Baba na Mwana wamehukumiwa Familia za Blackmailing kwa Fedha

Baba na mtoto wa kiume wamehukumiwa kwa familia zinazosimamia pesa kwa pesa. Amjed Khan alifungwa kwa miaka tisa. Sufian Khan aliepuka kifungo cha miaka miwili jela.

Baba na Mwana wahukumiwa kwa Familia za Blackmailing kwa Cash ft

"Amjed na mtoto wake walichukua fursa hii kuwachagua wapokeaji."

Baba na mtoto kutoka Luton walihukumiwa Ijumaa, Februari 8, 2019, katika Korti ya Luton Crown, kwa kujaribu kudanganya familia mbili kwa pesa nyingi.

Amjed Khan, mwenye umri wa miaka 39, wa Barabara ya Parys, alifungwa kwa miaka tisa.

Mwanawe, Sufian Khan, mwenye umri wa miaka 18, wa anwani hiyo hiyo, alipokea kifungo cha miaka miwili jela, kilichosimamishwa kwa miezi 12.

Korti ilisikia kwamba Khan na mtoto wake walitoa vitisho kadhaa kwa familia hizo. Waliagiza hata wizi wa nyumba zao. Hii ilikuwa ili waweze kujipatia fedha walizodai.

Makosa hayo yalifanyika kwa miezi kadhaa kuanzia Desemba 2016. Hii ilimalizika na kuvunja kwa mali ya kila familia mnamo Machi 7, 2017.

Familia zote mbili zilitoka na ziliishi Luton na zilitishiwa na vurugu.

Mkuu wa upelelezi Tracey Joyce, ambaye aliongoza uchunguzi, alisema:

"Hii ilikuwa kesi ngumu na yenye changamoto ambayo ilifunua majaribio kadhaa ya Khans ya kutishia, kutisha na kutumia nguvu kupata pesa nyingi kutoka kwa wahasiriwa wasio na hatia.

"Amjed na mtoto wake walichukua fursa hii kuwachagua wapokeaji wa ukarimu huu potofu na kuwawajibisha kibinafsi kwa upotezaji wa pesa zake."

Ilifunuliwa kuwa watu walikuwa wameajiriwa na Khans kutekeleza wizi ili kupata pesa.

Wakati wa wizi, silaha ikiwa ni pamoja na taser na dawa ya sumu zilibebwa na wizi.

Wapelelezi walithibitisha kuwa waliajiriwa kukusanya pesa hizo kwa niaba ya Khans.

Amjed Khan alipatikana na hatia ya mashtaka mawili ya usaliti na makosa mawili ya kula njama ya kusaliti. Mwanawe alihukumiwa kwa mashtaka sawa.

Khan alifungwa kwa miaka tisa. Sufian Khan aliokolewa gerezani kwani alikuwa chini ya miaka 18 wakati wa makosa hayo. Alipewa kifungo cha miaka miwili jela, kusimamishwa kwa miezi 12.

Sufian pia alipewa amri ya kutotoka nje ya miezi tisa na masaa 300 ya huduma ya jamii.

DC Joyce aliwashukuru wahasiriwa kwa kujitokeza na kuzungumza na polisi. Alisema:

"Familia zilifikiliwa mara kwa mara na zilichukizwa na Khans na marafiki wao, ambao waliajiriwa kutekeleza vitisho kwa niaba yao.

"Maisha ya wahasiriwa yalifanywa kuzimu hai wakati huu wa muda mrefu wa vitisho na vurugu, na walikuwa hodari sana kujitokeza.

"Ningependa kuwashukuru, kwa kuwa ujasiri wao umesaidia kupata dhamana hii na kuhakikisha Amjed Khan sasa yuko mahabusu."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unaangalia sinema za Sauti wakati gani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...