Afisa Rushwa wa Polisi afungwa kwa Kusaidia Wahalifu

Afisa rushwa kutoka Essex ambaye alitumia vibaya nafasi yake kusaidia genge la wahalifu waliopangwa amepokea kifungo.

Afisa Rushwa afungwa kwa Kusaidia Wahalifu f

Mahmood "alitumia vibaya nafasi yake ya madaraka"

Afisa rushwa wa polisi amefungwa kwa kusaidia genge la wahalifu kupangwa kuiba pesa kutoka kwa wahalifu wengine.

Kashif Mahmood, mwenye umri wa miaka 32, wa Harlow, Essex, alikamata mamia ya maelfu ya pauni kwa genge linalodhibitiwa kutoka Dubai.

Korti ya Taji ya Southwark ilisikia kwamba alikuwa mshiriki wa operesheni "yenye faida kubwa" ambayo ilimkamata angalau Pauni 850,000 kutoka kwa wajumbe wa uhalifu.

Mahmood alihukumiwa pamoja na ndugu Mohsin Khan, Shazad Khan na Shabaz Khan, mshirika wa Mohsin Khan Maria Shah na Ioan Gherghel.

Afisa huyo wa zamani wa Polisi Met, ambaye ni rafiki wa karibu wa ndugu wa Khan, alikuwa amevaa sare zake na alitumia magari ya polisi kwenda mahali alipoambiwa kwamba "kiasi kikubwa cha pesa za uhalifu" zitabadilishwa.

Alimkamata pesa kwa genge huku akijifanya anafanya majukumu yake.

Mahmood alisaidiwa na Gherghel, ambaye alijifanya kama afisa wa polisi mara mbili.

Njama hiyo iliendeshwa na mtu mmoja huko Dubai, ambaye alitumia jukwaa la mawasiliano lililosimbwa kuwasiliana na Mohsin.

Mnamo Julai 2019 na Januari 2020, Mahmood alitafuta rekodi za polisi kwa upelelezi juu ya mawasiliano ya Dubai, ambaye alikuwa na wasiwasi juu ya polisi wanajua juu yake.

Katika hafla moja, Mahmood na Gherghel walitafuta gari la uchunguzi, wakiiba begi na pesa nyingi.

Maafisa walimsimamisha Mahmood kuuliza ni kwanini alikuwa amechunguza gari hilo.

Alidai kulikuwa na wasiwasi wa uuzaji wa dawa za kulevya katika eneo hilo. Mahmood pia alikubali kukamilisha ripoti ya ujasusi.

Mnamo Aprili 28, 2020, Mahmood na Gherghel walikamatwa majumbani mwao.

Anwani ya Gherghel ilitafutwa na polisi walipata vazi la Met stab na pauni 11,385 taslimu.

Mnamo Julai 7, 2020, maafisa waliwakamata ndugu wa Khan na Shah.

Ushahidi uliokamatwa ulijumuisha £ 39,525 taslimu, zaidi ya kilo 20 za bangi, vifaa vya kupakia dawa na sanduku la simu iliyosimbwa fiche.

Kwenye anwani zilizounganishwa na Shabaz Khan, zaidi ya Pauni 100,000 zilipatikana.

Afisa Rushwa wa Polisi afungwa kwa Kusaidia Wahalifu

Mahmood alikiri njama ya kupata mali ya jinai na utovu wa nidhamu katika ofisi ya umma, ingawa hakupata wakati wowote wa ziada wa jela kwa mashtaka ya mwisho.

Jaji David Tomlinson alisema Mahmood "alitumia vibaya nafasi yake ya nguvu, uaminifu na uwajibikaji".

Alisema kuwa vitendo vyake vilikuwa "unyonyaji" wa wenzake wa polisi.

Jaji Tomlinson alielezea kuwa genge hilo liliweka wakosaji wa jinai katika njia mbaya, kwani hawangeweza kuelezea wakubwa wao jinsi pesa zilivyoibiwa.

Katika kupunguza, William Emlyn Jones alisema:

“Anakubali kuwa hili sio kosa la mtu yeyote bali ni lake mwenyewe. Ni kosa lake mwenyewe amepoteza tabia yake nzuri na sifa yake ya kupata bidii. ”

Mahmood alikuwa amefanikisha ndoto yake ya "ujana" ya kuwa afisa wa polisi, licha ya utoto "mgumu" wakati ambao alidungwa kisu wakati alikataa kujiunga na genge la eneo hilo.

Alifutwa kazi na Met mnamo Novemba 2020 kufuatia kusikilizwa kwa utovu wa nidhamu.

Bwana Emlyn Jones aliendelea: "Adhabu aliyojiletea ni kubwa.

"Inaonekana kwamba mwishowe, historia yake ilimshika."

"Alifikiri alikuwa ametoroka lakini ilimuita arudi ndani."

Bwana Emlyn Jones alisema majuto ya Mahmood yalikuwa "ya kweli". Aliongeza kuwa hakuchukua sehemu ya pesa iliyokamatwa.

Mahmood alifungwa kwa miaka nane.

Mohsin Khan alifungwa jela kwa miaka 16 kwa kula njama ya kusambaza darasa A dawa za kulevya, kula njama kuhamisha mali ya jinai na kula njama kupata mali ya jinai.

Shabaz Khan alifungwa jela kwa miaka 14 kwa kula njama ya kusambaza darasa A dawa za kulevya, kula njama kuhamisha mali ya jinai, kula njama kupata mali ya jinai na kumiliki dawa inayodhibitiwa ya darasa B kwa nia ya kusambaza.

Shazad Khan na Shah walihukumiwa miaka 15 na miaka mitano na miezi minne jela mtawaliwa kwa kula njama ya kusambaza darasa A dawa za kulevya, kula njama kuhamisha mali ya jinai na kula njama kupata mali ya jinai.

Gherghel alifungwa jela kwa miaka sita kwa kula njama ya kupata mali ya jinai.

Washtakiwa hao pia walipigwa marufuku kusafiri nje ya Uingereza kwa miaka mitano baada ya kuachiliwa.

Naibu Kamishna Msaidizi Bas Javid, Kurugenzi ya Utaalam, alisema:

"Mahmood anaweza kuwa polisi katika jina, lakini hakuwa mtu zaidi ya jinai ambaye alitumia vibaya nafasi yake kutunza masilahi ya uhalifu uliopangwa.

“Tunapaswa kudhani nia yake ilikuwa pesa; alilipwa vizuri kwa shughuli zake.

"Uchunguzi huu ulifanywa na Kikosi cha Kupambana na Rushwa cha Met, ndani ya Kurugenzi ya Viwango vya Utaalam, na kuelekezwa na Ofisi Huru ya Maadili ya Polisi.

"Kwa bahati nzuri kesi kubwa kama za Mahmood ni nadra, lakini zinaonyesha jinsi kazi ya Amri yetu ya Kupambana na Rushwa ni muhimu.

"Hakuna nafasi kabisa kwa afisa yeyote mla rushwa ndani ya Huduma ya Polisi ya Metropolitan na tuna kitengo kikubwa zaidi cha kupambana na ufisadi katika utekelezaji wa sheria za Uingereza.

“Kuchunguza ufisadi kunaweza kuwa changamoto kubwa sana.

“Waendeshaji rushwa huwa na ujuzi mkubwa wa mbinu za polisi na wengine wanajua jinsi ya kutumia mfumo wa mahakama kwa faida yao.

“Ni ushahidi wa kujitolea na weledi wa Amri ya Kupambana na Rushwa kwamba washtakiwa wote, katika kesi hii, walikiri mashtaka, kwa kujibu uzito na ubora wa ushahidi uliokusanywa.

"Mapambano dhidi ya ufisadi yapo kila wakati na tunatoa wito kwa kila mtu atekeleze jukumu lake, kwa kukaa macho na kuripoti shida kwa polisi, IOPC au Crimestoppers."

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."