Mtawala wa Dubai kulipa zaidi ya £550m kwa Suluhu ya Talaka

Mtawala wa Dubai, Sheikh Mohammed bin Rashid Al Maktoum, ameagizwa kulipa malipo ya talaka yaliyovunja rekodi ya pauni milioni 550.

Mtawala wa Dubai kulipa zaidi ya £550m kwa Suluhu ya Talaka f

Mohammed atafanya malipo ya mara moja ya pauni milioni 251.5

Mtawala wa Dubai Sheikh Mohammed bin Rashid Al Maktoum lazima alipe karibu pauni milioni 550 za malipo ya talaka kwa mke wake wa zamani na watoto wao wawili.

Inaaminika kuwa tuzo kubwa zaidi ya aina yake iliyoamriwa na mahakama ya Uingereza.

Pesa hizo zitatolewa kwa Princess Haya bint al-Hussein, ambaye ni dada wa kambo wa Mfalme Abdullah wa Jordan.

Jaji Philip Moor alisema fedha nyingi zinazotolewa ni kulinda dhidi ya "hatari kubwa" inayoletwa na sheikh mwenyewe.

Hapo awali Princess Haya alitorokea Umoja wa Falme za Kiarabu (UAE) na kuelekea Uingereza mnamo Aprili 2019 na watoto wake wawili, akidai "alikuwa na hofu" na mumewe.

Baadaye mwaka wa 2019, iliamuliwa kuwa Mohammed alikuwa ametekeleza kampeni ya vitisho na vitisho ambayo ilimfanya ajisikie salama.

Hapo awali aliwateka nyara na kuwatesa binti zake wawili kutoka kwa ndoa nyingine.

Jaji Moor alihitimisha:

"Haombi tuzo kwa ajili yake mwenyewe zaidi ya usalama."

Pia alimtaka Mohammed, ambaye pia ni Makamu wa Rais na Waziri Mkuu wa UAE, amlipe fidia mke wake wa zamani kwa mali alizopoteza kutokana na kuvunjika kwa ndoa.

Mohammed atafanya malipo ya mara moja ya pauni milioni 251.5 ndani ya miezi mitatu kwa ajili ya utunzaji wa majumba ya kifahari ya Haya nchini Uingereza.

Hii itagharamia pesa alizodai kuwa ni za vito na farasi wa mbio, pamoja na gharama zake za usalama za siku zijazo.

Mtawala wa Dubai pia atatoa pauni milioni 3 kwa ajili ya malezi ya watoto wao Jalila na Zayed, pamoja na malimbikizo ya pauni milioni 9.6.

Kulingana na suluhu hilo, Mohammed pia atalipa pauni milioni 11.2 kwa mwaka kwa ajili ya matunzo ya watoto hao na usalama wao watakapokuwa watu wazima.

Malipo haya yatahakikishwa kupitia dhamana ya £290m inayoshikiliwa na benki ya HSBC.

Ingawa kiasi hicho ni takriban pauni milioni 550, bado ni chini ya nusu ya pauni bilioni 1.4 ambazo Haya alikuwa akitaka awali.

Jaji Moor alisema hatatoa “carte blanche” kwa madai ya kifedha ya Haya, lakini badala yake atazingatia matakwa yake “kwa jicho la wazi kabisa kwa hali ya kipekee ya kesi hii, kama vile maisha yenye neema na maisha yasiyo na kifani yanayofurahiwa na pande hizi. huko Dubai”.

Aliongeza: "Ninajikumbusha kwamba pesa haikuwa kitu wakati wa ndoa."

Wakati wa kutoa ushahidi huo, Haya alisema malipo makubwa ya mara moja yatasaidia kumuondoa sheikh huyo mbabe yeye na watoto wao.

Aliambia mahakama: "Ninataka sana kuwa huru na ninataka wawe huru."

Mapema mwaka wa 2021, ilibainika kuwa Mohammed aliamuru simu za Haya na mawakili wake kudukuliwa kwa kutumia programu ya usalama ya serikali ya 'Pegasus'.

Lakini wakili wa sheikh, Nigel Dyer, alisema kuwa "madai ya kifedha ya mama huyo, na saizi ya afueni inayotafutwa, ni jambo lisilo na kifani".

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni ipi kati ya hizi unayotumia zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...