Mtaala ulifanya Mkali kwa Watoto wa Shule

Watoto nchini Uingereza sasa wanakabiliwa na mabadiliko magumu ya mtaala. DESIblitz anauliza wazazi na wanafunzi ikiwa wanadhani hii inasaidia au inazuia ujifunzaji wa watoto.

shule kutetereka

Je! Ni kuweka shinikizo lisilo la lazima kwa watoto kutoka umri mdogo?

Watoto kote Uingereza wanarudi shuleni mnamo Septemba 2014, na wale wenye umri wa miaka 5-14 wataanza kujifunza mtaala mgumu.

Baadhi ya mabadiliko mapya ni pamoja na sehemu ndogo za kufundishia na usimbuaji kompyuta kwa watoto wa miaka mitano.

Serikali imesema kwamba inataka: "Watoto wote wajifunze maarifa ya msingi katika masomo muhimu - yale ambayo vyuo vikuu na waajiri wanathamini zaidi."

Marekebisho ya mtaala huja baada ya uchunguzi kutoka kwa Chama cha Walimu kufunua kwamba theluthi mbili ya walimu hawajisikii tayari kwa mabadiliko yatakayotekelezwa shuleni.

shule kutetereka

Asilimia 81 ya waalimu pia wamesema kuwa hawakupewa muda wa kutosha kufanya mabadiliko. Asilimia zaidi ya 58 ya walimu pia walidai kwamba shule yao haikupewa msaada wowote wa kufanya mabadiliko.

Uchunguzi wa nyongeza ulidokeza kwamba zaidi ya nusu ya wazazi hawakujua kwamba kulikuwa na mtikisiko wa mtikisiko hata kidogo.

Idara ya Elimu imesema: "Tuna hakika kuwa mageuzi yote yanaweza kutekelezwa kwa wakati uliopangwa."

Wanasema wana hamu ya kuandaa watoto kwa: "Maisha katika Briteni ya kisasa."

Mabadiliko hayo yanapendekezwa kuimarisha uandishi wa insha za watoto, utatuzi wa shida, uundaji wa hesabu na programu ya kompyuta '.

Baadhi ya mabadiliko mashuhuri ni pamoja na kuwafanya watoto wa miaka 11-14 kujifunza angalau michezo miwili ya Shakespeare, kufundisha watoto uchapishaji wa 3D na roboti, na vile vile kutarajia watoto kuunda na kurekebisha programu za kompyuta na umri wa miaka saba.

Kutakuwa pia na mkazo wa hali ya juu uliowekwa kwenye historia ya Uingereza kutoka Enzi ya Mawe hadi Wanormani.

Lakini je! Mabadiliko haya yatawapa watoto elimu kamili, au ni kuweka shinikizo lisilo la lazima kwa watoto kutoka umri mdogo?

Tuliwauliza wazazi na wanafunzi wa Briteni wa Asia maoni yao juu ya mabadiliko haya.

Narinder, mama wa watoto wanne, anafikiria kuwa mtaala mpya ni jambo zuri kwa sababu utawafanya watoto 'kufanya kazi kwa bidii', na kuzingatia zaidi.

shule kutetereka

Kulwinder, mama wa wavulana wawili, alielezea kuwa mtoto wake wa miaka minne hivi karibuni ataanza shule. "[Nadhani mabadiliko ni] wazo nzuri, lakini je! Watoto wa miaka mitano wataweza kuelewa?"

“Kumjua mwanangu, bado ni mchanga… ataweza kukabiliana nayo? Ni ngumu sana kwa mtoto wa miaka mitano. ”

Mwanawe mwingine Jaskaran ana miaka 11, na hivi karibuni ataanza shule ya upili. Baada ya kusikia atatarajiwa kujifunza roboti, alisema kuwa: "Inategemea watoto wako ndani, kwa sababu ikiwa hawana nia ya hiyo hawatataka kujifunza."

Jaskaran alisema: "Ninahisi ningehitaji kuzingatia zaidi kwa sababu ni ngumu kujifunza. Ukiwa na Shakespeare, itakubidi uweze kukumbuka mistari, sio rahisi. ”

Mwishowe, tulimuuliza Gurdeep, 15, ikiwa anafikiria elimu aliyokuwa nayo mpaka sasa imemtayarisha kwa maisha. Alisema: "Sio kweli, kwa sababu sitahitaji kujua jinsi ya kuunda hesabu za quadratic wakati nina miaka thelathini!"

Mabadiliko ya mtaala hayataathiri shule za sekondari ambazo ni vyuo vikuu. Shule nyingi za sekondari kwa kweli ni vyuo vikuu, kwa hivyo wataona wanafunzi wao wakiendelea kama kawaida.

Matokeo ya mabadiliko haya hayawezekani kujulikana hadi mitihani ya wanafunzi na tathmini mwishoni mwa mwaka wa shule.



Rachael ni mhitimu wa Ustaarabu wa Kikawaida ambaye anapenda kuandika, kusafiri na kufurahiya sanaa. Anatamani kupata tamaduni nyingi kadiri awezavyo. Kauli mbiu yake ni: "Wasiwasi ni matumizi mabaya ya mawazo."




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Wito wa Ushuru Franchise inapaswa kurudi kwenye uwanja wa vita vya Vita vya Kidunia vya pili?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...