Mfanyabiashara wa Almasi Mehul Choksi 'Ateswa na Kutekwa'

Mfanyabiashara wa almasi aliyetoroka Mehul Choksi anadaiwa kuteswa na kutekwa nyara pamoja na "kupelekwa kinyume cha sheria" kwa Dominica.

Mfanyabiashara wa Almasi Mehul Choksi 'Anateswa na Kutekwa' f

"Alivutwa na mali, akatekwa nyara"

Mfanyabiashara wa almasi aliyetoroka Mehul Choksi anadaiwa kuteswa na kutekwa nyara.

Choksi ni mmoja wa watuhumiwa katika udanganyifu wa Benki ya Kitaifa ya Punjab, ulaghai huo huo Nirav Modi inadaiwa alihusika katika.

Mnamo Januari 2018, Choksi alikimbilia Antigua na Barbuda na amekuwa akiishi huko kama raia.

Mnamo Mei 2021, alitoweka kutoka kwa taifa kabla ya kufuatiliwa kwenda Dominica. Walakini, wakili wake alisema kwamba "alitekelezwa kinyume cha sheria" ili asipate fursa ya kukata rufaa dhidi ya juhudi zozote za kumvua uraia wa Antiguan.

Michael Polak alisema kuwa timu ya wanasheria inayomwakilisha Choksi pia iliwasilisha malalamiko kwa Kitengo cha Uhalifu wa Vita cha Polisi wa Met, wakidai kwamba Choksi aliteswa.

Bwana Polak alisema kesi ya Choksi ni moja ya "ukiukaji mbaya wa sheria na haki ya kimsingi".

Alisema: Kilichotokea kwa Mehul Choksi kimekuwa mbaya.

"Alishawishiwa mali, akatekwa nyara, akawekwa begi juu ya kichwa chake, akapigwa, akalazimishwa kuingia kwenye mashua na akaingia nchi nyingine kinyume cha sheria.

“Huko Antigua, ana haki ya kukata rufaa kwa Baraza la Privy huko London ili kujua ikiwa serikali inachukua hatua nzuri dhidi yake.

"Katika Dominica, hana ulinzi kama huo. Kusudi la utekaji nyara halingeweza kuwa wazi. ”

Malalamiko hayo yalisema: "Alitendewa vibaya sana na matumizi ya mishtuko ya umeme, akitishiwa kisu na kupigwa wakati wa toleo hili la kulazimishwa kwenda Dominica."

Mehul Choksi alitoweka kutoka Antigua jioni ya Mei 23, 2021.

Wakati ilidaiwa alikimbilia Dominica na mpenzi wake, mke wa Choksi na mawakili wake wanasema alitekwa nyara na maafisa wa Antiguan na India, aliteswa na kupelekwa Dominica kwa mashua.

Ameshtakiwa kwa kuingia kinyume cha sheria. Choksi sasa anatibiwa hospitalini baada ya korti kuahirisha kesi yake hadi Juni 14, 2021.

Katika malalamiko ya Choksi, ilisema kwamba baada ya kufika Dominica, watekaji nyara wake walimwambia kwamba aliletwa huko kukutana na "mwanasiasa wa India".

Choksi amewatambua Gurdip Bath, Gurjit Singh na Gurmit Singh kama watekaji wake, wote wakaazi wa Uingereza.

Ilidaiwa kwamba alivutwa na Barbara Jarabik na kisha kushambuliwa na wanaume kadhaa kabla ya kupelekwa kwenye boti kwenda Dominica.

Malalamiko yaliyowasilishwa na Bw Polak kwa Polisi wa Met yalisema kwamba kesi ya Choksi inapaswa kuchunguzwa na Kitengo cha Uhalifu wa Vita kwani inahusisha kuteswa.

Bwana Polak alisema kuwa chini ya Kifungu cha 134 cha Sheria ya Haki ya Jinai ya Uingereza, korti za Kiingereza zina mamlaka juu ya mambo kama haya popote ulimwenguni yanapofanyika.

Alisema: "Kitengo cha Uhalifu wa Vita cha Polisi wa Metropolitan kinachunguza uhalifu wa kivita, mateso na mauaji ya halaiki popote itakapofanyika."

Bwana Polak alisema kuwa kuna ushahidi kwamba Jarabik na wanaume wengine walikuwa wamefanya "upelelezi au jaribio la kuteka nyara".

Aliongeza kuwa Polisi wa Met na Huduma ya Mashtaka ya Taji watakuwa na uamuzi wa mwisho katika uchunguzi.

Kuhusu jukumu linalodaiwa na Mehul Choksi katika ulaghai, Bwana Polak alisema:

“Kesi ya sasa haihusu utapeli, inahusu mchakato unaostahili.

"Hatufanyi kwa kuwateka nyara watu, ndivyo mambo hayafanyiki."

Walakini, Dominica ilitangaza Choksi mhamiaji marufuku, akiagiza polisi wamwondoe.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."