Baba wa Aliyeuawa Shawn Seesahai aonya 'Watoto ni Hatari'

Babake Shawn Seesahai, ambaye aliuawa kwa kuchomwa kisu na watoto wawili waliokuwa na panga la umri wa miaka 12, ameonya "watoto ni hatari sasa".

Baba wa Aliyeuawa Shawn Seesahai aonya 'Watoto wako Hatari' f

"tusipozingatia watoto wetu itatokea kila siku."

Baba ya Shawn Seesahai amesema wazazi wanahitaji "kuwa makini" kwa kile watoto wao wanafanya kwani alionya "watoto ni hatari sasa".

Shawn aliuawa kikatili na watoto wawili wenye umri wa miaka 12 waliokuwa na panga huko Wolverhampton mnamo Novemba 13, 2023.

Vijana hao, ambao walipatikana na hatia ya mauaji mnamo Juni 10, 2024, wanaaminika kuwa wauaji wa watoto wadogo zaidi tangu Robert Thompson na Jon Venables, wote wenye umri wa miaka 11, walipatikana na hatia mnamo 1993 ya kumuua James Bulger wa miaka miwili.

Babake Shawn aliyevunjika moyo Suresh ametoa wito wa zaidi kufanywa ili kukomesha mauaji ya kipumbavu kutokea.

Alisema: “Hujui watoto hawa wana nini. Ulimwengu huu ni ulimwengu tofauti.

"Watoto ni hatari sasa na ikiwa hatutazingatia watoto wetu itatokea kila siku."

Bw Seesahai alisema aliwahurumia wazazi wa wauaji wa mwanawe lakini alihitaji kuona haki.

Aliendelea: “Wao (wavulana waliohusika) si lazima wafungwe maisha. Ninataka tu iwe sawa.

"Alikuwa nami kila wakati, tangu alipozaliwa na kukua.

"Alipokuwa na umri wa miaka 16 alianza kufanya kazi na mimi. Chochote alichojua kwamba ningehitaji usaidizi [kwa] yeye daima atakuwa pale kwa ajili yangu.”

Jioni ya mauaji hayo, Shawn na marafiki zake wawili walipanda treni katika kituo cha Winson Green, Birmingham.

Kikundi kisha kilishuka kwenye kituo cha tramu cha Priestfield huko Wolverhampton saa 6:13 jioni na kuelekea kwenye uwanja wa kucheza wa Stowlawn.

Saa 6:34 jioni, Shawn na rafiki yake mmoja waliondoka kwenye bustani hiyo kwenda kwenye kituo cha mafuta.

Walirudi kwenye bustani na picha zikawaonyesha wakiwa wamesimama katika eneo hilo hadi angalau saa 8:15 usiku.

Vijana wawili baadaye waliwakaribia, na Shawn akaishia kuuawa kwa kuchomwa kisu.

Asili ya Anguilla, Shawn Seesahai alikuwa anakaa Birmingham kwa upasuaji wa macho.

Kesi katika Mahakama ya Nottingham Crown iliambiwa watoto hao wawili wa umri wa miaka 12 walishirikiana kumuua Shawn baada ya "kuwapiga bega" na benchi.

Alipigwa ngumi, teke, mhuri na "kukatwa" kwa blade ya urefu wa 42.5cm ambayo mmoja wa washtakiwa "mara nyingi" alibeba.

Mmoja wa wavulana hao alidai alipata panga hilo kutoka kwa “rafiki wa rafiki” lakini polisi walisema kulikuwa na ushahidi kwamba alitafuta visu mtandaoni.

Picha ya kusikitisha inamuonyesha mmoja wa wauaji akiwa amepiga panga saa chache kabla ya kumuua Shawn.

Baba wa Aliyeuawa Shawn Seesahai aonya 'Watoto ni Hatari'

Siku iliyofuata, wavulana na marafiki wengine walizungumza juu ya vurugu kwenye Snapchat baada ya video ya kizuizi cha polisi kuzunguka eneo la mauaji kusambazwa.

"Mtu alichomwa kisu, kila mtu akiongea bila ya (sic) hiyo, kwa kweli kila mtu, kila mtu anajua."

Mmoja wa wale wawili akajibu kwa sauti.

Akasema: “Ndivyo ilivyo.”

Kisha walishiriki mazungumzo ya mwisho, na rafiki akisema:

"Naogopa jamani."

Mshambulizi mmoja alijibu: “Si mimi.”

“IDRC” – ambayo ina maana “sijali kabisa”.

Rafiki wa Shawn alisema alilazimika kukimbia kuokoa maisha yake lakini Shawn alijikwaa alipokuwa akijaribu kukimbia.

Rafiki huyo alisema: “Ilikuwa blade kubwa, kitu kama panga. Akaitoa kwenye ala kiunoni. Shawn aliniambia nikimbie."

Mahakama ilisikia kwamba walimshambulia Shawn kwa nguvu kiasi kwamba katika pigo moja, panga lilikaribia kupita kwenye mwili wake.

Mtoto huyo mwenye umri wa miaka 19 alitangazwa kufariki saa 9:11 alasiri baada ya polisi kuitwa eneo la tukio saa 8:37 usiku.

Mwendesha mashtaka Michelle Heeley KC alisema mwathiriwa "hakufanya vurugu" na "hakufanya lolote kuwaudhi wavulana hao wawili".

Msichana katika eneo la tukio akiwa na wavulana alisema aliwaona "wakimpiga ngumi" na "kumpiga" mwathiriwa wao alipokuwa amelala sakafuni.

Alidai haikuwa "kawaida" kwamba mvulana aliyekiri kuwa na kisu hicho alikuwa na panga kwani "mara nyingi" aliibeba.

Jonathan Roe, Mwendesha Mashtaka Mkuu wa CPS West Midlands, alisema:

"Shawn Seesahai alikuwa kijana jasiri sana ambaye alikuwa na ulimwengu wa fursa miguuni pake.

"Shawn alipata majeraha ya kiwewe baada ya kulengwa bila huruma na washtakiwa ambao walikabiliana na vurugu na walikuwa wakizurura mitaani wakimtafuta mtu anayeweza kuwa mwathirika.

“Hiki kilikuwa ni kitendo cha kutisha na cha kikatili, kilichofanywa na watoto wawili wenye umri wa miaka 12 ambao hawakupaswa kutumia muda wao kujipiga kwa panga na kujiandaa kujitoa uhai.

"Kutiwa hatiani kwa leo kunapaswa kutuma ujumbe wazi kwa wale wanaoona inafaa kujizatiti kwa visu au visu - bila kujali jinsi unavyoweza kujaribu kuhalalisha, utakabiliwa na matokeo ya matendo yako.

"Mawazo yetu yote yanabaki kwa familia ya Shawn na marafiki katika wakati huu mgumu."

Watahukumiwa baadaye.

Mhariri Kiongozi Dhiren ndiye mhariri wetu wa habari na maudhui ambaye anapenda mambo yote ya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Nani atashinda densi ya Dubsmash?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...