Je! Remixes huweka Muziki wa Sauti ya Sauti Hai?

Remixes ya muziki wa Sauti ya asili imegawanya maoni kwa muda. DESIblitz inachunguza ikiwa wanaweka nyimbo za zabibu hai na safi.

Je! Remixes huweka Muziki wa Sauti Wa Sauti Hai? - F1

"Kufanya upya sio kitu ambacho ningependa kufanya"

Muziki wa sauti hupamba tasnia ya filamu ya India kama mavazi ya harusi kwenye harusi na sinema nyingi za India hazingekuwa sawa bila nyimbo zao za kuvutia.

Kwa miongo kadhaa iliyopita, wasanii isitoshe wameweka msimamo wao katika muziki wa Sauti.

Watu wengi huita miaka ya 50 na 60 'Golden Age' ya sinema ya India ambapo nyimbo za Lata Mangeshkar, Mohammad Rafi, na Mukesh ilitawala.

Wakati uzani mzito wa Kishore Kumar alitawala miaka ya 70 na 80, na matoleo yake makubwa.

Kwa kuongezea, waimbaji walioheshimiwa kama Udit Narayan, Alka Yagnik, na Sonu Nigam walikuja kujulikana katika miaka ya 90 na 2000 kutia alama yao kwenye Sauti.

Waimbaji hawa wameunda nyimbo za kijani kibichi kila wakati. Walakini, wengi wa kizazi hiki cha Gen Z hawajithamini sana fomu hii ya sanaa ya kawaida.

Watengenezaji wa sinema wengi sasa wanarudia tena na kurekebisha nyimbo kama hizo. Ingawa, watazamaji wengine na wataalam wa tasnia wamekosoa hatua hii. Wengine wanaisifu, wakisema ni vizuri kuwapa vijana ufunguo wa nyimbo za zamani.

DESIblitz inachambua ikiwa remix huweka nyimbo za sauti za Sauti hai au ikiwa zinaharibu utakatifu wao.

Sauti za Sauti ni nini?

Je! Remixes Weka Muziki Halisi wa Sauti Hai_ - Je! Ni nini Remixes

Remix ni burudani ya wimbo wa zamani. Matoleo haya mara nyingi huonyesha wimbo kwa kasi zaidi na maneno huwa katika mfumo wa rap au hip-hop.

Katika sinema ya India, wimbo ni sehemu kubwa ya muziki wa Sauti ya kawaida. Katika nyimbo za zamani, kuna uchezaji mdogo na mapigo polepole.

Walakini, remix ni kubwa zaidi na zinaambatana na upendeleo wa vizazi vipya zaidi. Hizi zinaweza kujumuisha utekelezaji wa mashairi ya Kiingereza na wasanii wa nguvu wenye sura mpya.

Picha pia ni muhimu katika Sauti za sauti. Mara nyingi huwasilisha waigizaji wadogo wakipenda wimbo, na choreography tofauti kabisa.

Pia ni muhimu kutambua tofauti kati ya remixes na parodies. Kwa mfano, 'Wimbo Wa Mbishi'ndani Bwana India (1987) anaonyesha Seema Sohni (Sridevi) na Arun Verma (Anil Kapoor).

Wanatoa nambari za kawaida kama vile 'Dafliwale Dafli Baja' kutoka Sargam (1979) na 'Om Shanti Om' kutoka Karz (1980). Walakini, maneno ni tofauti na yanahudumia hali hiyo Bwana India. 

Beat, tune, na tempo hubaki sawa, ambayo sio kesi katika remixes. Watu hurekebisha wimbo kwa njia ya remix kuionyesha tofauti.

Nyimbo hizo ni pamoja na 'Tamma Tamma Tenakutoka Badrinath Ki Dulhania (2017) na 'Maine Tujhko Dekhakutoka Golmaal Tena (2017).

Kusudi ni kuweka stempu yao wenyewe kwenye wimbo, kuhudumia wimbo kwa watazamaji wa wakati huo.

Upinzani wa Viwanda

Je! Remixes Weka Muziki wa Sauti Ya Sauti Hai_ - Upinzani wa Tasnia

Mwimbaji wa kucheza, Amit Kumar ndiye mtoto mkubwa wa hadithi ya uimbaji ya India Kishore kumar. Katika mahojiano, Amit anaulizwa juu ya maoni yake juu ya remixes.

Anajibu vibaya:

"Mbaya sana - mbaya. Sikuwahi kupenda ma-remix. ”

Amit Da pia anaendelea kuelezea jinsi mtunzi wa muziki RD Burman alivyotabiri mustakabali wa muziki wa Sauti kuhusu remixes:

"[Burman] alisema kuwa siku moja muziki anaoufanya utazeeka. Halafu, hadhira ya kisasa itataka kuiwakilisha kwa njia tofauti ili kuiweka hai. ”

Kumbukumbu za Amit Ji zinaonyesha jinsi remixes ni muhimu kwa maisha marefu ya nyimbo za zabibu. Walakini, wakati huo huo, mawazo yake mabaya yanaonyesha jinsi watu wengine hawapendi remix.

A remix ya wimbo wa Saif Ali Khan 'Ole Ole' kutoka Yeh Dillagi (1994) ipo kwenye filamu yake, Jawaani Jaaneman (2020).

Burudani hiyo inaonyeshwa kwa Saif kama Jaswinder 'Jazz' Singh. Yeye hushiriki katika vilabu vya usiku, hujiloweka katika bafu za Bubble na anafurahiya stendi za usiku mmoja.

Katika mahojiano na Times ya Hindustan, Seif ni aliuliza ikiwa anapenda remix ya classic yake maarufu. Hana shauku kubwa juu yake:

"Ninahisi 'Ole Ole' labda alikuwa bora kushoto mahali ilipo. Ni wimbo mzuri kwa wakati ambao umepita. ”

"Kufanya upya sio kitu ambacho ningependa kufanya."

Remixes kwa hivyo zinauzwa lakini sio wengi wanapenda wazo la kurekebisha nyenzo zilizopo ndani ya muziki wa Sauti.

Remixes Inakubalika

Je! Remixes Weka Muziki Halisi wa Sauti Hai_ - Remixes Inakubalika

Wakati mwingine, remixes inaweza kudhibitisha kuwa maarufu na mashabiki na tasnia. Wengi wanapongeza utengenezaji wa muziki wa Sauti ya asili.

Moja ya filamu zilizofanikiwa zaidi akishirikiana na Madhuri Dixit ni Tezaab (1988). Sababu muhimu ya filamu kupata hadhi ya ibada ni nambari yenye nguvu 'Ek Je Vijana. '

Wimbo wa nguvu unazingatia Mohini (Madhuri Dixit) kuburudisha hadhira wakati akiangaza ngoma bora.

Miaka thelathini baadaye, wimbo wa kawaida ulirekebishwa na unaonekana kwenye filamu Baaghi 2 (2018). Toleo jipya linaonyesha Mohini (Jacqueline Fernandez) katika nambari ya kipengee.

Inafurahisha Madhuri anapenda remix ya wimbo wake dhahiri na anashukuru msukumo unaowapa nyota wachanga:

"Inafurahisha kuiona ikibadilishwa tena na kwanini, kwa sababu wameongozwa na wimbo."

Anaona pia nostalgia ikiangaza kwenye remix:

"Kama vijana, wanajaribu kufanya kitu ambacho hawajui juu yao na wanajaribu kurudia tena kwenye skrini kwa njia yao."

Jibu la Madhuri linaonyesha kuwa sio nyota wote wenye uzoefu hukasirika na nyimbo za sauti za sauti. Ingawa, sio nyota tu ambazo zinashiriki hii kuchukua pia.

Kuldip, mfanyikazi wa rejareja kutoka Birmingham, Uingereza, anafichua marudio. Anadhani wana kipengee kizuri cha kuvutia:

"Inaweza kuwa jambo zuri kwani itavutia vizazi vijana.

“Kuchanganya upya ni jambo jipya sasa. Ni nzuri kwa kilabu na matamasha na mengineyo. ”

Matamasha ya kilabu na matamasha makubwa yalikuwepo hapo awali, lakini umaarufu wao katika utamaduni wa ulimwengu unakua kila wakati.

Katika 2021 India, wakati wowote muziki wa kawaida unacheza, mara nyingi sio toleo asili. Badala yake, remixes hurudia kupitia chumba.

Pamoja na maoni haya yote na ukweli kuzunguka, labda mtu hawezi kukataa mvuto ambao remix huleta kwenye muziki wa Sauti ya asili.

Maoni muhimu

Je! Remixes huweka Muziki wa Sauti Wa Sauti Uko Hai?

Kaabil (2017)

Wakati mashabiki wengine wanaelekea kwenye urekebishaji wa muziki wa Sauti ya asili, wakosoaji wa filamu wanafikiria nini?

In Kaabil, Hrithik Roshan na Yami Gautam wanaonekana kama wahusika vipofu. Filamu hiyo inafuata muhtasari wa kipekee, lakini uhalisi wa muziki unaweza kuhojiwa.

Kaabil makala remixes ya Classics Kishore Kumar kutoka Yaraana (1981) na Julie (1975). Rajesh Roshan anatunga muziki kwa sinema zote.

Marekebisho hayo ni ya 'Saara Zamaana,' kutoka Yaraana na 'Kisi Se Pyaar Ho Jaaye' kutoka Julie.

'Saara Zamaanakutoka Kaabil inatoa Urvashi Rautela akicheza kwenye kilabu.

Anavaa mavazi ya kufunua na kimsingi yuko kwa burudani ya kiume. Choreografia pia ni ya kupendeza, kwa kuwa pozi fulani zimeundwa wazi kuwashawishi wanaume.

Hii ni tofauti kabisa na awali toleo kutoka Yaraana. Katika wimbo huo, Kishan (Amitabh Bachchan) na Komal (Neetu Singh) huvaa mavazi maridadi na kucheza kwa heshima.

'Kisi Se Pyaar Ho Jaayekutoka Kaabil picha juu ya Supriya 'Su' Bhatnagar (Yami Gautam) na Rohan Bhatnagar (Hrithik Roshan) wakizimia.

Ahana Bhattacharya, kutoka Koimoi, delves katika athari ya kulinganisha kati ya asili ya Kishore Kumar na remixes:

"Usipoilinganisha na ile ya asili ya Kishore Kumar, utaupenda wimbo huo."

Intuition ya Ahana inaonyesha kuwa muziki wa kawaida utaongoza remix kila wakati. Walakini, marejesho ni mazuri kwa kivutio cha soko linaloendelea.

Coolie No 1 (2020)

Mnamo mwaka wa 2020, David Dhawan alirudisha blockbuster yake ya 1995 ya jina moja. Marekebisho yana faili ya remix ya wimbo wa kuchora chati 'Main Toh Raste Se.'

1995 maelekezo inaonyesha Raju Coolie / Kunwar Mahendra Pratap Singh Mehta (Govinda) na Malti Choudhry (Karisma Kapoor) wakicheza mitaani.

Raju amevaa shati jeusi jeusi na jeans, wakati Malti anatoa ambari sari ya kung'aa.

Remix ya 2020 inaonyesha Raju Coolie (Varun Dhawan) na Sarah Pratap Singh (Sara Ali Khan) vile vile wakicheza barabarani.

Beat ni wepesi na remix imepangwa kuwa zaidi ya ushuru kwa wimbo asili wa kijani kibichi.

Walakini, Ronak Kotecha, kutoka Times ya India is sio nia kwenye remix:

"Inafanya saa nzuri, lakini wimbo ulistahili marekebisho bora zaidi."

Lalit Mehta, kwenye YouTube, anajibu vyema zaidi juu ya kubaki kwa waimbaji wa asili kwa remix:

"Jambo zuri tu juu ya wimbo ni kwamba hawakubadilisha wasanii Kumar Sanu na Alka Yagnik."

Hii inathibitisha kuwa remix hii haikufanikiwa sana kuchukua muziki wa sauti wa Sauti. Kipengele cha kivutio kipo, lakini mapokezi yanategemea mtumiaji.

Wakati ujao

Je! Remixes Weka Muziki Halisi wa Sauti Hai_ - Baadaye

Kadiri mvuto zaidi wa magharibi unavyoingia kwenye Sauti, je! Remixes itashamiri au itashindwa kadiri muda unavyoendelea?

A remix ya 'Jaanu Meri Jaan' kutoka Shaan (1980) iko katika Behen Hogi Teri (2017). Toleo jipya linacheza juu ya Shiv 'Gattu' Nautiyal (Rajkummar Rao) na Binny Arora (Shruti Haasan).

The awali nambari hutolewa na Mohammad Rafi, Asha Bhosle, Kishore Kumar, na Usha Mangeshkar.

Akiwasilisha maoni yake kuhusu remix, Joginder Tuteja kutoka Bollywood Hungama opine:

“Matokeo ni mazuri sana. Unakosa uwepo wa Kishore Kumar na Mohammad Rafi, ambao walikuwa wamefanya wimbo huu kuwa maalum. ”

Hii inatetea kwamba remix ni ya kuvutia, lakini sio kila wakati hutimiza haki kuelekea nyimbo za asili.

Mnamo mwaka wa 2011, Dev Anand alikosoa urekebishaji wa wimbo wake 'Dum Maaro Dum' kutoka Hare Rama Hare Krishna (1971):

"Wanawezaje kufanya kazi kwa kitu ambacho kinazaliwa kutoka kwa uumbaji wangu wa ndani? Sitakubali. ”

Walakini, wakati mkongwe marehemu alichukia kazi ya kisasa ya kufanya kazi yake, ilikuwa walifurahia na hadhira. Atta Khan kutoka Sayari Sauti anaandika:

"Una sherehe nzuri wakati wa kuandaa."

Vivyo hivyo, remix ya 'Hawa Hawai'ndani Tumhari Sulu (2017) na Vidya Balan (Sulochana 'Sulu' Dubey) ni mfano mzuri. Inaonekana kwamba remix ya nyimbo za kawaida haziendi.

Remakes na remix ya muziki wa Sauti za asili haziwezi kuvutia mashabiki wapenzi wa nyimbo za asili. Walakini, huleta kiburudisho fulani kwa nyimbo.

Mnamo 2021, Kishore Kumar na Asha Bhosle hawawezi kupiga kelele katika vilabu vya usiku na vyama. Kwa upande mwingine, remix ya nyimbo zao hufanya.

Labda, hii inaweza kuhamasisha mashabiki kurudi nyuma na kusikiliza asili hapo. Kwa maneno mengine, nambari mpya inaweza kuwa njia ya kuanzisha tena nyimbo za mwanzo.

Remixes inaweza isiwe kiraka juu ya sanaa wanayoonyeshwa, lakini mtu hawezi kukataa kuwa inavutia watazamaji wapya.

Kwa sababu hii, wanaweka muziki wa sauti wa Sauti hai.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Manav ni mhitimu wa uandishi wa ubunifu na mtumaini mgumu. Shauku zake ni pamoja na kusoma, kuandika na kusaidia wengine. Kauli mbiu yake ni: “Kamwe usishike kwenye huzuni zako. Daima uwe mzuri. "

Picha kwa hisani ya Facebook, YouTube, Twitter, Rediffmail, urvashi_lover_pathan Instagram, Pinterest, The Guardian / Jignesh C Panchal na Bubble ya Sauti.




  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Kuku Tikka Masala ni Kiingereza au Mhindi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...