Dia Mirza anasema Wanaume Wenye Ubinafsi ndio 'Suala Kubwa Zaidi la Hali ya Hewa'

Dia Mirza alizungumza kuhusu sababu za sasa za mabadiliko ya hali ya hewa na kudai "wanaume wenye ubinafsi" ndio suala kubwa zaidi.

Dia Mirza anaita OTT Uwezo 'mwanzo' f

"Wachafuzi wa mazingira wanajua uchaguzi wao unaua sayari yetu"

Wakati akijadili sababu za mabadiliko ya hali ya hewa, Dia Mirza alisema suala kubwa ni "wanaume wenye kujisifu".

Mwigizaji huyo yuko kwenye orodha ya BBC ya 2023 ya 100 wanawake wengi wenye msukumo kwa ushiriki wake katika "miradi mingi ya kimazingira na ya kibinadamu".

Na kuzungumza na BBC, aliwataja wakuu wa mashirika ya kimataifa na kusema:

"Suala kubwa la hali ya hewa ni kundi la wanaume wenye kujisifu ambao wanakataa kubadilika.

"Wachafuzi wa mazingira wanajua uchaguzi wao unaua sayari yetu na watu wetu, kwa hivyo hakuna visingizio vyao vya kutobadilika."

Akikumbuka utoto wake, kutumia tena vitu mwaka baada ya mwaka ilikuwa kawaida na ni jambo ambalo Dia anafanya nyumbani kwake.

Kwa mfano, katika sherehe ya pili ya kuzaliwa kwa mtoto wake, mapambo yamehifadhiwa ili kutumika tena katika matukio yajayo.

Alisema: "Ni muhimu kutembea kwa mazungumzo na kuongoza kwa mfano.

"Ninawezaje kutetea maisha endelevu ikiwa sijifanyii mwenyewe?"

Kabla ya kuigiza kwa mara ya kwanza, Dia Mirza alishinda Miss Asia Pacific mnamo 2000.

Akizungumzia shindano hilo la urembo, Dia alisema:

“Kamwe usiruhusu mtu yeyote akupinga.

"Nilikataa kuvaa vazi la kuogelea la vipande viwili wakati wa shindano la Miss Asia Pacific kwani sikuwa na raha."

Alianza kutafuta kazi ya uanamitindo lakini mtaalamu wa tasnia hiyo alimwambia Dia kuwa inawezekana alikuwa mrembo sana na mwenye haki sana kuwa mwanamitindo.

Dia aliendelea: "Sidhani kama niliathiriwa na kile alichosema kwani niliathiriwa na ukweli kwamba mtu ambaye hakujua chochote kunihusu alikuwa akiniweka kwenye sanduku na alikuwa akiniamulia ni nini ninachopaswa au nifanye. usifanye.”

Dia anasema amepitia ubaguzi wa kijinsia katika maisha yake yote.

Alieleza: “Posho [zilifanywa] kwa ajili ya wenzangu wa kiume kwa kuchelewa, kutokuwa na taaluma na aina tu ya uongozi kwenye filamu iliyowekwa wakati huo ulikuwa wa mfumo dume kabisa, na kulikuwa na wanawake wachache sana waliopangwa nilipoanza kufanya kazi.

"Hatukuwa na hata vyoo vya waigizaji wa kike kwenye maeneo ya nje."

Lakini licha ya uzoefu wake, Dia anaamini kuna dalili za kuimarika.

Akiangazia kwamba wanaume bado watapata majukumu ya kuongoza hata walipokuwa wakubwa, Dia alisema:

"Kulikuwa na awamu katika sinema ya Kihindi wakati wanawake waliovuka umri fulani hawakupewa nafasi za kuongoza.

"Tumetoa filamu inayoitwa Dhak Dhak, ambayo ni hadithi nzuri kuhusu wanawake wanne kutoka makundi manne tofauti ya umri ambao huendesha pikipiki.

"Pia imechukua tasnia ya filamu ya India miaka 110 tu kusimulia hadithi kama hii. Na nimengoja miaka 23 kucheza sehemu kama hii."

Nje ya tasnia ya filamu, Dia Mirza ana nia ya kutetea usawa wa kijinsia katika maeneo mengine. Harusi yake ya 2021 ilisimamiwa na kasisi wa kike.

Alisema hivi: “Nilifurahishwa sana na jinsi kasisi wa kike alivyofanya matambiko katika arusi ya rafiki yangu.

"Na nilijua nataka vivyo hivyo.

"Uamuzi huu wa kuwa na kasisi wa kike ulisababisha mjadala mkubwa mtandaoni nchini India kuhusu kwa nini wanawake bado hawaruhusiwi kutekeleza majukumu fulani, ikiwa ni pamoja na kuwa kasisi."

Kuhusu kuwa mwanaharakati wa hali ya hewa, Dia aliongeza:

“Kwa sasa, ninahisi kuvunjika moyo kidogo kwa sababu ya kile kinachotokea kila mahali ulimwenguni.

"Lakini ninapata matumaini na msukumo kutoka kwa vijana, ubunifu wao, suluhu zao, utetezi wao, lakini muhimu zaidi, huruma na upendo wao."



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unakwenda kwenye ukumbi wa michezo kutazama maonyesho ya moja kwa moja?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...