Dk Talha Sami azungumza na Athari za COVID-19 juu ya Afya yake ya Akili

COVID-19 imekuwa na athari kubwa kwa afya ya akili ya madaktari. Dr Talha Sami anashiriki hadithi yake tu na DESIblitz.

Dk Talha Sami azungumza na Athari za COVID-19 juu ya Afya yake ya Akili - F

“Usiteseke kimya. Fikiria mara mbili juu ya afya ya akili. ”

Madaktari wengi wamepata shida za afya ya akili wakati wa COVID-19 - Dr Talha Sami ni mmoja wao.

Mtaalam Mkuu na Msajili wa A&E kutoka Surrey alipata shida na wasiwasi mara tu janga la coronavirus lilipotokea Uingereza.

Kwa Dr Talha Sami, COVID-19 ilikuwa na athari kubwa kwa mtazamo wa kitaalam, na shinikizo zinazokuja nayo.

Athari za COVID-19 pia ziliathiri maisha yake ya kibinafsi pia. Utafiti unaonyesha kwamba hayuko peke yake katika hili.

Mnamo Oktoba 2020, Kituo cha Afya ya Akili kilisema kutakuwa na watu milioni 10 wanaohitaji matibabu ya shida ya afya ya akili.

The British Medical Association inaonyesha takwimu za kutisha zinazohusiana na madaktari, ambazo zilitoka mnamo Juni 2020:

"Utafiti huo uligundua kuwa 41% ya madaktari walikuwa wakisumbuliwa na unyogovu, wasiwasi, mafadhaiko, uchovu, shida ya kihemko au hali nyingine ya afya ya akili inayohusiana na au iliyosababishwa na kazi yao, na 29% wakisema hii ilikuwa mbaya wakati wa janga hilo."

Dk Talha Sami azungumza na Athari za COVID-19 juu ya Afya yake ya Akili - IA 1

Utafiti wa nane wa Royal Chuo cha Madaktari (RCP) pia inafichua habari muhimu na data zinazohusiana na madaktari mbele ya COVID-19:

"Athari za COVID-19 juu ya afya ya akili ya madaktari wa mbele, ambao wamefanya kazi kwa karibu mwaka chini ya hali ngumu zaidi ambayo NHS imewahi kukabiliwa nayo, ni… imeanza kuonyesha.

"Karibu theluthi (19%) walisema wametafuta msaada usio rasmi wa afya ya akili wakati wa janga hilo.

"10% walisema walikuwa wametafuta msaada rasmi wa afya ya akili kutoka kwa mwajiri wao, GP au huduma za nje.

"Wakati theluthi moja ya wahojiwa wanaripoti wanahisi kuungwa mkono (35%) na wameamua (37%), madaktari wengi (64%) wanahisi wamechoka au wamechoka, na wengi wana wasiwasi (48%)."

Wakati Dk Talha Sami alirudi kwa nguvu, wengine wanaendelea kuteseka.

Katika mazungumzo ya kipekee na DESIblitz, Dk Talha Sami anafunguka juu ya jinsi COVID-19 ilivyokuwa imechukua afya ya akili.

Anazungumza pia juu ya kupona kwake kwa mafanikio, akiandika diary ya kibinafsi na kusaidia wengine.

Athari ya COVID-19, Msaada wa Kitaalam na Msaada

Dk Talha Sami azungumza na Athari za COVID-19 juu ya Afya yake ya Akili - IA 2

Dk Talha Sami anafunua kuwa kuna shinikizo linafanya kazi kama daktari hata wakati mzuri.

Walakini, anasema kufanya kazi mbele wakati wa COVID-19 kulikuwa na athari ya karibu mara moja:

“Ilikuwa ngumu kufanya kazi mbele. Niliona sisi sote tukipitia. ”

Kwa kiwango cha kibinafsi, anaendelea kuongeza:

"Binafsi, mimi mwenyewe nilikuwa na shida na wasiwasi wa kuleta virusi nyumbani. Honeymoon yangu ilifutwa.

“Ndoa yangu ilicheleweshwa. Nilishindwa mtihani wa mwisho nilihitaji kuwa GP. Hiyo ikisemwa kuwa mtihani uliahirishwa.

“Kwa muda huo. Nilijikuta nikipata zaidi, wasiwasi, wasiwasi zaidi, na wasiwasi zaidi. Hizi zilikuwa hisia mpya kwangu. ”

Dk Talha anatambua, licha ya janga kuathiri utendaji wake wa siku hadi siku, aliona kufanana kwa wenzao wengine pia.

Alihisi hakukuwa na uharaka wa kweli kuzungumza na mtu yeyote kutoka kwa uwezo wa kitaalam.

Lakini katika ukombozi Dkt Talha anahisi huu ulikuwa upungufu wake, na pia kuwa na tabia hiyo:

“Sikuhisi uhitaji wakati huo kuzungumza na mtu yeyote juu ya wasiwasi wangu na wasiwasi wangu. Nadhani napenda ningefanya hivyo.

"Kama mtu mara nyingi, tunataka tu kuikabili."

"Hiyo inasemwa pia katika jamii zetu, mara nyingi hatuzungumzii juu ya shida za afya ya akili. Hiyo haisaidii kila wakati. ”

Dk Talha anasema alikuwa na bahati ingawa alikuwa na mtandao wa kuunga mkono, ambao ulifanya tofauti zote.

Anakubali kuwa watu wengine hawana msingi wa msaada, ambao ni muhimu kupitisha watu.

Dk Talha anathibitisha kuwa na majadiliano na wenzake ilisaidia. Alifikiri pia kwamba kila mtu alikuja pamoja kama nguvu ya umoja wakati huu wa nyakati ambazo hazijawahi kutokea.

Kufuatilia Afya ya Akili na Kushinda Msongo wa mawazo

Dk Talha Sami azungumza na Athari za COVID-19 juu ya Afya yake ya Akili - IA 3

Dk Talha Sami anasema kwamba aliendelea kufuatilia afya yake ya akili, ambayo ilikuwa kama kutolewa vizuri:

"Nilifuatilia afya yangu ya akili, kwa kuandika jarida. Ilikuwa inasaidia sana kuiondoa yote. Kuiweka yote kwenye ukurasa kuachilia tu. Ilikuwa nafasi salama kwangu. ”

Anasema kupitia uandishi, kitabu chake, Vuta pumzi (2021) ilitokea, ambayo ilikuwa na athari tena:

"Kuwa na uwezo wa kuzungumza tu juu ya kufanya kazi kupitia shida mbaya za kiafya katika miaka 100 iliyopita na shida zangu zote za kibinafsi ilikuwa kutolewa.

"Nadhani kilichokuwa kinanihusu ni wakati nilipopata wasiwasi mpya uliopatikana huko, ilikuwa ikiingia.

"Sidhani niligundua na nilikuwa na wasiwasi na mvutano - sikujua jinsi ya kushughulikia hilo."

"Hiyo ilikuwa mpya kwangu, hata hivyo, ilikuwa kitu ambacho kilisaidia sana."

Anasisitiza kuwa wasiwasi pia uliongezeka kwa wagonjwa wengine wa kihemko ambao walikuwa na hofu ya kufa.

Dk Talha alituambia aliendelea kupunguza mafadhaiko yake kupitia njia nyingi:

“Nilijaribu kupambana na mafadhaiko kwa njia tofauti tofauti. Kuwa na mtandao wa kijamii unaosaidia kulisaidia sana, tukijua kwamba sisi sote tunapitia.

"Kwa kuongezea, mazoezi na uandishi wa habari vilisaidia sana pia. Kwa hivyo, nilianzisha mazoezi yangu ya nyumbani na kuanza kuandika vitu. ”

Imani yake pia ilikuwa muhimu sana kwake, haswa wakati kila kitu kilianguka kutoka kwake.

Chukua Pumzi ya kina na Ushauri

Dk Talha Sami azungumza na Athari za COVID-19 juu ya Afya yake ya Akili - IA 4

Dk Talha Sami anatuambia hivyo Vuta pumzi ni kama shajara ya kibinafsi, ikizingatia wimbi la kwanza la COVID: Akifafanua zaidi, anasema:

“Hiyo ilikuwa nyakati za wasiwasi kwetu sisi sote. Mambo yalikuwa yanaendelea ambayo hatukujua kabisa jinsi ya kushughulika nayo.

"Kwa kuongezea, ilimaanisha wafanyikazi muhimu kama mimi walikuwa na shida sana kupambana na virusi, kusaidia watu wengine, lakini pia tulikuwa na wasiwasi wetu pia."

Anazungumza zaidi juu ya yaliyomo kwenye kitabu hicho, na nyongeza inayofuata, akisema:

"Inasimulia juu na chini, mapenzi yangu, afya ya akili, shida za kiafya.

"Ninafanya kazi ya kufuatilia pia. Inaitwa, Ninahitaji Maoni ya Pili.

"Kuna kipande cha maneno ya kuongozana, Chukua Pumzi Nzito."

Pamoja na mkewe kuwa daktari mdogo, ana yaliyomo ya kufurahisha. Mkewe ni mwandishi mwenza wa kitabu kinachofuata.

Anaonyesha kuwa kitabu hiki kitazingatia wenzi wanaofanya kazi kupitia wimbi la pili.

Baada ya kupata changamoto za wasiwasi na mvutano, Dk Talha Sami anaamini amegundua njia mpya ya afya ya akili:

“Kupitia janga la COVID. Ningependa kufikiria ninaunga mkono zaidi.

“Nimejifunza mengi zaidi. Ni wakati mgumu sana kwa mtu yeyote, kwa kila mtu.

"Daima nataka kujaribu kutoa muda wa ziada kwa watu wakati wana vitu vya kutoka kifuani."

"Nadhani umuhimu wa kuwa na mtandao wa kijamii unaosaidia ni muhimu sana."

Anashauri kila mtu afanye mazoezi, alale kulia na arekebishe lishe - vitu vyote ambavyo wataalamu wa magonjwa ya akili wanasema.

Dk Talha anaangazia utafiti uliofanywa na watafiti wa Yale, ambao ulichapishwa katika Jarida la Lancet Agosti 2018.

Utafiti unaonyesha faida za kuwa na mtindo mzuri wa maisha:

"Utafiti wa watu milioni 1.2 huko USA umegundua kuwa watu wanaofanya mazoezi wanaripoti kuwa na siku chache 1.5 za afya mbaya ya akili kwa mwezi, ikilinganishwa na watu ambao hawafanyi mazoezi.

"Utafiti uligundua kuwa michezo ya timu, baiskeli, mazoezi ya viungo na kwenda kwenye mazoezi kunahusishwa na upunguzaji mkubwa."

Anahisi pia ni muhimu kutafuta msaada - iwe ni kuzungumza na daktari.

Jamii za kikabila na mawazo ya mwisho

Dk Talha Sami azungumza na Athari za COVID-19 juu ya Afya yake ya Akili - IA 5

Dk Talha Sami anaamini jamii za kikabila zinakabiliwa zaidi na afya ya akili kwani watu wengi mara nyingi hawazungumzii juu ya mapambano yao ya kutosha.

Pia anataja ukweli kwamba kuna unyanyapaa unaozunguka mada hii kati ya jamii hizi.

Kama matokeo, Dk Talha anaelezea kwamba alitaka kuchunguza jinsi janga hilo limekuwa likiathiri wafanyikazi muhimu na watu binafsi kutoka kwa asili ya kabila.

Dk Talha anahisi uwanja huu unahitaji umakini zaidi, kuelimisha upya, ambayo ameanza kuitambulisha kama daktari:

"Mengi zaidi yangeweza kufanywa kwa wale wanaougua, na afya ya akili. Ndio maana ninajaribu kufikiria mara mbili juu yake.

“Nimeanzisha warsha za afya ya akili kwa jumla. Nadhani lengo linapaswa kuwa juu ya kuelewa zaidi juu yake. "

"Kutambua dalili za shida za afya ya akili, jinsi ya kutibu, iwe ni wewe mwenyewe au na daktari."

Anahitimisha kwa ujumbe mzito:

“Usiteseke kimya. Fikiria mara mbili juu ya afya ya akili. ”

Kwa ujumla, kumchukulia Dk Talha Sami na hadithi yake, pamoja na wengine wanaougua huko nje ni muhimu kuchukua shida za kiafya kwa umakini zaidi.

Tazama Mahojiano ya Video ya kipekee na Dr Talha Sami hapa:

video
cheza-mviringo-kujaza

Maswala ya afya ya akili hakika yameongezeka, haswa wakati wa COVID-19.

Ikiwa mtu yeyote anaugua afya ya akili maswala, lazima washaurie daktari wao kwa ushauri na mwongozo zaidi.

Katika kesi ya Dk Talha Sami, inaonyesha kuwa madaktari ni wanadamu pia. Kwa bahati nzuri katika kesi yake, alifanikiwa kushinda afya ya akili na anaendelea kutabasamu mbali.

Dr Talha Sami ameanzisha kituo cha YouTube Hadi sasa Hajasemwa.

Alianzisha kituo hiki kuandikia safari yake akifanya kazi kama daktari, akichunguza maswala karibu na moyo wake kwa kina zaidi kama rangi, afya ya akili na kiroho.



Faisal ana uzoefu wa ubunifu katika fusion ya media na mawasiliano na utafiti ambayo huongeza ufahamu wa maswala ya ulimwengu katika vita vya baada ya vita, jamii zinazoibuka na za kidemokrasia. Kauli mbiu ya maisha yake ni: "vumilia, kwani mafanikio yako karibu ..."

Shukrani kwa Mfuko wa Jamii wa Bahati Nasibu.





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unapenda kutazama filamu kwenye 3D?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...