Je! Wanawake wa Uingereza wa Asia Wanataka Kuoa Bikira?

Hakuna ubishi kwamba ngono kabla ya ndoa huhukumiwa, lakini je, hii inaongoza kwa wanawake zaidi wa Uingereza wa Asia kutaka kuolewa na mume bikira?

Je! Wanawake wa Uingereza wa Asia Wanataka Kuoa Bikira?

"Nataka kusikia mtu akisema yeye ni bikira"

Ndani ya utamaduni wa Asia ya Kusini duniani kote, dhana ya kuwa bikira inabeba umuhimu mkubwa, ikitumika kama alama ya ishara ya usafi, wema na uadilifu wa maadili.

Hata hivyo, jinsi jumuiya za Asia Kusini zinavyopambana na uboreshaji wa kisasa, mazungumzo yanayohusu ubikira yanabadilika.

Hii inaonekana nchini Uingereza, ambapo maisha ya ngono ya Waasia wa Uingereza yanapinga kanuni za jadi.

Ingawa wazo la kuwa bikira liliwekwa kwa wanawake pekee, je, kumekuwa na mabadiliko ambapo wanawake sasa wanatamani mume ambaye ni bikira?

Wanawake wengi wa Kiasia wa Uingereza wanashiriki ngono, iwe jamii inaakisi hili au la. 

Ingawa wanaume wa Kiasia wa Uingereza wamekuwa na sehemu yao nzuri ya kukutana ngono, utafiti na Saikolojia ya Data ilionyesha kuwa kulikuwa na mabikira wengi wa kiume (kwa ujumla) kutoka umri wa miaka 18-20 mnamo 2021 kuliko ilivyokuwa mnamo 2018.

Hii inatoa muhtasari wa jinsi wanaume wanavyofanya ngono na tofauti za mitindo yao ya maisha ikilinganishwa na siku za nyuma.

Kwa hivyo, je, njia hii ya kuweka nyuma zaidi ngono inazuia nafasi zao za kupata mwenzi?

Kupitia mchanganyiko wa maarifa ya kitamaduni, masimulizi ya kibinafsi, na uchanganuzi wa kijamii, tunaangazia utata kuhusu ngono kabla ya ndoa.

Ubikira ni Muhimu Gani?

Je! Wanawake wa Uingereza wa Asia Wanataka Kuoa Bikira?

Katika kura ya maoni ya DESIblitz, tuliuliza swali: "Je, unakubaliana na ngono kabla ya ndoa?".

Jambo la kufurahisha ni kwamba kura iligawanywa kwa 50% waliopiga kura ya 'ndiyo' na 50% wakichagua 'hapana'.

Hata hivyo, tulijibu swali hili na kuweka mbele: "Je! ungeweza kufanya ngono au ulifanya ngono kabla ya ndoa?". 

Tena, kura ilikuwa karibu sana. 51% walisema walifanya ngono kabla ya ndoa na 49% walidai hawakufanya.

Ubikira huthaminiwa sana katika tamaduni za Asia Kusini na mara nyingi huzingatiwa kama ishara ya heshima na usafi.

Hata hivyo, dhana ya ubikira wa kike na jamii ni desturi iliyokita mizizi ambayo inaweza kuendeleza miiko na ukosefu wa usawa wa kijinsia.

Kutokuwa bikira hakupendezwi kwa sababu ya kanuni za kijamii zinazoamua thamani ya mwanamke kwa kuzingatia usafi wake wa kijinsia.

Kutoishi kulingana na matarajio haya kunaweza kusababisha vurugu, kukataliwa na jamii, na aibu ya kijamii.

Wanaume wanaweza wasichunguzwe au kulaaniwa sawa na wanawake, ambao wanatarajiwa kudumisha ubikira wao hadi ndoa.

Ingawa takwimu kamili juu ya ubikira katika Asia Kusini zinaweza kutofautiana, matarajio ya kitamaduni na viwango kuhusu ubikira wa kike bado ni vya kawaida.

Utafiti umeonyesha kuwa afya ya akili ya wanawake na ustawi wa jumla unaweza kuathiriwa vibaya na shinikizo la kijamii la kubaki mabikira.

Ingawa wanawake mara nyingi huzingatiwa zaidi linapokuja suala la ubikira, wavulana wanaanza kuthamini ubikira wao pia.

Lakini, viwango vya kitamaduni mara kwa mara vinaupa ubikira wa kiume kipaumbele kidogo, na hivyo kujenga viwango viwili vya matarajio na mitazamo.

Kuna ongezeko la utambuzi wa haja ya kuhoji matarajio haya ya kijinsia na kukabiliana na miiko inayozunguka ubikira kwa umoja na haki zaidi.

Huko Uingereza, familia nyingi za Waasia wa Uingereza wana mwelekeo wa kuwapa watoto wao uhuru. 

Mara nyingi, Waasia wa Uingereza hupata uzoefu wao wa kwanza wa ngono katika chuo kikuu wakati wana uhuru zaidi. 

Ingawa hii inaweza kuwa ya kusisimua kwao, inaweza pia kuwa ya kutisha. 

Watu wengi hushikilia maoni ya familia zao kuhusu ngono kabla ya ndoa ambayo yanaweza kuwazuia kufanya ngono.

Vivyo hivyo, mishipa pia ina jukumu. Wanaume hasa hufundishwa 'kuongoza' wakati wa ngono. 

Kwa wanaoanza, hili linaweza kuwa jukumu kubwa na wanaweza kupendelea kutofanya ngono hata kidogo. 

Hata hivyo, je, umuhimu huu wa ubikira unaathiri jinsi wanawake wanavyowaona waume zao wa baadaye na uzoefu wao wa ngono?  

Matarajio ya Wanawake wa Uingereza wa Asia

Je! Wanawake wa Uingereza wa Asia Wanataka Kuoa Bikira?

Ingawa Waasia wengi wa Uingereza wanafahamu vyema unyanyapaa unaohusishwa na kufanya ngono na kuchumbiana kabla ya ndoa, je, imezuia maoni yao kuhusu wenzi mabikira? 

Je, wanatamani mume ambaye ni bikira au mtu mwenye uzoefu katika nyanja hiyo? 

Je, ni jambo la kuvunja mkataba ikiwa wamekutana na ngono mara nyingi au wangependelea mtu ambaye amesubiri maisha yake yote kwa 'mkamilifu'?

Asha Khan mwenye umri wa miaka 28 alieleza:

“Sikuwaza kama ningependelea mume wangu awe bikira au la.

“Kilicho muhimu zaidi kwangu ni kuheshimiana na kuelewana.

Ikiwa amekuwa na uzoefu kabla yangu, mradi tu anaheshimu chaguo langu na kuthamini uhusiano wetu, hilo ndilo jambo la maana sana.”

Priya Patel mwenye umri wa miaka 30 kutoka Birmingham aliongeza: 

"Kusema kweli, sio jambo kubwa kwangu. Kilicho muhimu zaidi ni muunganisho tunaoshiriki.

“Mimi si bikra kwa nini nimtarajie kuwa?

"Ikiwa yeye ni bikira au la haifafanui uhusiano wetu na haipaswi kuwa sababu kuu katika ndoa."

Maya Sharma* mwenye umri wa miaka 25 alizungumza nasi na kusema: 

“Nimetoka katika familia ya kitamaduni, kwa hiyo kuna shinikizo fulani la kuolewa na mtu mwenye maadili kama hayo.

"Wazo la mume wangu kuwa bikira linavutia kwa vile mimi pia.  

"Ninahisi kama itakuwa salama zaidi kwangu kuwa na mtu aliye na uzoefu wa ngono, au asiye na uzoefu, kama mimi. 

"Wazo la kuwa na mume ambaye amekuwa na wasichana wengi sio zamu."

Zaidi ya hayo, Ananya Singh mwenye umri wa miaka 29 alifichua: 

“Kusema kweli, halikuwa jambo ambalo nilifikiria mwanzoni.

"Lakini, baada ya chuo kikuu na uchumba, imedhihirika kuwa wavulana zaidi wanafanya ngono na ninahisi inanikera.

"Nataka kusikia mvulana akisema yeye ni bikira. Hilo lingeburudisha katika siku hizi na zama hizi.”

Zaidi ya hayo, Neha Kapoor mwenye umri wa miaka 25 alidai: 

“Ndiyo, ingenisumbua.

"Singeweza kuhangaika kuwa mtu wa kufanya kazi yote ikiwa kijana huyo hakuwa na ujuzi wa kijamii wa kufanya mambo ya maendeleo.

"Ningedhani kuna kitu kibaya kwake ikiwa hakuwa na uzoefu wa ngono."

"Kunaweza kuwa na sababu nyingi kwa nini mtu anaweza kuwa bikira.

“Ikiwa kumekuwa na aina fulani ya kiwewe au jambo fulani, basi ninaweza kuelewa ni kwa nini mambo yanaweza kucheleweshwa kuhusiana na jambo hilo.

"Lakini ikiwa ni kwa sababu tu huwezi kuzungumza na wanawake, ingeniweka mbali."

Farah Ali* pia alizungumza nasi na kutoa maoni yake: 

“Mimi ni Muislamu na si siri jinsi tunavyoangalia ngono kabla ya ndoa, na kwa ujumla pia. 

"Lakini, ninahisi imani na utamaduni ni tofauti na unaweza kuchanganya hizi mbili. Hiki ndicho ninachojaribu kufanya.

“Ikiwa ninataka ngono nzuri, ninatafuta mvulana mwenye uzoefu ambaye anajua anachofanya.

“Lakini sisi sote tumezaliwa bila uzoefu, sote tumezaliwa mabikira.

"Kila mtu anapaswa kupata nafasi ya kujenga uzoefu fulani, kuwa mzuri katika hilo.

"Ndiyo maana wakati mwingine mimi huchukua jukumu la 'mwalimu'. Sio kwa furaha yangu, lakini kwa ajili yao.

“Nafikiri ningeolewa na bikira, haingeniacha. Inaweza hata kunichochea kujua kwamba ningekuwa wa kwanza kwao na milele.

Rafiki wa Farah, Zara* aliongeza: 

"Siko wazi kama Farah (anacheka).

"Sio siri kwamba wasichana wengi wa Asia wanafanya ngono. Ni ukombozi na kuwezesha kuwa na chaguo hilo sasa.

"Kwa hivyo, hatuwezi kuwa na viwango viwili na kutarajia waume zetu kuwa mabikira na sisi kuwa na idadi kubwa ya miili.

“Nafikiri ninapofunga ndoa, ningependa mtu ambaye ana uzoefu wa ngono kama mimi.

"Si zaidi, sio chini, sawa."

Pia tulizungumza na mwalimu mwenye umri wa miaka 31, Leena Patel*, ambaye alisema: 

"Nimetoka katika familia ya kisasa, kwa hivyo hakuna shinikizo kubwa kuhusu ubikira wa mume wangu. 

"Haipaswi kujali sana na ningetarajia asifikirie kuwa mimi ni bikira pia."

Rhea Gupta mwenye umri wa miaka 33 alituambia: 

“Kuna matarajio fulani kwa mume wangu kushiriki maadili sawa kuhusu ngono.

"Ningependa asiwe bikira kwa sababu mimi siko."

"Ingawa mara yako ya kwanza inapaswa kuwa maalum, sina uhakika kama inaongeza shinikizo zaidi kwa mtu wakati yuko katika hali kama hiyo.

"Ni afadhali awe na uzoefu wake mahali pengine - sio kulala karibu, lakini tu kujua anachofanya."

Pooja Sharma mwenye umri wa miaka 38 alikubali: 

“Fikiria nipo kitandani hajui la kufanya. 

"Nadhani ingeondoa uchungu katika uhusiano ikiwa hajui jinsi ya kunifurahisha. 

"Pia, wavulana wengi hudanganya kuhusu kuwa bikira, ambayo inahitaji kukomeshwa.

"Hakuna ubaya, yote ni upendeleo. 

"Lakini, watu wa Asia haswa, hauitaji kusema uwongo juu ya uzoefu wako au kuwa na aibu. 

"Ili kuwa sawa, sehemu ya aibu hiyo inahusiana na jinsi vyombo vya habari vinaonyesha ngono na kuitukuza kuwa kitu kinachoamua hadhi yako katika jamii."

Inajalisha? 

Je! Wanawake wa Uingereza wa Asia Wanataka Kuoa Bikira?

Uchunguzi wa ubikira katika tamaduni za Asia Kusini unatupa changamoto ya kuhoji kanuni zilizowekwa na kuheshimu mila huku tukikumbatia mawazo yanayobadilika ya uwezeshaji na utambulisho.

Mitazamo kuelekea ubikira hutofautiana kati ya watu binafsi, ikiathiriwa na asili ya kitamaduni, uzoefu wa kibinafsi, na mabadiliko ya mienendo ya kijamii.

Ushuhuda uliokusanywa unaonyesha wigo wa mitazamo, kutoka kwa wale wanaotanguliza kuheshimiana na uhusiano juu ya hali ya ubikira kwa wengine wanaothamini uzoefu wa ngono kama sehemu ya utangamano.

Zaidi ya hayo, kuna utambuzi unaokua wa hitaji la kuvunja viwango maradufu na kukuza mazungumzo jumuishi ambayo yanakubali uzoefu na mapendeleo tofauti.

Hatimaye, wanaume wanapaswa kujiruhusu kuchunguza wenzi wa ngono, ikiwa ndivyo wanavyotamani.

Hata hivyo, ikiwa wanapendelea kubaki waseja, basi hawapaswi kuaibishwa kwa hilo na marafiki, mitandao ya kijamii au maonyesho ya vyombo vya habari. 

Ingawa baadhi ya wanawake wanaweza kupendelea mume 'mwenye uzoefu' zaidi, wengine bado wangemthamini mume wao kama angekuwa bikira.

Kadhalika, kusiwe na shinikizo la ziada kwa mwanamume kupoteza ubikira wake, kulingana na maslahi ya wanawake. au kile anachofikiri mwanamke angependa.

Zaidi ya hayo, tunakubaliana na Pooja kwamba kuwe na uwazi ndani ya mahusiano na mtu asiseme uwongo kuhusu uzoefu wao, au ukosefu wa. 

Kwa wazi, yote ni upendeleo linapokuja suala la wanawake wa Uingereza wa Asia na waume wao watarajiwa. 

Je, ungependa kuolewa na mwanamume bikira?

View Matokeo

Loading ... Loading ...

Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa hisani ya Instagram na Twitter.

* Majina yamebadilishwa kwa kutokujulikana.




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unafikiria kununua smartphone ipi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...