alisema katika Mahojiano: “Nilikuwa na kaka mkubwa ambaye aliaga dunia kabla ya mimi kuzaliwa.

"Alipofariki baba yangu alikuwa maskini sana, hakuweza hata kumudu pesa za sanda yake, baba yangu alienda nyumbani kwa jamaa yake kuomba pesa za kumzika mwanawe."

Madhubala alikumbana na matatizo ya kifedha kutokana na umaskini wa familia yake na babake kupoteza kazi katika Kampuni ya Imperial Tobacco huko Delhi.

Hili lilitengeneza mazingira magumu kwa malezi yake.

Madhubala alizaliwa katika familia masikini ya Kiislamu ya kihafidhina huko Delhi.

Mzozo wa kifedha wa babake ulimlazimu kuhama kwenda Mumbai kutafuta kazi.

Zaidi ya hayo, kufiwa na ndugu wanne kuliongeza mfadhaiko wa kihisia katika utoto wake, aliposhuhudia mkasa wa kifo ndani ya familia yake.

Kwa upande mwingine, utoto wa Marilyn Monroe uliwekwa alama ya kutokuwa na utulivu na matatizo ya kihisia yaliyotokana na hali ya afya ya akili ya mama yake.

Monroe alitumia miaka yake ya mapema katika nyumba ya watoto yatima na nyumba mbalimbali za kulea, karibu 11 kwa jumla, kutokana na matatizo ya mama yake na skizofrenia.

Lois Banner aliandika kuhusu maisha yake ya utotoni, akisema: “Mama yake, Gladys Monroe Baker, alikuwa mkataji wa filamu anayelipwa vibaya katika studio ya kuhariri ya Hollywood.

"Baba yake hakumtambua kamwe, na Gladys alimweka katika nyumba ya kulea alipokuwa na umri wa miezi mitatu."

Marilyn pia alishambuliwa kingono alipokuwa katika nyumba za kulea watoto, shambulio moja lilifanywa na mwanamume aliyemwita "Bwana Kimmel" alipokuwa na umri wa miaka minane.

Lois Banner anaendelea katika kitabu chake: “Unyanyasaji wa kijinsia aliostahimili alipokuwa mtoto ulikuwa mzuri katika kuunda tabia yake ya utu uzima….

"Inaweza kugawanya utu, ikitoa katika kisa cha Marilyn, mabadiliko mengi, ambayo alikuwa anajua."

Tofauti na Madhubala, mamake Monroe, Gladys, alifanya kazi kama mkataji wa filamu katika Studio za RKO huko Los Angeles, akisisitiza tofauti katika asili ya familia zao.

Kama ilivyoandikwa na waandishi wa wasifu, Marilyn Monroe alikabili aina tofauti ya dhiki.

Norma Jeane alisema kwamba watoto walimdhihaki kwa kuwa "yatima", alihofia kwamba ikiwa watoto wangejua kwamba mama yake alikuwa katika taasisi ya kiakili dhihaka ingekuwa mbaya zaidi.

Kwa hivyo, Norma alidai kwamba wazazi wake wote wawili walikuwa wamekufa na kwamba yeye ni yatima.

Banner anaandika: “Pia ilipatana na hisia zake kuhusu hali yake, huku mama na baba wakiwa hawapo maishani mwake.”

Wote Madhubala na Marilyn Monroe walikua katika hali ngumu ya kifedha.

Familia ya Madhubala ilikabiliwa na umaskini, na kuhangaika na mahitaji, wakati Monroe alikabiliana na ugumu wa kifedha kutokana na kutokuwa na uwezo wa mama yake kutoa matunzo thabiti na hali yake ya maisha isiyo na utulivu katika nyumba za watoto.

Madhubala alipata hasara ya ndugu kadhaa, wakati Monroe, bila baba yake karibu, alivumilia kutelekezwa na kunyanyaswa katika nyumba za kulea.

Familia ya Madhubala, licha ya matatizo ya kifedha, ilibaki pamoja, ambapo Monroe alikosa muundo thabiti wa familia na usaidizi wa wazazi kutokana na matatizo ya afya ya akili ya mama yake na kutokuwepo kwa baba yake.

Matatizo yao yalitofautiana kwa kiasi kikubwa, huku Madhubala akikabiliwa na umaskini na kupoteza familia, huku Monroe akistahimili ukosefu wa utulivu, kutelekezwa, na dhuluma ndani ya mfumo wa malezi.

Mapambano na Ushindi wa Madhubala

Kutoka Delhi hadi Hollywood_ Resonance ya Madhubala & Marilyn Monroe - 2Madhubala, ambaye awali alijulikana kama Mumtaz, alitambuliwa na Himanshu Rai alipokuwa akitafuta fursa za uigizaji katika tasnia ya filamu.

Baba yake, Ataullah Khan, aliandamana naye. Rai alimchagua kwa filamu inayoitwa Msingi (1942) na kumlipa Sh. 500 kila mwezi kwa jukumu lake, akiwa na umri wa miaka tisa.

Madhur Bhushan alisema kwamba: "Madhubala alipokuwa mdogo, kwa hakika alitatizika kama alikuwa akitoka studio hadi studio kutafuta kazi ...

“Au ikiwa haikuwa na pesa za chakula au kutokuwa na nyumba thabiti; hata kulala mitaani.”

Katika kitabu cha Katijia Akbar, 'Nataka Kuishi: Hadithi ya Madhubala', dada yake Madhur Bhushan alitaka kufafanua kwamba:

“Dada yangu alipenda kuimba na kucheza na alipenda muziki na mashairi.

"Ni makosa kumshutumu baba yangu kwa kumlazimisha kufanya kazi katika filamu - filamu zilimjia; hakuwahi kumsukuma katika chochote.

“Dada yangu alitaka kuwa mwigizaji na pesa alizonunua zilisaidia familia.

"Hakuweza kufikiria angenaswa akimwongoza hivi kwamba hangerudi kufanya kazi mwenyewe."

Ingawa hakutajwa katika sifa za filamu, kazi ya Mumtaz katika Msingi alisaidia familia yake kifedha.

Aliendelea kuigiza katika sinema zingine kama msanii mtoto, anayejulikana kama "Baby Mumtaz."

Takriban miaka mitano baada ya kifo cha Himanshu Rai, mke wake wa zamani na mwigizaji Devika Rani alibadilisha jina la Mumtaz kama Madhubala, ambalo linamaanisha 'honey belle.'

Rani pia alimfundisha na kumuandaa kuwa mwigizaji mpya anayeongoza katika tasnia hiyo.

Mnamo 1947, Kidar Sharma, mkurugenzi mtayarishaji wa Neel Kamal alimwendea Madhubala kwa jukumu kuu katika filamu.

Sharma alikuwa akitafuta sura mpya kwa ajili ya filamu hiyo, na wakati wa harakati zake za kutafuta mwigizaji mpya atakayeigiza mkabala na Raj Kapoor. Neel Kamal, aliona Madhubala.

Akiwa amevutiwa na uzuri na uwezo wake, Sharma alimkaribia na kumchagua kwa jukumu muhimu katika sinema.

Uamuzi huu ulikuwa muhimu katika kuzindua kazi ya Madhubala kama mwigizaji mashuhuri katika tasnia ya filamu ya India.

Kidar Sharma aliandika kuhusu Madhubala, ambaye bado anajulikana wakati huo kama Mumtaz, akisema:

"Si sura yake wala talanta yake mbichi iliyonivutia sana kama akili na bidii yake.

"Alifanya kazi kama mashine, alisafiri kila siku katika vyumba vya daraja la tatu vilivyojaa kutoka Malad hadi Dadar, na hakuwahi kuchelewa au kukosa kazini.

"Hata katika umri huo, mwanamke mdogo alijua wajibu wake kwa baba yake ambaye alikuwa na vinywa vingi vya kulisha bila njia inayoonekana ya msaada."

Mnamo 1949, Kamal Amrohi alimwendea Madhubala kwa jukumu la Kamini kwenye sinema, Mahal, hadithi ilikuwa juu ya "upendo usiotimizwa ambao hutolewa kutoka kwa maisha moja hadi nyingine".

Kamal Amrohi aliamua juu ya Madhubala "ambaye wakati huo hakuwa jina kubwa sana".

Mahal ilikuwa filamu muhimu katika taaluma ya Madhubala ambayo ilichangia kwa kiasi kikubwa umaarufu wake kuongezeka.

Filamu hiyo iliashiria mabadiliko muhimu na iliboresha kwa kiasi kikubwa kutambuliwa na hadhi yake katika tasnia ya filamu ya India.

Ashok Kumar alisema: "Tulipokuwa tukitafuta Mahal, najua tulihitaji msichana mrembo sana ambaye angeweza kucheza roho.

“Madhubala alikuwa na miaka 15 au 16 hivi…”

Usawiri wa Madhubala wa Kamini katika Mahal ilikuwa ya kuvutia, ilipata sifa zake nyingi kwa utendaji wake.

Mafanikio ya filamu, pamoja na uwezo wa kipekee wa kuigiza wa Madhubala, bila shaka ulichukua nafasi muhimu katika kuinua umaarufu wake hadi viwango vipya.

Tabia ya kuogofya na fumbo ya Kamini ikawa ya kitambo, na taswira ya Madhubala iliacha athari ya kudumu kwa hadhira.

Wakati Mahal ilikuwa hatua kuu ambayo ilichangia sana umaarufu wa Madhubala, umaarufu wake kwa ujumla ulikuwa kilele cha filamu kadhaa zenye mafanikio na maonyesho ya ajabu katika maisha yake yote.

Ni muhimu kukiri athari ya pamoja ya mwili wake wa kazi, na Mahal kujitokeza kama filamu muhimu ambayo iliinua umaarufu wake kwa kiasi kikubwa na kuunganisha nafasi yake kama mmoja wa waigizaji maarufu zaidi katika sinema ya Kihindi.

Norma Jeane kwa Marilyn

Kutoka Delhi hadi Hollywood_ Resonance ya Madhubala & Marilyn Monroe - 3Katika wasifu wa Ted Schwarz 'Marilyn Revealed: The Ambitious Life of an American Icon', anaandika kuhusu kufichuliwa mapema kwa Monroe kwenye ulimwengu wa sinema:

Alinukuliwa katika kitabu cha Ben Hecht: "Nilikuwa nikifikiria nilipokuwa nikitazama usiku wa Hollywood ...

"Lazima kuna maelfu ya wasichana wanaokaa peke yao kama mimi, wanaota ndoto ya kuwa nyota wa sinema.

“Lakini sitahangaika nao. Ninaota ndoto ngumu zaidi."

Katika kitabu hicho hicho, Marilyn anaendelea kuzungumza juu ya mapenzi yake ya kuigiza, ni wazi kwamba ikawa njia ya kutoroka kutoka kwa maisha yake ya huzuni:

"Kulikuwa na siri hii ndani yangu - kuigiza. Ilikuwa ni kama kuwa gerezani na kutazama mlango uliosema, 'Njia hii nje'.

"Kuigiza kulikuwa kitu cha dhahabu na kizuri ... ilikuwa kama mchezo uliocheza ambao ulikuwezesha kuondoka kwenye ulimwengu usio na ufahamu na kuingia katika ulimwengu mkali sana hivi kwamba ulifanya mioyo yako kuruka ili tu kuwafikiria."

Anaongeza zaidi: "Nilifikiri waigizaji na waigizaji wote walikuwa mahiri walioketi kwenye ukumbi wa mbele wa paradiso - sinema."

Marilyn aliolewa akiwa na umri wa miaka 16 kimsingi ili kutoroka mfumo wa malezi au kurudi kwenye makao ya watoto yatima.

Maisha yake ya utotoni yaliwekwa alama ya kutokuwa na utulivu na changamoto.

Baada ya kukaa muda mwingi wa utoto wake ndani na nje ya nyumba za kulea, Norma Jeane alitafuta njia ya kujinasua kutoka kwa mazingira hayo na kupata uthabiti.

Mnamo 1942, wakati wa Vita vya Pili vya Ulimwengu, aliolewa na James Dougherty, mfanyakazi wa kiwanda cha ndege mwenye umri wa miaka 21.

Uamuzi wa kuoa katika umri mdogo kama huo uliathiriwa na mambo ya kibinafsi na ya kijamii, kutoroka kutoka kwa nyumba ya malezi, hamu ya utulivu, na hali za kibinafsi.

Muktadha wa wakati wa vita ulichangia hisia ya uharaka na hamu ya utulivu wakati wa nyakati zisizo na uhakika.

Zaidi ya hayo, ndoa hiyo ilimpa Norma Jeane njia ya kutoka katika mfumo wa malezi, na kumpatia maisha ya nyumbani yaliyo salama na yenye utulivu zaidi.

Wakati mume wake, James Dougherty, alikuwa akitumikia katika Merchant Marine wakati wa Vita Kuu ya II, Marilyn Monroe aliingia kazini ili kujiruzuku.

Safari yake kutoka kwa kazi ya kiwanda hadi kuwa mwanamitindo na hatimaye kugunduliwa katika tasnia ya burudani ni sehemu ya kuvutia ya maisha yake ya utotoni.

Wakati wa vita, Norma Jeane alifanya kazi katika Kiwanda cha Vifaa vya Radioplane huko Van Nuys, California.

Hapo ndipo alipogunduliwa na mpiga picha anayeitwa David Conover, ambaye alikuwa akichukua picha za wanawake waliochangia katika juhudi za vita kwa jarida la Yank.

Picha za Conover za Norma Jeane zilionyesha urembo wake na kuvutia hisia za wengine.

Baada ya kugunduliwa na Conover, kazi ya uanamitindo ya Norma Jeane ilianza.

Alitia saini na Wakala wa Mfano wa Kitabu cha Blue na alionekana katika matangazo mengi na vifuniko vya majarida.

Kipindi hiki kiliashiria mabadiliko yake kuwa Marilyn Monroe, alipoanza kutambuliwa kwa sura yake ya kuvutia na mvuto wa picha.

Kazi ya Marilyn kama mwanamitindo ilivutia umakini wa wasaka vipaji huko Hollywood.

Aliamua kuendelea na uigizaji na akasoma katika Studio ya Waigizaji.

Mnamo 1947, alisaini mkataba wake wa kwanza wa filamu na Twentieth Century Fox.

Majukumu ya filamu ya awali ya Monroe yalijumuisha sehemu ndogo katika filamu kama vile Scudda Hoo! Scud da Hay! (1948) na Jungle la Lami (1950).

Ingawa haya hayakuwa majukumu ya kuongoza, yalimpa uzoefu muhimu wa kuweka na kufichua tasnia ya filamu.

Mafanikio ya Marilyn Monroe yalikuja na majukumu yake katika filamu kama vile Yote Kuhusu Hawa (1950) na Jungle la Lami (1950).

Majukumu haya yalivutia umakini kwa uwepo wake wa kuvutia kwenye skrini, na Hollywood ilianza kutambua uwezo wake kama mwigizaji.

Kadiri uwezo wa uigizaji wa Monroe ulivyozidi kutambuliwa, alianza kupata majukumu ya kuongoza katika filamu kama vile. Niagara (1953) na Waungwana wanapendelea Blondes (1953).

Filamu hizi zilimtambulisha kama nyota halisi na zilionyesha uwezo wake mwingi kama mwigizaji.

Wote Madhubala na Marilyn Monroe walikabiliwa na changamoto za mapema katika taaluma zao, kama vile utafutaji wa studio hadi studio wa Madhubala na kazi ya Monroe katika kiwanda cha kutengeneza silaha.

Waigizaji wote wawili walicheza majukumu muhimu katika kusaidia familia zao kupitia kazi zao za mapema.

Madhubala na Marilyn Monroe walipata fursa ya mapema kwenye tasnia ya filamu.

Himanshu Rai alimwona Madhubala katika umri mdogo, wakati mama yake Monroe alifanya kazi kama mkataji wa filamu huko RKO, akimwonyesha uchawi wa kutengeneza filamu tangu utotoni.

Waigizaji wote wawili walibadilisha majina na picha zao.

Madhubala ilibadilishwa jina na Devika Rani, na Marilyn Monroe alichukua jina lake la kisanii, likiashiria mabadiliko katika watu wao wa umma.

Jukumu muhimu la Madhubala katika uigizaji wa Mahal na Monroe katika filamu kama vile Yote Kuhusu Hawa na Jungle la Lami nyakati za mafanikio, kupata sifa muhimu, na kuchangia kwa kiasi kikubwa katika kuongezeka kwa umaarufu wao.

Dada yake Madhubala alitaja mapenzi yake ya kuimba, kucheza, muziki na mashairi.

Vile vile, Marilyn Monroe alielezea ndoto zake za kuwa nyota wa filamu, akionyesha mapenzi ya pamoja kwa sanaa ya maonyesho.

Baada ya majukumu yao ya mafanikio, Madhubala aliendelea kufanya kazi katika sinema ya Kihindi, wakati kazi ya Marilyn ilipanuka kimataifa, na kumfanya kuwa maarufu kimataifa huko Hollywood.

Mwenendo tofauti huangazia athari zao za kipekee kwenye mandhari ya sinema katika maeneo husika.

Tamaa ya Pamoja ya Udhibiti

Kutoka Delhi hadi Hollywood_ Resonance ya Madhubala & Marilyn Monroe - 4Wakati Madhubala alipokuwa akifanya kazi katika tasnia ya filamu, ilikuwa ni kawaida kwa wanawake, hasa waigizaji, kuwa na kampuni zao za utayarishaji.

Sekta ya filamu, katika Hollywood na Bollywood, ilitawaliwa zaidi na wanaume, na mara nyingi wanawake walikabiliwa na changamoto katika kuchukua majukumu zaidi ya uigizaji.

Kampuni ya kutengeneza filamu ya Madhubala, Madhubala Productions, ilianzishwa mwaka wa 1969.

Madhubala Productions ilianzishwa kwa nia ya Madhubala kujitosa katika utayarishaji wa filamu, ambayo ingemruhusu kuchukua jukumu kubwa zaidi katika kuunda na kuchangia mchakato wa utengenezaji wa filamu.

Walakini, kwa sababu ya kifo chake cha ghafla mnamo Februari 23, 1969, kampuni ya utengenezaji haikuwa na fursa ya kufanya miradi yoyote ya filamu.

Kama matokeo, Madhubala Productions haikutoa filamu yoyote au kuwa na jukumu kubwa katika tasnia ya filamu ya India.

Kuanzishwa kwa kampuni ya utayarishaji kulionyesha matarajio yake ya kupanua ushawishi wake katika tasnia ya filamu na kugundua njia mpya katika taaluma yake.

Vile vile, mwaka wa 1955, Marilyn Monroe alianza kazi ya ujasiri kwa kuanzisha Marilyn Monroe Productions.

Hatua hii ya kimakusudi ililenga kumpa Monroe uwezo kwa kumpa udhibiti zaidi wa njia yake ya kazi na nafasi ya kuangazia majukumu mbalimbali, ikimuweka huru kutokana na mapungufu ya kandarasi za kawaida za studio.

Kwa kushirikiana na mpiga picha Milton Greene, kampuni ya utayarishaji ya Monroe iliashiria kupotoka kutoka kwa mfumo wa kawaida wa studio wa Hollywood.

Uzalishaji wa Marilyn Monroe ulimruhusu kushiriki kikamilifu katika mchakato wa utengenezaji wa filamu, na kumruhusu kujitenga na mifumo ya kubana iliyowekwa na studio kuu.

Licha ya kufanya filamu moja tu, Prince na Showgirl (1957), akiigiza pamoja na Sir Laurence Olivier, kampuni hiyo iliacha athari kubwa.

Ingawa harakati za Monroe za kujitawala zaidi zilikabili changamoto na kuleta mafanikio machache, Marilyn Monroe Productions iliashiria jitihada zake za kujitegemea ndani ya mazingira ya studio yaliyodhibitiwa sana wakati huo.

Mwisho wa Marilyn Monroe Productions ulitokana na mchanganyiko wa mambo.

Licha ya matarajio ya Monroe ya udhibiti wa kazi, kampuni ilikumbana na changamoto katika kutoa miradi ya ziada.

Kurudi kwa Monroe katika kushirikiana na studio kuu kulibadilisha mwelekeo wake kutoka kwa kudumisha kampuni inayojitegemea ya utayarishaji.

Hali ngumu ya tasnia ya burudani, pamoja na ugumu wa kusimamia kampuni ya uzalishaji, huenda ilichangia uamuzi wa kusitisha utayarishaji wa Marilyn Monroe Productions.

Ingawa mradi huo uliashiria hatua muhimu kuelekea uhuru wa Monroe, changamoto za kivitendo na mazingira yanayobadilika ya kazi yake yalisababisha kusitishwa kwa kampuni ya uzalishaji.

Kuanzishwa kwa kampuni zao za uzalishaji kunaonyesha vipengele vya Madhubala na Marilyn Monroe kama watu binafsi wenye hamu kubwa ya kujitawala.

Mpango wa Madhubala wa kuunda Madhubala Productions mnamo 1969 unaonyesha matarajio yake ya kupanua ushawishi wake katika tasnia ya filamu.

Inaonyesha hamu yake ya kuchukua jukumu kubwa zaidi katika kuunda na kuchangia mchakato wa utengenezaji wa filamu.

Katika visa vyote viwili, juhudi zinaonyesha sifa ya pamoja ya uthabiti na nia ya kupinga hali ilivyo.

Madhubala na Marilyn Monroe, licha ya kukabiliwa na changamoto tofauti katika tasnia zao, walijaribu kujitengenezea nafasi ambapo wangeweza kudhibiti zaidi michango yao ya kisanii.

Maamuzi haya yanatoa maarifa kuhusu haiba zao kama watu wanaofikiria mbele, watu mashuhuri ambao hawakuridhika na majukumu ya kitamaduni waliyopewa wanawake katika tasnia ya burudani.

Bombay Chic hadi Hollywood Glam

Kutoka Delhi hadi Hollywood_ Resonance ya Madhubala & Marilyn Monroe - 5Madhubala alijipatia umaarufu kama mmoja wa waigizaji mashuhuri zaidi wa filamu nchini India kuanzia mwishoni mwa miaka ya 1940 hadi mwanzoni mwa miaka ya 1960.

Mnamo 1951, alipigwa picha na James Burke kwa kipengele katika jarida la Amerika "Life", ambalo lilimsifu kama nyota mkubwa katika tasnia ya filamu ya India wakati huo.

Umaarufu wake ulienea zaidi ya mipaka ya India; Mkurugenzi wa Hollywood Frank Capra hata aliongeza ofa (iliyokataliwa na baba yake) ili ajitose kwenye Hollywood.

Mnamo Agosti 1952, David Cort wa Jarida la Sanaa la Theatre alimtangaza kama "nyota kubwa zaidi ulimwenguni - na hayuko Beverly Hills."

Cort alikadiria wafuasi wake nchini India na Pakistani kuwa sawa na idadi ya watu wote wa Marekani ya kisasa na Ulaya Magharibi.

Pia aliangazia umaarufu wake katika nchi kama Myanmar, Indonesia, Malaysia, Afrika Mashariki na Ugiriki.

Maana ya mitindo ya Madhubala ilikuwa kweli kabla ya wakati wake, ikitoa kauli za ujasiri ambazo zinaendelea kuathiri mitindo leo.

Akikumbatia nguo za mabega katika miaka ya 1940, alibadilisha mtindo huu wa kuthubutu kuwa mtindo usio na wakati, akionyesha neema na uzuri wake.

Uwezo wake wa kubeba shingo porojo kwa ustadi ulimimarisha kama mtengeneza mitindo.

Jarida la Marekani katika miaka ya 1950 lilimsifu kama nyota mkuu zaidi duniani, likisisitiza mvuto wake wa kimataifa huku likitawala mioyo ya watazamaji wa Kihindi.

Katika enzi iliyotawaliwa na waigizaji wa sari na suti za kitamaduni, Madhubala alijitokeza kwa kutikisa suruali ya makalio yote na mashati ya cheki, akikumbatia bila shida mchanganyiko wa mitindo ya Magharibi na Kihindi.

Muonekano wa kuvutia wa Madhubala ulijumuisha sari rahisi lakini ya kuvutia, inayoonyesha kwamba umaridadi upo katika hila.

Ushawishi wake juu ya mtindo ulienea hadi mtindo wa blauzi za buxom, mtindo ambao alianzisha na sari na sketi.

Mwelekeo huu, uliofufuliwa kwa mtindo wa kisasa, unathibitisha athari yake ya kudumu.

Katika enzi iliyotawaliwa na mitindo ya nywele iliyonyooka na iliyopinda, Madhubala alipeperusha mawimbi kwa maneo yake yasiyotawaliwa na mawimbi, akitangaza 'mwonekano wa nje ya kitanda' ambao unasalia kusherehekewa kwa mvuto wake wa kuvutia.

Suti za Anarkali zisizo na wakati, zilizopewa jina la mhusika mashuhuri, aliyeonyeshwa na Madhubala, zimesalia kuwa kipenzi cha kudumu cha mitindo.

Kurta nzito, ndefu zilizopambwa kwa kazi ngumu za mikono na zari zinaendelea kuunda mitindo ya tasnia, zikionyesha ushawishi wa kudumu wa Madhubala kwenye mitindo ya Kihindi.

Kwa maneno ya jarida la Marekani, urithi wa mtindo wa Madhubala unavuka mipaka, na kuthibitisha kwamba mtindo wake, kama nyota yake, haujui mipaka ya kijiografia.

Vile vile, Marilyn Monroe alikuwa mwanamitindo anayejulikana kwa mtindo wake wa kuvutia na usio na wakati.

Mojawapo ya sura yake maarufu ilikuwa vazi jeupe la halter-neck katika filamu ya The Seven Year Itch (1955), ambapo mavazi hayo yalivuma sana alipokuwa amesimama juu ya wavu wa treni ya chini ya ardhi.

Mitindo ya Monroe pia ilijumuisha nguo za kukumbatia sura na shingo za wapenzi, zikisisitiza mikunjo yake ya kike na kielelezo cha kuvutia cha Hollywood.

Nje ya skrini, mara nyingi alichagua mavazi yaliyotengenezwa, suruali ya kiuno kirefu, na sehemu za juu zinazolingana na umbo, zikionyesha mtindo wa kawaida lakini wa kisasa.

Mikondo yake ya kimanjano iliyotiwa saini, rangi nyekundu ya midomo na alama za urembo zilichangia picha yake nzuri.

Athari za Monroe kwa mitindo bado kuwa na ushawishi, wabunifu wanaovutia na wapenda mitindo kwa umaridadi wake wa hali ya juu na mguso wa kuthubutu.

Monroe alijulikana kusema: "Mpe msichana viatu vinavyofaa na anaweza kushinda ulimwengu."

Athari za Marilyn Monroe kwa mitindo zinaendelea leo, huku mtindo wake usio na wakati ukiendelea kuwatia moyo wabunifu, watu mashuhuri na wapenda mitindo.

Muonekano wake wa kuvutia, kama vile vazi jeupe la halter-shingo kutoka Itch ya Miaka Saba na nguo za kukumbatia takwimu, hubakia marejeleo katika mtindo wa kisasa.

Msisitizo wa Monroe wa kukumbatia uanamke na ujasiri umeathiri sherehe inayoendelea ya aina mbalimbali za miili na viwango vya urembo.

saini yake ya curls ya blonde, nyekundu ya midomo, na urembo unaovutia unaendelea kusherehekewa na kuundwa upya katika urembo wa kisasa na mitindo ya mitindo.

Urithi wa Monroe unaenea zaidi ya wakati wake, kwani ushawishi wake wa kudumu unaonekana katika kuvutiwa na mtindo wake na umuhimu wa daima wa chaguo zake za mitindo.

Mitindo yote miwili ya Madhubala na Monroe inavuka mipaka ya kijiografia, ikiendelea kuwatia moyo wabunifu, watu mashuhuri na wapenda mitindo leo.

Muunganisho wa umaridadi na ujasiri wa Madhubala katika kabati lake la nguo na urembo wa Monroe wa Monroe usiopitwa na wakati huchangia katika sherehe inayoendelea ya mitindo na viwango mbalimbali vya urembo.

Inaonyesha athari za milele za waigizaji hawa wawili mashuhuri kwenye ulimwengu wa mitindo.

Dilip, Madhubala, na Kishore

Kutoka Delhi hadi Hollywood_ Resonance ya Madhubala & Marilyn Monroe - 6Ushirikiano wa kitaaluma wa Dilip Kumar na Madhubala ulianza kwenye seti za filamu ya 1951 Tarana.

Mkutano wao wa kwanza ulizua muunganisho ulioenea zaidi ya skrini.

Katika kitabu chake, 'Dilip Kumar: The Substance and the Shadow', anasema kwamba walikuwa na watazamaji waliovutiwa na jozi zao zote mbili huko Tarana na uhusiano wao wa kufanya kazi ulikuwa "wa joto na wa kupendeza."

"Yeye, kama nilivyosema hapo awali, alikuwa mzuri sana na mchangamfu, na, kwa hivyo, aliweza kunitoa kutoka kwa aibu yangu na utulivu bila bidii."

"Alijaza pengo ambalo lilikuwa likilia kujazwa - sio na mwanamke mkali wa kiakili bali mwanamke mchangamfu ambaye uchangamfu na haiba yake ilikuwa dawa bora ya kidonda ambacho kilikuwa kinachukua wakati wake kupona."

Dilip Kumar na Madhubala walifanya kazi pamoja katika filamu kadhaa, zikiwemo Sangdil (1952) na Upendo (1954), ambapo waliwasawiri wahusika katika hadithi za mapenzi.

Walakini, ilikuwa ya kihistoria Mughal-e-Azam (1960) ambayo iliashiria kilele muhimu katika ushirikiano wao.

Katika wasifu wake, aliandika:

"Tangazo la kuunganishwa kwetu Mughal-e-Azam ilifanya habari za kusisimua mapema miaka ya 1950 kwa sababu ya uvumi kuhusu kuhusika kwetu kihisia.

"Kwa kweli, K Asif alifurahishwa na utangazaji na maswali mengi ya kibiashara aliyopata kutokana na tangazo hilo."

Licha ya uvumi wa mivutano ya kibinafsi, uigizaji wao kwenye skrini kama Prince Salim na Anarkali katika filamu hii ya kusisimua ulionyesha kemia ya ajabu.

muda wa kina wa risasi Mughal-e-Azam, kutokana na seti zake kubwa na muundo tata wa uzalishaji, ulileta mabadiliko makubwa katika nguvu kati ya jozi ya risasi.

Kufikia wakati waliporekodi tukio hilo la unyoya, Dilip Kumar na Madhubala walikuwa wamefikia hatua ambayo "walikuwa wameacha kabisa hata kusalimiana."

Licha ya hayo, tukio hilo limedumu kama moja ya wakati wa kimapenzi zaidi katika historia ya sinema ya Kihindi.

Ushirikiano kati ya Dilip Kumar na Madhubala ulichukua mkondo usiotarajiwa wakati wa utengenezaji wa BR Chopra's. Naya Daur (1957).

Mzozo ulitokea wakati nafasi ya Madhubala ilipochukuliwa na mwigizaji Vyjayanthimala, na kusababisha kutoridhika kwa upande wa babake Madhubala, Ataullah Khan, ambaye alisimamia kazi yake.

Kutokubaliana kulihusu eneo la kurekodia; Chopra alifikiria kupiga picha kwa siku 40 huko Bhopal, huku Khan akisisitiza kwenye studio za Bombay.

Licha ya majaribio ya Chopra kumshawishi Khan, msuguano huo ulisababisha Madhubala kubadilishwa, na kumfanya Chopra kuwasilisha kesi ya kisheria.

Alimshutumu Madhubala na babake kwa kudanganya, akitoa mfano wa kukubali Sh. 30,000 mapema na kutopendezwa na kukamilisha filamu.

Awali mtayarishaji huyo alimwomba Khan arudishe fedha hizo, lakini aliposhindwa, alifuata hatua za kisheria dhidi ya Madhubala.

Wakati wa utengenezaji wa filamu ya Naya Daur huko Gwalior, kulikuwa na ripoti za uhuni kwenye seti nyingine ya filamu iliyopigwa risasi wakati huo huo.

Matukio ya uvamizi na tabia mbaya kwa wanawake katika kundi hilo yalimfanya Khan kuamua kutomruhusu Madhubala kuendelea kufanya kazi nchini. Naya Daur.

Kesi za kisheria zinazohusu kesi hiyo mahakamani ziliendelea kwa muda wa miezi minne.

Katika hali ambayo haikutarajiwa, Dilip Kumar alisimama upande wa Chopra wakati wa kesi, akimpinga baba yake Madhubala.

Mtafaruku huu wa maoni uliashiria mwanzo wa mpasuko kati ya Madhubala na Dilip Kumar, kuashiria kuanzishwa kwa mwisho wa uhusiano wao.

Wakati huo huo, Naya Daur, ambayo sasa inamshirikisha Vyjayanthimala kama kiongozi wa wanawake, ilitolewa na kupata mafanikio makubwa.

Dada ya Madhubala, Madhur Bhushan alisema: “Kama kesi mahakamani isingetokea, Madhubala pengine angeolewa na Dilip Kumar.

“Alikuwa amemsihi Dilip saab aombe msamaha kwa baba yetu.

"Alikuwa amejaribu kumshawishi aache yaliyopita yapite, aseme tu pole kwa ajili ya uhusiano wao. Dilip saab alikataa.”

Bhushan aliongeza: “Yeye (Madhubala) alikuwa akilia na kumwambia Dilip saab, 'Dekho humari zindagi barbaad ho jayegi (maisha yetu yatasambaratika)' na Dilip saab angemuuliza, 'Tum itni zidd kyun kar rahi ho? (mbona unanilazimisha sana)?’”

Madhur alitaja kwamba Madhubala alipendelea kutofanya vyombo vya habari kukisia kwamba Dilip Kumar alimwokoa kutoka kwa uhusiano mgumu na baba yake au kwamba alimwacha baba yake ili awe pamoja naye.

Katika kitabu chake, Dilip alipinga madai kwamba baba yake Madhubala alipinga muungano wao.

Kulingana na Dilip, kikwazo kilikuwa kusita kwake kugeuza ndoa yao iliyopendekezwa kuwa mradi wa biashara.

Wakati huo, Ataullah Khan alimiliki kampuni yake ya utayarishaji filamu na alitamani Madhubala na Dilip washirikiane chini ya bendera yake—mpango ambao Dilip aliuona haukubaliki.

Alitaja katika kitabu chake: “Nilihisi Asif alikuwa akijaribu kwa dhati kurekebisha hali hiyo kwa ajili yake wakati mambo yalipoanza kuwa mbaya kati yetu, kutokana na jaribio la baba yake kufanya ndoa iliyopendekezwa kuwa biashara.

"Matokeo yalikuwa kwamba katikati ya utengenezaji wa Mughal-e-Azam, hata hatukuwa tunazungumza.”

"Tukio la kawaida na unyoya ukija katikati ya midomo yetu, ambayo iliwasha mawazo milioni moja, ilipigwa risasi tulipokuwa tumeacha kabisa hata kusalimiana.

"Inapaswa ... iandikwe katika kumbukumbu za historia ya filamu kama kumbukumbu kwa usanii wa waigizaji wawili waliojitolea kitaalam ambao waliweka kando tofauti za kibinafsi na kutimiza maono ya mwongozaji..."

Dilip Kumar alitafakari juu ya mazungumzo ambapo alielezea mbinu yake huru ya uteuzi wa mradi, hata ndani ya nyumba yake ya uzalishaji.

Hili lilionekana kumvuruga baba yake Madhubala, Ataullah Khan, ambaye alifaulu kumsadikisha Madhubala kwamba Dilip Kumar alikuwa mkorofi na mwenye kiburi.

Licha ya majaribio ya Madhubala ya kupatanisha na kumhakikishia Dilip Kumar kwamba mambo yangetatuliwa baada ya ndoa, alikataa kujisalimisha kwa maagizo na mikakati ya Ataullah Khan.

Kukosekana kwa mawasiliano na tofauti katika mikabala yao ya kitaaluma, iliyochochewa zaidi na ushawishi wa baba yake Madhubala, ilichangia utata katika uhusiano wao.

Dada mdogo wa Madhubala, Madhur Bhushan, alishiriki maarifa katika mazungumzo yao ya simu na Filmfare.

Kulingana naye, Dilip Kumar angependekeza Madhubala aachane na baba yake, huku Madhubala naye akisisitiza kwamba Dilip amuombe msamaha baba yake.

Madhur Bhushan alisimulia mazungumzo yao, kusema:

"Walikuwa na mazungumzo kwenye simu kujaribu kurekebisha.

“Aliendelea kusema, ‘Muache baba yako nami nitakuoa’.

"Angesema, 'nitakuoa lakini nirudi tu nyumbani, samahani, na umkumbatie'."

Mwishoni mwa miaka ya 1950 uhusiano wao ulikuwa umekwisha.

Mkutano wa Kishore Kumar na Madhubala ulifanyika wakati wa utengenezaji wa sinema Dhake Ki Malmal katika 1950 za awali.

Ushirikiano wao wa kikazi hivi karibuni ulibadilika kuwa muunganisho wa kibinafsi, na kusababisha ndoa yao mnamo 1960.

Hata hivyo, muungano wao ulikabiliwa na changamoto, na uvumi ulienea kuhusu motisha ya Madhubala kuolewa na Kishore Kumar, ikiwa ni pamoja na uvumi kwamba uliathiriwa na masuala ya kifedha na uhusiano wake mbaya na Dilip Kumar.

Dada yake Madhubala anaangazia mienendo inayozunguka ndoa ya Madhubala na Kishore Kumar, akiondoa uvumi kuhusu upinzani wa Ataullah Khan.

Kulingana naye, afya ya Madhubala ilikuwa jambo muhimu katika uamuzi wao wa kufunga pingu za maisha.

Madhubala aligundulika kuwa na manung'uniko ya moyo, na kusababisha madaktari huko Bombay kupendekeza kutembelea London kwa uchunguzi sahihi.

Katika wakati huu wa changamoto, Ataullah Khan, babake Madhubala, alipendekeza waoane baada ya ziara ya London na utambuzi, lakini Kishore Kumar na Madhubala walisisitiza kuoana kwanza.

Akihutubia uvumi ulioenea, dada yake Madhubala anafafanua kwamba Kishore Kumar hakusilimu na kuolewa na Madhubala.

Kinyume na uvumi, aliendelea kuwa Mhindu hadi kufa kwake, na hakuna hata mmoja wa waume walioolewa na familia yao aliyebadili dini yake.

Wakati Madhubala na Kishore Kumar walirudi kutoka London, Kishore Kumar aliwasilisha habari hizo zenye changamoto kwa wazazi wake - kwamba Madhubala alikuwa na tundu kwenye moyo wake (kasoro ya kuzaliwa ya moyo) bila upasuaji unaopatikana.

Ufunuo huo ulikuwa mbaya sana, na mama yake alizimia.

Huku kukiwa na machozi na kukata tamaa miongoni mwa akina dada, Kishore Kumar alifichua jambo lingine la kuhuzunisha moyo: Madhubala alitarajiwa kuishi kwa miaka miwili tu zaidi.

Licha ya utambuzi mbaya, baba yake alionyesha nguvu ya ajabu na kutoa ujasiri kwa binti zake wote.

Hata katika hali yake dhaifu, Madhubala alionyesha uthabiti.

Alimhakikishia baba yake hivi: “Usiwasikilize madaktari hawa. Nina afya njema kabisa. Saini filamu mpya, tenga tarehe zangu, na nitaanza kushoot baada ya siku tatu.

Kishore Kumar, aliyehusika, alimtaka Madhubala kutoichukulia kirahisi na akapendekeza kupumzika kwa angalau miezi sita, lakini miezi hiyo sita ilienea hadi miaka tisa ya uchungu.

Madhubala, akiwa kitandani kwa muda wote huo, na familia nzima walikuwa wamezama katika huzuni, wakimwaga machozi siku baada ya siku.

Wakati wa kujifunza kuhusu hali ya moyo wa Madhubala na muda mfupi aliobaki, Kishore Kumar alifanya uamuzi mgumu wa kumpeleka nyumbani kwa baba yake.

Kwa kutambua changamoto za kumtunza huku akijishughulisha na majukumu yake ya kikazi, Kishore Kumar aliona ni bora kwa Madhubala kuwa na familia yake.

Madhur Bhushan alitoa maoni yake juu ya hili, na kuongeza kuwa:

"Alisema kwamba alikuwa mgonjwa na alihitaji huduma wakati alilazimika kusafiri, kufanya kazi, kuimba na kwa hivyo hangeweza kumpa wakati."

Alisema: “Nilijaribu niwezavyo, nilimpeleka London. Lakini madaktari wamesema hatapona. kosa langu ni nini?’”

Madhur alikumbuka kwamba, katika hatua mbaya maishani mwake, Madhubala alitaka tu mumewe Kishore Kumar kando yake kwa msaada.

Ilikubaliwa kuwa maamuzi ya Kishore Kumar hayakuwa ya makosa.

Madhubala, alishauriwa na madaktari kwamba hangeweza kujihusisha na mahusiano ya karibu au kuzaa watoto kutokana na hali yake ya kiafya, bado alitafuta msaada wa kihisia.

Licha ya vikwazo vya matibabu, alisisitiza kuwa na Kishore Kumar.

Kwa hiyo, alinunua gorofa katika Quarter Deck, Carter Road, ambako waliishi kwa muda.

Hata hivyo, Madhubala mara nyingi alijikuta peke yake, na athari mbaya za upepo wa bahari kwa afya yake ziliifanya hali yake kuwa mbaya zaidi.

Kutokana na ahadi za kazi za Kishore Kumar, Madhubala mara kwa mara alijikuta peke yake nyumbani, na kumuacha na chaguzi chache.

Chaguo pekee ambalo alikuwa nalo lilikuwa kuhamia nyumba ya baba yake, na hivyo kuzidisha hamu yake kwa mume wake.

Akitafakari juu ya nyakati hizo, Madhur alisema:

“Mara nyingi simu ya Kishore Bhaiyya ilikatwa. Angemtembelea mara moja katika miezi miwili hadi mitatu.

“Angesema, 'Nikija, utalia na haitakuwa nzuri kwa moyo wako. Utaingia kwenye unyogovu. Unapaswa kupumzika'.

"Alikuwa mchanga, wivu ulikuwa wa asili. Pengine, hisia ya kuachwa ilimuua.

"Labda alitaka kujitenga naye ili kutengana kwa mwisho kusiwe na madhara.

"Lakini hakuwahi kumnyanyasa kama ilivyoripotiwa. Alimlipa gharama za matibabu.”

Joe DiMaggio na Arthur Miller

Kutoka Delhi hadi Hollywood_ Resonance ya Madhubala & Marilyn Monroe - 7Hadithi ya mapenzi ya Marilyn Monroe na Joe DiMaggio, hadithi ya kuvutia iliyokita mizizi katika umaridadi wa Hollywood na mchanga wa uwanja wa besiboli, ilianza mnamo 1952.

New York Post anaandika: “Walipokutana katika 1952, Joe DiMaggio alikuwa ametoka tu kumaliza kazi yake kama mwanamuziki mashuhuri wa New York Yankee; Marilyn Monroe, hata hivyo, alikuwa mwanzoni mwake, kwenye hatihati ya kuwa nyota wa kimataifa.

Mwigizaji mashuhuri na mchezaji mashuhuri wa kituo cha Yankees cha New York walivuka njia katika mkahawa wa Los Angeles.

DiMaggio mara moja alipigwa na uzuri wa Monroe, na uhusiano wao ulikua haraka.

Mapenzi yao ya kimbunga yalisababisha ndoa ya hali ya juu mnamo Januari 14, 1954.

Harusi hiyo ilikuwa ya kupendeza, iliyohudhuriwa na watu mashuhuri wa Hollywood, lakini ilionyesha mwanzo wa uhusiano wenye misukosuko.

Licha ya mvuto wao wa sumaku, wanandoa hao walikabili changamoto, huku madai ya unyanyasaji yakiibuka.

Ahadi za kikazi za Monroe na wivu wa DiMaggio ulizidisha mkazo katika ndoa yao.

Mwigizaji wa hadithi alipata faraja katika kazi yake, wakati DiMaggio alijitahidi na maisha ya Hollywood.

Hadithi ya mapenzi ya Marilyn Monroe na Joe DiMaggio ilichukua mkondo mweusi uliobainishwa na matukio ya madai ya unyanyasaji wa nyumbani.

Tukio hilo la kusikitisha lilitokea baada ya eneo la kitambo huko Itch ya Miaka Saba, ambapo mavazi meupe ya Monroe yalitiririka aliposimama juu ya wavu wa treni ya chini ya ardhi.

Usiku mmoja katikati ya Septemba 1954, tukio lilirekodiwa, na mkurugenzi Billy Wilder alitoa mwaliko kwa wanahabari na umma kushuhudia upigaji risasi, akilenga kuleta msisimko na matarajio ya sinema ijayo.

New York Times anaandika: “Mamia ya wanyang'anyi, karibu wanaume wote… walipiga kelele na kupiga kelele kama vile, 'Juu! Juu!' huku mavazi ya Bi. Monroe yakivuma juu ya kichwa chake.

"Kwa saa mbili, wanaume walitazama kutoka kwa majengo yaliyo karibu na barabara."

DiMaggio, akikaa katika Hoteli ya karibu ya St. Regis, alikuwa akingojea kwa subira kuwasili kwake.

Hapo awali hakukusudia kuzuru seti hiyo usiku huo, inasemekana mwandishi wa habari Walter Winchell alimshawishi kushuhudia zogo hilo.

Mkurugenzi, Billy Wilder, kama ilivyotajwa katika wasifu wake 'Nobody's Perfect,' alisema kuwa DiMaggio hakuthamini kile alichokiona au kile ambacho wengine walikuwa wakishuhudia jioni hiyo.

Asubuhi iliyofuata, mfanyakazi wa kutengeneza nywele wa Marilyn, Gladys Whitten, na “bibi wa kabati la nguo hawakusikia kelele usiku” lakini Marilyn aliwaambia kwamba alikuwa amepiga mayowe na kuwapigia kelele.

Whitten alikumbuka: "Mume wake alikuwa amemkasirikia sana, na alimpiga kidogo ... ilikuwa kwenye mabega yake, lakini tuliifunika, unajua ... kujipodoa kidogo na akaendelea na kufanya kazi."

Rafiki ya Marilyn, Amy Greene, pia alisema kwamba: “Marilyn alianza kuvuliwa nguo.

"Alisahau kuwa nilikuwa nimekaa pale na kwamba alikuwa akivua blauzi yake ... mgongo wake ulikuwa mweusi na bluu - sikuamini."

Kipigo cha Monroe anachodaiwa kuvumilia kilibaki kikiwa kimegubikwa na usiri.

David Thomson aliandika hivi: “DiMaggio alikuwa Mwitaliano, mfuasi wa kihafidhina, na mwenye akili mbaya.

"Alikuwa amestaafu, na wanariadha walipostaafu, walishuka moyo.

"Marilyn alizidi kuwa maarufu kila dakika. Umati wake ulikuwa mdogo kuliko wake.”

Mafanikio ya filamu hiyo yalifunikwa na misukosuko katika maisha yake ya kibinafsi.

Summer anaandika: "Kwa DiMaggio mwenye kiburi, Marilyn alileta fedheha nyingi kama furaha.

"Alichukia utangazaji wa kipumbavu na alichukia jinsi Marilyn alivyoonyesha mwili wake hadharani.

"Alikuwa amekataa kuhudhuria sherehe za tuzo za Photoplay, ambapo alifanya maonyesho yake mwenyewe; haikuwa jinsi wanawake wa Italia walivyojiendesha.”

Idadi ya unyanyasaji huo bila shaka ilichangia mkazo katika ndoa yao.

Licha ya ghasia hizo, umma kwa kiasi kikubwa ulibakia kutojua upande mweusi wa uhusiano wa Monroe na DiMaggio.

Mgawanyiko kati ya mvuto wa umma wa Monroe na msukosuko wa faragha ulizidi kuongezeka, na kufichua ukweli kamili wa mapambano yake.

Hata katikati ya uzuri wa Hollywood, nyufa katika ndoa yao ziliongezeka.

Simulizi la kuhuzunisha la uhusiano wao hutumika kama ukumbusho kamili wa mambo magumu yanayofichwa mara kwa mara katika maisha ya watu mashuhuri zaidi katika historia.

Ndoa inaweza kumalizika, lakini uhusiano kati ya Monroe na DiMaggio ulidumu. Licha ya kutengana kwao, DiMaggio alibaki kuwa mtu msaidizi katika maisha ya Monroe.

Katika miaka iliyofuata kifo cha kutisha cha Monroe mnamo 1962, ibada ya DiMaggio ilibaki bila kuyumbayumba.

Alipanga waridi safi kuwekwa kwenye kaburi lake mara nyingi kwa wiki hadi kifo chake mnamo 1999.

Hadithi ya mapenzi ya Marilyn Monroe na Joe DiMaggio sasa ni sehemu ya historia ya Hollywood.

Mwanzoni mwa miaka ya 1950, mwigizaji Marilyn Monroe na mwandishi wa kucheza Arthur Miller walivuka njia, wakianzisha uhusiano wenye nguvu na wa kuvutia.

Waliunganishwa papo hapo, wakipita zaidi ya mng'aro wa Hollywood na ustaarabu wa Broadway. Miller aliona nyuma ya picha ya kitambo ya Monroe.

Kumtambua kama roho wa jamaa aliyezama katika hisia na uchangamfu wa kupenda maisha bado uliogubikwa na giza la ajabu na janga.

Akitafakari kuhusu kukutana kwao kwa mara ya kwanza, Miller alishiriki: “Kumwona kulikuwa kama maumivu, na nilijua kwamba lazima nikimbie au niingie kwenye maangamizi yasiyoweza kujulikana.”

"Kwa mng'ao wake wote, alizungukwa na giza ambalo lilinishangaza."

Monroe, ambaye pia alivutiwa, alilinganisha uzoefu wa kukutana na Miller na kugongana na mti, akisema:

"Ilikuwa kama kukimbia kwenye mti. Unajua, kama kinywaji baridi wakati una homa.

Licha ya uhusiano wao wa kina, mgongano kati ya mitindo yao ya maisha na matamanio ulizidi kudhihirika.

Monroe alikabiliwa na shinikizo la kukubaliana na matarajio ya Miller ya mke "mzuri", na alielezea maono yake hadharani, akisema kwamba angetengeneza filamu moja tu kila baada ya miezi 18.

Akiwa na muda wake wote wa kuwa mke wake—kauli iliyoambatanishwa na:

“Atakuwa mke wangu. Hiyo ni kazi ya muda wote.”

Matarajio yao tofauti yalisababisha kutoelewana. Wenzi hao wapya walioolewa walikwenda Uingereza kufanya filamu Prince na Showgirl, lakini uzalishaji ulikabiliwa na changamoto nyingi.

Monroe aligombana na nyota na mkurugenzi Laurence Olivier, alihisi kukosolewa na marafiki wa Miller, na akajikwaa kwenye daftari la Miller, akifichua mashaka yake juu ya ndoa yao na aibu yake ya mara kwa mara juu yake.

Wakati wanandoa hao wakitamani kuanzisha familia, walikumbana na changamoto za ujauzito, ikiwa ni pamoja na mimba kutunga nje ya kizazi na mimba kuharibika wakati wa uchukuaji wa filamu. Baadhi Like It Moto katika 1959.

Miller alitambua matatizo ya kisaikolojia ya Monroe, Akibainisha:

“Mapambano yake yalikuwa mapambano ya kisaikolojia dhidi ya kuachwa, dhidi ya unyanyasaji; kwa hali yetu leo, angefikiriwa kuwa mtoto aliyenyanyaswa.”

Mapambano ya Monroe dhidi ya uraibu, yaliyotokana na mahangaiko ya hapo awali na kukuzwa na uchunguzi wa vyombo vya habari na ukosefu wa usalama wa kibinafsi, yalisababisha kulazwa hospitalini kwa sababu ya overdose ya barbiturate mnamo 1957.

Mipasuko katika ndoa yao iliongezeka wakati wa uzalishaji wa Kuridhika katika 1961.

Miller, ambaye aliandika filamu hiyo, alikua karibu na mpiga picha Inge Morath, na kusababisha mahusiano kuwa mabaya na Monroe.

Risasi kali katika jangwa la Nevada, pamoja na kifo cha mwigizaji mwenzake Clark Gable, zilizidisha changamoto.

Baadaye, Miller alikiri mapambano ya kishujaa ya Monroe, akisema:

"Jambo kubwa kwake kwangu ni kwamba pambano lilikuwa la shujaa.

"Alikuwa mtu jasiri sana, na hakukata tamaa, kwa kweli, nadhani, hadi mwisho."

Kilele cha mapambano yao ya ndoa kilisababisha talaka katika 1961, chini ya miaka mitano baada ya ndoa yao.

Kuridhika ikawa filamu ya mwisho ya Monroe iliyokamilishwa, na maisha yake yakaingia katika tabia mbaya, pombe, na matumizi mabaya ya dawa za kulevya.

Akitafakari kuhusu uhusiano wao wenye misukosuko, Miller baadaye aliandika katika kitabu chake cha maisha yake 'Timebends' kwamba ndoa yao ilikuwa "nyakati bora zaidi, nyakati mbaya zaidi."

Baadaye, Miller alimuoa Inge Morath mwezi mmoja baadaye, akijumuisha urithi mgumu wa muungano wao.

Mahusiano yote mawili yalipata mifarakano kutokana na shinikizo la kibinafsi na la kijamii, na kusababisha migogoro ya kisheria na hatimaye kutengana.

Siku za Mwisho za Madhubala

Kutoka Delhi hadi Hollywood_ Resonance ya Madhubala & Marilyn Monroe - 8Madhubala alipata muda mrefu wa kufungiwa kwenye kitanda chake, kilichoashiria kupungua kwa uzito wake.

Licha ya mapungufu yake ya kimwili, alipata faraja katika uzuri wa ushairi wa Kiurdu, akijitumbukiza katika beti za washairi kama Mirza Ghalib na Daagh Dehlvi.

Mtindo wake wa maisha ulimpelekea kukumbatia starehe ya kutazama filamu zake, huku akipenda sana filamu za asili kama vile. Mughal-e-Azam, kwa kutumia projekta ya nyumbani kwa kusudi hili.

Katika kipindi hiki, mwingiliano wake ndani ya tasnia ya filamu ulikuwa wa nadra, ulipunguzwa kwa mikutano na wachache tu waliochaguliwa, wakiwemo Geeta Dutt na Waheeda Rehman.

Changamoto zilizoletwa na hali ya afya yake zililazimu kutiwa damu mishipani mara kwa mara, na kuwa sehemu ya kawaida ya utaratibu wake, ikionyesha matatizo makubwa aliyokumbana nayo katika miaka yake ya mwisho.

Katika miaka yake tisa iliyopita, afya ya Madhubala ilidhoofika sana, na alijifungia kitandani mwake, akiwa amepungua hadi kuwa mifupa na ngozi tu.

Madhur Bhushan, dada yake, anasimulia masaibu hayo yenye uchungu, akishiriki: “Aapa ilipunguzwa na kuwa mifupa.

“Watu walitaka kumtembelea, lakini hakutaka mtu yeyote amwone.

"Angejiangalia kwenye kioo na kusema, 'Dekho main kya seh kya hogayee!' Ikiwa watu watatoa maoni kuhusu sura yangu, nitalia zaidi.

Madhur anaendelea kuelezea changamoto za hali ya kiafya ambayo Madhubala alikabiliana nayo katika kipindi hiki, akifafanua:

"Alikuwa akitoa damu kutoka mdomoni, pua yake. Mwili wake ulikuwa ukitengeneza damu ya ziada.”

Licha ya changamoto za kimaumbile, Madhubala iliendelea kuwa huru.

Madhur anasisitiza: “Aapa hakuwahi kuchukua msaada kutoka kwetu. Angeweza kuoga, na kula chakula peke yake.

"Silinda ya oksijeni iliwekwa kando yake huku akihisi kukosa pumzi. Angesema, 'Usinipoteze pesa. Sitaishi. Hakuna mtu mwingine wa kuchuma.'”

Katika ufunuo wa kuumiza moyo, Madhur alifichua kwamba Madhubala alimwaga damu kutoka mdomoni na puani kutokana na hali yake ya kiafya.

Mwili wake ulikuwa ukitoa damu ya ziada, na alipatwa na shinikizo la mapafu kwenye mapafu yake, na kusababisha kukohoa mara kwa mara.

Licha ya changamoto hizi, nia thabiti ya Madhubala ilimruhusu kuvumilia kwa miaka tisa, na kupita ubashiri wa awali wa miaka miwili tu ya kuishi.

Katika kipindi hiki kigumu, Dilip Kumar alimtembelea katika Hospitali ya Breach Candy. Wakati huo, alikuwa bado hajaolewa na Saira Banu.

Madhur alisimulia tukio la kihisia: “Aapa alimuuliza, 'Nikipona, utafanya kazi nami?'

"Akasema, 'Bila shaka! Na utapata afya. Usikate tamaa katika maisha.’”

Walakini, hatima ilikuwa na mipango tofauti. Miezi michache baadaye, Dilip Kumar alimuoa Saira Banu, akimuacha Madhubala akilia.

Licha ya huzuni yake, Madhubala alikiri hali hiyo, akisema: "Unke naseeb mein woh (Saira Banu) thi, nahin kuu."

“Ameoa msichana mrembo sana. Amejitolea sana. Nina furaha sana kwa ajili yake.'

Anaongeza: “Nakumbuka wakati Bhaijan alipomwoa Saira Banu, Apa alikuwa na huzuni kwa sababu alimpenda.”

Wakati wa siku za mwisho za Madhubala, Madhur, wakati huo alikuwa na umri wa miaka 19, alikuwa akisumbuliwa na tetekuwanga na hakuweza kuwa karibu naye.

Wakati daktari alipoashiria afya yake inazidi kuzorota, Madhur alikimbia kumuona.

Madhubala alifariki Februari 23, 1969, saa 9:30 asubuhi, siku tisa tu baada ya kutimiza miaka 36.

Dilip Kumar, aliposikia habari hizo, aliruka kutoka Madras kuhudhuria mazishi yake.

Ingawa hakuweza kufika kwa wakati ili kuaga mara ya mwisho, ishara yake ya kutoa heshima na kupeleka chakula kwa familia kwa siku tatu ilionyesha uhusiano wa kudumu walioshiriki.

Madhubala alizikwa kwenye Makaburi ya Waislamu wa Juhu huko Santacruz, Bombay, pamoja na shajara yake.

Mazishi yake yana kaburi la marumaru lililopambwa kwa maandishi, ikiwa ni pamoja na aayati kutoka kwenye Quran na aya maalum.

Madhur anatafakari juu ya hali hizo: “Alikuwa na miaka 36 tu kwa 19 yangu.

"Ingawa Bhaijan (Dilip Kumar) hakuwahi kumtembelea alipokuwa mgonjwa, aliruka kutoka Madras kutoa heshima zake za mwisho kwenye kabrastan (makaburi).

"Chakula kilitumwa kutoka nyumbani kwake hadi kwetu kwa siku tatu (kama ilivyo kawaida)."

Madhur pia anafichua changamoto zilizofuata zilizoikumba familia ya Madhubala, na baba yake Ataullah Khan alishindwa na mfululizo wa mashambulizi ya moyo mwaka 1975.

Ayesha Begum, mamake Madhubala, alipambana na kifua kikuu kwa miaka 18.

Kaburi la mwigizaji huyo mashuhuri lilikabiliwa na hatima mbaya, lilibomolewa mnamo 2010 ili kuweka mazishi mapya, kati ya watu wengine mashuhuri kama Mohammed Rafi na Naushad.

Wadhamini walidai kufuata sheria za Kiislamu kulilazimisha hatua hii, wakitaja uhaba wa nafasi katika eneo linalopanuka lenye wakazi wa Kiislamu.

Mchakato huo, ulioanzishwa miaka mitano iliyopita, ulihusisha kuvunjwa kwa mawe ya kaburi bila idhini ya familia, kutupa mabaki, na kusawazisha mazingira kwa ajili ya maziko ya ziada.

Familia zilionyesha kukerwa na ukosefu wa mashauriano, zikiangazia ufundi na umuhimu wa kumbukumbu hizo.

Mamlaka za uaminifu zilisema kuwa sheria ya Kiislamu inakataza kumbukumbu kama hizo na inasisitiza kutendewa sawa kwa watu wote waliozikwa.

Siku za Mwisho za Marilyn Monroe

Kutoka Delhi hadi Hollywood_ Resonance ya Madhubala & Marilyn Monroe - 9Siku za mwisho za Marilyn Monroe ziliwekwa alama kwa mchanganyiko wa changamoto za kibinafsi na za kitaaluma.

Katika majuma kadhaa kabla ya kifo chake mnamo Agosti 1962, Monroe alikabili msururu wa matatizo yaliyoakisi ugumu wa maisha yake.

Kitaalamu, Monroe alikumbana na mapambano makubwa.

Alikuwa amefukuzwa kutoka kwenye filamu Ni Lazima Utoe Kitu kutokana na utoro wa muda mrefu na masuala mengine.

Ucheleweshaji wa utayarishaji na mapambano yake yaliyotangazwa yaliongeza shinikizo aliyokuwa akipitia, na kusababisha kutokuwa na uhakika kuhusu mustakabali wake katika tasnia ya filamu.

Katika ngazi ya kibinafsi, maisha ya Monroe yalikuwa ya machafuko. Ndoa yake na mwandishi wa tamthilia Arthur Miller ilikwisha mapema 1961, na kumwacha na hali ya upweke na mfadhaiko wa kihemko.

Ripoti zilipendekeza kwamba alikuwa akipambana na unyogovu na wasiwasi, ikichangia changamoto alizokumbana nazo katika maisha yake ya kibinafsi na ya kikazi.

Masuala ya afya yalizidisha matatizo ya Monroe.

Alikuwa na historia ya matatizo ya afya, ikiwa ni pamoja na endometriosis, ambayo ilisababisha maumivu ya muda mrefu.

Zaidi ya hayo, aliripotiwa kushughulika na masuala ya matumizi mabaya ya dawa za kulevya, hasa matumizi ya barbiturates.

Licha ya changamoto zake, Monroe alidhamiria kurejea katika kazi yake.

Alikuwa akijadili miradi mipya ya filamu na kujitahidi kurudisha hadhi yake kama mwigizaji anayeongoza katika Hollywood.

Filamu ambayo haijakamilika Ni Lazima Utoe Kitu iliongeza mkazo katika maisha ya Monroe, kwani utengenezaji ulitawaliwa na kutokuwepo kwake, na kusababisha kufutwa kwake, na kuacha mustakabali wake wa kitaalam ukiwa na uhakika.

Katika siku zilizotangulia kifo chake, Monroe alikuwa akiwasiliana na marafiki, washirika, na madaktari.

Ripoti zinaonyesha kuwa alimuona daktari wake wa magonjwa ya akili, Dk. Ralph Greenson, siku ya kifo chake.

Mnamo Agosti 5, 1962, Monroe alipatikana amekufa nyumbani kwake Los Angeles, na sababu rasmi ya kifo ikiorodheshwa kama kujiua kunakowezekana kwa kutumia dawa za kulevya.

Mwigizaji huyo alipatikana amekufa nyumbani kwake Los Angeles, na chupa tupu ya barbiturates, ambayo hutumiwa kama dawa za usingizi, karibu.

Sababu rasmi ya kifo ilitambuliwa kama kujiua kwa sababu ya overdose.

Kifo cha Monroe akiwa na umri wa miaka 36 kilishangaza ulimwengu, kuashiria mwisho wa enzi ya kupendeza na mwanzo wa nadharia za njama za kudumu.

Kifo cha Monroe kilizua uvumi mwingi na nadharia za njama, na kumfanya kuwa mhusika wa kifo cha kwanza cha njama ya mtu Mashuhuri.

Nadharia mbalimbali ziliibuka, kuanzia tuhuma za mchezo mchafu hadi ushiriki wa watu mashuhuri katika siasa na burudani.

Kwa kuzingatia madai ya uhusiano wa Monroe na watu mashuhuri, akiwemo Rais John F. Kennedy na kaka yake Robert Kennedy, fununu za kula njama na kuficha habari zilipata nguvu.

Uhusiano wa Rais Kennedy na Monroe ulichochea uvumi kuhusu hali ya kufariki kwake.

Mwigizaji huyo alivumishwa kuwa alikuwa na uhusiano na John F. Kennedy na kaka yake Robert, na nadharia zinazoonyesha kuwa Monroe alikuwa na habari nyeti zilienea.

Baadhi ya wananadharia wa njama walidai kuwa kifo cha Monroe hakikuwa cha kujiua bali ni matokeo ya juhudi za kumnyamazisha na kuzuia ufichuzi wa siri fulani.

Mazingira ya ajabu yanayozunguka kifo cha Monroe pia yalisababisha uchunguzi na maswali.

Licha ya uamuzi rasmi wa kujiua, kutoendana kwingi na maswali yasiyo na majibu yaliendelea, na kuchangia ushawishi wa kudumu wa nadharia za njama.

Kutokuwa na uhakika na usiri unaofunika matukio ya mwisho ya Monroe kumechochea miongo kadhaa ya mvuto na mjadala miongoni mwa mashabiki, watafiti na wakereketwa wa njama.

Urithi wa Monroe unaenea zaidi ya mafanikio yake ya sinema, na kifo chake cha kusikitisha kikiongeza tabaka za utata kwa hali yake ya kitambo.

Hali zinazozunguka kifo cha Marilyn Monroe, iwe ni matokeo ya mapambano ya kibinafsi, shinikizo za nje, au njama ngumu, zinaendelea kushika mawazo ya umma.

Marilyn Monroe alipata mahali pake pa kupumzika kwenye Makaburi ya Westwood Village Memorial Park huko Los Angeles, California, Marekani.

Sehemu yake ya siri iko katika Ukanda wa Kumbukumbu ndani ya Hifadhi ya Ukumbusho ya Kijiji cha Pierce Brothers Westwood.

Waigizaji wote wawili walivumilia mapambano ya muda mrefu ya kiafya ambayo yalisababisha kuzorota sana kwa ustawi wao wa mwili.

Kufungiwa kwa Madhubala kitandani kwake kwa miaka tisa na vita vya Marilyn Monroe na maumivu ya kudumu, matumizi mabaya ya dawa za kulevya, na msukosuko wa kihisia huangazia athari kubwa ya changamoto hizi za kiafya katika maisha yao.

Zaidi ya hayo, wanawake wote wawili walikabiliwa na matatizo katika mahusiano yao, na uhusiano wa kuhuzunisha wa Madhubala na Dilip Kumar na mambo ya uvumi ya Monroe na watu mashuhuri kama Rais John F. Kennedy.

Hatimaye, kifo chao kisichotarajiwa wakiwa na umri wa miaka 36 kilikatisha kwa kusikitisha uwezo wa kile ambacho maisha yao yangekuwa.

Licha ya hayo, wote wawili wamejihakikishia nafasi zao kama watu mashuhuri katika ulimwengu wa Bollywood na Hollywood.

Kifo cha Marilyn kinaendelea kuwa somo la kuvutia sana, kikizua nadharia za njama, na kuacha hisia ya milele ya fumbo mioyoni mwa wanaovutiwa.

Urithi wa Kudumu

Kutoka Delhi hadi Hollywood_ Resonance ya Madhubala & Marilyn Monroe - 10Athari za Madhubala kwa tasnia ya filamu ya India leo ni kubwa na kubwa.

Licha ya kazi yake fupi, ushawishi wake unaendelea kuunda tasnia kwa njia tofauti.

Maonyesho yake katika Classics zisizo na wakati kama vile Mughal-e-Azam na Chalti Ka Naam Gaadi zinaadhimishwa, na urithi wake kama mmoja wa waigizaji wakubwa wa sinema ya Kihindi unadumu.

Wakurugenzi, waigizaji, na watengenezaji filamu mara nyingi hutaja kazi yake kama chanzo cha msukumo, wakitambua kina na matumizi mengi aliyoleta kwenye majukumu yake.

Kwa upande wa mtazamo, Madhubala anaheshimika sio tu kwa umahiri wake wa kuigiza bali pia kwa uzuri na umaridadi wake usio na wakati.

Mara nyingi anakumbukwa kama "Venus of Indian Cinema" kwa sababu ya uwepo wake halisi na wa kuvutia kwenye skrini na anaitwa "Uzuri na Janga".

Muonekano wake wa kuvutia, haswa taswira ya Anarkali katika Mughal-e-Azam, zimekuwa ishara katika taswira za kitamaduni za Kihindi.

Taswira ya Madhubala katika mfuatano wa manyoya imewekwa katika kumbukumbu ya pamoja ya wapenda filamu na inaendelea kuwa kielelezo cha urembo na neema.

Athari za Madhubala huenda zaidi ya eneo la sinema.

Michango yake kwa mitindo, iliyoangaziwa na chaguzi za ujasiri ambazo zilikuwa kabla ya wakati wao, bado huathiri mitindo ya kisasa.

Mchanganyiko wa mambo ya mtindo wa Magharibi na wa Kihindi katika mtindo wake unabakia kuwa kumbukumbu kwa wabunifu, na uwezo wake wa kufanya uchaguzi usio wa kawaida umeacha alama juu ya mtazamo wa uzuri katika sekta hiyo.

Kimsingi, Madhubala anakumbukwa sio tu kama gwiji wa sinema lakini kama icon ya kitamaduni na mtindo ambaye ushawishi wake unaendelea katika masimulizi yanayoendelea ya sinema ya Kihindi.

Urithi wake ni ushahidi wa uwezo wa kudumu wa talanta yake na ushawishi wa milele alioleta kwenye skrini ya fedha.

Ingawa Madhubala alionyesha uwezo wake mwingi kwa kuonekana katika aina mbalimbali za filamu katika kipindi chote cha kazi yake, ilikuwa ni dhima zake katika vichekesho vilivyojitokeza vyema.

Utendaji wake katika Bw. & Bibi 55 (1955) alipata kutambuliwa kwa muda wake wa katuni usiofaa, uliofafanuliwa na Iqbal Masud wa India Today kama "kipande cha ajabu cha uigizaji wa vicheshi vya kuvutia."

Licha ya mafanikio na umaarufu, aliopata, Madhubala alikabili hali mbaya ya kutopokea tuzo zozote za uigizaji au sifa mbaya.

Wakosoaji walipendekeza kuwa urembo wake unaotambuliwa ukawa kizuizi cha kuchukuliwa kwa uzito kama mwigizaji.

Akielezea nia yake ya kuchukua majukumu makubwa zaidi na yanayoungwa mkono na mwandishi, Madhubala mara nyingi alijikuta amevunjika moyo.

Kulingana na Dilip Kumar, watazamaji "walikosa sifa zake zingine nyingi."

Mwanasaikolojia Sushila Kumari aliona kwamba "watu walivutiwa sana na urembo wake hivi kwamba hawakumjali mwigizaji huyo," wakati Shammi Kapoor alimwona kama "mwigizaji asiye na heshima sana licha ya kufanya vizuri mara kwa mara katika filamu zake."

Dadake Madhubala, Madhur Bhushan, alielezea kutoridhishwa kwake na tasnia ya filamu ya Kihindi, waigizaji, na watengenezaji filamu katika mahojiano ya uthubutu, akiangazia ukosefu wa kutambuliwa kwa marehemu hadithi.

Bhushan aliikosoa tasnia hiyo kwa kutoandaa tukio hata moja katika kumbukumbu ya Madhubala na kuhoji kutokuwepo kwa tuzo ya baada ya kifo kutoka kwa mashirika.

Licha ya kusifiwa kuwa mwigizaji mrembo zaidi wa Kihindi hata leo, michango ya Madhubala haijapata sifa inayostahili.

Anasema: “Ingawa anakumbukwa kwa urembo wake wa hali ya juu, alikuwa na mengi zaidi kuliko urembo wake.

“Nataka kumfanyia kitu kabla sijafa. Anaendelea kutawala mamilioni ya mioyo na hadithi yake inahitaji kuambiwa.

Katika mahojiano hayo, Bhushan alikabili tasnia hiyo, akisema:

"Imekuwa miaka 53 tangu dada yangu afariki, kwa nini hakuna mtu aliyeweza kukumbuka tukio moja?"

"Kwa nini shirika moja halikuweza kumpa tuzo baada ya kifo chake?

"Kwa nini hakujawa na utambulisho wowote kwake? Kwa nini hakufikiriwa kuwa Bharat Ratna?"

Alisisitiza zaidi jukumu muhimu ambalo Bollywood ilicheza katika taaluma ya Madhubala lakini alisisitiza haja ya kuheshimu urithi wake.

Bhushan alionyesha kusikitishwa na kushindwa kwa tasnia kusherehekea michango ya Madhubala, akiitofautisha na heshima zinazotolewa kwa hadithi zingine.

Alihoji kutokuwepo kwa ishara kama hizo kwa Madhubala na akathibitisha kujitolea kwake kuunda filamu ambayo inatoa utambuzi na heshima anayostahili dada yake.

Katika kazi yake ya miaka 22 ambayo ilihusisha zaidi ya filamu 70, aliibuka kama mpiga picha, akiachana na mikusanyiko.

Urithi wa Madhubala unasisitizwa sio tu katika umahiri wake wa kuigiza bali pia katika ushawishi wake kwenye mitindo.

Kukataa kwa Madhubala kuendana na kanuni za kijamii, kukwepa kwake mandhari ya juu juu ya kijamii, na kupendelea kwake kuwepo kwa uhalisi na maana kulimfafanua zaidi.

Ingawa baadhi ya watu walimtaja kama mtenga, watu wake wa karibu walitambua uaminifu wake, ukomavu, na ukosefu wake wa uchu.

Licha ya mabishano na uhusiano wenye misukosuko na waandishi wa habari, Madhubala alidumisha taaluma na nidhamu wakati wa kuweka.

Kujitolea kwake kwa ufundi wake kuonyeshwa katika filamu kama vile Mughal-e-Azam, aliimarisha msimamo wake kama mwigizaji wa hadithi ambaye maonyesho yake yanaendelea kuheshimiwa.

Urithi wa Madhubala unaenea zaidi ya wakati wake, na watu mashuhuri wa siku hizi na mashabiki sawa wanakubali ushawishi wake wa kudumu.

Athari zake kwa mitindo, sinema, na mandhari ya kitamaduni zinaendelea, na kumfanya kuwa ikoni ya milele.

Kwa maneno ya Rohit Sharma, mchambuzi wa utafiti, uhusiano wa Madhubala katika vizazi vyote upo katika taswira yake ya ukosefu wa usalama, mfano wake wa enzi ya kusherehekea miili iliyopinda, na ubora wake usio na wakati kama mwigizaji.

Madhubala anasimama kama mungu wa kike mashuhuri zaidi wa skrini ya fedha, ishara ya urembo, talanta, na kujitolea bila kuyumbayumba kwa ufundi wake unaoendelea kutia moyo na kuvutia.

Urithi wa Marilyn Monroe unavuka skrini ya fedha, na kuacha alama kwenye utamaduni maarufu unaoendelea hadi leo.

Athari zake kwenye tasnia ya burudani na jamii pana sio za kipekee.

Kama mwigizaji wa hadithi, majukumu yake katika filamu kama Itch ya Miaka Saba na Baadhi Like It Moto alionyesha talanta yake isiyo na kifani na kuimarisha hadhi yake kama ikoni ya Hollywood.

Ushawishi wa Monroe unaenea zaidi ya uwezo wake wa kuigiza; alifafanua upya viwango vya urembo na kupinga kanuni za jamii.

Mtindo wake wa kuvutia na usio na wakati, uliotolewa na vazi la kifahari la halter-neck, unaendelea kuwatia moyo wabunifu, watu mashuhuri na wapenda mitindo.

Msisitizo wa Monroe wa kukumbatia uanamke na ujasiri bado unafaa, na hivyo kuchangia katika sherehe inayoendelea ya aina mbalimbali za miili.

Zaidi ya skrini na njia ya kurukia ndege, athari ya kitamaduni ya Monroe inaonekana katika aina mbalimbali za sanaa, fasihi na muziki.

Picha yake na utu wake hurejelewa mara kwa mara na kuadhimishwa, na kumfanya kuwa ishara ya kuvutia na haiba isiyo na wakati.

Katika jamii ya kisasa, taswira na nukuu za Monroe mara nyingi hutumiwa kuwasilisha hali ya urembo, ustaarabu na uhuru.

Umaarufu wake wa kudumu unaonyeshwa katika marejeleo mengi kwake katika vyombo vya habari vya kisasa na mvuto unaoendelea wa maisha yake.

Marilyn Monroe anatambulika bila shaka kama mojawapo ya alama za ngono za kudumu zaidi katika historia ya sinema, mara nyingi anapambana na msemo wa utu wake wa umma na ubinafsi wake.

Ingawa alijumuisha hisia na urembo kwenye skrini, nje ya skrini, Monroe alionyesha mtazamo usiofaa kuhusu hali yake kama ishara ya ngono.

alielezea kutoridhika kwake kwa kupunguzwa kuwa, kwa maneno yake, "kitu" badala ya kutambuliwa kama mtu mwenye sura nyingi:

"Sikuwahi kuelewa kabisa - ishara hii ya ngono - siku zote nilifikiri alama ni vile vitu unavyogongana pamoja!

"Hiyo ndiyo shida, ishara ya ngono inakuwa kitu. Nachukia tu kuwa kitu.

"Lakini ikiwa nitakuwa ishara ya kitu ambacho ningependa, nifanye ngono kuliko vitu vingine ambavyo wana alama navyo!"

Licha ya mvuto wa uzuri wake wa kitambo, Monroe alitafuta kutambuliwa kwa talanta yake na akili.

Alisema: “Nataka kuwa msanii, si kituko cha ashiki. Sitaki kuuzwa kwa umma kama aphrodisiac ya selulosi.”

Msimamo huu wa uchunguzi unaongeza kina katika urithi wa Monroe, ukiangazia jitihada zake za uhalisi na hamu ya kuthaminiwa kwa ubinafsi wake kamili.

Hadithi ya kusikitisha lakini ya kuvutia ya Monroe inaongeza safu ya utata kwenye urithi wake, ikichangia katika fitina inayoendelea kuzunguka maisha na kazi yake.

Athari za Marilyn Monroe kwenye tamaduni maarufu haziwezi kupimika.

Michango yake kwa filamu, mitindo, na mitazamo ya jamii imeacha urithi wa kudumu ambao unaendelea kuvutia na kutia moyo.

Mvuto wa Monroe usio na wakati na ari aliyoonyesha imeimarisha nafasi yake kama ikoni ya kudumu ya kitamaduni.

Mamie Van Doren alisema kwamba Marilyn “alikuwa hatarini sana kwa ulimwengu, lakini jinsi alivyokuwa mtu mtamu sana, mwenye kupendwa, mwenye huruma—sina chochote ila neema kwa Marilyn, na angepaswa angalau kuteuliwa kwa Tuzo la Academy Bus Stop.

"Lakini katika siku hizo, walipendelea kuteua aina ya nyota za Bette Davis.

"Unajua, kuzungumza juu ya Marilyn Monroe ni ajabu. Kwangu mimi, yeye ni mtu; kwa watu wengi, yeye ni wazo.

Monroe, aliyesifiwa sana kwa urembo na haiba yake, alitamani kutambuliwa kwa umahiri wake wa kuigiza zaidi ya mvuto wake wa kimwili.

Katika nyanja ya uigizaji, Monroe alikuwa gwiji wa upainia, akijitahidi kupata kutambuliwa kwa talanta yake badala ya kuzuiliwa kwa vipengele vya juu juu vya taswira yake.

Urithi wa Monroe unaenea hadi michango yake yenye matokeo katika usanii, hasa katika nyanja ya filamu.

Alifafanua upya aina ya mwanamke kiongozi, akiingiza utata na uhalisi katika majukumu yake.

Kupitia uigizaji wake, Monroe hakukaidi tu kanuni za jamii bali pia alilenga kujinasua kutoka kwa mila potofu ambayo mara nyingi iliwabana waigizaji wa enzi yake.

Anasimama kama ishara ya kuvunja ukungu, akihimiza ulimwengu kumtazama sio tu kama picha ya kuvutia lakini kama msanii mwenye dutu.

Kumkumbuka Marilyn Monroe kunamaanisha kumheshimu mwanamke ambaye alithamini uhalisi katika tasnia inayozingatia sura.

Athari yake inaenea zaidi ya skrini ya fedha, ikiangazia nyanja za sanaa na mitindo, ikipinga kanuni zilizowekwa za kile ambacho nyota wa Hollywood anaweza kuwakilisha.

Urithi wa Monroe unachanganya urembo na kina cha kiakili, na kufanya alama ya kudumu kwenye utamaduni wetu.

Madhubala na Marilyn Monroe wanashiriki mfanano wa kushangaza katika athari zao za kina kwenye tasnia ya filamu na urithi wa kitamaduni.

Maonyesho yasiyopitwa na wakati ya Madhubala yanavuma sana leo, yakitumika kama msukumo kwa watengenezaji filamu na waigizaji vile vile.

Uzuri wa kudumu wa Madhubala, hasa katika majukumu kama Anarkali, umekuwa ishara katika taswira za kitamaduni za Kihindi.

Ushawishi wake unaenea zaidi ya sinema hadi ulimwengu wa mitindo, ambapo chaguzi zake za ujasiri na mchanganyiko wa vipengele vya Magharibi na India vinaendelea kuhamasisha mitindo ya kisasa.

Kujitolea kwa Madhubala kwa ufundi wake na uwezo wake wa kuvuruga kanuni kunamimarisha kama mwigizaji mashuhuri.

Vile vile, urithi wa Marilyn Monroe katika Hollywood huvuka uigizaji, alipofafanua upya viwango vya urembo na kupinga kanuni za jamii.

Mtindo usio na wakati wa Monroe na msisitizo wa kukumbatia uanamke unasalia kuwa muhimu, na hivyo kuchangia katika sherehe za aina mbalimbali za miili.

Waigizaji wote wawili walipitia kimkakati mienendo ya tasnia zao, wakitumia uzuri wao kwa mwonekano huku wakitafuta kutambuliwa kwa undani wao wa uigizaji.

Dada yake Madhubala, Madhur Bhushan, na watu wa wakati mmoja wa Monroe wametoa sauti ya kutoridhishwa na kushindwa kwa tasnia hiyo kusherehekea ipasavyo michango yao.

Madhubala na Monroe wanasimama kama icons za kudumu, zinazokumbukwa kwa vipaji vyao, mtindo, na kujitolea kwao bila kuyumbayumba kwa ufundi wao, na kuacha alama ya kudumu kwenye utamaduni.



Amir ni mhitimu wa ubunifu wa uandishi na uandishi wa skrini anayependa sana kusimulia hadithi kupitia filamu, nathari, na ushairi. Mpenzi wa sanaa, muziki, upigaji picha, na nasaba. 'Hadithi zinatutengeneza; tunatengeneza hadithi.'

Picha kwa hisani ya Pinterest.




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Magugu yanapaswa kufanywa kisheria nchini Uingereza?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...