Je! Maisha yanaisha kwa 25 kwa Mwanamke wa Desi?

Maisha kwa mwanamke wa Desi kabla ya miaka 25 inaonekana ya kupendeza. Lakini nini kinatokea baadaye? DESIblitz inachunguza matarajio ya uwongo na ya jamii.

"Wanawake hawana muda wa kumaliza maziwa."

Baada ya miaka 21 ya kuzaliwa kwa mwanamke wa Desi, hesabu huanza. Imepigwa ndani ya wanawake wengi wa Desi kwamba maisha na uhuru wao utaisha wakiwa 25.

Miaka 20 ya mwanamke ni awamu katika maisha yake, safari ya kusisimua, ambapo atapata fursa ya kujifurahisha na marafiki zake, kuamua juu ya kazi inayowezekana, kuchunguza ujinsia wake.

Shinikizo hili linatokana na matarajio ya jamii. Mwanamke lazima awe na kazi, aolewe, na awe na angalau mtoto mmoja anayesababisha maafa na 25, au 24 ikiwa ana bahati.

Kwa hivyo, wanawake wengi wa Desi hutumia miaka yao ishirini kuogopa hesabu inayokuja, wakitarajia jeshi la akina mama wa kike kuhubiri imani yao.

DESIblitz anaangalia shinikizo na changamoto wanazokumbana nazo wanawake hao wa Desi ambao wanakabiliwa na mzigo wa kila wakati wa kutotosha.

Kazi ya Mwanamke

Kuanzia wakati ambapo wanawake wa Desi walikuwa mama wa nyumbani na walikaa nyumbani kutunza familia, hadi wanawake wa Desi ambao sasa wanatafuta kazi bora. Kwa kweli mambo yamebadilika.

Lakini matarajio pia yamebadilika na mabadiliko haya.

Inaweza kujisikia kama mzunguko wa roboti, kwamba maisha ya mtu yamepangwa mapema. Mtu lazima aende shule, apate alama nzuri, aende chuo kikuu, na mara moja apate kazi 9-5.

Maisha huenda kwa kasi kubwa, na hii inaweza kuunda hisia ya msukosuko, uzoefu nje ya mwili.

Wengi wanajua ni uwanja gani wangependa kufanya kazi na ni hatua gani lazima wachukue kufikia lengo hilo.

Lakini mtu anajuaje kazi yao ya ndoto ni nini? Kwa kuwa utu, fikra, na imani hubadilika zaidi ya miaka. Inaitwa ukuaji na maendeleo.

Wanawake wengine wa Desi hawawezi kujua ni kazi gani inayowachochea na kuwafurahisha, ambayo haisaidiwa na shinikizo la wazazi na jamii.

Shinikizo la Wazazi

Wakati Desi nyingi wanafunzi kurudi nyumbani baada ya chuo kikuu, ni haraka kutumiwa na mawazo ya "nifanye nini sasa?"

Kwa kuongezea, hii inazidishwa na roho za kuzunguka za wazazi wa Desi wakiuliza mara kwa mara, "umepata kazi bado."

Vivyo hivyo, janga la sasa na athari yake mbaya ya kiuchumi imesababisha wengi kupoteza kazi zao za sasa na kusitisha mchakato wa kuipata.

Athari ambayo inaweza kuwa nayo juu ya kujithamini kwa mtu binafsi na afya ya akili inaweza kuwa ya angani.

Kwa hivyo kila mtu anapaswa kuunga mkono wakati huu wa kushinikiza na sio kutoa hukumu.

Kwa wengi, furaha hutokana na kuridhika na uchaguzi wao wa maisha. Kuwa na amani na wao ni nani na maisha yao ya baadaye.

Kwa kweli, hii inaweza kuwa haiwezekani kwa wengine. Kwa kuwa, ni nini kinachoweza kumfurahisha mtu, kinaweza kuhukumiwa na wanafamilia waliofadhaika.

Njia ya furaha inaweza kuwa safari ngumu kwa mwanamke wa Desi. Kama watakavyokuwa na maoni kutoka kwa jamii kila wakati.

Hisia za hatia na aibu zinaweza kutokea, kwa kuzingatia wazazi wengi wa Desi wanapenda kulinganisha watoto wao na wengine.

Walakini, kila mtu yuko kwenye njia tofauti maishani.

Vivyo hivyo, ni rahisi kwa wanawake kujisikia hawana nguvu na kuzidiwa, lakini kwa kweli, wana nguvu, na wana chaguo.

Ni muhimu kukumbuka, watu wengi hawajui wanachofanya wakiwa na miaka 25, achilia mbali maana ya mwisho ya maisha.

Wanawake wa Desi lazima wahimizwe kufuata mitazamo na fursa mpya. Hawapaswi kuhisi hitaji la kukaa juu ya kile jamii inafikiria.

Ndoa

Katika umri wa miaka 25, kuhisi kushinikizwa kuolewa ni moja wapo ya hisia za kawaida ambazo wanawake wanapaswa kuvumilia.

Kwa wanawake wa Desi moja, majadiliano ya ndoa yanaweza kuwa mazungumzo ya kuchosha na kufadhaisha.

Pamoja na wazazi kuuliza mfululizo na mfululizo, "je! Umepata Punjabi Munda mzuri bado?"

Inachekesha jinsi mitazamo ya wazazi wa Desi inavyobadilika hadi kuchumbiana na mapenzi.

Kutoka kudai binti zao wasizungumze kamwe na wavulana shuleni, hadi sasa kutuma WhatsApp ujumbe wa wanaume wapya ambao hawajaoa kutoka India ambao "hutoka kwa familia nzuri."

Tabia hii ya kupendeza kila wakati iko kwenye kilele chake kwenye harusi za familia. Kundi la akina mama shangazi huzunguka wanawake wachanga kama mbwa mwitu wenye damu, kawaida kabla tu ya roti kuhudumiwa.

Maneno yanayoogopwa lakini yanayotarajiwa zaidi, "wewe ni wa pili", huzunguka ulimi kwa urahisi.

Historia na utamaduni ziliamua kwamba wanawake lazima waolewe ili kuendelea na urithi wa familia zao, na ni kanuni kwamba hii inaweza kutokea tu katika 'ubora' wake.

Kwa mwanamke, mila hii inaweza kuonekana kama tishio, kuondolewa kwa uhuru na kujiamini.

Kuwindwa mara kwa mara kutoka kwa wazazi kukaa chini kunaweza kutokea wakati wao wakiwa na hamu ya kutetemesha mzigo wa uwajibikaji, huyo ni binti yao.

Kwa kuongezea, ikiwa mwanamke wa Desi angekubali hayuko tayari kuolewa au hata anataka kuolewa, angeitwa kama mwasi.

Kwa kuongezea, kwa sababu ya COVID-19 na vizuizi vya kufuli, wanawake wa Desi moja wanaoishi nyumbani na wazazi wao wako katika mstari wa mbele wa kukabiliwa na majadiliano ya kupumua juu ya uchumba na ndoa.

Maisha Moja

Kuwa moja mara nyingi huonyeshwa kama kipindi cha upweke, cha kutisha maishani mwa mtu.

Walakini, faida nyingi za maisha ya moja bila shaka huzidi hasi.

Kwa mfano, kunaweza kuwa na umakini zaidi juu ya matamanio ya mtu binafsi na wakati zaidi wa kutumia na marafiki na familia.

Pia kuna mchezo mdogo wa kuigiza, na kwa kweli, hakuna ubishi juu ya nani marafiki wa kiume wanapenda picha za nani kwenye Instagram.

Ndoa ni ahadi ya maisha yote na mwishowe ni kazi nyingi, lakini na mtu anayefaa, inaweza kuwa raha.

Kwa hivyo, badala ya kukimbilia wanawake kupata mume chini ya kutosha. Wanapaswa kusherehekea kutokaa na kupongeza kwa kuwa wavumilivu katika kupata upendo wa kweli.

Watoto

Kama ndoa, wanawake wa Desi wana uelewa wa kiasili kwamba lazima wawe na watoto, na kweli, kabla ya 25.

30 pia inakubalika lakini hakika itainua nyusi. 

Kwa wanawake ambao walichagua kutokuwa na watoto, jamii inawaona kama viumbe vya kusikitisha ambao hawataelewa umuhimu wa kuzaa mtoto.

Walakini, ni sawa na ni muhimu kuweka shinikizo hili kwa mwanamke kuzaa, ikidokeza kuwa hii ndio kusudi lao pekee.

Ikiwa mwanamke ametimizwa na maisha yake na hataki watoto, basi kwa nini jamii inaona hii kama uhalifu mbaya?

Mwanamke akiongea juu ya maoni na maoni yake juu ya mada hii atakaribisha wimbi la maswali mara moja.

Machafuko ya Utamaduni

Kwa kweli, wazazi wana nia nzuri, na wanaweza wasikubali kwamba hukumu zao zinaweza kuwa kali na zisizo sawa.

Sasa ni ulimwengu tofauti, na mila na imani zilizoendelea.

Mila na utamaduni ndio yote ambayo wazazi wa Desi walijua kwa maisha yao yote, na kuona watoto wao wakiongea na wenye maendeleo inaweza kuwa ya kutisha.

Hivi karibuni DESIblitz aliketi na baba na binti Baljit Singh, mwenye umri wa miaka 61, na Munpreet Kaur, mwenye umri wa miaka 25, kujadili matarajio ya jamii na wazazi.

Baljit na Munpreet

Munpreet anaamini matarajio haya na majukumu waliyopewa wanawake yapo kuwazuia.

"Sidhani maisha yanaishia 25. Ni hadithi iliyoundwa na jamii ya mfumo dume. Ni njia ya kudhibiti wanawake, katika kila nyanja ya maisha kama kazi yao, ujinsia, n.k. ”

Alielezea kuwa anaelewa jinsi wazazi wanaweza kuwa na nia nzuri, lakini shinikizo linaweza kuwa kubwa kwa wanawake wadogo.

“Ninaelewa jinsi mzazi anavyoweza kujisikia, lakini bado sikubaliani. Tunapoishi katika jamii ya kisasa, ambapo wanawake wana sauti zaidi na maoni. Kwa hivyo nadhani wanahitaji kukubali hii.

"Wanataka upate watoto kabla ya umri fulani, na wanasema ni kwa sababu wanataka uwe na nguvu za kutosha. Lakini kwa kweli, hawataki wanawake wa Desi waonekane kuwa wazinzi. ”

Walakini, Baljit anaamini ni muhimu kuhifadhi utamaduni na mila, "wakati wazazi walihamia ulimwengu wa magharibi, walilazimika kuzoea maisha haya mapya. Lakini bado walitaka kudumisha utamaduni. ”

Kwa upande wa mapenzi na ndoa, Baljit alisema:

"Ninaamini kwamba kadri unavyoolewa na kuwa na watoto, ndivyo unavyozidi kuwa na nguvu, ndivyo unavyo nguvu zaidi.

“Tunataka kuwaongoza watoto wetu njia sahihi. 25 ni umri mzuri kwa sababu sio watoto tena. Wamekomaa zaidi na wanajua zaidi juu ya maisha. ”

Munpreet anaamini jamii ya Desi inaweza kudhibiti wanawake na uchaguzi wao wa maisha.

“Wanafikiri wanawake hawana msaada. Ikiwa hajaolewa na 25, hakuna mtu atakayemtunza kwa sababu wazazi wake watakuwa wazee sana.

“Wanawake hawamaliza maziwa. Ni akina nani kuniambia nifanye nini na maisha yangu? ”

Kinyume chake, Baljit anaamini kuwa ni haki kuwaita wazazi wa Desi kuwa wenye nguvu, "Sitatumia neno kushinikiza, nadhani inatia moyo zaidi.

“Tunawapenda watoto wetu, na kwa sababu tumewatazama wakikua, tunahisi tunapaswa kusema mambo. Hata ikiwa ni ya kushinikiza, ni kwa sababu ya upendo tu. ”

Afya ya Akili

Vijana mara nyingi huwa wahasiriwa na shinikizo la jamii, ambayo husababisha hisia za wasiwasi na hali ya chini.

Kuna maoni ya asili kwamba lazima wahifadhi sifa na hadhi ya familia kwa gharama zote.

"Kwa nini huna kazi bado?"

"Umepata uzani kidogo, sivyo?"

"Unapaswa kuomba uwe na mtoto wa kiume."

Kwa bahati nzuri, sasa kuna mashirika, kama Taraki. Wanafanya kazi na jamii mkondoni na kibinafsi katika kushughulikia mabishano karibu na afya ya akili.

Mwanzilishi wa Taraki, Shuranjeet Singh, alisema:

"Tunahitaji kuunda nafasi ambapo watu wanahisi raha na kuhisi kama wanaweza kuzungumza, na watu wengi watajitokeza.

“Mtu huyo anahitaji kujua hayuko peke yake. Kuna watu huko nje ambao wataunganisha na kukuelewa. Kizazi chetu ni nzuri sana katika kutafuta mkondoni.

“Kwa hivyo ikiwa hauoni msaada wa haraka kutoka kwa familia au marafiki, unaweza kupata msaada huu nje.

"Tunahitaji kuwekeza wakati huu kwa afya yetu ya akili, kwani hii itatusaidia kwa muda mrefu."

Katika kipindi cha miaka mitatu iliyopita, Taraki amepinga unyanyapaa unaozunguka afya ya akili.

Bwana Singh alisema:

"Tunafanya hafla mara moja kila mwezi kwa sababu ya janga hilo. Tuna hafla tofauti kwa wanaume na wanawake wa Kipunjabi, na jamii ya Punjabi LGBTQ +. Ilikuwa muhimu kwetu kuhamisha vitu hivi mkondoni ili watu waweze kupata huduma hizi. "

Taraki anaamini kutafuta msaada kunapaswa kuonekana kama ishara ya nguvu na sio udhaifu.

Lengo La Mwisho

Vijana mara kwa mara hukutana na shida hii inayojulikana, shinikizo linaloshawishi la matarajio ya jamii na jamii.

Kizuizi cha kitamaduni kinaweza kuwepo kati ya wazazi na watoto. Kwa hivyo, mazungumzo ya wazi, yasiyofaa kati ya wazazi na watoto yanapaswa kuhimizwa.

Ujumbe wa jumla wa kitamaduni juu ya wanawake wanaokaribia miaka thelathini bado unamaanisha hasi. Maoni haya kwamba kutafuta chaguzi zaidi ya umri wa miaka 25 kama kali ni uwongo.

Kuwa ishirini na kitu chochote ni kuwa ujana. Wanawake wa Desi wanapaswa kutumia wakati huu kuamua wanachopenda, wanataka kufanya nini, na hata ni nani wanataka kufanya.

Haipaswi kuwa na orodha ya kuangalia linapokuja suala la maisha na hatua za kijamii kama ndoa na watoto.

Kukimbilia kufikia malengo haya yote ifikapo 25 sio jambo la kweli kwa sababu maisha hakika hayaishi saa 25, inakuwa bora tu.

Harpal ni mwanafunzi wa uandishi wa habari. Mapenzi yake ni pamoja na uzuri, utamaduni na kuongeza uelewa juu ya maswala ya haki za kijamii. Kauli mbiu yake ni: "Una nguvu kuliko unajua."

Picha kwa uangalifu wa Unsplash