Disha Bose anazungumza 'Ufuaji Mchafu' & Mchakato wa Kuandika

Disha Bose amechapisha riwaya yake kubwa ya kwanza, 'Ufuaji Mchafu'. Alizungumza na DESIblitz kuhusu kitabu, mitandao ya kijamii na miradi ya siku zijazo.

Disha Bose anazungumza 'Ufuaji Mchafu' & Mchakato wa Kuandika

"Nililazimika kufanya kazi nyuma na kuunda wachezaji muhimu"

Disha Bose alikulia India na ameishi katika miji mbalimbali ikiwa ni pamoja na Calcutta, London, na Dublin.

Kabla ya kutafuta Shahada ya Uzamili katika uandishi wa ubunifu katika Chuo Kikuu cha Dublin, alifanya kazi katika tasnia ya teknolojia.

Uandishi wa Disha umetambuliwa ulimwenguni kote.

Alikuwa mhitimu wa Tuzo ya Hadithi Fupi ya DNA mnamo 2016 na kazi yake imeangaziwa katika machapisho kama vile. Jarida la Incubator, Mapitio ya Galway, Tai Watamaduni, na Mambo ya Msingi.

Pia ameandika makala za kusafiri kwa ajili ya Nyakati za Kiuchumi za India na Baridi.

Hivi sasa anaishi Cork, Ireland, riwaya ya kwanza ya Disha inaitwa Nguo chafu.

Nguo chafu ni hadithi ya kashfa ambayo inachunguza siri, uongo, na tamaa ambazo zinaweza kuvunja ndoa katika maisha ya mijini.

Wahusika watatu wakuu, Ciara, Lauren, na Mishti ni wake, akina mama, na marafiki, ambao huficha kweli zisizotarajiwa chini ya maisha yao yaliyoratibiwa.

Ulimwengu wao unapotishwa, matokeo mabaya husababisha mauaji.

Kitabu hiki kinatoa burudani ya kusisimua na kinashughulikia mapambano ya kujiboresha kupitia watoto wetu na magumu ya kupendana.

Disha Bose alizungumza na DESIblitz kuhusu uandishi Nguo chafu, urafiki wenye sumu na nguvu ya mitandao ya kijamii.

Ni nini kilikusukuma kuandika Ufuaji Mchafu?

Disha Bose anazungumza 'Ufuaji Mchafu' & Mchakato wa Kuandika

Niliandika Nguo chafu wakati wa kufuli kwa Covid, na nadhani hisia hiyo ya kutengwa iliingia kwenye sauti ya kile nilikuwa nikiandika.

Kutengwa na mwingiliano wa kijamii kulinifanya nitumie wakati wangu mwingi kwenye mitandao ya kijamii.

Nilikuwa nikifuata washawishi, na nilijiunga na vikundi kadhaa vya akina mama mtandaoni kwa usaidizi kwa sababu tulikuwa wazazi wapya wakati huo.

Kuna habari nyingi za uwongo na sumu kwenye mitandao ya kijamii, tofauti za maoni na kambi zinazozozana za mitindo ya malezi.

Hapa ndipo nilipata msukumo kwa wahusika na urafiki wao.

Je, huwa unakuza vipi wahusika wako na mistari ya njama?

Mchakato wangu wa kuandika Nguo chafu ilikuwa tofauti sana na mradi mwingine wowote wa uandishi ambao nimefanya.

“Wazo la Nguo chafu ilikuja kwangu kama maono.”

Nilikuwa nimekaa kwenye dawati langu na tukio la mwisho la riwaya lilionekana kwangu kama nilikuwa nikitazama filamu.

Nilijua nilikuwa na mwisho, kwa hivyo ilibidi nirudi nyuma na kuunda wachezaji muhimu kwenye hadithi.

Hatua yangu iliyofuata ilikuwa kuunda maelezo ya wahusika - kwa hivyo nilifanya kazi kwenye hadithi zao za nyuma na uzoefu wa maisha, ambayo ilinisaidia na vipande vya njama.

Je, riwaya imebadilika sana tangu rasimu yake ya kwanza?

Disha Bose anazungumza 'Ufuaji Mchafu' & Mchakato wa Kuandika

Haijabadilika sana hata kidogo.

Niliandika riwaya hii haraka sana na kuituma kwa mawakala mara moja kabla sijabadilisha mawazo yangu.

Baada ya kupata makazi yake huko Viking nchini Uingereza na Ballantine huko Marekani na nilianza kazi yangu na wahariri.

Tulishughulikia baadhi ya vipengele vya mwendo na hadithi, lakini njama hiyo imesalia bila kuguswa kutokana na jinsi nilivyoitunga mara ya kwanza.

Je, ni jambo gani la kushangaza zaidi ulilojifunza kwa kutengeneza Nguo Mchafu?

Mojawapo ya wakati au awamu ya kushangaza ilikuwa kuunda mhusika Mishti.

Mhusika ni mhusika mkuu wa India Nguo chafu.

"Kwa hivyo ilionekana kama sehemu ya asili zaidi ya mchakato kwangu."

Ninapofikiria juu yake sasa, inashangaza kujua jinsi wahusika wachache wa Asia Kusini wanaangaziwa katika hadithi za kibiashara, haswa aina ya noir ya nyumbani.

Je, una maoni gani kuhusu athari za mitandao ya kijamii?

Disha Bose anazungumza 'Ufuaji Mchafu' & Mchakato wa Kuandika

Ciara, mmoja wa wahusika wakuu wa riwaya hiyo, ni mshawishi wa mitandao ya kijamii.

Mitandao ya kijamii ni chombo chenye nguvu kisichopingika cha mawasiliano, habari na usaidizi.

Ninahisi kuwa ina jukumu muhimu katika kutuburudisha na kutufahamisha kama aina nyingine za vyombo vya habari.

Hata hivyo, kwa sababu inapatikana kwa urahisi sana kwetu, mstari mwembamba kati ya maudhui yaliyoratibiwa na hali halisi mara nyingi huwa na ukungu.

Nadhani ni muhimu kwetu kutambua na kufanya tofauti hiyo.

Je, kuna vitabu vingine au waandishi ambao wamekushawishi?

Nina ladha tofauti katika vitabu, na nilisoma visa vingi vya kusisimua, riwaya za kifasihi, hadithi fupi, sakata za kihistoria na za vizazi vingi.

"Nimejifunza kutoka kwa waandishi wengi."

Lakini, nina tabia ya kuchunguza na kuchambua jinsi watu wengine wanavyosimulia hadithi zao na mbinu za ufundi wanazotumia katika uandishi wao.

Baadhi ya ushawishi wangu mkubwa umekuwa Jhumpa Lahiri, Ottessa Moshfegh, Liz Nugent, miongoni mwa wengine.

Je! Unafanya kazi ya nini?

Disha Bose anazungumza 'Ufuaji Mchafu' & Mchakato wa Kuandika

Ninafanyia kazi riwaya yangu ya pili kwa sasa, ambayo ina mhusika shupavu wa kike wa Kihindi katikati, yenye vipengele sawa vya mafumbo kama Nguo chafu.

Nina kitu tofauti kabisa kinachotayarishwa kwa riwaya yangu ya tatu, ambayo nadhani wasomaji wangu watashangaa sana.

Nguo chafu by Disha Bose ni riwaya ya kuvutia ambayo inachunguza siri za giza zilizofichwa chini ya uso wa maisha ya mijini, ikiwa ni pamoja na magumu ya urafiki wa kike na athari za mitandao ya kijamii.

Mchakato wa kipekee wa uandishi wa mwandishi, ulioathiriwa na kufuli kwa Covid, ulisababisha njama ya haraka, ya kufurahisha ambayo imebaki bila kubadilika kutoka kwa dhana yake ya asili.

Wakiwa na mhusika mkuu mwenye nguvu wa Kihindi na mipango ya riwaya ya tatu ya kushangaza, wasomaji wanaweza kutazamia kazi ya kusisimua zaidi kutoka kwa Bose katika siku zijazo!

Nguo chafu by Disha Bose ni nje sasa.

Ria Kakkad ni mwandishi ambaye alihitimu kutoka Chuo Kikuu cha London na MA katika Masomo ya Kihispania. Anafurahia kuandika kuhusu mada mbalimbali, ikiwa ni pamoja na vitabu, urembo na ukuzaji wa wavuti.

Picha kwa hisani ya Disha Bose.




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unakubaliana na Haki za Mashoga kufutwa tena nchini India?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...