Waliookoka kwenye Ndoa ya Kulazimishwa wanahofia Kesi zitasalia 'chini ya ardhi'

Licha ya sheria ya umri wa chini kuwabana watoto kuolewa, waliookoka ndoa za kulazimishwa wanahofia kuwa kesi zitasalia chinichini.

Waliookoka kwenye Ndoa ya Kulazimishwa wanahofia Kesi zitasalia 'chini ya ardhi' f

"Itasukuma zaidi na zaidi chini ya ardhi."

Waathirika wa ndoa za kulazimishwa wanahofia kuwa kesi zitasalia chinichini.

Hii ni licha ya umri wa chini kabisa wa ndoa nchini Uingereza na Wales kuongezwa kutoka 16 hadi 18 mwaka wa 2023.

Kitengo cha Serikali cha Ndoa ya Kulazimishwa (FMU) kilitoa msaada na ushauri kwa kesi 302 mnamo 2022, na karibu theluthi moja iliathiri wahasiriwa wenye umri wa miaka 17 au chini.

Baada ya London, takwimu zinaonyesha West Midlands ina asilimia kubwa zaidi ya wagonjwa wa Uingereza, na 17%.

FMU ilisema ilishauri kesi 337 mnamo 2021, ikilinganishwa na 759 mnamo 2020, ingawa inasisitiza data hiyo haikulinganishwa moja kwa moja.

Walakini, wanakampeni walisema idadi halisi ya kesi "imeripotiwa chini".

Karma Nirvana alisema nambari yake ya usaidizi ya unyanyasaji wa kitaifa ilipatikana mara 9,616 mnamo 2022-23.

Shirika hilo la hisani lilisema lilitoa msaada kwa jumla ya kesi 2,346 katika kipindi hicho, wakiwemo watu 417 ambao walikuwa wanakabiliwa na ndoa ya kulazimishwa.

Ndoa ya kulazimishwa iliharamishwa mnamo 2014.

Sheria ya Ndoa na Ushirikiano wa Kiraia (Umri wa Chini), ambayo ilianza kutumika Februari 27, 2023, inamaanisha kuwa sasa ni kosa la jinai kupanga ndoa kwa wale walio na umri wa miaka 17 au chini ya hapo.

Waliookoka kwenye Ndoa ya Kulazimishwa wanahofia Kesi zitasalia 'chini ya ardhi'

Rubie Marie "alibakwa kila siku" baada ya kulazimishwa akiwa na umri wa miaka 15 kuolewa na mwanamume mara mbili wa umri wake.

Alisema ndoa ya kulazimishwa nchini Uingereza "imefichwa zaidi" licha ya sheria mpya.

Wakati Rubie alisema sheria hiyo mpya ilikuwa "ya kustaajabisha", alisema haitawazuia wazazi ambao walitaka kuoa mtoto wao.

Alisema: “Sidhani kama itazuiliwa kwa urahisi.

"Itasukuma zaidi na zaidi chini ya ardhi."

Kwa Fozia Rashid, mwenye umri wa miaka 16 wakati huo, aliambiwa babu na babu yake nchini Pakistani walikuwa wagonjwa na kwamba anapaswa "kuwaona kwa mara ya mwisho".

Alisema: “Nilienda Pakistani na baada ya majuma mawili, niliolewa.

"Babu na babu walikuwa sawa kabisa, hawakuwa wakifa."

Baada ya kuwasili Kashmir, Fozia alishikiliwa kwa mtutu wa bunduki na mjomba wake na kutishiwa kuolewa na binamu yake.

Wazazi wake hawakujua kwamba alikuwa akilazimishwa na walidhani ilikuwa ndoa ya kweli.

Lakini Fozia alikuwa ameambiwa kwa siri kama hangeendelea na harusi, yeye na wazazi wake wangeuawa.

Alieleza: “Niliendelea nayo, kwa woga. Chaguo kwangu ilikuwa kifo au ndoa.

"Haikuwa kitu nilichokuwa nikitaka, haikuwa kitu nilichokuwa nimepanga, haikuwa chaguo langu - nilikuwa mtoto."

Fozia aliambiwa jinsi ya kuishi ili mumewe apate visa ya kumruhusu kuhamia Uingereza.

“Mtu niliyeolewa naye, aliweka wazi mimi ni kitu tu, nilikuwa kitu tu kwake.

"Nilimsikia mjomba akimwambia shangazi kwamba kwa kweli sasa wamepata visa, hakuna haja yangu na wanaweza kuniondoa na kuwaambia wazazi wangu kwamba nilitoroka."

Huko Uingereza, aliwaambia wazazi wake ukweli na waliunga mkono mipango yake ya talaka.

Waliookoka kwenye Ndoa ya Kulazimishwa wanahofia Kesi zitasalia 'chini ya ardhi' 2

Hata hivyo, mkazo wa jaribu hilo ulisababisha uharibifu wa macho yake.

"Ilisababisha shinikizo kubwa nyuma ya jicho langu kutoka kwa ubongo wangu, jicho langu lilitoka na nilihitaji upasuaji, macho yangu sasa ni nyeti."

Anaunga mkono sheria mpya lakini anaamini kuwa ongezeko zaidi hadi 21 linaweza "kubadilisha kila kitu kwa ajili yetu sote" kwa sababu "hakukuwa na tofauti kubwa" kati ya 16 na 18.

Fozia aliwaambia BBC: “Inakaribia miaka 24 iliyopita nilipolazimishwa kuolewa, na kama sheria ingekuwa tofauti wakati huo, hilo lisingetokea kwangu.

"Bado kuna Fozias nyingi huko nje ambazo hii itaendelea kutokea."

Sheria inasemaje kuhusu ndoa za utotoni?

  • Tangu Februari 27, 2023, limekuwa kosa la jinai kufanya lolote kumfanya mtoto aolewe kabla ya kufikisha miaka 18, hata kama shuruti haitatumika.
  • Hapo awali, watu wanaweza kuolewa wakiwa na miaka 16 au 17, ikiwa walikuwa na idhini ya wazazi.
  • Wale wanaopatikana na hatia ya kupanga ndoa za utotoni wanakabiliwa na kifungo cha hadi miaka saba jela.
  • Ikiwa ndoa ya umri mdogo itapangwa nje ya Uingereza, inaweza kufunguliwa mashitaka nchini Uingereza na Wales.
  • Sheria hiyo pia inahusu sherehe za "kijadi" zisizo za kisheria, kama vile ndoa ya Kiislamu ya Nikkah.

Rubie alisema: “Mwanamume huyu ambaye walinioa alikuwa na umri wa miaka 30, nami nilikuwa na miaka 15.”

Asili ya Wales, Rubie Marie alichukua likizo ya familia hadi Bangladesh ambapo alilazimishwa kuolewa na mwanamume ambaye hakuwahi kukutana naye.

Wakati wa chakula, baba yake ghafla alipendekeza kwamba aolewe.

Rubie alisema: "Yeye kwa kawaida tu, kwa kawaida alisema, 'Je, si itakuwa vizuri kama tungefunga ndoa na Rubie?'.

"Kila mtu alijua, mbali na mimi, ni nini kingetokea, na ilikuwa kama, 'Sina chaguo Rubie, itabidi tu kwenda nayo'.

"Nilifikiria kwanini haya yote yananitokea, sikufanya chochote."

Muda mfupi baada ya harusi, mumewe alitaka mtoto katika harakati za kutafuta njia ya kuingia Uingereza.

"Ubakaji ungetokea mfululizo. Sikujua kwamba mpango wao ulikuwa ni kubeba mimba, hadi wiki nane baada ya siku ya harusi.”

Wakati huohuo, mwanafamilia mwingine alimpa Rubie kwa siri akampa kidonge cha kuzuia mimba lakini dawa hiyo ilipatikana akiwa hayupo.

Rubie alisema: "Niliingia katika hali ya zombie, nilikuwa na huzuni ... nilikuwa ganda tupu."

Baada ya kupata mimba, iliamuliwa arudi nyumbani baada ya kuugua.

Huko Wales, Rubie alitumia overdose.

"Nakumbuka nikiwa chumbani kwangu, nilichukua vidonge vingi tu na nilijaribu kujiua.

"Nilifikiria tu, 'nimeharibiwa, hakuna mtu atakayeweza kuungana nami, hakuna mtu atakayeweza kunielewa au hata kuniamini'."

Lakini Rubie baadaye alitoroka na pamoja na binti yake, alihamia Midlands Magharibi.

Sasa yeye ni balozi wa Oxford Against Cutting, anatembelea shule kote kanda kuwaelimisha wengine kuhusu ndoa za kulazimishwa na unyanyasaji unaozingatia heshima.

Kuhusu sheria, Rubie anataka kuona elimu na ufahamu zaidi shuleni.

Dk Surwat Sohail, Mkurugenzi Mtendaji wa Roshni, alisema kesi za ndoa za kulazimishwa zilikuwa "zaidi" kuliko ilivyoripotiwa kwa sababu "walionusurika hata hawatambui kuwa wamepitia ndoa ya kulazimishwa".

Alisema mabadiliko ya umri ni "hatua katika mwelekeo sahihi" lakini hayatasuluhisha maswala yote.

Roshni ilianzishwa mwaka wa 1979 na inaunga mkono jumuiya za wachache zilizoathiriwa na unyanyasaji wa nyumbani, ndoa za kulazimishwa na unyanyasaji wa heshima.

Dk Sohail aliongeza: "Kuna ukosefu wa ujuzi kuhusu nini ni ndoa ya kulazimishwa, nini ni unyanyasaji wa heshima - tunahitaji kuandaa wataalamu wetu, tunahitaji kuhakikisha vijana wetu na wazee wanaelewa nini ni ndoa ya kulazimishwa.

"Kwa sababu, ikiwa hujui wewe ni mwathirika, unawezaje kutafuta msaada?"



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unafikiri ngono ya mtandao ni ngono halisi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...