Je! Desi Wanawake Wanasema Uongo juu ya Kuchumbiana na Ngono?

Kufurahia ngono na kuchumbiana na wanaume wengi ni jambo ambalo wanawake huwa wakifanya kwa busara. Kwa hivyo wanawake wa Desi hudanganya juu ya uchumba na ngono? Tunajua.

"Siwezi kusema hivyo kwa kijana."

Wanawake wengi wa Desi wanalazimika kusema uwongo juu ya uchumba na ngono na kuficha ujinsia wao kwa kuhofia kudhalilishwa na jamii.

Jamii inafundisha wanawake kuona aibu juu ya ujinsia wao. Lazima wawe wazuri, wapole na wasio na ujinga.

Mwanamke anapaswa kufanya mapenzi tu na mwanamume anayempenda, na kwa kweli, subiri hadi ndoa. Ngono haipaswi 'kufurahiwa' nao kama wanaume.

Wanaume wengine huwaona wanawake kama vitu vya kupendeza, vinavyotumiwa kutimiza matamanio yao, yanayofaa mahitaji yao tu.

Wanaume wengi husherehekewa kwa 'kulala karibu' na hawakabili athari yoyote.

Ikiwa mwanamke wa Desi angefanya hivi, angeachwa na sifa iliyoharibiwa na kuwa alama ya mzaha wa utani wa kijinsia katika mazungumzo ya kikundi cha wavulana.

Ubikira wa Mwanamke na Hesabu ya Mwili

Uungu kwa wengi ni dhana ya mfumo dume iliyopitwa na wakati. Walakini neno hili la kushangaza, lisilo na maana hudhibiti wanawake wengi wachanga wa Desi.

Inafanya wanawake kujisikia wachafu na wachafu kwa kukubali hamu yao ya ngono na kuifanyia kazi hiyo.

Neno 'hesabu ya mwili' linamaanisha idadi ya watu ambao mtu ana ngono ya kupenya nao.

Kwa hivyo, hesabu ya sifuri ya mwili ni matarajio ya kawaida kwa wanawake wa Desi.

Kuanzisha uhusiano inaweza kuwa mpya na ya kufurahisha, lakini kila wakati kuna mazungumzo moja ambayo kila msichana wa Desi anaogopa.

"Una miili mingapi?"

Na hakuna jibu sahihi.

Ikiwa mwanamke angekuwa, kuwa mkweli kwa mwenzi wake na kusema amelala na wanaume 10, hakika itasababisha athari kubwa kutoka kwa yule mtu.

Mwanamke wa Desi hawezi kufurahiya ngono ya kawaida, salama na ya kawaida, kwani hiyo sio nyenzo ya 'mke'.

Vinginevyo, ikiwa mwanamke alikuwa 'bikira', wanaume wengine wangeona hii kama changamoto. Nani anaweza kulala naye kwanza?

Ulimwengu huu unaweza kuwa mahali pa kutisha na salama kwa mwanamke kwa sababu lazima afanye na kusema chochote kinachohitajika ili kuwa salama kutoka kwa hukumu na dhuluma.

Utamaduni wa Desi na Jinsia

Je! Desi Wanawake Wanasema Uongo juu ya Kuchumbiana na Ngono?

Kizazi kongwe cha Jumuiya ya Asia Kusini huwa hupata mada ya ngono wasiwasi.

Kwa hivyo, mazungumzo yoyote ya wazi juu ya ngono sio rahisi au kukaribishwa.

Katika jamii ya Asia Kusini, kabla ya kuolewa, mwanamke anayefanya ngono ana maana mbaya ya uchafu na uharibifu.

Walakini, baada ya ndoa, ngono huadhimishwa na jamii kwa kutoa familia na wajukuu.

Kwa mwanamke wa Desi ambaye anakubali kufanya ngono kabla ya ndoa, mara hiyo husababisha fursa kwa kinu wa uvumi kufanya kazi kwa muda wa ziada.

Habari za aina hii zingekuwa na athari kubwa kwa mwanamke kutoka kwa familia yake ikiwa wangegundua.

Heshima, aibu na kila kitu kingine kinachoonekana kama ukosefu wa adili huinua kichwa chake kibaya.

Kwa hivyo, uhusiano na ngono zimefunikwa zaidi usiri ndani ya jamii ya Desi.

Wanawake wa Desi hakika hawatamwambia mtu yeyote isipokuwa labda mzunguko wa karibu wa marafiki ambao wanajua na labda wanafanya vivyo hivyo.

Kuzungumza juu ya tamaa za ngono na kuzikumbatia ni kawaida. Haipaswi kuwa mada ya mwiko. Kila mwanamke anapaswa kuwa na haki ya kuchunguza na kujaribu jinsia yake.

Imani hii ya ufahamu kwamba thamani ya mwanamke wa Desi imefungwa na wimbo wake imepitwa na wakati lakini itachukua jamii ya Desi muda kabla ya kuona hii tofauti.

fri Elimu

Ngono elimu katika jamii ya Asia Kusini ni adimu sana.

Masomo mengi ya kijinsia kwa vijana wa Desi yanatoka shuleni, marafiki au wavuti.

Ikiwa 'mazungumzo' yatatokea kati ya mzazi na binti yao, inaelekea itaishia kwa machozi na kubamizwa kwa mlango.

Ngono haionekani kama kitendo cha kupendeza. Inaonekana kijadi, zaidi kama 'wajibu wa mke' na kumtii mumewe.

Ni hatua ya kuamuru ambayo hufanyika baada ya ndoa, haswa kuwa na watoto.

Kwa hivyo, ngono kabla ya ndoa na kufurahiya kutoka kwa mwanamke wa Desi ni maendeleo sana na mtazamo wa karne ya 21.

Wanawake wa Desi wanapaswa kufanya ngono ikiwa wanachagua, na wanastahili kufurahiya ngono, kama wanaume.

Hata ngono toys na Punyeto inapaswa kujadiliwa wazi, na haipaswi kunyanyapaliwa.

Jamii mara chache huwauliza wanaume wa Desi kwa kutazama porn au kupiga punyeto.

Hata hivyo, ikiwa mwanamke wa Desi angekubali anapiga punyeto, jamii ingemtaja kama mwanamke 'mlegevu' na 'mchafu'; tabia ya kike ya kike.

Uzoefu wa Wanawake

Je! Desi Wanawake Wanasema Uongo juu ya Kuchumbiana na Ngono?

DESIblitz alizungumza na wanawake watano wa Briteni wa Desi juu ya hadithi zao za ngono, uwongo na uchumba.

Amandeep * 

Amandeep, mwenye umri wa miaka 19, alielezea kwamba alidanganya katika uhusiano wake wa zamani, kwa sababu ya hofu ya mwenzi wake wa zamani:

“Nimekuwa na wenzi wawili tu, na uhusiano wangu wa kwanza uliisha vibaya. Alikuwa mkali sana.

"Na wakati tuligawanyika, alikuwa akiniambia maneno ya kutisha kama, 'Wewe ni mchafu, hakuna mtu atakayekutaka' na nikamwamini.

"Kwa hivyo nilipoingia kwenye uhusiano wangu wa hivi karibuni, nilikuwa na wasiwasi, sikutaka kuathirika na kuwa wazi karibu naye.

"Hakuwahi kuwa na uhusiano kabla yangu na hakuwahi kufanya ngono, lakini nilihisi ni lazima nimbambe uongo kuwa mimi ni bikira kwa sababu alikuwa mwanamume mwenye nguvu sana."

Alikubali kuwa licha ya kusema uwongo kujilinda anaelewa kuwa uaminifu ni muhimu katika mahusiano:

“Sasa ninagundua kuwa nilikuwa nimekosea. Sikumwamini, ndiyo sababu nilisema uwongo. ”

"Walakini nimejifunza somo langu sasa, na nitaingia tu kwenye uhusiano na wanaume ninaowaamini kabisa, kwa hivyo ninaweza kuwaambia ukweli na kuwa wazi nao."

Priya *

Priya, mwenye umri wa miaka 24, alielezea kumbukumbu yake ya kwanza ya kuaibishwa:

“Nakumbuka nikiwa na miaka 16 na kutuma selfie kwenye Instagram. Ilikuwa picha isiyo na madhara, haswa mimi tu nikitabasamu, na mvulana aliandika 'slag'.

“Sijui nilifanya nini kustahili hiyo.

“Nimefanya mapenzi tu na mpenzi mmoja, na tulikuwa pamoja kwa miaka miwili.

"Binafsi, sijali kujadili mada ya ngono na punyeto na marafiki wangu.

"Kwa mfano, nina ujasiri kusema napenda ngono, na mimi hupiga punyeto kwa marafiki zangu wa kike, lakini sintasema hivyo kwa mvulana.

Licha ya kujiamini katika ujinsia wake, Priya bado ana kutoridhika:

"Ninaweza kuwa na aibu wakati wa kujadili mambo haya kwa sababu mimi ni Mhindi, na nadhani ni kwa sababu ya wazazi wangu na jinsi wamenilea. 

“Sitaki kuwa muwazi sana kwa sababu najua kwamba wanaume wengine wanaweza kuwa wakali.

“Wanaume siku zote huwahukumu wanawake kwa kujivunia ujinsia wao. Ni viwango viwili, na ni ujinga.

“Kwa nini siwezi kufanya mapenzi ya kawaida? Sitaki uhusiano sasa hivi, na ninataka raha tu.

"Lakini sina ujasiri kusema haya kwa sauti, kwani ninaogopa watu watasema nini."

Saima *

Saima, mwenye umri wa miaka 22, anatoka kwa familia kali na malezi. Alipoanza chuo kikuu, aliamua kuasi:

“Nilikuwa na miaka 17, chuo kikuu kilikuwa tofauti sana na shule. Tulikuwa huru na kulikuwa na wavulana wengi.

“Nilianza kuchumbiana. Mvulana wa kwanza alikuwa sisi tu tukichafua kumbusu na vitu. Haikudumu kwa muda mrefu.

“Halafu, nilikutana na kijana mkubwa. Alikuwa na miaka 21 na tukaanza kwenda nje. Alikuwa wa kimapenzi na akasema ananipenda.

“Baada ya miezi kadhaa, alibadilika na kunishinikiza kufanya ngono. Alinilaumu kwa kuwa rafiki wa kike wa kutisha.

“Nilikubali na kufanya mapenzi kwa mara ya kwanza haikuwa ya kufurahisha sana. Alijisifu juu yangu kwa marafiki zake. Hii ilisababisha tukaachana.

“Hamu yangu ya kufanya mapenzi haikukoma. Kwa hivyo, nilichumbiana na wavulana wengine watatu lakini ilikuwa tu kwa uzoefu wa kijinsia. "

"Ninahisi ninajua zaidi juu ya ujinsia wangu sasa. Lakini hakuna njia ambayo ningeweza kumwambia mtu yeyote mpya juu ya zamani zangu.

"Nimejifunza ni bora kutenda kwa ujinga na waache waongoze, kwa hivyo hawakushuku."

Kiranpal *

Kiranpal, mwenye umri wa miaka 26, aliolewa baada ya kuchumbiana na wanaume kadhaa. Alijikuta akipingwa katika ndoa yake:

“Nilikutana na mume wangu kupitia rafiki wa familia. Tuligonga. Tulitia alama kwenye masanduku yote kwa familia zetu.

“Katika miezi sita ya ndoa yetu, tulijikuta tukiongea usiku mmoja juu ya maisha yetu kabla ya ndoa.

"Bila ya haraka yoyote, aliniambia alikuwa akichumbiana na wanawake watatu kabla ya kufunga ndoa. Na alikuwa na furaha sana alikutana nami.

“Hii iliniacha katika hofu kidogo. Nasema nini? Kwa hivyo, nilihisi lazima nisiwe mkweli tangu yeye alikuwa?

"Nilimwambia nilichumbiana na wanaume watano kabla ya kukutana naye na nilihisi vivyo hivyo.

“Watano? Wanaume watano? Aliendelea kusema na nilimuona akifanya kazi. Tuliishia kwenye mabishano juu ya zamani.

"Tangu wakati huo sijawahi kusema juu ya zamani zangu tena."

Alisha

Alisha, 21, hakuwa na huduma lakini alipatikana akisema ukweli kwa mpenzi wake ilimfanya maisha kuwa magumu kwake:

“Kuanzia umri wa miaka 18, nilianza kuchumbiana. Uzoefu wangu wa kijinsia ulikua kupitia tarehe hizi.

"Wakati nilikutana na mvulana ambaye nilimwasi, kila wakati nilihisi tunaambiana kila kitu.

"Nilipomfungulia juu ya maisha yetu ya ngono ambayo yanahitaji mabadiliko kwa sababu ni kile alichokuwa akitaka kila wakati na sio kile nilichokifanya, alibadilisha kabisa.

"Nilituhumiwa kuwa mjinga, mwenye njaa ya ngono na mambo mengine mengi ya kutisha. Alisema hata nenda ukatafute mahali pengine.

"Siku zote nilihisi mawasiliano ni muhimu kwa ngono. Lakini hii kabisa ikawa kinyume. Baada ya mwezi mmoja, tuligawanyika. ”

Mafunuo haya matano ya wanawake wa Desi yana uwezekano mkubwa wa kusikika na hadithi nyingi zinazofanana za wanawake wengine.

Kuchumbiana, ngono na uwongo vina unganisho linapokuja uhusiano kwa wanawake wa Desi. Lakini kwa wanaume, ni hadithi tofauti kabisa.

Kiwango Mbili

Ni Ijumaa usiku, taa za kung'aa za kilabu zinaangaza kuta.

Lemonade moja ya vodka, risasi mbili za tequila.

Ladha ya siki, kali inapita kwenye koo, kukimbilia sio kama nyingine. Nguvu za kushangaza za kinywaji hiki zinaanza kutiririka kupitia damu.

Kila mtu ameshirikiana zaidi sasa. Kucheza, kunywa na kucheka.

Yeye ni mzuri, na ni mzuri.

Kwa kawaida hujikuta wakielea kila mmoja, na hawawezi tena kusikia muziki lakini mapigo ya moyo ya kila mmoja.

Kukimbilia ni kali, na hisia ni ya kusisimua. Wanaenda mahali penye utulivu na kushiriki wakati mmoja, wakati wa shauku na raha.

Wanapoondoka kwenye kilabu, watu zaidi na zaidi wanajua kile walichofanya.

Yeye ni mkali wa juu na anasherehekewa kwa kuwa mtu. Anahukumiwa na kudharauliwa kwa kuwa 'rahisi'.

Kiwango hiki mara mbili ni cha zamani za karne na bado kipo kwa njia fulani au nyingine. Kuanzia ajira, elimu, afya hata ngono.

Jamii huamua ni sifa gani za 'mwanamke mzuri' na ikiwa hatazingatia haya atakabiliwa na maoni ya kuhukumiwa aliyopewa.

Kwa hivyo, wanawake wengi wa Desi daima wanaishi maisha maradufu ili kukabiliana na hali hii maradufu.

Moja ambayo inakidhi mahitaji ya jamii na nyingine ambayo inajaribu kukidhi matakwa yao kwa usiri. Kwa hivyo, kusababisha uwongo ndani ya aina zote za mahusiano.

Desi Wanaume na Uhusiano

Kwa nini Wanawake wa Desi Wasema Uongo juu ya Kuchumbiana na Jinsia - wanaume

Mahusiano ni magumu.

Vijana wengine wa Desi wameona wazazi wao wakiwa hawana furaha, wakikaa katika ndoa yenye shida, wakijiepusha.

Kwa hivyo dhana ya kupeana na kuchukua upendo inaweza kuwa ngumu kwa wengine kuelewa na kutekeleza.

Kuna matarajio ya ufahamu kwamba wanaume lazima wawe waume wa alpha, na lazima watawale wanawake.

Mwanamke aliye wazi na mwenye ujasiri angewashtua wanaume wengine wa Desi, kwani hii sio wanayoona kama "kawaida".

Kwa hivyo, kujua kwamba mwanamke amelala na watu wengi au ana uzoefu zaidi wa kijinsia inaweza kutisha.

Inaweza kumfanya mtu ahisi kama 'alfa' katika mwanaume wake imevuliwa kutoka kwake.

Hii ndio sababu wanawake wengine hudanganya juu ya zamani zao.

Walakini, hii sio jinsi uhusiano unapaswa kufanya kazi, kwani lazima kuwe na uaminifu, heshima na kukubalika.

Mzunguko huu wa uwongo na udanganyifu lazima uvunjike.

Je! Wanaume wa Desi wanafikiria nini?

DESIblitz aliwauliza vijana wanne wa Desi kuona jinsi watajisikia ikiwa wenzi wao amelala na watu zaidi.

Umar *, mwenye umri wa miaka 20, alisema ukosefu huu wa usalama wanaume wanaweza kukumbana nao katika uhusiano unaotokana na shinikizo la jamii.

"Nadhani utamaduni wa Desi hufanya ionekane kama wanaume wanahitaji kuwa alfa katika mahusiano.

"Hiyo ina athari kubwa kwa afya yao ya akili na uhusiano wao kwa sababu hawawezi hata kumwambia mwenzi wao wanajitahidi."

Alikiri kuwa kuwa na mwanamke mzoefu zaidi kunaweza kuwafanya wanaume wa umri wake kuhisi wasiwasi.

"Katika kizazi chetu, ni ngumu kupata mtu asiye na hesabu ya mwili, lakini ikiwa msichana ana idadi kubwa ya mwili, nadhani itacheza nyuma ya kichwa changu."

Harman *, mwenye umri wa miaka 21, alikubaliana na taarifa hii:

"Ikiwa mwanamke alilala na wanaume 10, nitakuwa na wasiwasi kidogo, na sidhani kama ningeweza kumwamini kuwa mwaminifu."

Walakini, Bal *, mwenye umri wa miaka 22, anaamini watu wa Desi wana haraka kuhukumiana.

"Ni kawaida kwa wanadamu kuhukumu hata iweje."

Anaamini kuwa wanaume wanapaswa kutathmini uhusiano wao na jinsi wanavyotenda kwa wenzi wao.

"Sidhani kama wanaume wanahitaji kutenda kama wanaume hawa wa alpha, kuna haja ya kuwa na usawa, na ndivyo mama yangu alinifundisha.

"Wanaume wanapaswa kuzingatia zaidi kumridhisha mwanamke kiakili na kingono."

Kwa upande mwingine, Benito *, mwenye umri wa miaka 19, anaamini kuwa uaminifu ndio jambo la muhimu zaidi katika uhusiano.

“Ikiwa mwanamke angeniambia alikuwa amelala na watu wengi kuliko mimi, sitajali. Uaminifu huo hufanya msichana apendeze zaidi kwangu.

“Mwanamke anachunguzwa kwa kulala na wanaume zaidi.

"Kwa hivyo kwake kunieleza hayo, bila kupenda, ningethamini."

Slut-Shaming na Media Jamii

Jamii inatishwa na wanawake waliokombolewa kingono, na kuwanyamazisha, wameaibishwa.

Jembe. Slut. Kanjari.

Walakini, aibu ya aibu ni ya kawaida sana, wengine wamevunjwa moyo na maneno haya mabaya, mabaya.

Wanawake wengi wa Desi wamepata unyanyasaji huu.

Kwa kuongezea, wakati mwanamke anapoanza kubalehe, mwili wake huanza kukua.

Mara kuna glasi ya kukuza inayozunguka juu yake, ikimchambua kila wakati.

Zaidi ya yote, wanawake na wanaume hupimwa tofauti kwa kushiriki tabia sawa za ngono.

"Ni rahisi."

"Msichana huyo amepitishwa."

"Bro yeye ni wa mitaa."

Vyombo vya habari vya kijamii vimehimiza tabia hii, na watu wanaona media ya kijamii kama fursa ya kuwaaibisha wanawake wazi bila kupata athari yoyote.

Aina hii ya uonevu wa kimtandao inawadhalilisha wanawake kwa ujinsia wao na maisha ya ngono yanayodhaniwa.

Kwa hivyo, aibu ya aibu inaweza kusababisha wanawake kuwa na maswala ya picha ya mwili, na kukuza hisia ya unyogovu na wasiwasi.

Kuhitimisha, nguvu ya mwanamke wa mwili ni ya angani. Lakini anaonyeshwa kutisha na kutisha.

Walakini, kwa kweli, yuko vizuri katika ngozi yake. Anajua anachotaka.

Ambaye mwanamke amelala naye siku za nyuma haipaswi kuwafanya wasivutie au kuathiri sifa zao. Vivyo hivyo, haiathiri sifa ya mtu au mvuto.

Wanawake hawapo kwa wanaume wa raha.

Walakini, wanawake wengi wanaishi kwa hofu ya kile wengine watasema, kwa hivyo lazima wasema uongo au kuficha ukweli wao.

Hii ni dhahiri haswa kwa wanawake wa Desi.

Wanawake wengi wa Desi huishia kusema uwongo juu ya uchumba na ngono ili kujikinga na unyanyasaji wa jamii na majanga ya familia. Ukweli wa kusikitisha, ambao hauwezi kubadilika kamwe.

Harpal ni mwanafunzi wa uandishi wa habari. Mapenzi yake ni pamoja na uzuri, utamaduni na kuongeza uelewa juu ya maswala ya haki za kijamii. Kauli mbiu yake ni: "Una nguvu kuliko unajua."

* Majina yamebadilishwa kwa kutokujulikana