Baba na Binti wamehukumiwa kwa kukimbia shule isiyo halali

Mwalimu mkuu na baba yake mwenye umri wa miaka 75 wamehukumiwa kwa kuendesha shule haramu huko London Kusini.

Baba na Binti wamehukumiwa kwa kukimbia shule isiyo halali f

"Shule ambazo hazijasajiliwa zinatishia sana"

Baba na binti wamehukumiwa kwa kuendesha shule isiyo halali.

Hapo awali walikuwa wamehukumiwa kwa kosa hilo hilo mnamo 2019.

Kesi hiyo ilianza Juni 2018 wakati wakaguzi kutoka kwa kikosi kazi cha shule ambazo hazijasajiliwa cha Ofsted walitembelea kwanza Shule ya Upili ya Ambassadors, huko Streatham, London Kusini.

Mwalimu mkuu, Nadia Ali, alionywa kuwa wanaamini shule hiyo inafanya kazi kinyume cha sheria.

Mnamo Septemba 2018, Shule ya Upili ya Balozi iliomba kusajiliwa kama shule huru, na baba ya Bi Ali, Arshad Ali, aliyetajwa kama mmiliki.

Ukaguzi wa usajili wa mapema ulifanywa mnamo Februari 2019.

Ofsted alipata maswala mazito ya kulinda na akahitimisha kuwa shule hiyo, ambayo ilitoza ada ya hadi Pauni 4,500 kwa kila mwanafunzi, kwa mwaka, haitatimiza viwango vya shule huru.

Lakini shule ilibaki wazi na iliendelea kufanya kazi kinyume cha sheria.

Baba na binti walipatikana na hatia ya kuendesha shule haramu, kinyume na kifungu cha 96 cha Sheria ya Elimu na Ujuzi 2008 mnamo Septemba 2019.

Kwa pamoja walitozwa faini ya Pauni 200 na kuamriwa kulipa Pauni 1,000 kwa gharama na jumla ya Pauni 155 katika malipo ya wahasiriwa.

Bi Ali pia alihukumiwa masaa 120 ya huduma ya jamii.

Lakini licha ya hukumu, wakaguzi wa Ofsted walirudi shuleni mara tatu zaidi na kugundua kuwa inaendelea kufanya kazi.

Ambassadors Home School Limited ilikuwa na wavulana na wasichana 34 wenye umri kati ya miaka mitano na 13 kwenye sajili yake.

Haikufahamika ikiwa wafanyikazi wa kufundisha walikuwa wamepewa uhakiki wa uhakiki wa ajira. Wale waliohusika hawakuweza kuthibitisha utambulisho wa watu wazima wote wanaofanya kazi na watoto.

Nadia Ali, mwenye umri wa miaka 40, na Arshad Ali, mwenye umri wa miaka 75, walikiri kuendesha shule isiyo halali.

Katika Korti ya Mahakimu wa Westminster mnamo Oktoba 11, 2021, Nadia Ali alihukumiwa kifungo cha wiki nane, kusimamishwa kwa miezi 12, masaa 120 ya kazi isiyolipwa, mahitaji ya siku 10 ya shughuli za ukarabati, na mahitaji ya shughuli yaliyokatazwa ya kutokuendesha au kusimamia shule. Aliamriwa pia kulipa gharama ya Pauni 500.

Arshad Ali alipigwa faini ya Pauni 300 na kuamriwa alipe gharama ya Pauni 200.

Ambassadors Home School Limited ilitozwa faini ya Pauni 1,000 na kuamriwa kulipa gharama ya Pauni 500.

Wote watatu walikiri kosa la kuendesha taasisi huru ya elimu ambayo haijasajiliwa.

Paul Goddard, wa CPS, alisema: "Washtakiwa hawa waliendelea kuendesha shule haramu licha ya kutiwa hatiani hapo awali kwa kosa hilo hilo.

"Uamuzi wa Nadia Ali kukaidi sheria uliwekwa wazi na mahojiano aliyotoa kwa BBC, kufuatia kuhukumiwa kwake kwa kwanza, ambapo aliapa kwamba shule hiyo itabaki wazi.

"Wakaguzi waliofunzwa walifanya ukaguzi mwingine zaidi na wakapata mazingira ya kufanya kazi tena kama shule."

"Wakati wa ukaguzi huu wawili, watoto walionekana kupelekwa nyumbani kutoka kwa masomo mapema kwa jaribio la wafanyikazi kuficha ukweli kwamba nafasi hiyo ilikuwa ikiendeshwa kama kituo cha wakati wote.

“Shule ambazo hazijasajiliwa zinaleta tishio kubwa kwa watoto.

"Wakati wa ziara moja kwa wakaguzi wa shule walipata ukosefu wa ushahidi kuonyesha kwamba walimu wote walioajiriwa na shule walikuwa na sifa ya kufundisha, au kwamba wote walikuwa wamefaulu ukaguzi wa DBS.

“Usajili wa shule unawezesha wakaguzi kutembelea na kukagua shule mara kwa mara ili kuhakikisha viwango vinatimizwa, ufundishaji unaofaa na bora unatolewa na watoto wanahifadhiwa salama.

“Kwa kushindwa kujiandikisha kwa DfE, shule haramu zina uwezo wa kukwepa hundi hizi, na kuwaweka watoto katika hatari.

"Ni kosa la jinai kuendesha shule huru isiyosajiliwa na tutashirikiana na Ofsted kuchukua hatua zinazofaa kuwashtaki wale ambao wanahusika kuendesha taasisi hizi haramu ambapo kuna ushahidi wa kufanya hivyo."

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."