Darren Sammy afichua Unyanyasaji wa kibaguzi na Sunrisers Hyderabad

Nahodha wa zamani wa kriketi wa West Indies Darren Sammy amebaini kuwa alifanyiwa unyanyasaji wa kibaguzi wakati akiichezea Sunrisers Hyderabad.

Darren Sammy afichua Unyanyasaji wa kibaguzi na Sunrisers Hyderabad f

"kabla sijaanza kuita majina nahitaji watu hawa wafikie"

Darren Sammy ameinua macho baada ya kutoa video, akisema kwamba alifanyiwa unyanyasaji wa kibaguzi kutoka kwa wachezaji wenzake wakati akiichezea Sunrisers Hyderabad mnamo 2013 na 2014.

Hii inakuja baada ya kujua maana ya neno 'kalu', kitovu ambacho kinamaanisha wenye ngozi nyeusi.

Sammy alidai kwamba neno hilo lilitumiwa wakati wa kutaja yeye na Thisara Perera wa Sri Lanka wakati wawili hao walichezea timu ya Ligi Kuu ya India.

Ufunuo huo mwanzoni ulisababisha kuchanganyikiwa kwani Sammy hakusema ni nani aliyemwita neno.

Walakini, alitoa video ya Instagram, akifunua kwamba matusi hayo yalitoka kwa wachezaji wenzake. Sammy aliendelea kusema kuwa atahitaji msamaha kutoka kwao kwa kuwa aliwaona kama marafiki.

Nukuu ilisema: "Ujuzi ni nguvu. Hivi majuzi niligundua neno ambalo nilikuwa naitwa halikuwa maana yake, nahitaji majibu.

"Kwa hivyo kabla ya kuanza kuita majina nahitaji watu hawa wafikie mkono na tafadhali niambie kuna maana nyingine ya neno hilo na wakati nilikuwa naitwa, yote yalikuwa katika mapenzi."

https://www.instagram.com/tv/CBL-fuglF6o/?utm_source=ig_web_copy_link

Kwenye video hiyo, Darren Sammy alisema:

“Nimecheza duniani kote na nimependwa na watu wengi.

"Nimekumbatia vyumba vyote vya kuvaa ambapo nimecheza, kwa hivyo nilikuwa nikimsikiliza Hasan Minhaj kuhusu jinsi watu wengine katika tamaduni yake wanavyowaelezea watu weusi.

"Hii haiwahusu watu wote, kwa hivyo baada ya kugundua maana ya neno fulani, nilikuwa nimesema nilikuwa na hasira ya kugundua maana na ilikuwa ya kudhalilisha, papo hapo nilikumbuka wakati nilichezea Sunrisers Hyderabad mnamo 2013-14 .

"Niliitwa neno lile lile ambalo linadhalilisha sisi watu weusi."

Wakati alikuwa akiitwa neno, hakujua maana yake na alidhani haikuwa ya kudhalilisha kwani wachezaji wenzake walikuwa wakicheka kila anapoitwa jina hilo.

Sammy aliongeza: "Nitatuma ujumbe kwa watu hao, nyinyi mnajua nyinyi ni nani.

"Lazima nikubali wakati huo wakati nilikuwa naitwa kutumia neno hilo, nilifikiri neno hilo linamaanisha mkondo wa nguvu au chochote kile.

"Sikujua inamaanisha nini, kila wakati niliitwa na neno hilo, kulikuwa na kicheko wakati huo, nilifikiri wachezaji wenzangu wanafurahi, kwa hivyo lazima iwe kitu cha kuchekesha.

“Sasa, ninagundua kuwa haikuwa ya kuchekesha. Ninatambua ilikuwa ya kudhalilisha, nitakutumia ujumbe mfupi jamani na nitakuuliza ni lini uliniita na jina hilo, je! Nyote mlimaanisha kwa njia yoyote mbaya au kwa njia ya kudhalilisha?

"Nimekuwa na kumbukumbu nzuri katika vyumba vyangu vyote vya kuvaa, kwa hivyo wale wote ambao walikuwa wakinipigia simu na neno hilo, fikiria juu yake, wacha tuwe na mazungumzo, ikiwa ingekuwa mbaya basi ningevunjika moyo sana."

Ufunuo wa Darren Sammy unakuja baada ya mauaji ya George Floyd mikononi mwa polisi. Sammy amekuwa msaidizi mkubwa wa maandamano yanayoendelea.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unacheza mchezo gani wa Soka?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...