Familia iliyofungwa kwa unyanyasaji wa mke iliyomwacha katika Jimbo la Vegetative

Wanafamilia watatu wamefungwa jela kwa kumlisha mke tembe kwa nguvu, na kumuacha katika hali ya uoto baada ya kupangwa ndoa.

Familia iliyofungwa jela kwa unyanyasaji wa mke iliyomwacha katika Jimbo la Vegetative f

"inaaminika kuwa anaweza asipate fahamu tena."

Wanafamilia watatu wamefungwa jela baada ya kumlazimisha mke kumeza dawa na kumwagilia dawa ya kutu na kumuacha katika hali ya uoto baada ya kupanga ndoa.

Ambreen Fatima Sheikh, wakati huo akiwa na umri wa miaka 30, alipewa glimepiride, dawa ya kuzuia kisukari ambayo inaweza kuwa mbaya kwa wagonjwa wasio na kisukari.

Pia kuna uwezekano alikuwa amefunikwa na bidhaa ya kusafisha kabla ya kulazwa hospitalini mnamo Agosti 1, 2015.

Ambreen alifunga ndoa iliyopangwa na Asgar Sheikh kabla ya kuhamia Huddersfield kuishi naye.

Ingawa hakuna hata mmoja wa familia aliyetoa ushahidi mahakamani, baba na mama yake Asgar, Khalid na Shabnam, wanaaminika kuwa ndio waliosababisha jeraha la ubongo la Ambreen.

Tangu tukio hilo, Ambreen amekuwa chini ya uangalizi wa shufaa.

Madaktari walitarajia angekufa mashine yake ya kupumua ilipozimwa lakini alianza kupumua mwenyewe.

Waendesha mashtaka walisema Ambreen hajui mazingira yake, hana motor au majibu ya maumivu, na kuna uwezekano atakufa kutokana na majeraha yake katika miongo ijayo.

Korti ya Taji ya Leeds habari Ambreen alihamia katika nyumba ya familia mnamo 2014.

Hakutoka nyumbani na hakutoka peke yake, akiongea Kiingereza kidogo na hakuwa na marafiki au familia nchini Uingereza.

Mara tu baada ya kuwasili, familia haikufurahishwa na kazi yake ya nyumbani na Khalid alipendekeza arudishwe Pakistani.

Mnamo Julai 2015, wasiwasi juu ya ustawi wake ulionekana. Walakini, ukaguzi wa ustawi wa polisi ulihitimisha alikuwa sawa na yuko sawa.

Lakini Jaji Bi Justice Lambert alisema hili lilikuwa na "uzito mdogo" kutokana na Ambreen kukosa Kiingereza na baba mkwe wake kuwepo.

Haikuwa na uhakika ni nani aliyempa tembe hizo au kumwagilia dawa hiyo.

Hakimu alihitimisha kuwa kulikuwa na kucheleweshwa kwa siku mbili au tatu kwa familia kuita ambulensi baada ya Ambreen kuanguka bila fahamu.

Wakati huo, alipungukiwa na maji na kuvuta maji ambayo huenda yalimsababishia jeraha la ubongo.

Pia aliungua mgongoni, chini na sikio la kulia.

Hata familia ilipopiga simu kwa 999, walisema uwongo kuhusu kile kilichotokea kwa Ambreen.

Kulingana na taarifa za mashahidi, Ambreen alikuwa na afya njema kabla ya unyanyasaji huo na inasemekana alikuwa mwalimu nchini Pakistan.

Mama yake bado yuko huko lakini afya yake ni mbaya, wakati baba yake amekufa.

Ana ndugu saba, kutia ndani kaka ambaye amemtembelea katika nyumba ya utunzaji wa wagonjwa.

Familia iliyofungwa kwa unyanyasaji wa mke iliyomwacha katika Jimbo la Vegetative

Watatu hao walipatikana na hatia ya kuruhusu mtu mzima aliye hatarini kupata madhara ya kimwili na kupotosha njia ya haki baada ya kesi.

Kila mmoja alihukumiwa kifungo cha miaka saba na miezi tisa jela.

Bibi Jaji Lambert alisema:

"Ni ngumu kufikiria jeraha mbaya zaidi, fupi ya kifo."

Dadake Asgar Shafuga Sheikh pia alipatikana na hatia ya kuruhusu mtu mzima aliye hatarini kupata madhara ya kimwili na kupotosha njia ya haki. Lakini alipewa kifungo cha miezi 18.

Kakake Asgar Sakalayne Sheikh alipatikana na hatia ya kupotosha njia ya haki. Alipata kifungo cha miezi sita, kusimamishwa kwa miaka miwili.

Baada ya kuhukumiwa, polisi wa West Yorkshire DCI Matthew Holdsworth alisema:

"Hiki kimekuwa kisa kibaya ambapo mwanamke mchanga, mwenye afya njema amejeruhiwa vibaya na kuibiwa maisha yake ya baadaye na watu ambao alipaswa kutarajia kumlinda.

"Wakati Ambreen bado anaishi kiufundi, inaaminika kwa huzuni kuwa anaweza asipate fahamu tena.

"Ninashukuru kwamba haki angalau imetolewa kwa Ambreen leo na kwamba wale waliohusika na mateso yake wameadhibiwa kwa makosa maovu waliyotenda."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unakubaliana na Amaan Ramazan kutoa watoto?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...