Dk Ravi Jayaram anawakashifu Wakubwa wa NHS ambao walishindwa Kumzuia Lucy Letby

Dk Ravi Jayaram, ambaye ushahidi wake ulisaidia kumhukumu muuguzi muuaji wa mfululizo Lucy Letby, amewasuta wakubwa wa NHS kwa kushindwa kwao kumzuia.

Dkt Ravi Jayaram anawashutumu Wakubwa wa NHS walioshindwa Kumzuia Lucy Letby f

"ni juu ya kuweza kukiri"

Dkt Ravi Jayaram amewakashifu wakuu wa hospitali kwa kutoomba msamaha kwa kushindwa kumzuia muuguzi Lucy Letby kuwaua watoto waliokuwa chini ya uangalizi wake.

Dk Jayaram ni daktari mkuu wa watoto katika Hospitali ya Chester na ushahidi wake ulisaidia kumtia hatiani Letby.

Alikuwa ameungana na madaktari wengine kuwaonya wakubwa wa NHS kuhusu muuaji huyo wa kivita miezi kadhaa kabla ya polisi kuitwa.

Leby alitiwa hatiani kwa makosa saba ya mauaji na sita ya kujaribu kuua.

Baada ya kufungwa maisha bila uwezekano wa kuachiliwa huru, Dkt Jayaram amewasuta wasimamizi wa hospitali wanaodaiwa kuwaamuru yeye na wenzake kumuomba msamaha Leby baada ya kueleza wasiwasi wao.

Dk Jayaram alisema amekerwa na kushindwa kwa wakubwa kuomba radhi, kutokana na kilichotokea.

"Alikasirishwa" na majaribio kutoka kwa wasimamizi wa hospitali kujaribu na kuhalalisha maamuzi yao baada ya kiwango kamili cha uhalifu wa Letby kufichuliwa.

Dk Jayaram alisema ni "sahihi kabisa" kwamba Lucy Letby atatumia maisha yake yote gerezani.

Aliiambia Habari ya ITV: "Lakini haibadilishi ukweli kwamba wazazi wa watoto hawa na familia zao hawatawahi kupata kile walichochukuliwa kutoka kwao.

"Na imenikasirisha kwamba hajawa na ujasiri wa kuwa hapo kukabiliana nao."

Aliongeza kuwa pia ana hasira na wakubwa wa NHS ambao anasema wameshindwa kuwajibika kwa hatua zao ambazo hazikumzuia Leby mapema.

Dk Jayaram aliendelea: "Nadhani katika mchakato huu wote kumekuwa na fursa kwa wale watu ambao wako juu ya Countess of Chester kuweza kuweka mikono yao juu na kukiri kwamba walikosea na kuomba msamaha.

"Wangeweza kufanya hivi mapema sana, wakati huo huo Operesheni ya Hummingbird ilizinduliwa.

"Wangeweza kufanya hivyo wakati Lucy Leby alikamatwa kwa mara ya kwanza. Wangeweza kufanya hivyo katika hatua ambayo alishtakiwa kwanza.

"Wangeweza kufanya hivyo kesi ilipokuwa ikiendelea na ushahidi zaidi na zaidi ulitoka.

"Hakika walikuwa na fursa kubwa ya kuifanya Ijumaa wakati maamuzi yalipotangazwa.

"Na sehemu ya kuwa mtaalamu ni kuweza kukiri kwamba ulikosea, ni juu ya kuweza kukiri, na kuwa na mipira ya kuinua mikono yako juu na kusema 'tulifanya makosa makubwa, hatuwezi kutengua, lakini tunaomba msamaha'.

"Lakini badala yake, na hili ndilo linalonikera zaidi kuliko kitu chochote, bado wanajaribu kutafuta sababu kwa nini walichokifanya kilikuwa kitu sahihi.

“Kwa mfano, mmoja wao alisema hatukuwa na sauti ya kutosha katika kueleza wasiwasi wetu. Tunaweza kupaza sauti kiasi gani?”

Dk Jayaram alisema amekuwa akijaribu kufanya kazi yake na "kutunza watoto wachanga na watoto" kwa kuelezea wasiwasi wake.

Anaamini kama wakuu wangechukua hatua mapema, "watoto wanne au watano ambao wangeweza kwenda shule sasa ambao hawaendi".

Baada ya kueleza wasiwasi wao kuhusu Letby, kikundi cha madaktari katika Hospitali ya Countess ya Chester walishauriwa na wakubwa waombe msamaha la sivyo wakabiliwe na rufaa inayowezekana kwa Baraza Kuu la Matibabu.

Katika barua, washauri wanadaiwa waliandika kwa kulazimishwa:

“Mpendwa Lucy, tungependa kuomba radhi kwa maoni yoyote yasiyofaa ambayo huenda yametolewa katika kipindi hiki kigumu.

"Tunasikitika sana kwa mfadhaiko na kufadhaika uliyopata katika mwaka uliopita. Tafadhali hakikishiwa kwamba usalama wa mgonjwa umekuwa kipaumbele chetu kabisa katika wakati huu mgumu.”

Polisi waliitwa hospitalini karibu miaka miwili baada ya kifo cha mtoto wa kwanza kati ya watoto saba.

Serikali sasa imeamuru uchunguzi huru kuhusu hali iliyosababisha mauaji yake, lakini Dk Jayaram amesema haiendi mbali vya kutosha.

Aliongeza: "Kumekuwa na maswali mengine juu ya kashfa za NHS ambazo zimekuwa maswali kamili ya umma.

"Kwa nini duniani hii ingetangazwa kama uchunguzi usio wa kisheria? Je, kasi ya kipaumbele?

"Ningependelea zaidi kuwa na uchunguzi ambao uliuliza maswali sahihi na kuchukua muda mwingi kama inahitajika kupata majibu sahihi."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni tamthiliya gani inayopendwa ya TV ya Pakistani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...