Baba alikufa baada ya 'kulazimishwa' kunywa Brandy kwa kupoteza Card Game

Baba mmoja alifariki baada ya marafiki zake kudaiwa kumlazimisha kunywa chupa mbili za chapa kama adhabu kwa kupoteza mchezo wa kadi.

Baba alikufa baada ya 'kulazimishwa' kunywa Brandy kwa kupoteza Card Game f

"Angekutana na marafiki zake na kunywa pombe."

Uchunguzi ulisikia kwamba baba mdogo alikufa baada ya marafiki zake kudaiwa kumlazimisha kunywa chupa mbili za brandy kama hasara kwa kupoteza kwenye kadi.

Kisha akawekwa nyuma ya gari lake na kufungiwa ndani ya boma usiku kucha peke yake.

Umar Aziz alidaiwa kulazimishwa kunywa brandi katika muda wa dakika 30 kama 'Jurmana' - Urdu kwa adhabu - usiku kabla ya kuhudhuria harusi ya dada yake.

Alikufa kutokana na viwango vya kuua vya pombe, akiwa na 330mg za pombe kwa 1000ml ya damu - zaidi ya mara nne ya kikomo cha kunywa cha 80mg.

Bw Aziz aliwekwa kwenye kiti nje ya jumba la kifahari ambapo walidhani kuwa marafiki zake walipiga picha na kumrekodi kwenye simu zao kabla ya kumuacha.

Baba huyo alipatikana siku iliyofuata (Mei 23, 2021) na kupelekwa hospitalini baada ya rafiki yake mmoja, Abdul Shaqoor, kurejea katika boma huko Bradford.

Matthew Stanbury, anayewakilisha familia ya Aziz, alipinga Bw Shaqoor, akisema:

"Jurmana aliunganishwa kama wazo katika kikundi chako."

Bw Shaqoor alikanusha kuwa Jurmana ni adhabu na kudai walitumia neno hilo kumaanisha kutibu.

Bwana Stanbury alijibu: "Kwa hivyo mimi ndiye mshindwa na adhabu yangu ni kupokea zawadi?"

Bw Shaqoor alisema: "Hakuna hata moja kati ya haya ambayo ilikuwa na nia. Alikuwa kaka.”

Polisi walichunguza kifo hicho lakini hakuna mashtaka yaliyowahi kuletwa dhidi ya Bw Shaqoor au wanaume wengine wanne.

Mtaalamu wa magonjwa Dkt Richard Knight alisema chanzo cha kifo kilitokana na ulevi wa pombe kupita kiasi.

Katika Bradford Royal Infirmary, wafanyikazi wa matibabu hawakuweza kuokoa Bw Aziz na kuzima mashine ya kusaidia maisha siku hiyo hiyo.

Baba yake Mohabbat Aziz alipata ushahidi kwenye simu ya mwanawe ambao ulipendekeza kundi la marafiki sita, ambao baadhi yao walirudi utotoni, hapo awali walitumia 'Jurmana' kama adhabu kwa kushindwa kujibu matukio.

Katika hafla hii, Bw Stanbury alipendekeza kwa Bw Shaqoor kwamba badala ya kuchezea kadi ili wapate pesa, walitumia 'Jurmana' kama adhabu kwa kupoteza kwenye kadi - jambo ambalo lilikataliwa.

Mahakama ya Bradford Coroners' ilisikia jinsi Bw Aziz alivyokuwa na kundi la marafiki wa karibu sana ambao angeenda nao wikendi zaidi, wakikutana katika maeneo ya kuegesha magari au sehemu ya kufunga gari inayomilikiwa na mmoja wa kundi hilo kuvuta bangi na kunywa pombe.

Katika jioni hiyo ya maafa, Bw Aziz pia alikuwa akinywa pombe na Jhangeer Ahmed, Mouzham Jahangir, Mohammed Shakeel na kakake Bw Shaqoor Abdul Saboor - ambao walikuwa wanamiliki boma hilo.

Katika taarifa, mke wa Bw Aziz, Sadhaf Ikhlaq, alisema mara nyingi mumewe alikuwa akirudi nyumbani akiwa amekunywa pombe.

Lakini alisema mume wake alikuwa mchapakazi na alikimbia gari la kutoroka huko Leeds.

Angefanya kazi hadi saa 11 jioni Jumatatu hadi Jumamosi. Siku za wikendi mara nyingi alikuwa akikutana na marafiki zake kwa ajili ya kipindi cha kunywa pombe.

Bibi Ikhlaq alisema: “Alikuwa akikutana na marafiki zake na kunywa pombe.

"Marafiki wamemleta nyumbani na kumpeleka juu lakini wakati mwingine hakuweza kupanda ghorofani na alikuwa akilala chini.

"Hakuwahi kwenda kuonana na marafiki na kutorudi nyumbani, hata kama ilikuwa 5 asubuhi ndipo alirudi. Najua kwa sababu mimi husubiri kila wakati.

“Wakati fulani marafiki wangemtoa kwenye gari. Wakati fulani hakuweza kusimama wima na alikuwa akiegemea paneli ya vioo ya mlango na mimi kuufungua mlango.”

Pia alisema asubuhi hiyo, Bw Aziz alikuwa amemwomba £6,000 kati ya pauni 7,000 za pesa alizokuwa akiweka ili kumnunulia dadake zawadi ya harusi.

The kuuliza pesa hizo hazijaonekana tangu wakati huo.

Mnamo Mei 22, 2021, Bw Aziz hakwenda nyumbani kuona mke na watoto wake kabla ya kwenda nje, kama alivyokuwa akifanya mara kwa mara, badala yake, aliendesha gari moja kwa moja hadi sehemu ya kufunga gari.

Bibi Ikhlaq alingoja hadi usiku wa manane kabla ya kuwalaza watoto wao wanne na kusubiri usiku kucha arudi nyumbani, akipata usingizi wa saa moja tu.

Akitoa ushahidi, Bw Shaqoor alisema kwamba baba mdogo alikuwa amekunywa pombe hiyo nadhifu na yeye mwenyewe na kwamba "alionekana amelewa sana" baada ya hapo.

Kikundi hicho kilimpeleka Bwana Aziz nje kwa sababu palikuwa na moshi mwingi na alihitaji hewa safi.

Hakuna mtu aliyempeleka nyumbani kwa sababu aliwaambia marafiki zake hapo awali kwamba alikuwa akipanga kukaa hotelini kisha akasema angelala kwenye gari lake.

Bi Ikhlaq alienda kwa nyumba ya jirani wakati watoto walipoamka saa 8 asubuhi wakiuliza "baba alikuwa wapi", ili ampigie, kwa sababu ya simu yake iliyoharibika. Aliinua kengele na familia yake.

CCTV kutoka msikitini ilionyesha baba wa watoto wanne akijitokeza kukutana na marafiki zake.

Baadaye jioni hiyo, Mohammed Shakeel alienda kwenye leseni ya kununua chupa mbili za brandy ya Hennessy na akarudi kwenye chumba cha kulala saa 1:50 asubuhi.

Saa 2:18 asubuhi, kikundi hicho kiliibuka kutoka kwenye chumba hicho kikiwa na Bw Aziz aliyekuwa amelewa kupita kiasi na kumweka kwenye kiti nje.

Picha zilimuonyesha akiwa amejiinamia na kuwa mgonjwa, huku rafiki yake akimpigapiga mgongoni kisha kumfuta mdomo.

Walipiga picha na kumrekodi.

Wakati fulani, mtu alimimina kioevu zaidi kinywani mwake kutoka kwa chupa ya Lucozade.

Coroner Martin Fleming alimuuliza Bw Shaqoor: "Je, Lucozade inaweza kuwa pombe na kwamba ulikuwa ukimimina pombe zaidi kwa Umar?"

Akajibu: “Hapana.”

Mchunguzi wa maiti kisha akauliza: “Je, ulimweka Umar chini ya shinikizo au kulazimishwa?”

Akajibu: “Hakika sivyo.”

Kisha kikundi hicho kilileta gari la Bw Aziz ndani ya boma saa 3 asubuhi na kumbeba hadi kiti cha nyuma kabla ya kufunga boma na kuondoka saa 3:39 asubuhi.

Bwana Shaqoor alienda kwenye boma baada ya Bw Aziz kutopokea simu yake, akamkuta akiwa amezimia na amejifunika matapishi yake mwenyewe.

Babake Aziz alisema anaamini mwanawe angepatikana na kupatiwa matibabu mapema zaidi kama angewekwa kwenye gari na kuachwa barabarani, watu walipofika kwa ajili ya sala ya Jumapili asubuhi msikitini kuanzia saa 4:15 asubuhi.

Alisema:

"Kama wangeliacha gari pale lilipoegeshwa naamini angekuwa hapa leo."

Wakitoa ushahidi, wanachama wa kundi hilo walisema wamefuta picha zozote walizokuwa nazo kwa heshima kwa Umar Aziz na familia yake.

Bw Shaqoor aliongeza: "Sote tuliamua kuhamisha gari, wasiwasi ulikuwa haungekuwa salama ikiwa angeamka na kuendesha gari amelewa na kwamba ni mazingira yasiyo salama barabarani."

Alisema Bw Aziz hakutaka kurudi nyumbani na kwamba “naye akiwa Muislamu, sikujua kama familia yake ilijua alikunywa pombe. Kwa hiyo uaminifu wangu uko kwake”.

Uchunguzi unaendelea.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unafikiri Taimur anaonekana kama nani zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...